Độ Ipad Mini 4gG, camera hành trình cho Bim (320i E90, không có Idrive)

29A.156.96

Xe đạp
Nghe được cụ à, nhưng phải mua dây 3,5 ngon một chút, cái thiết bị bluetooth này em mua ở Đẳng cấp 9x

anhhuycntt

[Tịch thu bằng lái]
đáng đồng tiền bát gạo

letunglam

Xe hơi
cụ còn cái gì hay hay của appe chỉ e với

Thuyenpho

Xe đạp
Cụ 29a-156-96 Gắn giá Ipad lên taplo băng keo gì vậy, băng keo theo giá Ipad không dính cụ ạ

lexushop

Xe hơi
Vote cho cụ chủ vì lòng đam mê tim tòi

tea1

Xe hơi
Thấy các cụ thích đưa lossless lên ato đúng chủ đề em thích nên xin chia sẻ chút đồ chơi của hội bán kem dạo. Mấy phương án các cụ xài đều phải đưa vô ipad hay chuyển sang hạng mp3 (để dvd thông thường chơi được) hoặc dùng mấy loại dvd android may ra có thể chơi trực tiếp khá bất tiện, bọn em lười mấy vụ convert nên dùng cái đồ chơi này

Cái này xài điện đóm 5v (cổng micro usb) rất thông dùng trên xe. Các cụ có thể cắm và thay thẻ nhớ chứa nhạc rất tiện lợi. Nếu dùng chuyên nghe nhạc thì cài pm mpd server lên đó (vụ này cũng rất đơn giản) rồi dùng client (chạy trên android, idevice) điều khiển cực tiện lợi qua kết nối wifi (cắm thêm 1 card wifi nhỏ xíu = móng tay). Muốn chất lượng âm thanh được nâng cao có thể cắm thêm card sound usb, dac usb ...

Để tiện lợi em mod lại cái hub usb có thể cấp điện ngoài (vì nguồn của đồ chơi kia max 700ma nên không đủ sức tải cả card wifi và sound) vừa nuôi món đồ chơi (cái này rất hay là có thể cấp nguồn từ đầu vào micro usb hoặc ngược từ đầu ra công usb của nó) vừa cấp cho card wifi (buffalo) và sound (creative). Ngoài ra món đồ chơi này có thể hoạt động như một media center (phục vụ các cụ có màn DVD hay đi chơi đâu vác luôn vô phòng ks cắm vào lcd) qua giao diện xbmc (quá nổi tiếng rồi) và ta cũng có thể remote = các pm chạy trên android, ios, windows phone để chơi film HD. Thậm chí nếu phòng ks không có wifi mà chỉ có internet wire thì món đồ này cũng kiêm luôn cả chức năng của 1 wifi router nữa :-bd.
Tất cả các món trên em cho hết vào hộp tỳ tay trên xe (rất kín đáo và thẩm mỹ cũng như không làm động tham của mấy chú đạo chích) :D (cái dây thòi ra là dùng để sạc mấy món idevice của em nếu cần thôi chức không liên quan gì).

Lên xe bật chìa khóa là có thể chọn lựa ngay thứ mình tthích nghe trong khoảng 48GB data (vì em tận dụng đống thẻ cũ chứ thực ra cái này có thể cắm cả hdd box có nguồn ngoài 1,5tb vào vẫn nhận tốt :D) qua giao diện mpod trên idevice. quan trong nhất là hầu hết lossless các cụ có: flac, ape ... chơi direct luôn mà chẳng cần mất thời gian convert.
Bonus: món đồ này rất hay nữa là nó hỗ trợ airplay (cái này cụ này là tín đồ của apple thì quá rõ) nên em mang lên nhà khi cần có thể bắn mấy thứ đang xem trên idevice lên màn hình TV luôn mà không tốn tiền mua apple TV ợ :-bd
Để lắp được thiết bị này xe phải có cổng USB tích hợp lên loa qua chức năng AUX, trước em đi Morning toàn sài theo cách của cụ. Bây giờ xe em ford focus tìm không thấy hỗ trợ cái cổng này.

bongbut

Đi bộ
cũng mằn mòi sáng tạo nha, làm luôn âm thanh luôn đi bác

mrtrung8388

Xe tải
cụ ơi cho em hỏi cụ mua cái giá đỡ ipad mini ở đâu thế ạ? mấy xiền thế và gắnlên táp lô thế nào? em thấy cái giá đấy có vẻ chắc chắn phết.

