Độ Projector cho INNOVA - Có Bác nào chỉ em với !!!!

notech9art

Xe đạp
Chả là em cũng hơi đơ tý, nhìn thấy quả Projector cho Innova thấy hay nên nổi máu hâm định đầu tư,(:| nhưng search google thấy nhiều bài viết hay có dở có. Nhưng túm lại vẫn có người dũng cảm chiến rồi http://www.otosaigon.com/forum/m1406256.aspx
. Em chỉ mong các Bác chỉ giáo lắp cái loại bán sẵn của ĐL có được hay không, đây là bộ complex đầy đủ bán sẵn
http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=2879&iCat=376&iChannel=47&nChannel=Products
các Bác cho ý kiến, khi mua bộ này có phải thửa riêng bóng xenon loại khác cho bền không hay dùng nguyên bản. Trên thớt em thấy có cụ altis hóa mắt thiên nga thành đại bàng cũng mua sẵn bộ nguyên com, tuy vậy về Cụ đây vẫn thay cả thấu kính và bóng của Q7 vào không khác gì độ. Khoản này em hơi bị mù tịt quá xin cao kiến của các Cụ !!!!

notech9art

Xe đạp
Không Bác nào có ý kiến ah! Có bài viết này thấy hay hay:

Nếu là xe Innova thì phải chọn loại đèn có 2 tim vừa có Cos (Low beam) và pha (high beam) vì xe innova chỉ có 1 đèn. đèn Xenon có bóng H4H có 2 tim. Giá đèn Xenon China thì từ 500.000 trở lên tùy hiệu và ballast. Các đèn Xenon xịn của Hella, philips thì giá cao hơn khoảng 200 USD. Còn loại đèn Bi Xenon thì vừa có Cos và pha nhưng giá cho 1 bộ Kit H.I.D này rất cao trên 400USD 1 bộ.Xe Innova chỉ có 1 bóng cho cos và pha nên dùng loại H4H hoặc loại đèn thò thụt. Nếu đầu tư hơn nữa thì trang bị đèn Projector cos/pha gắn bóng Xenon giống như đèn cửa xe Mec bán ở VN. Loại projector này có thể đóng mở màn che để cos và pha. Bạn thử tìm xem có ở đâu bán nguyên bộ chóa projector cho xe Innova không, nếu có thì thay cả bộ đó cho tiện, không phải đục khoét chóa để gắn projector vào. Nhưng lưu ý, khi chọn bóng pha (High beam) thì phải chọn loại sáng tức thời, dùng loại xenon sáng từ từ sẽ không pha đèn được.

crazypig

Xe tải
Cụ chắc ở HN ạ , một điều đơn giản nhất là cụ đánh xe ra Long Thịnh số 1 Lê Văn Lương ...ngồi nghe tư vấn là có thể quyết đc thôi ạ !
Các cụ nhà mình em toàn thấy làm ở đấy !

Pitt

Xe điện
Cung đơn giản thôi mà. Máu thì độ. Không dám liều thì làm bộ lắp vào luôn thôi cụ ạ.

crazypig

Xe tải
Chiến luôn trên đèn zin đi cụ, nhiều lựa chọn hơn
Em có cái bảng giá bên Toy , em xem cặp đèn mới là bao xiền.. sau này cụ chơi chán bung bét ra rồi , ra làm cặp mới tinh lắm vào cho nó nguyên bản ^_^

notech9art

Xe đạp
Chiến luôn trên đèn zin đi cụ, nhiều lựa chọn hơn
Em có cái bảng giá bên Toy , em xem cặp đèn mới là bao xiền.. sau này cụ chơi chán bung bét ra rồi , ra làm cặp mới tinh lắm vào cho nó nguyên bản ^_^
Cụ có ý kiến hay quá, em cám ơn cụ. Ah các cụ cho em hỏi phát thế chiến rồi đi đăng kiểm có cần khựa hào ra không nhỉ?^:)^