Độ gương chống chói cho BMW 318

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Theo yêu cầu của thành viên OF (aosen) ,em tiến hành nâng cấp gương chiếu hậu có chống chói cho vợ hai của bác aosen

Gương chiếu hậu trong xe của MAGNUS có chống chói do nhà cung cấp phụ tùng ôtô Hàn Quốc (Colormatiz) ,được bổ ra để dò mạch điện

Sau khi xác định được các đầu dây thì tiến hành tháo bỏ quả gương cũ

Lắp ráp con gương mới và đấu dây

và sau 30 phút kết quả thu được thật khả quan,khi có ánh sáng rọi vào gương ,cảm biến ánh sáng làm thay đổi mầu sắc của mặt gương làm cho người lái có cảm giác rất rễ chịu ko bị chói

Và đây công việc đã hoàn thiện ,độ sướng thế nào phải chờ bác AOSEN test và báo cáo

Chỉnh sửa cuối:

sontt

Xe buýt
Nhiêu xiền vậy bác ơi???. Và lắp đặt mất bao lâu nữa? Em ngại cảnh chầu chực để lấy xe chạy thử giữa các lần đưa xe vào xưởng lắm rồi.

Em vẫn phục bác từ chiều đến giờ, đúng là lâu lắm mới gặp được người trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, ở giữa thì biết đủ mọi thứ khác... lại còn được miễn dịch đau mắt đỏ lifetime... bây giờ lại thấy độ được cả gương chống chói nữa chứ.

PS. Mịe, chả biết sinh ra giống ở đâu mà quí thế.:)) :)) :))

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
sontt nói:
Nhiêu xiền vậy bác ơi???. Và lắp đặt mất bao lâu nữa? Em ngại cảnh chầu chực để lấy xe chạy thử giữa các lần đưa xe vào xưởng lắm rồi.

Em vẫn phục bác từ chiều đến giờ, đúng là lâu lắm mới gặp được người trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, ở giữa thì biết đủ mọi thứ khác... lại còn được miễn dịch đau mắt đỏ lifetime... bây giờ lại thấy độ được cả gương chống chói nữa chứ.

Gía thì bác phải hỏi bác Colour Em chỉ thực thi thôi
Mà em chẳng bao giờ thấy bác Son vote cho em gì cả,chán quá:)) :)) :))

sontt

Xe buýt
Vốt rồi, lo bán hàng quá, động cơ chả lên gì cả. Hẹc hẹc

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
sontt nói:
Bác cho nhà em ké tí nhé! :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

sontt

Xe buýt
MinhKhoi nói:
Gía thì bác phải hỏi bác Colour Em chỉ thực thi thôi
Mà em chẳng bao giờ thấy bác Son vote cho em gì cả,chán quá:)) :)) :))
Bác colour nào? ColourMatiz ah??? Nhà bác này cũng lắp gương BMW chống chói vào colourmatiz hả? Chiu chơi nhỉ, vậy chắc là không quá đắt rồi.(b)

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
MinhKhoi nói:
Gương chiếu hậu trong xe của MUNUS có chống chói do nhà cung cấp phụ tùng ôtô Hàn Quốc (Colourmatis) ,được bổ ra để dò mạch điện

MUNUS hay Magnus
Colourmatis hay Colormatiz
Lỗi thế này mà cũng đòi vote, không vote (-) mới là lạ :)) :)) :))

Bác Khôi cho hỏi độ cho Pre có được không, mất bao nhiêu xiền? bao lâu thì xong? À mà bác đã nhập đèn về chưa?

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
2snguyen nói:
Khôi ơi, có làm cho Pre sấy gương và gương hậu chống lóa được ko
Về nguyên tắc thì có thể lắp được cho tất cả các loại xe có động cơ trừ ... công nông, thiệt hại về đồ là 120$ còn tiền công nó chém bao nhiêu thì em không biết!:D

aosen

Xe đạp
Xin báo cáo các bác kết quả rất OK. Hôm qua sau khi làm xong em phải về lại cơ quan và chờ cho đến trời bắt đầu tối mới về nhà để kiểm tra. Em nảy sinh ý tưởng này khi đi 1 con E240 trong mấy ngày.

Nếu so sánh chất lượng với gương chống choá của E240 thì không bằng chỉ đạt khoảng 90%. Độ đen gương (khả năng chống choá) có thể thay đổi tuỳ thuộc vào cường độ của ánh sáng chiếu vào gương. Chỉ tiêu này thì cả của Mer và Magnus đều có nhưng em có cảm giác tốc độ đáp ứng của Mer nhanh hơn.

Trên gương của Magnus có công tắc nguồn để On hay Off chế độ chống chói. Khi On : Gương có 2 cảm biến. Cảm biến phía trước (hướng về kính lái): Khi trời tối, tự động bật chế độ chống chói. Cảm biến phía sau : Điều khiển mức độ đen của gương. Tất cả các thông tin này em chỉ rút ra từ cảm nhận thực tế của gương Magnus.

Việc đấu điện em nghĩ chuyện nhỏ, đặc biệt là với bác Khôi. Vấn đề khó khăn và nan giải nhất là làm sao tháo gương cũ ra và gắn gương mới lên trên xe. Rất may xe của em đế gương gắn chặt với kính và phần dưới có 1 cái tròng để gắn vào đế gương. Hôm đầu lấy gương từ bác Màu xong đi 2, 3 chỗ, không chỗ nào dám tháo gương din ra cả.

Kết luận em rất thoả mãn với vụ này: Lợi ích rất nhiều nhưng chi phí không quá đắt.

aosen

Xe đạp
Chiều nay luôn đi nhé. Nhưng anh chỉ đi được đến 9g thôi. Lý do tại sao thì chú biết rồi đấy. Chú biết nhiều người hô hào giúp anh luôn đi nhé. Mà hôm nay trời mưa đi sớm từ 5 g đi. Địa điểm vẫn 65 Quán sứ hả?

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Đúng ạ, vui đây: thằng cu, xe, xenon, gương....... 5.30 như thường lệ ở Quán Sứ anh nhé? (hoặc khi nào gần đến hú em, em ngay đấy)

318 29Y

Xe tải
Vụ gương chống chói này ngon ghê,chả bù cho cái gương nguyên bản cứ phải vặn cái nút tròn tròn bằng tay khi trời tối,ặc

OldCar

Xe đạp
Đâu cần vặn nút nhỏ đâu pác, chỉ cần nhấn cái nút nhỏ xíu (màn chắn kính sau) hết chói .

sontt

Xe buýt
Oh, yes. Kế hay. Thanks