[Thảo luận] Đỗ sai QĐ bị CA Phường giữ GPLX vs đăng kiểm

taplai tapdi

Xe tăng
Tóm lại là gặp bang chủ cái bang rồi.Sau cụ cứ đòi bằng gắt vào nhé.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em là mem mới nên không rõ luật lắm!
Tình hình là vào lúc 23h đêm e bị 1 quả BB vì đỗ xe ở ngã 3.
Trong BB có ghi là bị giữ cả 2 món trên, do 1 CB phường viết và ký!
Nhưng e lại lấy được cái GPLX.
Giờ nộp phạt xong thì em còn có thể "xin" lại cái GPLX như ghi trong BB được không nhỉ? :D
Cụ chủ mà xin lại cái GPLX thì công bộc lấy gì mà đền cụ đây? Chuyện hay rồi.

NotForMe

Đi bộ
quá được chứ sao lại không ???
tranh thủ "hành tỏi" chúng tí cho bõ tức cụ ợ.
ơ nhưng nó thu roài, ghi vào biên bản roài mà cụ vẫn nhẩy lại được GPLX cơ à ???
em hỏi khí không phải - dân 2 ngón chuyên nghiệp nó gọi cụ bằng gì vậy ??? =))
Bọn phường này nó mơ hồ lắm! Em bảo đỗ sai quy định thì chỉ đc giữ 1 trong 2 thứ thôi, thế là em "được" cầm lại cái bằng! Nhưng BB thì đã ghi rồi em nhanh tay lấy luôn.
Chỉ có điều nó chỉ ghi trong BB là "tạm gữi giấy phép lái xe và sổ đăng kiểm" nhưng lại không ghi số sổ và số GPLX, cho qua loa vậy thôi! Chắc chờ mình đến lần nữa để làm luật?

Minhhiepcompany

Xe tải
Quả này mấy chú CA phường gặp a chí rồi. Cụ rạch mặt ăn vạ cho em.

romantic_kt1

Xe tăng
Cái vụ này có nhiều cái hay đây, cụ cứ mạnh dạn đòi GPLX xem phản ứng của lực lượng tinh nhuệ cấp cơ sở thía nào8-x?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em là mem mới nên không rõ luật lắm!
Tình hình là vào lúc 23h đêm e bị 1 quả BB vì đỗ xe ở ngã 3.
Trong BB có ghi là bị giữ cả 2 món trên, do 1 CB phường viết và ký!
Nhưng e lại lấy được cái GPLX.
Giờ nộp phạt xong thì em còn có thể "xin" lại cái GPLX như ghi trong BB được không nhỉ? :D
Làm thì không nói - Nói thì không làm!
Cụ mà làm quả này - Đảm bảo thằng choá đó, lạy cụ từ dưới háng lạy lên/

thayduthu

Xe hơi
Cụ đừng ra kho bạc vội. Khi nào cầm cái QĐ xử phạt trên tay, cụ bật máy ghi âm lên và hỏi: "Bây giờ em ra KB nôọ phạt xong về là đc lấy lại GPLX phải ko ạ?" xem các chú ý trả lời dư lào? Nhưng nếu ra QĐ xử phạt thì lỗi của cụ ngoài nộp 1củ2 thì cụ còn bị giữ GPLX 30 ngày nữa, nên em hóng xem vụ của cụ thì xxx trả lời cụ dư lào?

747

Xe tăng
đi một mình thì e ko nói , nhưng theo nghị định 34 thì lực lượng công an khác gồm ( công an phường , trật tự ...vv ) dc phép xử lý vi phạm giao thông cụ nhé , ko cần phải xxx vàng theo đâu ợ
Cụ nhầm rồi. Theo chỉ thị số 18 của thủ tướng NTD thì chỉ có lực lượng csgt mới đc dừng và sử lý phương tiện gt vi phạm. nếu có phải huy động lực lượng công an khác thì phải có lệnh trong đó ghi rõ ngày giờ, địa điểm thành lập nhóm hỗ trợ và nhất định phải có xxx vàng làm tổ trưởng cụ nhé. cái này Tướng Tuyên vừa nhắc lại cách đây vài tháng thôi.

longkn

Xe tải
em cũng hỏng vụ này mới ah nghen.....

Matizcoi

Xe cút kít
Cò quay tốt, có khi ăn ra mấy chai :D

Website
www.otofun.net
Đương nhiên nộp phạt thì sẽ xin lại đc hết. Nhưng sao cụ ko biết đường cãi là c.a phường đi 1 mình ko có đủ thẩm quyền xử lý vi phạm giao thông. Phải có xxx vàng di theo thì mới đc.
Giao thông tĩnh (dừng/đỗ) trên đường thuộc địa bàn thì xxx phường được xử lý đới:P
đi một mình thì e ko nói , nhưng theo nghị định 34 thì lực lượng công an khác gồm ( công an phường , trật tự ...vv ) dc phép xử lý vi phạm giao thông cụ nhé , ko cần phải xxx vàng theo đâu ợ
Không đúng, theo đúng nghị định 34 và thông tư 27 thì "lực lượng công an khác" này phải có quyết định huy động. Hiện chỉ được chặn phương tiện đối với một số rất ít vi phạm như "không đội mũ bảo hiểm, đi vào đường ngược chiều...."

