Độ lại âm thanh Nissan Teana sử dụng Focal

XGame

Xe hơi
Cụ xem trong SG độ nhé, em vửa đặt wit tunning trong Sg 2 cái chụp pô + spoiler thế này, Em độ lại xong em up ảnh để hầu cụ nhé (l)
e cũng kết cái này mà.phải đặt ơ sg mới co hả cụ.cụ cho em số dây thép của cụ đi em lúc nào cụ lam xong rui e xem với rùi có gi e nhờ vả cụ dc ko ạ?

SpecX7426

Xe tăng
cụ đề xuất đốt cháy giai đoạn quá, lúa thóc em không đủ nên không thể cố như cụ nói.
Kế hoạch em thế này, giai đoạn 2 sẽ thêm 1 ampli alpine công suất lớn để kéo cánh sau + sub focal + thêm 1 cái ắc quy
Con FP4.75 chỉ đánh cặp KR trước và cặp bầu dục sau cùng.
Giai đoạn 3: thêm KRX 3 vào cánh cửa trước, đẩy KR về cánh sau, 1 ampli FP4.75 kéo riêng KRX3 + thêm FP4.75 để kéo cặp KR với cặp bầu dục sau.
Riêng SUB sẽ thay = 27 KX + ampli dòng FP.
sau khi hoàn tất xong em sẽ thử thêm processcor và mời các cụ nghe thử thêm procce với câu âm thanh như hiện tại có khác nhau nhiều không :P
Em mới dự định thế giai đoạn 3 chắc phải năm sau, tạm thời phấn đấu giai đoạn 2 để đi chơi tết (l)
Giai đoạn 2 sao bác ko làm luôn 1 con amply Focal 4 kênh: 2 kênh kéo loa cánh, 2 kênh tạm chập 1 đánh sub nhỉ? Về sau đỡ phải đổi amply thêm 1 lần nữa khi sang GĐ 3?

Duonganh2004

Xe tăng
cụ đề xuất đốt cháy giai đoạn quá, lúa thóc em không đủ nên không thể cố như cụ nói.
Kế hoạch em thế này, giai đoạn 2 sẽ thêm 1 ampli alpine công suất lớn để kéo cánh sau + sub focal + thêm 1 cái ắc quy
Con FP4.75 chỉ đánh cặp KR trước và cặp bầu dục sau cùng.
Giai đoạn 3: thêm KRX 3 vào cánh cửa trước, đẩy KR về cánh sau, 1 ampli FP4.75 kéo riêng KRX3 + thêm FP4.75 để kéo cặp KR với cặp bầu dục sau.
Riêng SUB sẽ thay = 27 KX + ampli dòng FP.
sau khi hoàn tất xong em sẽ thử thêm processcor và mời các cụ nghe thử thêm procce với câu âm thanh như hiện tại có khác nhau nhiều không :P
Em mới dự định thế giai đoạn 3 chắc phải năm sau, tạm thời phấn đấu giai đoạn 2 để đi chơi tết (l)
Giai đoạn 2 sao bác ko làm luôn 1 con amply Focal 4 kênh: 2 kênh kéo loa cánh, 2 kênh tạm chập 1 đánh sub nhỉ? Về sau đỡ phải đổi amply thêm 1 lần nữa khi sang GĐ 3?
Thì đấy còn gì nữa hả cụ:^) phần màu đỏ chả giống ý cụ là gì :102:

mario

Xe hơi
Thì đấy còn gì nữa hả cụ:^) phần màu đỏ chả giống ý cụ là gì :102:
Ý cụ Spec nói là thay luôn Ampli Focal thay vì alpine (rẻ hơn) để có làm step 3đỡ bị thiệt về khoản thanh lý con ALpine ý mà.:69:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Bác này chém gió kinh quá! Nếu lắp như cách của bác thì các kỹ sư âm thanh và thợ lạy bác bằng cụ! Để độ âm thanh từ Stereo lên 5.1 là cả 1 vấn đề lớn đấy bác ạ! (kể cả chi phí lẫn kỹ thuật cân chỉnh)
Thế theo cụ là câu tín hiệu và gắn 01 amplifier như cụ Khôi làm ý có gắn được 4 cặp loa không?

