[Thảo luận] Do lái xe máy dừng giữa đường hay ô tô không làm chủ tốc độ?

Quetrac

Xe đạp
Cái cột đen đen vị trí tương ứng bánh trước xe máy chính là cột đèn đấy (chứ không phải cột nhà đâu). Cụ chú ý thân cột có đèn đỏ nhấp nháy đấy.
Đâm do lỗi 4b 100%, lơ đễnh ko để ý, tưởng 2b vượt nhưng hóa ra họ lại phanh, nhưng phanh chậm (như kiểu định vượt) nên 4b đoán nhầm.
Cháu đồng ý, cụ phân tích hay

boyboy1990

Xe điện
Kể cả ko phải xe máy dừng đèn đỏ thì ô tô vẫn sai 100%. Xe máy đi trước cùng làn đường chứ ko phải tạt ngang từ đâu bất ngờ sang nên việc ô tô quan sát giữ khoảng cách an toàn và đảm bảo phanh kịp khi có trường hợp khẩn cấp là bắt buộc. Nó giống trường hợp các cụ đang đi gặp sự cố đột xuất phanh gấp (phanh thẳng tại làn chứ ko tạt làn khác) thì bị xe sau hôn đít, các cụ đúng 100% và xe sau sai 100%.
Theo luật thì đương nhiên oto sai 100%, nhưng đi đường phải làm sao để mình an toàn là trên hết.
Di chuyển ngoài đường không phải ai cũng tuân thủ luật 100%, ai cũng tập trung 100%, nên nếu nhận thức được tình huống nguy hiểm thì nên tránh vì nếu lỡ xảy ra tai nạn, ngồi trên nóc tủ rồi khó cãi lý lắm.

international

Xe buýt
Theo luật thì đương nhiên oto sai 100%, nhưng đi đường phải làm sao để mình an toàn là trên hết.
Di chuyển ngoài đường không phải ai cũng tuân thủ luật 100%, ai cũng tập trung 100%, nên nếu nhận thức được tình huống nguy hiểm thì nên tránh vì nếu lỡ xảy ra tai nạn, ngồi trên nóc tủ rồi khó cãi lý lắm.
Đương nhiên mà bác, chuyện quýt làm cam chịu đầy mà. Ở đây topic đặt câu hỏi là AI SAI chứ ko nói là AI KHÔN

opium

Xe máy
Thực ra đọc bài cụ echnikj phân tích thì em mới để ý thấy cái cột đèn, còn không em cứ đi tìm cái vạch trắng ngang đường để dừng đèn đỏ ý ạ. Không biết vạch mờ hay như nào nhưng nếu k biết có cái đèn thì xe máy nhìn rất giống đang đi dừng đột ngột giữa đường, trước đó k hề có dấu hiệu giảm tốc. Nhg nói gì thì cụ nào đi sau đâm vào mít cụ trước cũng vẫn cứ sai vì không giữ khoảng cách an toàn các cụ nhỉ.

tuannam06

Xe hơi
Các cụ các mợ xem clip trong bài này xem lỗi này là do lái xe máy dừng đột ngột giữa đường hay do lái xe ô tô lao nhanh quá? Các comment thì bảo chị lái xe dừng chờ đèn đỏ đè cả lên vạch cho người đi bộ,nhưng em xem đi xem lại đến 5 lần cả 2 camera vẫn chả thấy cái vạch ngang chờ đèn đỏ nào cả, vạch chia làn thì rất rõ. Mà bên cạnh chỗ tai nạn còn đang là hiên nhà thì làm sao đã đến vạch chờ đèn đỏ được nhỉ? Hay mắt em có vấn đề ợ?

https://vnexpress.net/y-kien/nguoi-me-bat-day-om-con-khi-bi-oto-tong-luc-cho-den-do-3869611.html
Do ô tô rõ ràng mà

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun