Đồ phụ kiện cho CRV Liên doanh: nên lắp của hãng hay mua ở ngoài?

lolotica

Xe điện
Nhà em chuẩn bị lấy con CRV Liên doanh và muốn lắp thêm một số phụ kiện (giá nóc, bậc cửa, vè che mưa). Tuy nhiên qua tham khảo em thấy giá cả phụ kiện của Honda hãng và ở ngoài (Gia Huy) chênh lệch ác quá, ví dụ như:

- Bậc bước chân chính hãng: Honda hãng bán 8tr; Gia Huy bán 3tr
- Đuôi cá: Honda hãng bán 3tr, Gia Huy bán có hơn 1tr.

Vậy các bác tư vấn giúp:

1) Đồ bán trong hãng với đồ của Gia Huy có giống nhau không? Của hãng có xịn hơn không??
2) Nên lắp đồ ở Honda hãng hay ra Gia Huy lắp?

Thanks các bác.

homesick

Xe máy
Tôi cũng từng phải băn khoăn vấn đề này với em CRV LD của tôi nên góp ý với bác: Đồ của Gia huy là nhập của Đài loan nên chất lượng khá ổn, giá rẻ hơn nhiều.
Tôi đã lắp ở Gia huy mấy món như bậc bước, giá nóc thấy ổn. Riêng đuôi cá khuyên bác không nên lắp ở đó vì là đồ Sài gòn, rẻ nhưng trông không ngon lắm, nhìn nó cứ dởm thế nào ý mặc dù giờ tôi vẫn đang sử dụng. Nếu có loại xịn nhập Đài loan thì bác nên dùng.
Nói chung là không chơi đồ trong hãng, đắt.
Chúc bác vui,

nghiap

Xe máy
Em thì cứ đồ chính hãng mà lắp bác ạ. Mấy cái phụ kiện nó chẳng đáng bao nhiêu so với cái xe. ( em đang nói xe lắp ráp trong nước nhé ), mua hàng chính hãng cho nó yên tâm, mấy cái phụ kiện này dễ va chạm hư hỏng lắm. Mua hãng đắt nhưng nó là kèm theo cả bảo hành cả dịnh vụ em thấy cũng đáng.
Hàng hãng thấy mấy anh sâu bảo, là hàng Thái chất lượng tốt lắm.

BlakeZ

Xe máy
Chào bác,

Em thiết nghĩ, bác đã là chủ sở hữu của xe Honda CR-V, một tài sản lớn với nhiều người, ngót nghét 1 tỉ chứ không ít, nên em khuyên bác nên lắp hàng chính hãng.

Kinh nghiệm em dùng qua hàng ngoài cũng nhiều rồi. Phần viền che mưa thì trong hay ngoài em thấy cũng như nhau, nhưng các phụ kiện khác (giá nóc, cánh gió đuôi xe) thì chất lượng có khác.

Hàng ngoài em thấy nhìn nước sơn không mượt và không bóng, và dễ bị xuống dưới thời tiết nắng nóng.

Ngoài ra, bác đi với vợ 2 trị giá 1 tỉ, ai hỏi thì bảo mua cho váy Trung Quốc mặc thì e chừng không xứng đôi lắm.

Bác đã cưới được vợ 2 CR-V thì em nghĩ đây cũng không phải là vấn đề với bác

Ý kiến của em là vậy, chúc bác lái xe đẹp và an toàn :-bd

bmw_M5

Xe hơi
Nhà em chuẩn bị lấy con CRV Liên doanh và muốn lắp thêm một số phụ kiện (giá nóc, bậc cửa, vè che mưa). Tuy nhiên qua tham khảo em thấy giá cả phụ kiện của Honda hãng và ở ngoài (Gia Huy) chênh lệch ác quá, ví dụ như:

- Bậc bước chân chính hãng: Honda hãng bán 8tr; Gia Huy bán 3tr
- Đuôi cá: Honda hãng bán 3tr, Gia Huy bán có hơn 1tr.

Vậy các bác tư vấn giúp:

1) Đồ bán trong hãng với đồ của Gia Huy có giống nhau không? Của hãng có xịn hơn không??
2) Nên lắp đồ ở Honda hãng hay ra Gia Huy lắp?

Thanks các bác.
Phụ kiện thì có dăm ba bảy loại bác ạ... và em cam đoan với bác thì phụ kiện bán bởi Honda VN thì là cao nhất (không tính mấy hàng phụ kiện đặc biệt nhá, chỉ loại phổ thông thôi)

Nếu bác có người quen hay có máu mặt thì có thể sang Thái tự mua phụ kiện về, bảo đảm là chất lượng ngang với hàng chính hãng nhưng giá rẻ hơn. Vì hàng chính hãng = giá phụ kiện + giá thương hiệu (+ tiền hoa hồng)

HITUSU

Xe đạp
Bác nên chọn đò chính hãng bác ah,giá hơi cao nhưng chất lượng rất ổn khi dùng về lâu về dài,tiền nào của nấy mà bác

lucent

Xe buýt
Theo em trừ thay máy và bảo dưỡng thì vào hãng còn lắp thêm đồ thì ra ngoài cho rẻ. Đồ trong hãng cũng thế nhưng hơn được cái hóa đơn. Đôi khi tâm lý chung là cứ vào hãng cho yên tâm thôi chứ đồ của xe liên doanh của mình toàn nhập loanh quanh mấy nước Đông Nam Á hết.

gatocdai

Xe tải
Đồ trong hãng cũng toàn đồ Taiwan với TQ cả thôi. Lúc trước em cũng lăn tăn mãi vụ này. Rồi em ra mua bậc bước chân ở ngoài. Hết 3 tr mà làm bẳng thép sơn mầu đen, cũng same same với đồ trong hãng. Ngoài ra em chả lắp thêm đèn gì nên không lắp baga nóc vì đèn cốt đã là xenon rồi. Chụp ống pô thì em thấy nhiều cụ đi xệ cả xuống trông rất xấu nên em không chơi. Cái tấm ốp vào đáy xe thì bằng nhựa cứng nên em cũng bỏ không thèm lắp. Bộ che mưa có lắp chỉ tổ che thêm tầm nhìn. Em xin hết.