[Funland] Do da đầu hay dầu gội đầu?

VCHDHN

Xe container
Mình đã từng ở Mỹ, sống mấy mùa đông, gàu lên sau khi gội luôn, dùng loại này hay mấy loại anti dandruff mà ko ăn thua. Giờ cứ sáng tập thể dục xong là lại phải gội đầu😂
Cũng tùy cơ địa😊. Có trường hợp phải dùng thuốc 1 thời gian để diệt nấm. Em may thế lại hợp với loại này😊

vivu2211

Xe máy
Khả năng da đầu cụ bị

vivu2211

Xe máy
NĂm ngoái em mua loại Clear xanh của cụ trên này dùng hết ngay

poiuy

Xe ba gác
Các bệnh khác thì đúng là có bệnh nên đến bác sĩ. Còn gần đây những bệnh như kiểu viêm da cơ địa hay da đầu kích ứng, da đầu nhiều gầu thì toàn là người bệnh lắng nghe cơ thể của mình rồi tự điều chỉnh thôi, tốn tiền cho toàn giáo sư với tiến sĩ khám mà chẳng ăn thua. Mẹ em, vk em, và hơn 2 chục người nữa em biết ( những người em biết là trong quá trình chữa trị gặp nhau, mách nhau) là ví dụ.
Em ko nghĩ như cụ. F1 nhà em đầu có gầu mảng to, đi BV thì BS người ta chỉ định cho 1 loại dầu gội chie cần mỗi tuần dùng nó 1 lần thì thoải mái dùng các loại dầu gội khác. Nếu tự mình tìm và thử các loại theo ý kiến ko chuyên môn thì đến mùa quýt mới tìm ra được loại dầu gội phù hợp. Vừa mất thời gian hơn và lại tốn tiền hơn.

vuhoang23277

Xe máy
loại nào gội sạch gàu tư vấn em với
đầu ngứa quá

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào em cũng gội đầu buổi sáng trước khi đi làm, cách 2-3 hôm mới dùng dầu gội đầu. Lạ một điều là cứ gội đầu bằng dầu gội đầu xong một lúc tóc khô là thấy gàu hay tóc xơ gì đó bay rất nhiều mặc dù em đã xả rất kỹ. Vậy là em lại phải xả một lần nữa thì mới hết hẳn gàu hay xơ đó. Cccm cho em hỏi nguyên nhân ạ. Em chờ hầu rượu. E làm môi trường vp, đi lại bằng 4b nên cũng sạch sẽ ko bụi bặm ạ.

cunhoang

Xe tăng
chuẩn gàu là dùng head&shoulder hàng mẽo
chứ đừng dùng hàng vn
cụ bị da dầu phải không ? cụ mua ngay lọ tẩy da chết da đầu của Thebodyshop nhá
nhưng dùng xong tóc khô lắm vì nó hút hết dầu thừa trên tóc mà
em thì ko hề có tí gầu nào,nhưng F1 nhà em nhiều ơi là nhiều hic hic nhưng trẻ con đang tuổi dậy thì nên em ko dám cho dùng head&shoulder vì sợ dùng lâu sau này tóc bị khô đi thì chết

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Ngày nào em cũng gội đầu buổi sáng trước khi đi làm, cách 2-3 hôm mới dùng dầu gội đầu. Lạ một điều là cứ gội đầu bằng dầu gội đầu xong một lúc tóc khô là thấy gàu hay tóc xơ gì đó bay rất nhiều mặc dù em đã xả rất kỹ. Vậy là em lại phải xả một lần nữa thì mới hết hẳn gàu hay xơ đó. Cccm cho em hỏi nguyên nhân ạ. Em chờ hầu rượu. E làm môi trường vp, đi lại bằng 4b nên cũng sạch sẽ ko bụi bặm ạ.
Do cả 2. Em trc cũng hay nấm da đầu, da đầu nhạy cảm dễ gàu dùng xmen romano head shoulder là cực kì ngứa và nhiều gàu. Clearmen đỡ hơn, giờ e hay dùng dầu gội của life bouy tóc hơi khô nhưng ít ngứa ít gàu