Độ nhẹ nhàng tý ah:d

lukhach142002

Xe tăng
Đây nè cụ
Cụ nhìn thì thấy ko ổn vì đường gân mới sẽ gặp 1 đoạn đường gân cũ phần bờ tai nên khi chưa bả cụ nhìn sẽ thấy xấu ạ

nhìn từ đằng sau nó thế này
Tại em thấy nó đang thẳng mà lại cong xuống nên nhìnc ó vẻ bị đuối chỗ đó cụ ạ, nếu không ảnh hưởng đến việc lắp cụm đèn em nghĩ để thẳng 1 mạch và đường gân nó sẽ cắt vào sát cạnh cụm đèn thì có vẻ hay hơn. Để em tìm vài cái ảnh như thế cụ thử tham khảo xem sao nhé

mr.ken_no1

Xe container
Của anh Khải đây nhé
Anh yên tâm đi, phần hàn từ mặt ngoài thì mặt bên trong nó cũng lốm đốm anh ạ. Sáng nay em đã yêu cầu thợ quét sơn chống gỉ hết phần bên trong của những chỗ gò rồi nhé. Hông xe là cái nơi mà hầu như chạ bao giờ có nước vào em cũng bắt quyét sơn chống gỉ luôn

mr.ken_no1

Xe container
Tại em thấy nó đang thẳng mà lại cong xuống nên nhìnc ó vẻ bị đuối chỗ đó cụ ạ, nếu không ảnh hưởng đến việc lắp cụm đèn em nghĩ để thẳng 1 mạch và đường gân nó sẽ cắt vào sát cạnh cụm đèn thì có vẻ hay hơn. Để em tìm vài cái ảnh như thế cụ thử tham khảo xem sao nhé
Đúng rồi cụ ạ
Theo thiết kế của cụ LêMinh cũng như thực tế thì em đã nghĩ đến phương án như cụ rồi
Nhưng vì thiết kế đường gân lượn từ ba đờ sốc tới cụm đèn và lên bờ tai của xe này ko thể làm khác được
Với lại nhìn tổng thể xe với kết cấu phần khung kính (cửa kính) thì tạo đường gân thẳng trông xe sẽ bị đối nghịch nhau (hay còn gọi là: không liên quan - như là mặc áo màu xanh lại mặc quần màu đỏ ý :D)
Cụ để ý nhé, phần hông xe em cũng làm lượn đi xuống, rất phù hợp với thiết kế hông xe cũ.

lukhach142002

Xe tăng
Cụ Ken thử ngó cái đường gân chỗ gần cụm đèn của con này xem thế nào ạ

Đến gần cuối nó gần như chìm hẳn nên tạo cảm giác nhẹ nhàng hơn :D

Chỉnh sửa cuối:

khải23c0545

Xe tăng
Tao mà có bằng ấy tiền Tao độ cái của Tao to bằng cái chai AB được việc hơn, xe này nếu độ phải xếp thứ 2 sau khi đã độ cái kia :D
Cụ Ken thử ngó cái đường gân chỗ gần cụm đèn của con này xem thế nào ạ

lukhach142002

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ
Theo thiết kế của cụ LêMinh cũng như thực tế thì em đã nghĩ đến phương án như cụ rồi
Nhưng vì thiết kế đường gân lượn từ ba đờ sốc tới cụm đèn và lên bờ tai của xe này ko thể làm khác được
Với lại nhìn tổng thể xe với kết cấu phần khung kính (cửa kính) thì tạo đường gân thẳng trông xe sẽ bị đối nghịch nhau (hay còn gọi là: không liên quan - như là mặc áo màu xanh lại mặc quần màu đỏ ý :D)
Cụ để ý nhé, phần hông xe em cũng làm lượn đi xuống, rất phù hợp với thiết kế hông xe cũ.
Vâng đúng cụ ạ, mà kể ra không thay mặt ca lăng nên cũng khó chỉnh theo kiểu đó được vì không ăn khớp cụ nhể

mr.ken_no1

Xe container
Cụ Lữ nhìn lại xem đã ôke chưa nhé
Ban đầu

Thiết kế của cụ LeMinh

Và thực tế độ lại như này

mr.ken_no1

Xe container
Tao mà có bằng ấy tiền Tao độ cái của Tao to bằng cái chai AB được việc hơn, xe này nếu độ phải xếp thứ 2 sau khi đã độ cái kia :D
Em ạ anh, cái của em nó bẩm sinh đã To rồi, cần chi rứa phải độ lại hử anh
Chỉ có anh là Bé nên lúc nào cũng muốn độ
Hê hê

