Độ đèn xênon để sử lý thằng đi ngược chiều

Conqueror

Xe máy
Chào bác Bomb , lời đầu tiên em xin chúc bác lái xe an toàn . Lời thứ 2 em muốn nói với bác là : Có nhiều xe do thợ điện đấu lộn dây nên mất đèn chiếu gần ( xe em đang bị mà chưa đi sửa lại dc ) Nếu em mà gặp bắc nháy đèn hay chơi lại thì em cũng chịu . Mong bác " cứ từ từ " chứ nóng lên là ....." em ko dám đoán chuyện gì xảy ra đâu " ...em chạy tải nhẹ ah ...xe em nhiều sắt lắm ý ^__*
Xe này còn lưu thông là sai luật, nói mẹ gì nữa.

Cái trò bật fa, đa phần là quân taxi, sau là đến mấy ông mới lái/mua xe/xe chỉnh 4\ quá, đèn cos cũng như far. Mấy thể loại này mà nháy vài cái ko chịu cụp xuống, em bật far chĩa vào mặt mũi cả lũ trong xe nhìn rõ mồn một luôn. Thỉnh thoảng cũng gặp vài ông xe sang, bi-xenon nhưng cũng kém văn hóa cái khoản này.

Airline

Xe máy
Các bác cho em xin ý kiến:
Em là hay đi buổi tối có rất nhiều bác đi ngược chiều nhưng vẫn để đèn ở chế độ chiếu xa, chói mắt, cay cú không chịu được em định độ đèn xê non để thấy bác nào ngổng đèn em chiếu thẳng mặt. Theo các bác em có nên độ không ạ?
Các bác cho em xin ý kiến thêm luôn về việc độ thêm bộ đèn xenon lắp ở đuôi xe. Vì cũng rất nhiều bác đi cùng chiều ngay sau lưng mình cứ chơi pha, ngồi trong xe mà cứ sáng chói lòa như ngồi dưới dàn đèn sân Mỹ Đình.

Em là em không độ xenon đít để xử lý mấy bác đi sau lưng, mà chỉ là để lúc nào các bác ấy soi vào lưng em, em nháy lại báo để các bác ấy về cos thôi.

khactuyen

Xe tăng
Các bác cho em xin ý kiến thêm luôn về việc độ thêm bộ đèn xenon lắp ở đuôi xe. Vì cũng rất nhiều bác đi cùng chiều ngay sau lưng mình cứ chơi pha, ngồi trong xe mà cứ sáng chói lòa như ngồi dưới dàn đèn sân Mỹ Đình.

Em là em không độ xenon đít để xử lý mấy bác đi sau lưng, mà chỉ là để lúc nào các bác ấy soi vào lưng em, em nháy lại báo để các bác ấy về cos thôi.
trời, cụ này chơi máu quá, theo em cụ ko nên thực hiện ý tưởng này, vừa tốn kém vừa xấu.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ máu quá, em đề xuất cụ làm ở chỗ cánh gió đuôi cái gương có motơ lật lên tránh chói cho nó mấu :P nhưng mà cụ nhớ tránh XXX nhá, không là cụ bị phệt chít. Nếu không thì cứ đi chậm như em cho nó lành :P

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Trong OS có một cụ Accord chơi 4 cặp projector, tức là 2 bên đèn gầm mỗi bên 2 cụm bóng xenon độc lập có gương cầu, đèn pha là 4 bi xenon. Đèn này do cụ KhacTrung làm cho.Pha của cụ này không hiểu nó sấm sét đến mức nào nhỉ @-)
Cặp Project gầm không ăn thua cụ ơi, phải đặt trên nóc mới có tác dụng. Em bị 1 bác Nissan Xtrail có cặp xenon trên nóc soi thẳng mặt, khóc ngất luôn. hic

BMW735

Xe tăng
Xe em em cũng tự làm 4 bi-xenon, pha bên lái em chỉnh cho hơi cao lên tí, chuyên để điều trị những thể lọai như này.

cuongvmc

Đi bộ
hi các bác!

Đi đường đa phần là gặp các bác lịch sự, nháy 1 2 cái là các bác hạ ngay. còn một số phần tử mất dạy chiếm thiểu số thì các bác cứ để mấy cục đá trên xe, nháy 2 3 lần mà kô hạ thì cácc bác cứ cho nó cục đá kà nó chừa ngay. tấtc cả các bác trên diễn làm vậy là xã hội này trong sạch ngay. kô cần phải độ đèn làm j các bác nhỉ >:/

phucloc8899

Xe container
Cụ cứ làm cái gương để đầu xe,xe nào "soi" cụ thì cụ cho chiếu lại,thế là xong đỡ tốn tiền.ka.ka. cụ đừng làm như em nói nhé dại quá em đùa đấy em chạy đây^#(^

Chỉnh sửa cuối:

