độ thêm loa cho ôt bằng loa vi tính có được không

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
kinh tế mỗi người khác nhau, ví mỗi người độ dày mỏng cũng khác nhau, hiểu biết & nhận thức mỗi người cũng khác nhau, và quan trọng là tinh thần tự học hỏi mỗi khi tự làm và có tự làm thì mới có kinh nghiệm để trao đổi và cùng nhau khá lên. Cá nhân e k đồng ý với cụ về phần màu đỏ ợ
cụ ấy nói đúng đấy cụ ạ,ko phải tự nhiên mà họ sinh ra loa vi tính,loa karaoke và loa cho xe đâu cụ ah,loa gì ra loa đó,dân mình cứ chế cháo linh tinh bảo sao cháy nhiều thế,cụ chủ làm thế nguy cơ cháy cao lúc đấy đổi cho xăng,cá nhân e thì ko đồng tình quan điểm trên,1 là hài lòng với loa xe tự có,còn ko góp lúa vào và chơi thôi,ít hay nhiều thì cũng có giá cả rồi,chứ mang lên xe đổi điện,đi dây lằng nhằng với lại cụ ấy nói đúng '' Thời buổi này mà có cụ vẫn muốn nhét loa vi tính lên xe thì lạ thật.'' cụ đi xem giờ có con xe nào làm thế ko,vẫn có nhưng quá hiếm,may ra 1,2 con xe quá cũ chơi vậy,vài lời góp ý với cụ và cụ chủ,

Kiabuoisang

Xe container
loa vi tinh nghe chán ốm lắp làm gì cụ
Cụ này chắc toàn nghe loa ểu rồi. Về độ bền thì các bác cứ yên tâm là loa nào cũng bền cả. Bản các liên kế trong cấu tạo của loa đều rất chắc chắn, với độ rung lắc của ô tô thì không thể có chuyện rơi rụng được. Và nữa là: Nó cũng chẳng có cái gì gọi là quá nguy hiểm như một số cụ vẫn phán bừa. Có điều việc bố trí cho phù hợp với cái gọi là " xe " hơi khó khăn, vì kích thước của loa vi tính không theo chuẩn của ô tô. Có thể đường kính nhỏ hơn, hoặc lại to hơn,...
Thích thì cứ chơi thôi ợ.

HoangGlory

Xe buýt
Cụ tháo củ loa lắp vào chạy bằng công suất của oto.

giangpvc

Xe đạp
tháo bỏ cái đổi nguồn loa để dùng thẳng 12 V xài cho ô tô^^

xecoidin

Xe hơi
E có bộ vi tính Lansing ACS 295 mạch trong có ghi điện 13,5V . Vậy có nên gắn vào xe kg? E đã thay 4 loa Graffiti 4" và SUB gầm ghế + 2 loa tep nhưng kg cải thiện mấy nên định tự chiến. Vậy kính mong sự chỉ giáo của các cụ.

duytrong

Xe lăn
Cụ mua bộ kích điện loại nhỏ thôi ,để nuôi loa vi tính nhé, chứ tháo nguồn ra chạy ắc quy nghe tiếng cứ phèn phẹt ấy ,em đã thử rồi.

xecoidin

Xe hơi
Nếu đấu kích thì có vẻ như là cố làm phức tạp ,kg cụ nào có giải pháp giúp nữa ạ. Vâng Vos cụ ạ.

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Nếu cụ biết chút vè điện thì tháo con loa ra sẽ có chỗ câu nguồn 12v vào dùng luôn (thêm vài con tụ để lọc nguồn tránh nhiễu) khỏi phải tăng lên 220v
có lẽ mấy bác tính toán sai vì điện cấp vào loa vi tính loại thường là 13 v nhưng là điện xoay chiều 50 hz chứ ko là điện 1 chiều của acquy can thiệp vào mạch khó lắm

xecoidin

Xe hơi
Vậy chắc phải tính lại bộ âm thanh này vậy. Mình chỉ nghe nhạc Trịnh hay nhạc đỏ thôi nhưng tai nghe kg dc mượt ,mà mình kg biết gì về âm thanh mới khó, chỉ cảm nhận thôi. Như có cụ đã góp ý ở trên nếu kg hiệu quả (Nhờ Chuyên gia vậy) .Cảm ơn các cụ đã chia sẻ .

linhxarch

Xe hơi
thôi em khuyên cụ cứ ra hàng nội thất mà lắp cái loại dùng cho oto ấy, chế cháo, kích củng có khi lại chập cháy thì toi. còn cái loa vi tính cho cháu nào sinh viên cho có tiếng :D

alice152

Xe tải
Ngày trước bạn em lắp loa vi tính lên cái xe tải nhỏ, nghe hay thật vì cabin nhỏ loa nghe phòng đã hay rồi lên xe lại càng ấm tiếng...tuy nhiên 1 hôm phê phê vặn cái DVD của xe to lên ko hiểu sao bộ vi tính tèo luôn (chết IC công suất) em sợ công suất cao quá bộ vi tính đấy chịu ko dc :))

Ngày trước bạn em lắp loa vi tính lên cái xe tải nhỏ, nghe hay thật vì cabin nhỏ loa nghe phòng đã hay rồi lên xe lại càng ấm tiếng...tuy nhiên 1 hôm phê phê vặn cái DVD của xe to lên ko hiểu sao bộ vi tính tèo luôn (chết IC công suất) em sợ công suất cao quá bộ vi tính đấy chịu ko dc :))
Tùy theo cách đấu để lấy tín hiệu cụ ạ. Bởi vì trong bộ loa vi tính cũng đã có bộ khuyếch âm (amplifier) rồi thế cho nên để dùng lâu dài thì cụ phải lấy tín hiệu ra của DVD ở đường phone hay AUX, còn nếu lấy trực tiếp đường ra loa thì phải khống chế volume của loa vi tính.

pvhg2001

Xe đạp
Em định độ bộ Bose Companion® 5 multimedia speaker với Nexus 7 lên xe. Nghe các cụ phán thấy nản

dienquahl

Đi bộ
xin phép các bác em đào mộ tí
cái này em đã làm đc vài tháng trc, cũng nảy ý tưởng cả, nhưng loa của e công suất vừa vừa thôi
cái này phụ thuộc vào ắc quy xe bác chịu đc ko ấy
điều kiện là phải có chỗ cắm thuốc lá (e ở bển chả biết ở nhà gọi là gì)
từ đấy làm cái power inverter, đổi nguồn sang 220v, hình minh họa :

theo em đc biết thì cái này có loại chịu đc lên đến 1000w, cao hơn e k chắc, loại e đang dùng là 150w đủ để chơi dàn 2.1 cùi cùi thay bộ loa cũ đã rè :D
cắm vào rồi việc còn lại là đi dây + sắp xếp & chốt vị trí các bác muốn đặt thôi :D
cái này đấu vào đầu phát trong xe ntn e cũng chưa thử vì xe e xe cũ chỉ có radio nên ko muốn lắm, nên e dùng bằng đt phát, chất lượng khá ạ, đập chát lắm hehe
cái này ko biết bác nào biết chưa có rồi thì e cũng muốn chia sẻ thôi ạ

Kiabuoisang

Xe container
Muốn biết nó hay cỡ nào thì cứ ôm bộ loa vào xe. Cắm điện thoại vào, dùng điện lưới và mở thử. Ưng thì độ đẽo là xong mà.

meolibe

Xe hơi
hay và tiết kiệm đấy, nhưng có ngày xe sẽ cháy đùng đùng phải ko các cụ :)