Độ đuôi ống xả (đuôi pô) cho E class

international

Xe buýt
Cụ cho em báo giá cả 2 loại đi ạ. Em làm thụt vào trong ko lòi ra nên ko cần chữ AMG gì cả (lòi ra nhìn cứ xấu xấu theo cảm nhận của em)
Pô vuông thì em có mấy loại này,cụ xem có ưng không?không thì theo phương án pô kép kia ..

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ cho em báo giá cả 2 loại đi ạ. Em làm thụt vào trong ko lòi ra nên ko cần chữ AMG gì cả (lòi ra nhìn cứ xấu xấu theo cảm nhận của em)
Em pm cho cụ rôi,cụ check hộ em nhé..!!

international

Xe buýt
Bổ xung: Cái kiểu 4 ống xả vuông ở trên càng nhìn em càng chán. Vẫn ưu tiên kiểu 2 ống xả vuông ở như ở mấy ảnh trên cùng. Ngoài ra giờ em còn phân vân thêm kiểu 4 ống xả tròn như dưới đây, các bác nhận xét hộ em xem giữa kiểu 4 ống xả tròn với 2 ống xả vuông thì kiểu nào đẹp hơn ạ?

hoang_auditor

Xe tải
Theo em thì kiểu thiết kế của E class mới, thiết kế chú trọng đến các hình khối là chữ nhật, bình hành ... cho nên bác nên để ống xả hình vuông thì nó phù hợp với thiết kế hơn là tròn kép ạ!

Bổ xung: Cái kiểu 4 ống xả vuông ở trên càng nhìn em càng chán. Vẫn ưu tiên kiểu 2 ống xả vuông ở như ở mấy ảnh trên cùng. Ngoài ra giờ em còn phân vân thêm kiểu 4 ống xả tròn như dưới đây, các bác nhận xét hộ em xem giữa kiểu 4 ống xả tròn với 2 ống xả vuông thì kiểu nào đẹp hơn ạ?

BMW735

Xe tăng

Em cũng đang chơi kiểu như này, cá nhân em thấy kiểu này đẹp bác international ạ!

Móp

Xe tăng
Cụ hàn có 2 cái đuôi pô mà xem ra vất vả quá nhỉ :)) , xe của mình thích độ sao thì độ, tùy thuộc vào gu thẩm mỹ của cụ thôi. Vì vậy mới có xe độ đẹp, xe độ xấu, do thợ thi công nữa đấy nhé. :( , e có vài lời khuyên cụ thế:)), bây giờ e đi đánh răng đây:))

giuvung

Xe hơi
Cá nhân mình thấy Pô vuông đơn là đẹp nhất. Pô vuông kép nhìn thấy làm sao ấy.

huuhoi

Xe hơi
Tạm trú quanh 3 chỗ trống còn 1 chỗ Em ngồi
Website
www.halonginco.com
Như trong hình là thay ba đờ sốc rồi,cái cũ thì cụ cất đi (chỗ nào rộng là cất thôi,cứ gì phải là bếp :D )..phương án cắt khoét thì đây ạ :

Em có chút ít kiến thức về thẩm mỹ Em tham gia cái pic độ này của Cụ ( tất nhiên phải theo ý kiến của chủ đầu tư ). Toàn bộ đuôi xe C63 này thiết kế dạng tròn mọi góc cạnh đều vuốt theo hình cong chính lẽ đấy khi Cụ cho độ pô hình vuông vào lập tức nó phá tan sự mềm mại của đuôi xe ( giống như mặc áo phông cổ tròn mà lại đeo lơ ) theo Em hợp hơn hết thiết kế dòng C mang tính vận động linh hoạt lên đưa hình bầu dục vào thì dễ chấp nhận hơn, phần độ có kích thước vừa và nhỏ sẽ làm toàn bộ phần đuôi mềm mại.​

