Độ cửa lambo cho Kia Morning 2013

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
Sau một thời gian tìm hiểu khắp nơi, chưa tìm được một bài viết nào về độ cửa Lambo cho Kia Morning ở Việt Nam, em lại quyết định mở rộng khu vực tìm kiếm ra nước ngoài . Kết quả là tìm được một vài bức ảnh độ cửa của tụi Peru như dưới đây ạ

Thấy đã có người độ được trên dòng xe này, em quyết định liều đặt bộ bản lề về và hy sinh con xe mình làm chuột bạch đầu tiên.

Chờ đợi nửa tháng thì hàng cũng về đến nơi. Vì dòng này không có bản lề sản xuất riêng cho nó nên bắt buộc phải order loại dùng chung.

Sáng nay bắt đầu đem xe ra garage để phá

Các bước đầu tiên cũng tương tự như các loại xe khác.
1.Tháo cản trước và đèn pha

2. Tháo ốp babule bên hông xe (nếu không sẽ không tháo được fender)

3. Tháo fender

4. Tháo tiếp vè chắn bùn để ướm bản lề cho dễ

5. Tháo tapi cửa để tháo thanh giằng ngang cũng như kéo dài dây điện phần bên trong cửa (phần này e tập trung quan sát thợ làm nên không kịp chụp ảnh

6. Dán băng dính cố định cửa

Sau khi đã cố định xong cửa (đề phòng cửa bị xệ) thì tiếp tục tháo bản lề zin của xe và đo đạc vị trí khoan lỗ bắt ốc lên bộ kít bản lề lambo.

Vì thợ ở đây chưa từng làm cửa lambo lần nào cũng như chưa làm cửa lambo cho Morning bao giờ nên e phải nhờ trợ giúp của 1 anh em chơi Cruze mới độ cửa lambo. Loanh quanh cũng mất buổi sáng.

Em sẽ update các bước tiếp theo nếu có thời gian qua garage để chụp ảnh. Còn không thì sẽ thuyết minh bằng mồm thôi ạ. Các cụ chờ đón phần tiếp theo nhé.

van.pham

Xe tải
Lót dép hóng tường thuật tiếp

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
Update tình hình chiều ngày hôm qua. Chiều quá khá thuận lợi nên anh em làm một lèo luôn.

7. Ướm bộ kit lên phần tiếp giáp với cửa để đo vị trí khoan lỗ

8. Đo đạc xong khoan lỗ thì quá may mắn, cả 4 lỗ bắt ốc vừa khít, không phải khoan lại lần 2

9. Lắp phần còn lại của bộ kit tiếp giáp với sườn xe để đo đạc vị trí khoan lỗ

10. Lần này cũng không kém phần may mắn khi lỗ bắt ốc lại chuẩn đét như hàng thửa cho xe :))

11. Thời khắc hồi hộp nhất, sau khi xiết chặt các ốc của bản lề, tháo băng dính cố định cửa và.......nâng thử \:D/

Em mừng suýt rơi nước mắt, vừa nâng vừa căn chỉnh dây điện nên phần này phải cẩn thận.

12. Sau khi cửa nâng lên đóng xuống ổn ổn rồi thì bắt đầu lắp ti chống vào để giới hạn hành trình nâng của cửa

Kết quả cuối cùng cuối ngày hôm qua đây

Tổng kết ngày hôm qua hoàn thành được 40% công việc. Hôm nay có thời gian em sẽ update tiếp cho các cụ bồ hóng.

Gold car

Xe đạp
Hóng cụ. Cụ cho e hỏi thiệt hại tầm bao nhiêu vậy cụ

meoseiba

Xe máy
cụ chủ chắc đi gara quen ạ? em thấy ca này cũng căng mà giá 15 củ khoai thì ổn áp cụ ạ.

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
DUK báo e nếu thi công thì tính thêm 1,5 củ nữa, tức là tổng 14,5 củ. Nhưng do em ở Hoa Thanh Quế ko có thời gian nhiều để chạy xe ra Hà Nội làm, vì DUK cũng chưa lắp cho xe Morning nào nên em làm ở DUK hay làm ở garage quen chỗ em có khi cũng bằng nhau. Chính vì thế e quyết định nhờ garage quen thi công, và anh chủ garage cũng là người dám làm dám chịu, coi như em đầu tư cho ông ý chuột bạch. Chơi thì phải chấp nhận thương đau thôi các cụ ạ. Đến chiều nay tình hình vẫn chưa tiến triển hơn là mấy vì dòng Morning đầu xe ngắn, trong khi ti thủy lực lại hơi dài, thành ra cửa đẩy lên cao quá, bị tì vào fender và bị nặng, đang tìm cách khắc phục mà không phải khoan hay đục đẽo gì đến thân xe [-O<
Nhiều khi gara họ dám nhận ca này cũng là căng đấy cụ chủ à
cụ chủ chắc đi gara quen ạ? em thấy ca này cũng căng mà giá 15 củ khoai thì ổn áp cụ ạ.

toandavid

Xe đạp
hôm sau chú cho a mượn đi vài ngày cho nó oai oách nhé Minh3s

phammai

Đi bộ
Website
hvtc.com.vn
Hôm nào độ con xe đi chơi cho oách nhỉ các cụ

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
Tình hình chiều nay thợ bận nên chưa có gì mới cả ạ, chỉ có tháo bản lề cũ ra

Vì bản lề bên phụ đã khoan chính xác lỗ bắt ốc nên chỉ việc úp ngược lại vào bộ bên lái, đánh dấu và đem đi khoan lỗ thôi ạ

Em sẽ tiếp tục update tình hình

Tình hình chiều nay thợ bận nên chưa có gì mới cả ạ, chỉ có tháo bản lề cũ ra

Vì bản lề bên phụ đã khoan chính xác lỗ bắt ốc nên chỉ việc úp ngược lại vào bộ bên lái, đánh dấu và đem đi khoan lỗ thôi ạ

Em sẽ tiếp tục update tình hình
Về cơm đi bác ơi. Bác độ ở gara nào mai e qua tư vấn cho. E làm bên đồ hoạ và thiết kế e chém chỉ có ngọt sớt

VIÓS em có độ cửa Lamborghini không ạ?
Hóng giá ;))