[Thảo luận] Đỗ trước biển cấm dừng cấm đỗ vẫn bị vịn!

ngheowa

Xe tải
Em sực nhớ ra!
Các cụ chú ý!
Hôm nọ có việc đi qua Lê Đại Hành - HN em gặp mấy chú xxx phường và dân phòng bao vây 2 cái xe đỗ trên vỉa hè. Tất nhiên lái xe vi phạm là sai, nhưng gọi mãi chẳng thấy chú lái xe nào ra nên các chú xxx phường có 1 sáng kiến, lấy 1 cái sắt (được chuẩn bị sẵn) vừa đúng cái lốp ô tô và lấy cái khóa bánh xe lại. Sau đó họ viết mấy chữ vào tờ giấy gắn vào gương của xe. Nhìn trông rất "bất lực"
Em dự là các lái xe muốn đi được chắc chắn phải lên phường nộp phạt.
Chẳng sớm thì chày thế nào phong trào khóa bánh xe vi phạm sẽ phổ biến lan rộng các phường xã. Đề nghị các cụ lỡ có cố tình đỗ sai thì để cái số cầm chân lại nhé.
Quả này trên nội bài áp dụng suốt, nó còn được gọi là đóng móng ngựa

Gowind

Xe tải
Đọc những bài tương tự như thế này xong tự dưng em giật mình vì hình như những đối tượng được gắn 2 chứ "nhân dân" hình như lại ở một bên khác?

kame2+2

Xe hơi
hoan hô cụ, lần sau phải cãi không cho nó tháo biển cụ ợ

cargoman

Xe điện
Vote cụ, cụ phải bắt nó lắp lại biển số chứ

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thưa các cụ các mợ!
Cho phép em được chia sẻ một chuyện bực mình và vô lý xảy ra với em sáng nay.

Sự thể là thế này:
Sáng nay em đi đến đường Quang Trung QN để sửa chiếc máy tính Một vài lần em đã đến đây và đỗ xe như ảnh dưới. Nghĩa là đỗ trước biến cấm dừng đố khoảng 1,5 m. Không có gì là sai Luật cả. Trước đó 50 m là một ngã tư không hề có biển cấm dừng cấm đỗ, mà chỉ có biển cấm xe tải xe khách.

Em vừa vào trong cửa hàng được mấy phút thì bảo vệ vào báo là xe em có xxx hỏi thăm. Em chạy ra thì thấy có mấy xxx cùng ANTT phường đang vây lấy xe em, một chú ANTT đang lúi húi tháo biển xe. Còn trên gạt nước có dắt tờ giấy báo vi phạm giao thông.Em mới ôn tồn hỏi đ/c xxx là có chuyện gì vậy ?
Xxx : Xe anh hả? Đề nghị cho kiểm tra giấy tờ!

Nhìn cái mặt khinh khỉnh của tay xxx, rồi mấy bộ mặt hằm hằm đầy sát khí của mấy tay ANTT phường em đã thấy khó chịu. Rồi nhớ đến tinh thần của OF và học tập cụ gì hôm trước trong cáiClip cãi lý với xxx tại HN. Em bảo:

- Trước hết khi làm việc với công dân đồng chí phải chào hỏi theo đúng điều lệnh. Thứ 2 đ/c cho tôi biết tôi đã phi phạm lỗi gì?

Xxx không thèm để ý đến lời yêu cầu chào hỏi của em và nhắc lại Xe anh đỗ không đúng nơi quy định, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ xe.
Em : Xin lỗi đ/c coi lại xem! Xe tôi đỗ trước biển cấm dừng cấm đỗ, như vậy không hề vi phạm Luật. Tôi có đầy đủ giấy tờ. Nếu đ/c chứng minh đươc tôi vi phạm, tôi sẽ trình giấy tờ, còn không tôi sẽ không trình.

Xxx : theo quy định của UBND tỉnh thì cả cái đường Quang Trung này cấm đỗ xe. Do đó anh đỗ đây là vi phạm giao thông.

Em : Tôi đồng ý với anh có thể đường này được quy địnhnhư vậy. Nhưng thứ nhất, anh đưa cái quy định đó cho tôi xem (em cùn). Thứ nhì, nếu đã cấm thì phải có biển báo cấm, người địa phương có thể họ biết chứ tôi từ tỉnh khác đến làm sao tôi biết quy định này của tỉnh. Tôi đi trên đường chỉ biết tuyệt đối tuân thù các biển báo hiệu. Chứ không tuân thủ cái quy định trên giấy tờ.

Xxx : Biển báo cấm đặt ở đầu đường chỗ bùng-binh đầu vào thành phố.

Em : Tôi có thấy. Nhưng theo quy định biển báo sẽ hết hiệu lực khi đến một ngã tư khác. Muốn cấm tiếp thì phải có biển báo cấm. Đằng này từ đầu thành phố đến đây qua biết bao ngã tư. Ngay cái ngã tư trước đó không hề có biển báo cấm dừng đỗ xe, mà chỉ có một biển cấm xe tải xe khách. Nếu đoạn đường này cấm, tại sao không cắm cái biển báo này ở đầu ngã tư mà đến tận chỗ này mới cắm? Nếu biển cắm ở đây thì nghiễm nhiên được hiểu là trước biển này thì xe có quyền dừng đỗ và sau biển này mới không được phép.

Xxx đuối lý bào: Nếu anh thích trình bày mời anh về CA phường giải quyết. Chúng tôi còn đi làm nhiệm vụ. Và xxx ra lệnh cho đội quân ANTT phường tiếp tục tháo biển số xe em.

