Độ giảm công suất động cơ để tiết kiệm xăng hơn.

kimithanh

Xe tăng
em ngĩ có giảm cũng ko ăn thua quan trọng là công ngệ , dung tích máy và cách đi của con ng mà thôi, vn đang bán xe lấy số lượng chứ ko phải chất lượng,dân ta vẫn ngĩ xăng là vô tận bỏ tiền ra là mua dc, ko quan tâm tới gì cả, nếu để máy 125 cc nhưng có thêm phun xăng điên tử Fi và đi đúng khỹ thuật thì tiêu thụ xăng chỉ bằng xe 70cc dùng chế hòa khí mà thôi

grandeurHD

Xe tải
em mạnh dạn đề nghị tháo Động Cơ ra, dùng ngựa kéo bác ạ, như vậy là giảm triệt để vấn đề tiết kiệm xăng cho bác rồi nhé, còn bác muốn xe khỏe+ công suất lớn thì bác mạnh tay đầu tư dàn ngựa chiến cho em,tăng 1 con là +1Hp rồi, mai này đâu đâu ở nước ta cũng thấy ngựa là ngựa,các trang trại ngựa mang tên Audi Ngựa Club, Roll Royce hay BMW ngựa Club, lúc đó thì các bác khỏi phải tháo máy lắp tăng áp,độ pô nữa nhé, chỉ việc chăm chút cho ngựa của các hãng thôi, cuối tuần các bác nào có ngựa chiến có thể mang ra đua,hoặc ngựa khỏe thì mang ra off road, món khói rơm mà các bác ở HN hay bị hun thì nay đã có ngựa ăn .Phân ngựa thì các bác giữ lại mang về ủ Biogas đun nấu phát điện thỏa mái, rồi có khi mấy nữa EVN lại mở 1 nhà máy sản xuất điện từ phân của ngựa của các bác .:D Em té đây kẻo bác chủ thớt giữ em lại đòi độ ngựa vào con Camry nhà bác ấy thì chít

international

Xe buýt
Em dự là nuôi đống ngựa này tốn hơn đổ xăng bác ạ. Mà ko có đường mà đi, tưởng tượng 1 cái xe công suất 160 mã lực nhỉ???
em mạnh dạn đề nghị tháo Động Cơ ra, dùng ngựa kéo bác ạ, như vậy là giảm triệt để vấn đề tiết kiệm xăng cho bác rồi nhé, còn bác muốn xe khỏe+ công suất lớn thì bác mạnh tay đầu tư dàn ngựa chiến cho em,tăng 1 con là +1Hp rồi, mai này đâu đâu ở nước ta cũng thấy ngựa là ngựa,các trang trại ngựa mang tên Audi Ngựa Club, Roll Royce hay BMW ngựa Club, lúc đó thì các bác khỏi phải tháo máy lắp tăng áp,độ pô nữa nhé, chỉ việc chăm chút cho ngựa của các hãng thôi, cuối tuần các bác nào có ngựa chiến có thể mang ra đua,hoặc ngựa khỏe thì mang ra off road, món khói rơm mà các bác ở HN hay bị hun thì nay đã có ngựa ăn .Phân ngựa thì các bác giữ lại mang về ủ Biogas đun nấu phát điện thỏa mái, rồi có khi mấy nữa EVN lại mở 1 nhà máy sản xuất điện từ phân của ngựa của các bác .:D Em té đây kẻo bác chủ thớt giữ em lại đòi độ ngựa vào con Camry nhà bác ấy thì chít

grandeurHD

Xe tải
em nói rùi mà, Rơm rạ mà dân họ hay đốt đó, để chủ xe mua lại với giá rẻ cho ngựa ăn có phải đỡ ảnh hưởng đến môi trường không nào,với cái xe 160 mã lực em dự bác chủ có khi phi sang Châu Phi cũng được mà lại không phải bảo dưỡng xăng dầu, hehehe,đây là xe 160 ngựa thuộc thể loại siêu xe đấy bác, chỉ có các đại gia mới dám mua đi thôi, mà em cũng đang thắc mắc 160 con ngựa thì mua mất bao nhiêu tiền cụ nhi?:-?
Em dự là nuôi đống ngựa này tốn hơn đổ xăng bác ạ. Mà ko có đường mà đi, tưởng tượng 1 cái xe công suất 160 mã lực nhỉ???

dokhanhtoan

Xe hơi
Em không nghĩ như cụ, độ xe để giảm công suất thì phòng nghiên cứu phát triển của các hãng xe giải tán hết hả cụ?