international

Xe buýt
Theo em thì kiểu thiết kế của E class mới, thiết kế chú trọng đến các hình khối là chữ nhật, bình hành ... cho nên bác nên để ống xả hình vuông thì nó phù hợp với thiết kế hơn là tròn kép ạ!
Vâng em xin tiếp thu ý kiến của bác. Vậy giờ thu hẹp sự lựa chọn lại chỉ còn pô vuông hình thang hoặc pô vuông kép (nhưng em ko thích kiểu 4 pô vuông AMG, nó cứ ko cân đối sao ấy). Về loại 4 pô vuông thì em mới tìm được mấy mẫu sau, các bác nhận xét giúp em. Em cũng chưa hình dung ra nếu gắn vào xe thì nó nhìn ntn nữa.
Đây là hàng đc nói là Made in EU nhưng chả bít hãng nào nữa. Chắc ko hơn hàng ở VN bao nhiêu, được cái kiểu nhìn đẹp.

Còn đây là hàng của Mopar

Các bác nhận xét giúp em với cái ạ. So sánh bộ của Mopar, bộ 2 pô vuông theo xe mới, và bộ Made in EU ko có Brandname. Em xin cảm ơn ạ.

Móp

Xe tăng
Như trong hình là thay ba đờ sốc rồi,cái cũ thì cụ cất đi (chỗ nào rộng là cất thôi,cứ gì phải là bếp :D )..phương án cắt khoét thì đây ạ :

Em có chút ít kiến thức về thẩm mỹ Em tham gia cái pic độ này của Cụ ( tất nhiên phải theo ý kiến của chủ đầu tư ). Toàn bộ đuôi xe C63 này thiết kế dạng tròn mọi góc cạnh đều vuốt theo hình cong chính lẽ đấy khi Cụ cho độ pô hình vuông vào lập tức nó phá tan sự mềm mại của đuôi xe ( giống như mặc áo phông cổ tròn mà lại đeo lơ ) theo Em hợp hơn hết thiết kế dòng C mang tính vận động linh hoạt lên đưa hình bầu dục vào thì dễ chấp nhận hơn, phần độ có kích thước vừa và nhỏ sẽ làm toàn bộ phần đuôi mềm mại.​

Đây là C36 cụ ạ, ở đâu ra C63 thế:)), độ xe kiểu này e cũng thấy số 1, cái tem C200 có tội tình gì mà bóc nó đi, e té:))

giuvung

Xe hơi
Em thấy các bác cứ thích dán C63 rồi AMG nữa để làm gì, thấy nó kỳ kỳ làm sao.

international

Xe buýt
Các cụ nhận xét giúp em lựa chọn giữa 3 bộ: Bộ Mopar; Bộ vuông như theo xe; Bộ Made in EU ko biết hiệu gì. Em thì đang thiên về bộ Mopar nhưng cũng chưa hình dung ra khi gắn vào xe nó sẽ như thế nào ạ. Có ý kiến nhận xét của các cụ sẽ giúp em nhìn nhận tốt hơn. Em xin cảm ơn.

huuhoi

Xe hơi
Tạm trú quanh 3 chỗ trống còn 1 chỗ Em ngồi
Website
www.halonginco.com
Các cụ nhận xét giúp em lựa chọn giữa 3 bộ: Bộ Mopar; Bộ vuông như theo xe; Bộ Made in EU ko biết hiệu gì. Em thì đang thiên về bộ Mopar nhưng cũng chưa hình dung ra khi gắn vào xe nó sẽ như thế nào ạ. Có ý kiến nhận xét của các cụ sẽ giúp em nhìn nhận tốt hơn. Em xin cảm ơn.
Chủ quan Em tham gia với Bác là trọn hình thang đơn cỡ vừa phải vì phần đuôi dòng E hình khối hơi dẹt ( mỏng, vuốt), nếu Bác độ pô vuông kép nó sẽ rối nhìn vào cảm giác " cái cổng to hơn cái nhà" độ xe theo Em nghĩ là nghệ thuật tồn tại chứ không phải chạy theo cảm nhận xu hướng nhất thời để đến lúc tiền mất mà bức mình tháo ra lắp cái cũ vào.

BMW735

Xe tăng
Cái giống cái đuôi gió mà gắn trên kính hậu sau bao tiền hả cụ Longthinh, xe em E240 2005?​

LongThinhTech2

Xe điện