Em bảo: Theo quy định chỉ có Thanh tra giao thông mới có quyền tháo biển số xe. Còn các anh là CA phường và ANTT phường không có quyền tháo biển số (Cái này là em nói đại chứ không nhớ có quy định đó hay không, hehe). Tôi đã ghi âm, quay phim chục ảnh hết tất cả những gì xảy ra để bản ánh lên báo đài, để xem các anh đúng hay tôi đúng (cái này em cũng « dọa » cho vui, chỉ chụp được mấy cái ảnh chứ có quay phim và ghi âm đâu).

Thế là họ tháo biển số của em.

Vào công an Phường xxx cũng bắt em đưa giấy tờ, em cũng lại nói như đã từng nói lúc nãy ở ngoài đường, là các anh chứng minh tôi vi phạm luật giao thông thì tôi mới trình giấy tờ và chịu phạt. Còn không thì thôi.

Xxx bảo em ngồi đó đợi chỉ huy.

15 phút sau chỉ huy gọi em vào phòng trong, em cũng trình bầy lại như vậy. Nhấn mạnh ở những chỗ là đi trên đường chỉ hoàn toàn tuân thủb iến báo giao thông chứ không biết địa phương có quy định cấm toàn bộ đường. Rằngđõ xe trước biển báo thì không có gì vi phạm cả.

Đấu lý một lúc Chỉ huy hỏi em ở ngoải vào hả, làm việc ởđâu ? Bla bla v.v. Em nghĩ, hờ hờ chỉ huy chắc «tha» cho em đây. Và đúng như vậy. Chốt lại chỉ huy thừa nhận là quy định, rồi biển báo nọ kia đôi khi còn có bất cập, là thôi em cần rút kinh nghiệm, lần này chỉ nhắc nhở, nhớ chú ý v.v. Rồi bắt tay em, cười tươi rồi sai người đi lấy biển số trả lại cho em.

Túm lại, học tập tinh thần của OF phải bình tĩnh đấu tranh đến cùng nếu thấy mình không sai. Phải nắm vững luật để có thể bắt bẻ lại những «lời buộc tội» thiếu cơ sở của xxx.

Em xử lý như vậy có được không các cụ các mợ ? Chỗ nào không đúng mong các cụ nhẹ tay ạ.

Cảm ơn các cụ các mợ đã bỏ time theo dõi. Hi hi !!!
Hình như cụ chủ không rõ luật, làm gì có cái quy định nào cho phép TTGT được gỡ biển, và vvv, em bị TTGT vịn 1 lần nhân cái NĐ34, em bẩu "chào chưa" làm chú TTGT ngẩn tò te ra, xong chú ý bẩu :"CSGT mới phải chào, tôi - TTGT ứ phải chào" thế là em tũn hết cả mặt mũi :)).
Vụ tháo biển số em cũng phục làm cả 1 show clip rồi đến tận ổ nhà chúng nó đòi lại cái biển, còn biên bản nó lập rồi thì chúng nó tự hủy. Đợt này TTGT đang bị tai tiếng, ít thấy đi bắt láo như hồi xưa. Bị bắt láo cụ cứ đòi lập BB để kiện xem chúng nó có dám không.

09 - 09 -09

Xe hơi
Vote cụ chủ lý lẽ rất sắc sảo, thái độ bình tĩnh nhưng kiên quyết

duongpe

Xe máy
vote cụ chủ. Nhưng nếu là em thì em ko cho tháo biển đâu. Đấy là tài sản của em, chưa chứng minh dc em sai thì không có quyền động vào, như thế là vi phạm luật dân sự rồi.

DuyAnh8xHN

Xe hơi
em kính nể cụ quá nhẫn nhịn. cụ xử lý rất hay nhưng nếu là em thì còn lâu em mới cho tháo biển. vì nó là tội chiếm đoạt tài sản công dân. nó cố tình tháo cụ rút điẹn thoại ra. nói lại chuyện trước mặt nó. kể cả là trình bày 1 mình cũng dc. chỉ cần trong clip cụ nói những gì thằng xxx đó nghe thấy hết là ok.

duongpe

Xe máy
Mà mấy tên CA kia cũng khôn thật. Để cho ông áo trắng kia tháo biển(ko phải công an mà cũng chả phải dân phòng)#:-s

batmancar

Xe điện
Cụ đỗ như vậy là bị che lấp tầm nhìn của biển báo đấy nhé. Nhưng công nhận bây gio chúng nó ăn bẩn mất vệ sinh kinh thật, mấy cu TT, CAV giờ cũng làm càn quá.

trantien886

Xe hơi
Nó lấy được biển số thì mình là sai rồi!

satthuvn

Xe hơi
=)) vụ này bác chủ thớt đổi thành " Phép vua thua lệ làng đi " . Đến ợ mấy ông kễnh

trankimcuong275

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, nếu tỉnh, TP quy định thì cả cái đường Quang Trung cấm đỗ xe, nếu chỉ có văn bản thôi, không có biển báo hoặc biển phụ nhắc, thì sao ạ ?

minhhai985

Xe lăn
ờ, đỗ trước biển cấm là không bị phạt

Translate

Xe hơi
Chân lý luôn thuộc về người hiểu biết, gặp e e bắt phải lắp lại BKS chứ chả chơi

jinyo89lie

Xe tăng
thế cụ lại phải tự lắp lại biển ạ ???

Viet Quang

Xe tải
Em xin lỗi vì bận nên xa 4R lâu quá. Vâng em tự lắp biển. Cũng AQ một tý. Các anh ý thường nhớ lâu, thù dai lắm.