MR_TIM

Xe tải
E dự là có chuyện vui đới. Cụ cứ đòi GPLX xem xxx bảo sao.

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ nhầm rồi. Theo chỉ thị số 18 của thủ tướng NTD thì chỉ có lực lượng csgt mới đc dừng và sử lý phương tiện gt vi phạm. nếu có phải huy động lực lượng công an khác thì phải có lệnh trong đó ghi rõ ngày giờ, địa điểm thành lập nhóm hỗ trợ và nhất định phải có xxx vàng làm tổ trưởng cụ nhé. cái này Tướng Tuyên vừa nhắc lại cách đây vài tháng thôi.
thế bố dân phòng này sao bắt người suốt ngày vậy cụ ???

Nhà cháu up thêm vụ này cho vui các cụ cẩn thận kẻo vô danh sách ấy đấy
(Soha.vn) - Chướng mắt, một dân phòng đi xe máy, "rình" và đuổi theo chiếc xe taxi để “bắt lỗi”...

Một dân phòng đi xe máy, chạc trên 50 tuổi, "rình" và đuổi theo chiếc xe taxi BKS: 30T – 69… khi rẽ trái vào khu vực bến xe “bắt lỗi”. Bởi khi phát hiện “đối tượng”, người dân phòng này ngang nhiên phóng xe máy chặn trước đầu chiếc xe taxi và ra hiệu lệnh “yêu cầu” dừng lại. Không những vậy, người mặc đồng phục dân phòng này còn không “ngớt lời” yêu cầu tài xế xe taxi mở cửa xuất trình giấy tờ hợp lệ xe để cho kiểm tra “hành chính”.
Sau một lúc người tài xế xe taxi cố gắng "giải thích" nhưng cùng bị người mặc đồng phục dân phòng này yêu cầu đưa giấy tờ và… cầm luôn không kiểm tra mà dặn lái xe: "Anh cứ đi về ngõ 815 (đường Giải Phóng - Hà Nội - PV) chúng tôi có cách nhân nhượng (!?)".

Người đàn ông mặc đồng phục quần áo dân phòng này "hồn nhiên" dừng xe taxi để... kiểm tra hành chính (ảnh cắt từ video)?
Như có vẻ diễn ra thường ngày, những người xung quanh chỉ cười khểnh khi phát hiện có phóng viên đã ghi lại được hình này.Được biết người dân phòng này, ngày nào cũng xuất hiện khu vực trên và không mấy khi có mặt của lực lượng chức năng chuyên trách, nhưng người đàn ông này vẫn “hồn nhiên” ra hiệu lệnh là mình đang "thi hành công vụ" không đúng Luật?
Mời bạn đọc cùng theo dõi video mà chúng tôi ghi lại được ở dưới:
Nhiều người dân lắc đầu, thắc mắc rằng, liệu chăng dân phòng được “quyền” dừng xe, kiểm tra hành chính của người tham giao thông (dù đó là vi phạm Luật Giao thông đường bộ) chăng mà không có sự tham gia của lực lượng có chắc năng như trên? Thật không hiểu nổi!...

NotForMe

Đi bộ
Cụ đừng ra kho bạc vội. Khi nào cầm cái QĐ xử phạt trên tay, cụ bật máy ghi âm lên và hỏi: "Bây giờ em ra KB nôọ phạt xong về là đc lấy lại GPLX phải ko ạ?" xem các chú ý trả lời dư lào? Nhưng nếu ra QĐ xử phạt thì lỗi của cụ ngoài nộp 1củ2 thì cụ còn bị giữ GPLX 30 ngày nữa, nên em hóng xem vụ của cụ thì xxx trả lời cụ dư lào?
Vâng, em cũng định thế đó! Để vài hôm nữa em mới ra được chỗ đó. Quả này thì em chỉ xin "anh" ý làm lại cái GPLX thui, mà em lại "vô tình" mất cả hồ sơ gốc !!! :P

kienjapan

Xe buýt
Sắp tới dân phòng có khi còn lạm quyền hơn nhiều ý chữ, càng ngày càng đói mà! Cái phường Giáp bát có vẻ cũng bê tha thật, bao nhiêu vụ điều tiếng xảy ra ở chỗ bến xe này rồi.

langtuvantinh

Xe hơi
Bao giờ cụ chủ đi lấy giấy tờ vậy? Hóng vụ này quá

gafquef

Xe tăng
Nếu công bộc có trách nhiệm với dân thì riêng qui định cấm đỗ chỉ nên tính theo múi giờ, từ 23 đến gần sáng nếu đỗ ở lề đường thì gần như ko ảnh hưởng gì.
Ơ, thế thì có mà móm à. Mỗi cái việc đi bắt người luơng thiện chẳng may vi phạm là dễ đạt chỉ tiêu và kiếm tiền tốt nhất mà, tội gì không làm.

nam

Xe tải
Website
buonnhadat.net
à thì ra là cụ này, em là chú CA phường hôm đó bắt cụ đây, may quá thế này thì em khỏi phải rắc rối rồi :))

santafe8888

Xe hơi
Bây giờ đổi bằng mới không cần hồ sơ gốc cụ chủ nhé,cụ cứ cầm bằng cũ ra đổi thôi.hôm nào ra phường cụ nhớ chuẩn bị công cụ hỗ trợ đầy đủ vào nhé