Độ ống xả 2 chế độ - đơn giản và rẻ tiền

xe_rac

Xe buýt
Cụ này nói chuẩn ... lắp 2 van thì kỵ nhất trường hợp này. Lắp 1 van thì ko bao giờ gặp trường hợp này, tuy nhiên là đề máy nổ 1 phát là biết ngay :)
khóa 2 van vào đề phát chết máy biết ngay làm sao mà đi được tí nào, cụ cứ dí cái chân vào cái pô xe máy là nó chết máy ạ, xưa em đi con dream ghẻ mất chìa khóa đứt dây le toàn phải dí chân bịt pô cho nó tắt máy đấy :)) nhanh hơn là khóa van xăng

haivong

Xe tải
xe khác có chế được thế ko kụ

xe khác có chế được thế ko kụ
Em nghĩ là chế được, có điều sedan thì gầm thấp nên đóng mở van hơi khó. Em cũng đã nghĩ đến phương án đóng mở bằng điện, tuy nhiên chưa tìm thấy loại van nào trên thị trường phù hợp

cái giăng cao su trong ống nước,liệu có chịu đc nhiệt ko
Trong van cửa đồng ko có gioăng cao su cụ ạ. Có 1 cái gioăng cổ trục bằng nhựa PTFE, chịu được khoảng gần 300 độ, nhưng cái gioăng này có cháy hẳn or vứt đi cũng ko ảnh hưởng gì

FAT BOB

Xe tải
cụ Nô ơi! muốn fix nó nổ to luôn. mình cắt từ cái lọc khí thải (bỏ từ cái lọc khí thải + lọc âm) hàn cái ông đồng dài đến cuối xe có nổ to dc ko hả cụ????

bes

Xe lăn
cái van này em sợ lắp vào một thời gian thì sẽ không vặn được nữa vì cái này khong thiét kế để chịu được nhiệt.
Mày gặp đúng anh Noza là người sản xuất cái van đồng trên rồi :))
Bác ý lắp từ năm kia, đến giờ vẫn chạy phe phé

Vietinco

Xe tăng
Dư này thì ô nhiễm môi trường rồi, hàn trc bầu lọc khí thải có đc khg nhỉ, lúc nào muốn nổ to thì mở van ngang, lúc nào muốn êm ái hoặc đi kiểm định thì đóng nó vào

fuxe

Xe container
Cụ chủ đa năng quá, lại hay có sáng kiến đi vào đời sống (b)

cụ Nô ơi! muốn fix nó nổ to luôn. mình cắt từ cái lọc khí thải (bỏ từ cái lọc khí thải + lọc âm) hàn cái ông đồng dài đến cuối xe có nổ to dc ko hả cụ????
Quá được luôn, ... bác Hùng Offroad, Mod Gay .... trước đây đều chơi kiểu này, dẫn 1 ống sắt thẳng (ko cần ống đồng cho nó đắt tiền) ko qua bất kỳ bầu lọc nào. Nhưng chỉ đi được khoảng 1 tuần là chịu ko nổi ... lại phải lắp đồ xịn. Cách làm 2 chế độ này chỉ dành cho ai đi Offroad, thích tiếng máy to để có cảm giác về vòng tua máy mà ko cần nhìn đồng hồ vòng tua, thứ 2 là máy bốc hơn 1 chút.

Dư này thì ô nhiễm môi trường rồi, hàn trc bầu lọc khí thải có đc khg nhỉ, lúc nào muốn nổ to thì mở van ngang, lúc nào muốn êm ái hoặc đi kiểm định thì đóng nó vào
Thật ra thì xe buýt chạy trong nội thành HN còn ô nhiễm gấp vạn lần. Cụ nhìn chúng nó tăng ga khói mù, còn các xe bán tải, xe SUV đời mới toàn từ Euro 3 đến Euro 5 cả thì mình vẫn còn bảo vệ môi trường chán. Ko sợ cụ ạ, xe em cũng đã đi đăng kiểm 1 lần rồi, qua hết. Nếu cụ lắp trước lọc khí thải thì sợ ko đủ không gian để lắp vì bộ này khá dài.

Em cảnh báo các cụ máy xăng là lắp van trực tiếp kiểu này ống xả sẽ nổ cực to. Nhất là các loại máy trên 3 chấm thì tai các cụ có khi chịu ko nổi :)) ... máy dầu và có turbo thì tiếng rất OK vì turbo đã làm giảm âm đi 1 chút.

Chỉnh sửa cuối:

saigonvw

Xe tăng
Em cảnh báo các cụ máy xăng là lắp van trực tiếp kiểu này ống xả sẽ nổ cực to. Nhất là các loại máy trên 3 chấm thì tai các cụ có khi chịu ko nổi :)) ... máy dầu và có turbo thì tiếng rất OK vì turbo đã làm giảm âm đi 1 chút.
Không sao - tai A điếc lâu rồi - Mà đã gửi chưa đấy ?

