Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

xe_rac

Xe buýt
nguyên set turbo back Downpipe COBB hiflowcat COBB catback AMS khét mù mắt ko hay sao được cụ :D

tuandec

Xe tải
Nhiều bác độ xe đi đường tưởng động đất

interceptor

Xe điện

Arc_Ml350

Xe buýt
Muffler vẫn chưa về cụ ạ, nhưng cụ cứ mang header qua đi, bọn em lắp trước cho máu ạ.
Tiếng của con Cerato Nga trong video của cụ cũng nát bét nhè mà! Nói chung là hay! Em thích nát nát, thế nó mới chiến ạ! ^_^
Chiều nay định qua bác, sáng hí hửng đến DUK lấy hàng về thì nó nhập nhầm thành Header của Koup. E đến ah cái ông DUK này, mang tiếng chuyên về đồ chơi :((
Lại chờ.. Cái Pulley bác thử tìm hộ e với nhé

khoivu

Xe tải
Chiều nay hình như em thấy Cụ Quân EVO đi cùng... trên đường Hoàng Đạo Thúy :D

interceptor

Xe điện

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Các bác cho em hỏi, xe em động cơ 2.5 thì khi độ pô có cần phải chọn lựa bầu pô gì ko ạ? Khi độ vào có ảnh hưởng gì tới chuẩn khí thải không ạ? Em vẫn chưa rõ lắm về việc độ pô nên mong các bác am hiểu giải thik hộ em với ạ.
Em thik độ tiếng pô trầm trầm ấm ấm... nhưng ko giống pô nguyên bản ạ:D.

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Thay bầu pô thì không ảnh hưởng gì đến chuẩn khí thải cụ ạ, chỉ là bầu loại nào thì lọc âm kiểu nào, kích thước bầu thế nào thì âm thế nào thôi.

Các bác cho em hỏi, xe em động cơ 2.5 thì khi độ pô có cần phải chọn lựa bầu pô gì ko ạ? Khi độ vào có ảnh hưởng gì tới chuẩn khí thải không ạ? Em vẫn chưa rõ lắm về việc độ pô nên mong các bác am hiểu giải thik hộ em với ạ.
Em thik độ tiếng pô trầm trầm ấm ấm... nhưng ko giống pô nguyên bản ạ:D.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Thay bầu pô thì không ảnh hưởng gì đến chuẩn khí thải cụ ạ, chỉ là bầu loại nào thì lọc âm kiểu nào, kích thước bầu thế nào thì âm thế nào thôi.
Hị hị... bác Interceptor cho em hỏi hiện nay chi phí độ 1 bộ pô khoảng bao nhiêu ạ, em thấy mọi người hay thay mỗi bầu bô và ống xả nhưng có người thay cả cụm ống dẫn luôn. Nếu em chỉ thay bầu pô và là bầu chia đôi thì chi phí là ntn và nên lắp hãng nào để đảm bảo chất lượng trong quá trình sử dụng ạ.

interceptor

Xe điện
Người ta thay cả cụ ống dẫn là nhằm mục đích tăng công suất (đường kính ống lớn hơn để khí xả thoát ra nhanh hơn), còn chỉ thay bầu pô sẽ nhận được ít hiệu suất hơn mà chỉ có tác dụng về thâm thanh là chính. Khi xe từ 1 đường xả chia ra 2 đường thì phải chọn bầu pô có kích thước phù hợp, nếu lớn quá thì sẽ không mang lại âm thanh như mong muốn, vì khi đó lượng khí xả đi qua mỗi bầu pô sẽ chỉ còn bằng 1/2 khi qua bầu pô zin.
Mỗi loại bầu pô của mỗi hãng độ lại cho âm thanh khác nhau và giá cả cũng khác nhau nữa.
Thường khi độ pô cho 1 xe, chuẩn nhất là tìm các sản phẩm pô độ làm cho chính xác loại xe đó của các hãng độ nổi tiếng. Không phải hãng độ nào cũng làm sản phẩm pô độ cho tất cả các xe. Mỗi loại xe chỉ có một hoặc vài sản phẩm của các hãng độ khác nhau, có nhiều xe thì không có sản phẩm nào. Do đó, nếu xe của cụ không có sẵn hệ thống pô độ thì phải tự dựng bằng cách mua các bầu pô universal (dùng chung) phù hợp của các hãng độ, sau đó bỏ bầu zin đi, dựng bầu độ vào, còn nếu độ cả cụm ống xả thì phải dựng lại toàn bộ ống.
Ống thì nên sử dụng SUS304 sẽ bền chắc, bầu thì nên chọn bầu của các thương hiệu tốt được làm bằng vật liệu chuẩn, hàn cắt cẩn thận, và core được cuốn kỹ, tránh tạp âm. Nếu cụ chia làm 2 đường ra thì phải đảm bảo có vị trí treo bầu pô hợp lý.
Các hãng có sản xuất bầu pô chất lượng tốt thì rất nhiều, cụ Google một cái thì ra cả đống!

Hị hị... bác Interceptor cho em hỏi hiện nay chi phí độ 1 bộ pô khoảng bao nhiêu ạ, em thấy mọi người hay thay mỗi bầu bô và ống xả nhưng có người thay cả cụm ống dẫn luôn. Nếu em chỉ thay bầu pô và là bầu chia đôi thì chi phí là ntn và nên lắp hãng nào để đảm bảo chất lượng trong quá trình sử dụng ạ.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Vâng ạ, vậy hôm nào em qua chỗ cụ để cụ tư vấn cho cụ thể, hình như xe em ko có pô độ sẵn, có thể phải dựng ạ. Xe em là xe Renault Samsung QM5 hay còn gọi là Renault Koleos, nếu cụ check đc thì giúp em check qua trên mạng cái nhé, hihi.

interceptor

Xe điện
Em cũng check qua nhiều hãng độ hệ thống xả có thương hiệu tốt nhưng không có kit cho Koleos, vì vốn dòng Crossover cũng ít người độ ống xả. Nếu cụ định độ bộ cho xe thì nhiều khả năng sẽ phải tự dựng. Cụ cần tư vấn gì thêm cứ alo hoặc chạy qua chỗ em.

Vâng ạ, vậy hôm nào em qua chỗ cụ để cụ tư vấn cho cụ thể, hình như xe em ko có pô độ sẵn, có thể phải dựng ạ. Xe em là xe Renault Samsung QM5 hay còn gọi là Renault Koleos, nếu cụ check đc thì giúp em check qua trên mạng cái nhé, hihi.

tlockts

Xe hơi
Civic có loại nào hay ho không các cụ cho nhà cháu bon chen với hihi

khoivu

Xe tải
Sáng nay test exhaust mới trên đường Hà Nội - Quảng Ninh thấy phấn khích hơn :). Mấy hôm nữa sợi bông ổn sẽ báo cáo tiếp. Cám ơn Cụ Inter và anh em QS rất nhiều!

interceptor

Xe điện
Cụ phấn khích là em mừng rồi, em tặng cụ mấy tấm hình ạ:

Sáng nay test exhaust mới trên đường Hà Nội - Quảng Ninh thấy phấn khích hơn :). Mấy hôm nữa sợi bông ổn sẽ báo cáo tiếp. Cám ơn Cụ Inter và anh em QS rất nhiều!

interceptor

Xe điện
Cũng được cụ ạ, nhưng với cấu trúc gầm như em xe này thì sử dụng loại bầu treo ngang, 1 đường vào, 2 đường ra sẽ vừa gọn, vừa đẹp, dễ thi công, và âm thanh tốt hơn.

Bác cho em hỏi, xe em lắp cặp bầu pô như thế này ổn ko nhỉ?

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cũng được cụ ạ, nhưng với cấu trúc gầm như em xe này thì sử dụng loại bầu treo ngang, 1 đường vào, 2 đường ra sẽ vừa gọn, vừa đẹp, dễ thi công, và âm thanh tốt hơn.
Bác nói nghe hợp lý quá, đợi em đủ $ em sẽ qua để bác tư vấn thêm, máu quá rồi.

khoivu

Xe tải
Chỉnh sửa cuối: