Độ mặt Ca Lăng cho Ford Everest

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Độ theo kiểu của Jeep là ngon đấy bác ơi!!! Độ ca lăng cũng đơn giản thôi, không có gì khó khăn đâu, để ngon lành nhất thì bác kiếm 1 cái ca lăng cũ ghẻ của FE nào đấy hoăch chơi luôn cái ca lăng của bác rồi làm một cái mặt giống của Jeep gắn lên trên là ngon lành, các chú làm nhựa có thể làm cho bác bằng nhựa hoặc mica. Cố lên bác ơi, vót bác cái cho máu

pvc

Xe buýt
Primera nói:
Theo em thì không nên làm giống 1 loại xe khác. Nếu bác NOZA thấy mặt của Ranger đẹp, thì thay luôn cả bộ cản của Ranger, hợp lý, khoẻ mạnh hơn nhiều. Mà vẫn là Ford.
Hoặc là làm hẳn chất liệu khác cho nó lạ, độc. Kiểu như mây tre lá hoặc hoa văn cửa cổng...
Nếu thay mặt kiểu Prado, thì lại thành Pronto PMC rồi.
đúng rồi, mình có thể lấy TK của mấy chú Ford ở nước ngoài
vẫn độc chán
kekeke

giangtroc nói:
Đang thừa mặt ca-lăng của Maz6 đây, có lấy không tui tặng. hêhee
Ơ hơ, gần được 3 ngày rồi, các bác tiếp tục vote an ủi thằng em nhé!!!

Bác đưa em để em thử xem có vừa ko nhé :D

BTW, cái chữ ký của bác mấy hôm nay vẫn là gần 3 ngày :D :D , chắc là hút lại rồi :)) :)) :)) :))

binhnq2

Xe tăng
em mà có quả FE như bác, em fải độ lại cái la giăng cho nó hầm hố, cái mặt nó mà bác ko thích, thì lắp cho nó cái cản mũi to và lắp mấy cái đèn lên là trông được thội tặng bác 2 chai

bie

Xe đạp
em thấy bác độ sao cho nó là tác phẩm của mịnh, lai căng như vậy em thấy giống lanos lên BMW quá, hay celica lên z4.

Superman

Xe đạp
Quả này không biết có đặt được không?

hon nhien

Xe điện
Cha Noza này câu vốt kinh quá :D
Lúc đầu nhìn của Zeep đẹp nhưng photoshop lên thì thấy chẳng giống ai. Mà bác Noza lưu ý là cái Ca lăng của Zeep là đã đăng ký bản quyền rùi nhé. Bác mà nhái theo thì bọn Mẹc VN nó kiện chít.:D
Bác để nguyên đừng độ điếc gì hết, vừa đỡ tốn, vừa câu được ối vodka (y)

Drifter

Xe buýt
Không nên cấy râu lung tung bác à! Hay là bác cắt mấy thanh ngang đi rồi thay bằng lưới đan mầu bạc (lưu ý đan khít).

hon nhien nói:
Cha Noza này câu vốt kinh quá :D
Lúc đầu nhìn của Zeep đẹp nhưng photoshop lên thì thấy chẳng giống ai. Mà bác Noza lưu ý là cái Ca lăng của Zeep là đã đăng ký bản quyền rùi nhé. Bác mà nhái theo thì bọn Mẹc VN nó kiện chít.:D
Bác để nguyên đừng độ điếc gì hết, vừa đỡ tốn, vừa câu được ối vodka (y)
*-) *-) *-) em post bài chia sẻ chứ ko phải câu vodka bác ạ. Bác nói gì em chả hiểu, Jeep với Mẹc chẳng liên quan gì tới nhau thì phải :D

hon nhien

Xe điện
noza nói:
*-) *-) *-) em post bài chia sẻ chứ ko phải câu vodka bác ạ. Bác nói gì em chả hiểu, Jeep với Mẹc chẳng liên quan gì tới nhau thì phải :D
Em đùa tí bác ợ. Mẹc với Jeep cùng của Daimler Chrysler mà bác :D

Thưa các bác hôm nay vợ 2 em mới đi mỹ viện về, sau 1 cơ số thời gian chờ đợi và đi lại hôm nay ca lăng của em đã hoàn thiện. Với ý tưởng chôm của Jeep Grand Cherokee cùng với sự đóng góp ý kiến bàn tiến bàn lùi :D của các bác thành viên OF, cuối cùng ý tưởng đã trở thành hiện thực mỹ mãn, đi đường khối thằng ngoái đầu nhìn xem xe gì mới nhập về :D

Thanks bác BlackLAC và gara ÂU MỸ.

Ca lăng FE nguyên bản

Sau khi đã tháo ra để lấy mẫu làm khuôn đúc, mấy ngày chạy ko có mặt calang, có chú hỏi đâm nhau ở đâu mà nặng thế :D

Ca lăng được tháo rời ra để làm khuôn.

Mặt ca lăng xịn được ấn vào khuôn chất dẻo ( kỹ thuật cao lắm :D )

Sau khi tạo được hình dáng như ý trên khuôn với những nan dọc thay vì những nan ngang như trước, composite + lưới sợi thủy tinh được đổ vào khuôn như thế này

Dỡ ra khỏi khuôn và ướm thử lên xe, trông ngon phết :D

Sau 1 số ngày mài gọt, bả sơn mặt ca lăng đã xong và được ướm thử vào xe để cấy chân sắt vào khung.

Chân sắt được cấy vào như thế này, mặt xịn được dỡ hoàn toàn ra kèm theo cả chân gài nhựa xịn. Nếu cần Undo thì chỉ mất khoảng 10 phút :D

Đằng sau các lỗ được lắp lưới thép sơn đen, đoạn này có vẻ bắt chước Đại bàng đen.