Độ âm thanh từ stereo lên 5.1ch rất đơn giản nếu chỉ ra đủ kênh khi thử cái đĩa test âm thanh 5.1ch, chi phí cũng chả đắt :21::21: Tuy nhiên để hay thì lại khác nhé. :)):))

SpecX7426

Xe tăng
Thế theo cụ là câu tín hiệu và gắn 01 amplifier như cụ Khôi làm ý có gắn được 4 cặp loa không?

Độ âm thanh từ stereo lên 5.1ch rất đơn giản nếu chỉ ra đủ kênh khi thử cái đĩa test âm thanh 5.1ch, chi phí cũng chả đắt :21::21: Tuy nhiên để hay thì lại khác nhé. :)):))
Gắn 3 cặp loa cũng chỉ là tình thế tạm thời mà thôi, ko thể nói là đủ công suất 100% và hay được. Lại còn phương án lắp 4 cặp loa nữa thì E thấy chả để làm cái gì cả. 2 cặp loa cân chỉnh ngon lành đã ko đơn giản rồi, 4 cặp thì .... đó là chưa kể lại còn lắp theo kiểu 1 cặp đặt 1 loa trung tâm trước, 1 loa trung tâm sau thì ko hiểu âm hình nó thành thế nào nữa! Thế E mới bảo là kỹ sư âm thanh cũng đến ạ với cái cụ "chém gió" kia!

Bác Duy: E cũng ko biết gì nhiều Stereo với 5.1 nhưng E để ý thấy trong tất cả các cuộc thi âm thanh xe hơi thì cái món 5.1 thuộc hẳn 1 đẳng cấp khác so với thi Stereo thông thường. E muốn nói ý là như vậy! Chứ nếu 5.1 nghe lởm lởm ko bằng Stereo xịn thì chắc ko cần bàn ở đây làm gì vì các bác toàn cao thủ cả! Nói nửa câu là hiểu mà!

mario

Xe hơi
Xe của bác thì đúng là để nguyên H.U theo xe là chuẩn nhất, nhìn cái thiết kế taplo đã biết ông thiết kế không cho ai độ H.U rồi.
Bác Khôi trích ở sau pre-amp thì đương nhiên chức năng chỉnh âm thanh vẫn còn nguyên, chỉ phục là bác tự tin chọc vào cái bo mạch đó (b)(b)(b)
Như bác chủ xị nói, âm thanh nâng cấp theo giai đoạn nó mới thú. Em đề xuất giai đoạn 2 bác nâng cấp như thế này:
- Thêm bộ xử lý âm thanh DQXS: 24-bit DA/AD, equalizer + crossover, thích hợp cho setup 3way.
- Bỏ 2 cặp loa sau, thay bằng 1 cặp KRX3 nếu bác là người ngồi sau (có tài xế), nếu không đảo lên phía trước.
- Thêm một sub 12", JL W7 là option tốt
Vậy là đủ cho một bộ nghe nhìn loại tốt, còn loại cao cấp em ko nghĩ được, xe bác có lắp Utopia cũng khó lắp vì tính tùy biến của nội thất ko cao!
Cụ Bị Mít ko biết nói gì nữa nên cho em xem lại bài cụ ZIP à.
Đã bảo đọc lại bài của cụ Conveyor rồi
Còn riêng cái Processcor em đã đặt JL Cleansweep rồi. Em là em ứ thích mấy cụ độ xe ở VN hở ra là tư vấn lắp hết cái này đến cái kia. Nếu thế thì em đọc forum tây rồi xem comment xem cái gì tốt ngon nhất em múc, rồi lôi mấy ông thợ về lắp, post lên Of cũng là độ xe, nghe hoành tráng.
Thôi em ko tranh luận nữa, em ngồi em xoa đầu gối em còn hơn hê hê
Mời cụ khi nào xong xuôi hết nghe với process sau khi đã câu ở sau pre-amp với process nghe qua original không câu véo nó khác nhau thế nào. Cái gì nó cũng phải mắt thấy tai nghe chứ cứ tranh luận lý thuyết thiếu thực tế mệt lắm
Kính cụ(b)