Thdoan

Xe đạp
tình trạng chung rồi bác ạ. Tốt nhất bác làm theo 1 trong 2 cách sau:
1. Nếu bác lái SUV thì chơi nguyên một giàn đèn 4 cái trên nóc (gara chế cho bác được cả công tắc riêng), vừa để chiếu sáng khi đi phượt, vừa chơi lại được mấy chú vô ý thức kia mà nhìn cũng hoành nữa bác ạ.
2. Chơi kiểu farmer: bác mua 1 cái đèn pin cỡ bự (flood light) ấy, gặp thằng nào bướng quá chiếu cho phát vào mặt đảm bảo phê lòi cụp đèn xuống ngay.

lam_diep

Đi bộ
lap 2 cai h4 2cai h2 xenon vao pang chet chung no luonL-)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em cũng xin can các bác nhiệt tình nháy vừa phải thôi ạ :)). Đi trên đường lớn thì em chả nói chứ nhiều hôm em chui trong ngõ sâu hoặc đường ven hồ Tây tối thui ra còn đang giương pha để nhìn đường ngõ hẹp (chưa ra được đến đường ngoài, trước khi em lắp Xenon thì cosse tối um) có bác phi từ đường ngoài vào đầu ngõ nhìn thấy xe em đang pha đã nháy pha loạn xạ theo cái kiểu "trừng phạt nhau". Thật chứ chả hiểu đứa nào là đứa thiếu suy nghĩ ấy ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

kvllg

Xe máy
Cụ chỉ được cái nói chuẩn... gặp nhiều thằng mình nháy nó đếch xuống cos, mình cũng dương pha lên cho chừa đi, cơ mà fa mình sáng hơn thể nào nó cũng xuống, còn fa mình lởm hơn thể nào nó cũng để fa và cười đểu cho coi he he
Xe e thấp, đèn lại tối, bị mấy chú xe máy SH, DL... chiếu còn quáng, chưa nói đến ô tô. Đi đường dài gặp mấy bác xe tải, xe khách khinh người thì coi như mù luôn. Nhiều lúc ức mà ko làm gì đc. Chỉ muốn về nhà tháo 1 cái đèn flash ở máy ảnh ra gắn vào xe, lúc nào ức quá thì nháy 1 cái cho các bác biết thế nào là sấm sét

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ nào hay đi đường ven hồ tây thì mới thấu cảnh bị đèn chiếu ngược, khổ lắm ạ

gaubeo88

Xe hơi
Website
homeplan.vn
em thấy vụ hòn đá hợp lý, lần trước em bị 1 tài xe khách 17 chỗ chèn đường cũng vác gạch cho phát ngay cửa bên phụ, bõ tức lắm các bác ạ :))

o0atulao0

Xe tăng
ý tưởng của bác k hay cho lắm m nghĩ quan trọng là ý thức của mọi ng thui chứ an thua nhau làm j mấy thứ vớ vấn đấy chứ.

veyron

Xe buýt
tiện thớt về đèn các cụ cho e hỏi với,xe e đã thay 2 bóng xenon vào cos,còn pha vẫn là halogen. đi đường xa hay phải bật pha nên vẫn thấy chưa hài lòng lắm,giờ e muốn thay cả xenon vào pha thì liệu có đc ko a?có cần phải độ cả projector cho pha và khi lắp xenon thì khả năng nháy đèn còn đc như halogen k.các cụ khuyên e với:(

mexedep

Xe máy
tiện thớt về đèn các cụ cho e hỏi với,xe e đã thay 2 bóng xenon vào cos,còn pha vẫn là halogen. đi đường xa hay phải bật pha nên vẫn thấy chưa hài lòng lắm,giờ e muốn thay cả xenon vào pha thì liệu có đc ko a?có cần phải độ cả projector cho pha và khi lắp xenon thì khả năng nháy đèn còn đc như halogen k.các cụ khuyên e với:(
Không được đâu. Tớ vừa lắp nhà Minh Khôi xong, sáng nay phải mang ra trả lại bộ xenon pha đấy. Khi nháy đèn nó bị trễ mất mấy giây khó chị lắm. À Minh Khôi cho hỏi lắp camerra tiến và lùi vào cái đầu DVD pioneer có được không khi đã đấu GPS Vietmap

Dân Nghệ

Xe tăng
Ở Vinh em thấy oto đi toàn bật pha ( 8/10) khi mình nháy thì có 2/8 hạ xuống còn nữa thì toàn là " trương mắt ếch " chán quá. Mắt em thi hơi kém nên nhiều khi túc quá chỉ biết phát ra câu xxx m mày.. hic.#:-s

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Ở Vinh em thấy oto đi toàn bật pha ( 8/10) khi mình nháy thì có 2/8 hạ xuống còn nữa thì toàn là " trương mắt ếch " chán quá. Mắt em thi hơi kém nên nhiều khi túc quá chỉ biết phát ra câu xxx m mày.. hic.#:-s
Ở Quảng Ninh thì có 6/10 cụ ạ nháy pha nhắc nhở thì có 2 bác hạ xuống