Độ cửa nóc cho Ếch

quangloc

Xe tải
Hôm nay, tình cờ cháu đọc được bài này:
http://muare.vn/oto-xemay/3027631

Có cả ảnh độ cửa nóc của 1 cụ Ếch, ko biết có phải Ofer nhà ta ko?

Trước đây zippo độ cửa nóc thì phải ship cả cái nóc đã khoét sẵn về, còn theo quảng cáo ở link trên thì là mình tự khoét rồi gắn zoăng...

Em thấy với giá trọn gói 1.000$ thì cũng ko phải quá cao, cái chính là với công nghệ như quảng cáo thì có yên tâm ko? Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với với dân Ếch ộp nhà ta nhé :-bd

Chỉnh sửa cuối:

MAN.U

Xe máy
Ở VN theo em cửa nóc cũng không có tác dụng nhiều vì không khí nhiều bụi bẩn, nên em nghĩ không nên làm, với lại nếu tự làm mà không khéo thì các mép và gioăng khong kín thì còn ồn hơn nữa. Ngu ý của em các cụ đừng ném đá nhé.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Với giá cả và quảng cáo như vậy theo em thì chấp nhận được. Có cụ nào trong hội ếch mà làm chuột bạch xong thi em sẽ là người thứ 2:))

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
VN thì cửa nóc làm gì cho phí tiền, nhất là các cụ chỉ đi ở những thành phố như HN vì lúc nào cũng đóng im ỉm điều hòa suốt. Cửa kính còn chả mấy khi mở nói gì cửa nóc.

ITVN

Xe tải
VN thì cửa nóc làm gì cho phí tiền, nhất là các cụ chỉ đi ở những thành phố như HN vì lúc nào cũng đóng im ỉm điều hòa suốt. Cửa kính còn chả mấy khi mở nói gì cửa nóc.

Chuẩn không cần chỉnh , má mì nhà em đi xe cửa nóc hịn chả bao giờ mở cửa nóc, có khi quên không nhớ xe mình có chức năng đó :D

Escape98

Xe tải
Em thì em rất thích xe có cửa sổ trời, nhưng mà làm theo cách của cụ giới thiệu thì em thấy không ổn lắm.
em có chú em nó làm trong cty Nissan bộ phận phân tích tiếng ồn. theo cậu ấy thì để làm ra một cái xe cũng như cái nóc xe thì phải cho xe mô hình lên phân tích chỗ nào gây ồn, tác động như thế nào đến người lái cũng như hành khách. Ngon lành rồi mới đưa ra sản xuất. Nóc xe rất nhậy cảm với sự tác động bên ngoài dẫn đến ồn trong xe.
Bây giờ đem cắt nóc, chắc chắn ảnh hưởng đến độ ồn, ngoài ra còn độ bền, độ kín...

Newbie_SG®

Xe hơi
Iem là iem ứ chơi. Tự nhiên đang ngon lại đi trổ nóc ra cho nó dột. Ở SG mưa to còn hơn trút nước, gioăng lởm mà hở phát thì có mà toai.

bam2lo

Xe máy
Cái này mà không làm tiêu úng, thoát nước kịp thời thì chạy trời mưa mấy hôm là nóc xe như bản đồ thế giới luôn!:D

at2009

Xe tăng
Theo em thì không nên chế thủ công cái này, xe có cửa nóc xịn mà vẫn còn bị dột kia kìa. Hơn nữa hiệu quả sử dụng không được bao nhiêu

khoat_gia

Xe buýt
Vấn đề nan giải nhất của của nóc là cái gioăng cao su, nếu phải hàng lởm chóng lão hóa do thời tiết thì đứt phừn phựt.
Xe nhà e có cửa nóc xin đàng hoàng mà cải mở đúng 1 lần ở ngoài Hạ Long, chả dám mở nhiều...

Ducwagon

Xe tăng
Vấn đề nan giải nhất của của nóc là cái gioăng cao su, nếu phải hàng lởm chóng lão hóa do thời tiết thì đứt phừn phựt.
Xe nhà e có cửa nóc xin đàng hoàng mà cải mở đúng 1 lần ở ngoài Hạ Long, chả dám mở nhiều...
Cực chuẩn luôn, em cũng đang lăn tăn vụ này với Yaris nhà em, xem xong mấy bài cả cũ lẫn mới trên này: OFF ngay.

quangloc

Xe tải
Cái này mà không làm tiêu úng, thoát nước kịp thời thì chạy trời mưa mấy hôm là nóc xe như bản đồ thế giới luôn!:D
Đúng là em sợ nhất vụ này, xe phơi ngoài bãi suốt ngày nên vụ mưa gió hơi ngại hic

Hôm trước cưỡi Ếch 3.0 của ông bạn, nghịch ngợm cái cửa nóc của nó thấy cũng thích nên mới định trổ nóc vợ giề 2.3 ở nhà

Thanks các bác đã tư vấn