Chỉnh sửa cuối:

Duonganh2004

Xe tăng
Tiếp đi bác Mario, bao giờ đến gia đoạn 2 đấy ạ, sốt ruột quá :^)

SpecX7426

Xe tăng
à, nhân cái thớt này E cũng lưu ý là các bác lắp loa rồi hệ thống âm thanh đắt tiền thế nào đi nữa nhưng nghe MP3 hay đĩa lởm thì cũng phí tiền mà thôi!

à, nhân cái thớt này E cũng lưu ý là các bác lắp loa rồi hệ thống âm thanh đắt tiền thế nào đi nữa nhưng nghe MP3 hay đĩa lởm thì cũng phí tiền mà thôi!
Hôm nào cho anh mượn ít đĩa nghe nhá, độ này toàn nghe bằng Ipod phí mất cả dàn âm thanh tầu xịn

SpecX7426

Xe tăng
Hôm nào cho anh mượn ít đĩa nghe nhá, độ này toàn nghe bằng Ipod phí mất cả dàn âm thanh tầu xịn
hí hí bác lại đá soáy rồi! ông Khôi phệ bảo là mua nhạc trên Itunes về nghe chuẩn lắm mà E chưa thử so sánh xem có thật thế ko? Sáng mai nếu các bác cafe sáng thì ra thử phát xem thế nào nhể! E hết tiền trong TK Itunes rồi!

Victory78

Xe tải
Bác Khôi ơi, (Bộ Loa cánh trước :Focal 165 K2 01 cặp 650 $) lên giá phải không Bác? Em thấy trong Bảng giá Bác đang tặng thẻ khuyến mại em thấy đề là:
3
Loa tròn 165 KRX2
960
1 cặp
USD

Em đang quan tâm.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Bác Khôi ơi, (Bộ Loa cánh trước :Focal 165 K2 01 cặp 650 $) lên giá phải không Bác? Em thấy trong Bảng giá Bác đang tặng thẻ khuyến mại em thấy đề là:
3
Loa tròn 165 KRX2
960
1 cặp
USD

Em đang quan tâm.
Không bác ạ ,đó là 2 loại khác nhau
Loa tròn 165 KR 620$ (không phải 650$ nhé)

Loa tròn 165 KRX2 960 $

Chỉnh sửa cuối:

Victory78

Xe tải
Cảm ơn Bác Khôi, đang cố gắng gom thóc lúa để lên xin ý kiến Bác.

Theo e bác mario thêm tí xiền gán thêm thùng sub cốp sau nữa để nâng tầm mấy đôi Focal cụ lên ạh!:-"
Tùy vào nhu cầu người nghe thôi, e được nghe dăm bộ Focal. Có cả bộ gắn ở xe Teana thì thấy tiếng bass nó khá mạnh, theo gu của e thì không cần sub nữa ..

quangnd

Xe buýt
Tùy vào nhu cầu người nghe thôi, e được nghe dăm bộ Focal. Có cả bộ gắn ở xe Teana thì thấy tiếng bass nó khá mạnh, theo gu của e thì không cần sub nữa ..
Hôm nào rảnh mời cụ mèo cafe và góp ý dùm em nhé! ~o)

everest_mblack

Xe tăng
Không đục khoét gì cụ ạ
Âm ly để dưới gầm ghế phụ (b)
Em muốn lắp thêm 2 loa sau chỗ ghế sau, có hốc chờ sẵn cho NIssan Teana đấy cụ Khôi ơi có lắp ok không ah?
Cần thêm bộ màng nhựa để phía trên nữa?
Có gì cụ pm giúp e nhé