Chạ động viên thèng em gì, toàn chọc :D

lukhach142002

Xe tăng
Ạ cái gì. Của mày mà bằng cái chai Ab thì chả cần xe nó khác đến đón, còn bằng quả ớt thì có đi máy bay nó cũng chả thèm =))
Em nghĩ em mà độ thêm nữa ra nơi công cộng dân làng chạy toán loạn giống cái vụ hôm trước của chú nào quá khổ ấy. Chính vì vậy chả cần phải nghiên cứu độ cái đó nữa, chỉ nghiên cứu xem tìm chỗ dùng đảm bảo thôi :D. Vì không có chỗ dùng nên chán quay sang ngó ngàng độ xe độ cộ :D

khải23c0545

Xe tăng
Nếu to thì chả cần độ , Ái nó khác đón độ làm gì để tiền đấy ún rịu cho sướng :))
Nói thế thôi, chú cứ độ cho đẹp đi kiểu gì chả có đứa con gái nó nhòm :D
Em ạ anh, cái của em nó bẩm sinh đã To rồi, cần chi rứa phải độ lại hử anh
Chỉ có anh là Bé nên lúc nào cũng muốn độ
Hê hê

Chạ động viên thèng em gì, toàn chọc :D

mr.ken_no1

Xe container
Em nghĩ em mà độ thêm nữa ra nơi công cộng dân làng chạy toán loạn giống cái vụ hôm trước của chú nào quá khổ ấy. Chính vì vậy chả cần phải nghiên cứu độ cái đó nữa, chỉ nghiên cứu xem tìm chỗ dùng đảm bảo thôi :D. Vì không có chỗ dùng nên chán quay sang ngó ngàng độ xe độ cộ :D
Lão thấy cái so sánh của em đã ổn chưa ạ
Bên gò còn bảo với em là kể cả khi bả, sơn rồi mà chưa ưng ý thì lại làm lại ạ :D
Cá nhân em thấy tạm ổn rồi
Chỉ chờ mai xem bên bả nó bả đường gân thế nào thôi
Quan điểm của em là đường gân chỉ cần nổi như đường gân cũ thôi.

lukhach142002

Xe tăng
Nếu to thì chả cần độ , Ái nó khác đón độ làm gì để tiền đấy ún rịu cho sướng :))
bác chuyển giọng nhanh thế, nịnh lão ý để mấy hôm nữa lão ý nhường cho mấy đứa đấy hả :D

lukhach142002

Xe tăng
Lão thấy cái so sánh của em đã ổn chưa ạ
Bên gò còn bảo với em là kể cả khi bả, sơn rồi mà chưa ưng ý thì lại làm lại ạ :D
Cá nhân em thấy tạm ổn rồi
Chỉ chờ mai xem bên bả nó bả đường gân thế nào thôi
Quan điểm của em là đường gân chỉ cần nổi như đường gân cũ thôi.
Cái này để hôm tới em được tận mắt nhìn ngắm rồi mới dám phát biểu chi tiết được và lúc đó chắc chắn sẽ có nhiều ý kiến người khác nữa nên se rút kinh nghiệm sau cụ nhể, việc trước mắt bây giờ là tiến độ và chất lượng trước đã :D

mr.ken_no1

Xe container
Hê hê
Em độ xe để thỏa lòng đam mê thôi anh nhé.
Với em ái mú chỉ là phụ thoai :D
Cơ mờ sao dạo này thừa chất hay gì mà lúc nào cũng nói đến ái thế anh :D

khải23c0545

Xe tăng
Chẳng qua mình chuẩn bị trước để hôm đấy chụp với Vịt đứng cạnh xe độ nó ko đuổi Sợ sước xe :D
bác chuyển giọng nhanh thế, nịnh lão ý để mấy hôm nữa lão ý nhường cho mấy đứa đấy hả :D

mr.ken_no1

Xe container
Cái này để hôm tới em được tận mắt nhìn ngắm rồi mới dám phát biểu chi tiết được và lúc đó chắc chắn sẽ có nhiều ý kiến người khác nữa nên se rút kinh nghiệm sau cụ nhể, việc trước mắt bây giờ là tiến độ và chất lượng trước đã :D
Oạch, định bắt làm làm lại lần nữa sao
Thế thì em lập thớt này thừa rồi.
Huhuhu