Độ thẳng của chân khi đạp xe

Hung Ngo

Xe buýt
Ông bạn em đi con Scott toàn chống chân lên vỉa hè hoặc vịn gốc cây, có nhảy xuống bao giờ đâu. Lúc nhảy ra khỏi xe là người một nơi, xe một nơi, đôi ngã phân ly nên cờ him vẫn nguyên.
Ông e của em thì đi xe gióng chéo thì toàn bị đập bi vào sterm mới khổ, chả nhẽ bỏ cái sterm đi

onglaodanhcaVNS

Xe hơi
Đơn giản mà nhanh là các cụ cúi người tư thế ôm lấy cái xe, nách phải trùm khít lên yên, tay phải thả thõng xuống dọc theo dóng đứng của khung, nếu đốt giữa của ngón giữa ngang với tâm trục giữa là ổn, nếu cụ nào chưa quen thì có thể thả yên thấp đi 1 chút nữa.
Em thấy cách của cụ đơn giản, dễ làm nhất =D>=D>=D>

onglaodanhcaVNS

Xe hơi
Cách setup đơn giản nhất là đứng cạnh xe, đo chiều cao yên xe ngang với xương hông là ổn. Các cụ có ý theo đuổi đam mê độp xe thì nên chú ý đến các kích thước cơ bản của xe cũng như cách setup xe, các tư thế đạp cho chuẩn, ko thì có hại đấy ah
Em chọn cả cách này nữa =D> nói chung là cứ chọn cách nào càng đơn giản càng tốt :))

Ama Ben

Xe buýt
Dân chiên nghiệp khoai tây họ tính độ trùng của đầu gối là 30 độ. Nhưng cách này nó cũng phụ thuộc vào lích cỡ của khung xe với cơ thể nữa. Nôm na khung chuẩn là mình đứng kẹp háng vào khung và thanh ngang bằng đúng sát háng không cao không thấp là vừa.

cusao

Xe lăn
- Bác cứ để đầu gối hơi cong là được, đừng để thẳng tuột các bác trên đã phân tích
- Chống chân thì đừng lăn tăn, bác định chống bên nào thì chủ động nghiêng xe xang bê ý rồi khi dừng hẳn xe từ từ nghiêng sang, thì chân xuống là ổn. Đừng có chân chạm đất trước khi xe dừng hẳn vừa nguy hiểm vừa ngố