grandeurHD

Xe tải
người ta tăng công suất như thế nào thì bác lại làm ngược lại nhé, động cơ có 6 máy thì bác can thiệp vào bỏ 2 máy đi dùng 4 máy thôi, viết lại ecu để giảm lượng xăng vào buồng đốt, cắt giảm trọng lượng cho xe cũng là yếu tố quan trọng trong việc tiết kiệm xăng đấy, hoặc đưa động cơ có công xuất nhỏ vào thay thế nếu muốn,em thấy Mỹ và các nước khác nó có hybrid rồi,lại còn hỗ trợ rất nhiều cho người sử dụng xe Hybrid nữa chứ,sao Việtnam mình không bắt trước họ nhỉ [-O< Em vừa xem Enovation trên Discovery HD nó giới thiệu bên bển chúng nó mang Camry Hybrid ra làm Taxi Cash Cab,ôi [-(

international

Xe buýt
Đại gia có nhiều loại. Thế bác nghĩ dân Âu Mỹ Nhật nó nghèo hay sao mà phải quan tâm đến việc tiết kiệm nhiên liệu? Có những người tiền ko thiếu nhưng họ vẫn quan tâm đến việc phân loại rác và tái chế, quan tâm đến việc giảm tiêu dùng năng lượng, đi xe dung tích nhỏ thân thiện với môi trường, đơn giản chỉ là lý tưởng hoặc sở thích. Cá nhân em ko cần xe có động cơ khỏe, em thích xe to, đầm, nội thất sang trọng nhưng lại chỉ thích động cơ đủ dùng, ko cần chấm cao. Kể ra có thể là quái dị ở VN, nhưng bạn bè của em ở nhiều nơi khác thì có khá nhiều người có sở thích giống em bác ạ.
em nói rùi mà, Rơm rạ mà dân họ hay đốt đó, để chủ xe mua lại với giá rẻ cho ngựa ăn có phải đỡ ảnh hưởng đến môi trường không nào,với cái xe 160 mã lực em dự bác chủ có khi phi sang Châu Phi cũng được mà lại không phải bảo dưỡng xăng dầu, hehehe,đây là xe 160 ngựa thuộc thể loại siêu xe đấy bác, chỉ có các đại gia mới dám mua đi thôi, mà em cũng đang thắc mắc 160 con ngựa thì mua mất bao nhiêu tiền cụ nhi?:-?

Cửu Long

Xe buýt
Mua 1 cái xe dung tích to hay nhỏ là do mục đích sử dụng rồi, nếu làm cho giảm nhiên liệu đc thì nhà sản suất cũng không để cho nó ăn nhiên liệu như thế đâu còn công nghệ giờ em thấy có chút khác nhau nhưng về mục đích vẫn gần ngang nhau

Infiniti2012

Xe hơi
độ giam công suất thì đơn giẳquas còn gi.
cụ cứ mua bungati veron v12 về rùi thay động cơ i3 của matit vào thế là giảm công suất nhé. cụ đi ngoài đường họ lại cứ tưởng xe cụ có động cơ v12 đấy. :-"

Ông Cò

Xe buýt
Ý tưởng của cụ chủ giống ngày xưa xe simson nhét sợi dây đồng vào kim xăng để hạn chế xăng.
Sáng đạp vài chục phát mới nổ.:D

SmallRiver

Xe điện
international nói:
Thấy các bác thi nhau độ tăng công suất động cơ cho bốc xe. Em lại có ý nghĩ là liệu có thể độ ngược lại để xe tiết kiệm nhiên liệu hơn. Ko biết các bác nghĩ sao ạ?
http://petrovietnam.info/energy/index.php?/vit-nam-tieu-dung-nhien-liu-i-ngc-chiu-th-gii.vietnamep
Cái này nhà SX vẫn làm khi đưa xe vào châu Âu đấy thôi, giảm công suất để đạt tiêu chuẩn khí thải. Cùng một động cơ ở nơi này công suất cao nơi kia công suất thấp.

cuongbi_050583

Xe hơi
độ xe để giảm công suất thì phòng nghiên cứu phát triển của các hãng xe giải tán hết hả cụ

belongtomes3

Xe đạp
em nghĩ bác chưa hiểu rõ chỗ này lắm , độ tăng công sất thực là có 1 số cái là độ để tăng cái hiệu suất máy , là ví dụ 1 lít xăng cho ra dc bao nhiêu HP ấy ( em cũng ko bik nói sao nói vầy cho dễ hiểu ) , ví dụ xe chưa độ 1 lít cho ra dc 100hp , xe độ rùi 1 lít ra dc 130hp , mạnh hơn , hiệu suất cao hơn , và ít tốn xăng hơn. chứ bác độ giảm công suất thì em e là ko tiết kiệm dc bao nhiêu , mà xe yếu đi nhiều , đi ngoài đường toàn đạp lút ga mới chạy nổi thì còn hao xăng hơn ^,^

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
- Tiêu hao nhiên liệu còn tùy thuộc vào trình trạng giao thông nữa cụ à.Mấy chú to xác mang vào phố mà chạy thì hao hơn rất nhiều so với đường trường.Tốt nhất là làm ổn định tỷ lệ xăng gió và đánh lửa tốt nhằm tăng hiệu suất tiêu hao đã.

Greenwood

Xe buýt
grandeurHD nói:
160 con ngựa thì chắc là ô nhiễm môi trường lắm các cụ nhỉ, c ứ t ngựa phân hủy cũng ra co2 mà, chưa nói 1 đống khí gây ô nhiễm khác nữa...

Chỉnh sửa cuối:

CHANEL68

Xe máy
đã là chơi thì mới độ ----------- mà đã độ thì không tiếc tiền ---------------- nghĩ đến xăng thì chẳng ai vào box độ công xuất này ^#(^

samsung_campus

Xe hơi
lên được thì cũng xuống được vấn đề là công nghệ