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ lắp cái này hay quá, E cũng nghiên cứu lắp cho Vợ 2 E cái

khanhpd18

Xe hơi
Website
proone.vn
Công nhận là cụ cũng rất đam mê công nghệ và chịu khó mầy mò cả về phần cứng lẫn phần mềm. Vodka cùng cụ!

laicanthan

Xe container
Thớt này hay, em cũng lọ mọ tháo ra lắp vào mấy cái đồ chơi nhà Apple. Dùng Ipad để chỉ đường thì nhìn quá rõ ràng luôn ạ, nhưng Iphon chỉ cũng không bé lắm đâu, dùng tốt :)

Thớt này hay, em cũng lọ mọ tháo ra lắp vào mấy cái đồ chơi nhà Apple. Dùng Ipad để chỉ đường thì nhìn quá rõ ràng luôn ạ, nhưng Iphon chỉ cũng không bé lắm đâu, dùng tốt :)
Mắt lão thì iphon nhìn bằng tay à?

qlevis

Xe điện
E thấy độ như cụ chủ hay đấy.Có khi e làm con ipad mini để lên xe như cụ chủ,nhưng chỉ khi nào e đi xe thôi,ko đi lại mang ra khỏi xe:)).E thì vẫn nghe lossless bằng iphone trên xe,nhưng e ko dùng jack 3.5,e dùng bluetooth.E thấy chất lượng nghe nhạc qua blue hay hơn là cắm jack.Xe e có sẵn kết nối blue nên chả cần độ đẹo j.H chỉ sắm thêm con ipad mini. muốn xem dvd thì cứ vào hdvn down về,convert để vào ipad nghe thoải mái,ko cần mua đĩa,hình lại đẹp:)

CSLT30P

Xe buýt
cụ ơi cho em hỏi cụ mua cái giá đỡ ipad mini ở đâu thế ạ?

PBN

Xe buýt
Cảm ơn Kụ Toyota Celica, em có ý kiến thế này
Thực ra thao tác đặt ipad vào xe rất đơn giản với giá của HQ, mà báo cáo cụ là ipad Mini em mua là để luôn trên xe, với lại em nghĩ Ipad mà hết pin cắm sạc thì cũng như điện thoại hết pin trên xe thôi cắm vào là xong còn cục sạc em đã đầu tư 2 cái ngon rồi mỗi cái có 2 đầu ra USB em cắm một cái phía trước, 1 cái trong hộp tỳ tay phục vụ cho Bluetooth và hành khách phía sau. Nếu kụ cắm thẳng cắm thẳng dây AUX vào xe thì lại thêm cái dây nữa cũng vướng. Iphone của em cũng có Cygic dẫn đường nhưng màn hình bé quá khó nhìn lắm. Ipad mini em hết tiền nên mua loại 16g nhưng mục đích của em dùng Ipad Mini phía trước để nghe nhạc, dẫn đường, lướt Web lúc rảnh rỗi chứ e lái xe không xem phim được e nghĩ 16g là đủ còn Ipad 4 phía sau là 64G rồi cho hành khách phía sau xem phim và nghe nhạc thoải con gà mái.
Còn em thấy dây Belkin nghe cũng ổn mà không nhiễu tý nào kể cả lúc sạc Ipad. Xe em chưa có Blutooth nên em mua Bluetooth lắp thêm đấy ạ. Cái dây em lôi ra ngoài để chụp cho rõ thôi chứ em để gọn trong hộp tỳ tay chẳng nhìn thấy gì cả. Nói chung trên xe chẳng nhìn thấy cái dây nào ngoại trừ lúc ipad hoạc điện thoại hết in phải sạc thôi ạ
Cụ cho em hỏi cục sạc có 2 cổng USB cụ mua ở đâu đấy ạ ? Giá bao tiền hả cụ ?