Thảo luận Độ ford transit thành mobihomes ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ma bắt tùy mặt bác ạ, conan nhiều người họ làm ẩu làm láo nên mình ác cảm thế thôi nhưng mình lái xe cẩn thận, tính tình ôn hòa khi xuống làm việc và trình bày thì họ cũng nhắc nhở thôi.
Quan trọng là xe có được đăng kiểm mà đi ra đường để gặp xxx đâu lãnh đạo.
Mà cái lỗi đk xe không đk ra đường to tội lắm.
Xem youtube bọn nước ngoài nó độ xe tóe loe vẫn được lưu hành kể cũng thích.

--Lamborghini--

Xe cút kít
100% ko đăng kiểm dc, tiền chạy xin hoán cải.... có khi hơn tiền mua xe
Có một cách nhưng hơi khó, đó là thiết kế xe dạng modul dễ tháo lắp.
Khi nao đăng kiểm thì lại hoán cải đúng để đk, đăng kiểm xong về lại lắp lại, hơi mất công cho những con xe 6 tháng đi một lần :)
Nhưng mà đi chơi chắc năm vài lần chứ mấy :)

Quan trọng là xe có được đăng kiểm mà đi ra đường để gặp xxx đâu lãnh đạo.
Mà cái lỗi đk xe không đk ra đường to tội lắm.
Xem youtube bọn nước ngoài nó độ xe tóe loe vẫn được lưu hành kể cũng thích.
Với transit thì đầu tiên là hạ tải sếp ạ, để tách riêng biệt cabin lái với khoang hàng. Sau đó là tối ưu phần lắp ráp và đồ đạc, cái nào cần cố định và cái nào dễ tháo lắp khi đi đk.

Cần 'tạo mối quan hệ' ở một điểm đk nào đó xong cứ ra đó làm cho nhanh ạ.

Nam Bim325

Xe tăng
Chả là e có ý định mua 1 con transit cũ, hoán cải thành xe tải r độ thành mobihome. Có cụ nào chơi món này rồi cho e hỏi độ x đi đăng kiểm có khó ko ạ?
Transit mua con Van 3 chỗ, đóng đúng 3 chỗ ngồi thì dễ đk hơn, hoặc thích 5 chỗ thì mua con Van Hyundai Starex. Cùng chung ý tưởng với cụ nhưng chưa có đk

KU PE

Xe hơi
trước em thấy có bài nói về làm xe này và cả việc đăng kiểm. Theo em cụ kiếm được điểm đăng kiểm nào làm ok thì sau cứ qua đó làm là tiện nhất. Bọn hổ vồ nó còn kéo thùng cao gấp đôi mà vẫn đăng kiểm ầm ầm có sao đâu

caisua

Xe lăn
Mua con bán tải gaz mà làm cụ nhé, xe 6 chỗ không phải hoán cải mà lại to cao hơn transit nhiều.

con này quá ngon nhưng em sợ vẫn chật. Cụ nào cầu kỳ mua mới con xe hyundai couty chuyên xe tang ý, hạ tải sẵn cho B2 rồi, mênh mông mà lắp đồ thôi. Hơn chục năm nữa 62 tuổi về vườn em cũng làm con motohome rồi lượn khắp VN thêm chục năm xong lên dưỡng lão ở là xong

qlevis

Xe điện
con này quá ngon nhưng em sợ vẫn chật. Cụ nào cầu kỳ mua mới con xe hyundai couty chuyên xe tang ý, hạ tải sẵn cho B2 rồi, mênh mông mà lắp đồ thôi. Hơn chục năm nữa 62 tuổi về vườn em cũng làm con motohome rồi lượn khắp VN thêm chục năm xong lên dưỡng lão ở là xong
Con này cả độ vào 1 củ to đấy cụ

qlevis

Xe điện
cụ dự tính làm những hạng mục gì (điện, nước, toilet...) em tham khảo với? Cả xe + độ cụ tính làm khoảng bao nhiêu?
em cũng đang máu làm 1 chiếc cho gia đình đi chơi, nếu được thì cụ chia sẻ kinh nghiệm em với cụ cùng làm nhé
À, anh em mở trạm đk nên em có thể giúp cụ (free) nhé
E tính cả mua xe lẫn độ khoảng 600 củ là đẹp cụ ạ

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ nó chán nhể các cụ, ở ta cái méo gì cũng cấm khó khăn.
Kể cả cái vụ đăng kiểm này cũng vậy, đăng kiểm đấy mà xe cũ nát vẫn lưu thông ầm ầm.
Xe sửa đổi hoán cải nhưng vẫn đảm bảo tại sao lại không đăng kiểm cho người ta.
Haizzz.
Càng khó khăn thì càng dễ kiếm tiền, cái gì mà dễ dàng quá hoặc chuẩn chỉ quá cũng ko tốt :D

toechuoi

Xe tăng