YZ125

Xe tải
Em nghĩ là chế được, có điều sedan thì gầm thấp nên đóng mở van hơi khó. Em cũng đã nghĩ đến phương án đóng mở bằng điện, tuy nhiên chưa tìm thấy loại van nào trên thị trường phù hợp

Em ơi, em thử tìm loại van từ đóng mở trong các hệ thống nồi hơi ý. Trước anh có sửa chữa mấy cái nồi hấp có van xả khí chạy điện nhưng đường kính của nó hơi nhỏ mà cũng không biết nó có chịu được nhiệt độ cao của ống xả không nhỉ.

Không sao - tai A điếc lâu rồi - Mà đã gửi chưa đấy ?
Mai em gửi VuDoHieu theo xe vào

Em ơi, em thử tìm loại van từ đóng mở trong các hệ thống nồi hơi ý. Trước anh có sửa chữa mấy cái nồi hấp có van xả khí chạy điện nhưng đường kính của nó hơi nhỏ mà cũng không biết nó có chịu được nhiệt độ cao của ống xả không nhỉ.
Có mỗi 1 loại van có khả năng đóng mở nhanh, chịu được nhiệt, lỗ to và nhẹ là van bướm. Tuy nhiên em vẫn thấy quá to và nặng nên chưa chế được. Lại còn phải quấn lại điện từ 220 sang 12V khá phức tạp.

Thôi chết rồi , mình làm y tá mà lại bị tiêm vụ này mới đau chứ :D
Chén đi thôi, ra hàng đồ nước vứt cho nó cái ảnh em chụp bảo mua đủ những thứ ấy. rồi mang ra gara hàn vào là xong

V.T.A

Xe điện
Thôi chết rồi , mình làm y tá mà lại bị tiêm vụ này mới đau chứ :D
Bên TVC đề cử TOM lên dòng đầu tiên trong DS làm phi công chiến trận VOC 2011, cứ âm thầm mà nâng cấp xe đi.Vô địch TVC phải cố mà sưu tập nốt cái Cup VOC nữa cho đủ cặp=D>

anhvan2390

Xe tăng
ok anh để em thử phát , về lại đi tiêm =))
Tom lên nhà Dư Hợp trên đê La THành đối diện với trường ĐH Văn Hóa bảo bán cho hai cái Van hơi DN32, 02 đầu ren bằng thép đen có bán sẵn ( ống kẽm hàn không tốt vì kẽm khó hàn ) phi 32 về làm là ok, dùng van nước như A NOZA cũng được nhưng độ bền không cao vì van nước Zoăng bằng nhựa trắng nên khả năng chịu nhiệt và hơi là không cao. Mua xong mang ra chỗ Hiếu cận hàn tí là xong, Hy vọng nó nổ ko giống xe máy hai thì.

anhvan2390

Xe tăng
À quên mua loại van ren nhé, chứ mua van mặt bích là vứt đấy.
Chú cứ làm chuột bạch cho Triton trước đi thế nào SH cũng làm theo ngay đấy.

Tom lên nhà Dư Hợp trên đê La THành đối diện với trường ĐH Văn Hóa bảo bán cho hai cái Van hơi DN32, 02 đầu ren bằng thép đen có bán sẵn ( ống kẽm hàn không tốt vì kẽm khó hàn ) phi 32 về làm là ok, dùng van nước như A NOZA cũng được nhưng độ bền không cao vì van nước Zoăng bằng nhựa trắng nên khả năng chịu nhiệt và hơi là không cao. Mua xong mang ra chỗ Hiếu cận hàn tí là xong, Hy vọng nó nổ ko giống xe máy hai thì.
Đừng mua van hơi, nghe bác nói em biết bác có chuyên môn. Tuy nhiên van cửa đồng hoàn toàn ko có gioăng nhựa,bác nhầm van cửa với van bi rồi, van cửa thông thủy tốt nhất trong các loại van. Van hơi DN32 thì đường kính thông thủy của nó chỉ bằng ngón tay ... nó sẽ nổ xịt xịt ... nghe buồn cười lắm

anhvan2390

Xe tăng
Đừng mua van hơi, nghe bác nói em biết bác có chuyên môn. Tuy nhiên van cửa đồng hoàn toàn ko có gioăng nhựa,bác nhầm van cửa với van bi rồi, van cửa thông thủy tốt nhất trong các loại van. Van hơi DN32 thì đường kính thông thủy của nó chỉ bằng ngón tay ... nó sẽ nổ xịt xịt ... nghe buồn cười lắm
Ok Thanks bác, Hôm hội thảo thấy xe bác nổ hay ae Triton về cũng Gia Cát Dự làm như bác, đầu tiên e nhìn thấy xe bác ga ầm ầm mà ko thấy khói hóa ra nó thoát ra từ ngang xe,

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
em vừa chạy ra lộn gầm em trai tân thì thấy nó có mỗi cái bầu to đùng thôi, còn đâu là ống dài ngoàng chạy thẳng lên cửa xả luôn.

Có thể nó lọc khí thải và tiêu âm chung 1 bầu ?

Vậy em cắt ở đoạn trên phải ko ạ ?

hình minh họa về cái bầu :D

Chỉnh sửa cuối: