[Funland] Đồ cũ đồ thải ở phố bỏ đi lại cứ phải cho mang về quê!

Gooner_88

Xe tải
Năm ngoái em về quê lần đầu tiên không mua quà bánh nữa về tay không vì ở quê giàu quá, về bảo mấy ông anh là em không bao giờ bằng các anh được rồi :D
ko biết quê cụ ở đâu, đúng là ở quê giờ giàu hơn nhiều rồi nhưng đôi khi nhiều loại bánh ngon hay đồ ngon thì ko bằng HN được đâu ah.

80Bê

Xe buýt
Vừa dọn ra 3, 4 túi to toàn quần áo còn tốt mà ko biết mang đi đâu cho, trước còn mang về quê, giờ ngại.

tienaka

Xe điện
quan niệm cứng nhắc quá, đồ nhật bãi các cụ còn bỏ mớ tiền ra mua về dùng cơ mà
đồ cũ hay mới đều có giá trị của nó

danleduc

Xe điện
Vừa dọn ra 3, 4 túi to toàn quần áo còn tốt mà ko biết mang đi đâu cho, trước còn mang về quê, giờ ngại.
Cụ để cạnh thùng rác, ai nhặt thì nhặt....ngợi làm gì nhiều.
Em toàn làm thế. Kể cả các đồ gia dụng muốn cho tặng, em để gọn vào 1 thùng Carton, rồi để cạnh thùng rác công cộng.

Parejo_10

Xe điện
Trc có cô bảo em cho anh tất những gì a thích. ….
Em xin đc mỗi cái …vòng về cho đứa cháu
Quần áo cô ấy em mặc không vừa :D

Kyson1

Xe điện
Em chả có quê. Quần áo em toàn mua loại tốt tốt chút rồi dùng lâu dài. Không đủ đẹp để mặc ra đường thì mặc ở nhà. Đến đoạn không đủ cả tiêu chuẩn mặc ở nhà nữa thì em cắt hết khuy khoá rồi tặng cho trạm cứu hộ chó mèo lót ổ. Nhà nào có trẻ con, quần áo chưa kịp cũ đã ngắn chật thì mới phải đau đầu.
Em mặc cũ quần thì cắt làm sooc mặc lượn phố hoặc chạy trogn cvien cũng OK :D

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trc có cô bảo em cho anh tất những gì a thích. ….
Em xin đc mỗi cái …vòng về cho đứa cháu
Quần áo cô ấy em mặc không vừa :D
Chán cụ, sao cụ dại thế, là e thì e lấy ngay lon bia, trời này làm lon bia ướp đá thì còn j bằng ;))

@Quanđiểm của e là quan trọng là tấm lòng thôi, có điều kiện mua đồ mới là cái quý rồi, còn không thì đồ vẫn mới, vẫn tốt không dùng đến thì chia sẻ lại cũng có sao đâu,

bau67

Xe container
Nếu có thớt cho tặng đồ trên này cũng hay các cụ nhỉ, các gia đình có gì không dùng nữa (tất nhiên là vẫn còn tốt) đưa lên đây cho tặng mọi người thì quá tốt. Em thấy phố cũng cần chứ chả phải quê. Em thấy đồ cũ cái nào tốt các cụ cho mà phù hợp nhu cầu của em em xin ngay ạ. Có gì xấu đâu. Ví dụ giờ có cụ nào có cái ang nuôi cá nhỏ nhỏ độ 40-50cm như kiểu cái cóng thuỷ tinh cho là em cũng xin ngay.
Xã hội nào cũng vậy Cụ ạ, rất nhiều mức độ thu nhập nên cái không dùng mữa của người này lại là cái cần thiết của người khác. Ý thức tiết kiệm, tính nhân văn trong việc cho tặng và sử dụng đồ cũ rất lớn. Kéo dài vòng đời của 1 vật sẽ giảm bao nhân lực, vật chất, năng lượng ….cho xã hội. Người ta quan niệm, khi có người trân trọng sử dụng 1 vật hộ người ta thì vật đó lại có thêm 1 đời sống mới, họ vui mừng vì vật đó lại được vào 1 gia đình tốt.

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Bà con lao động rất cần đồ như này cụ ạ.
Có tiền ra trung tâm thương mại mua đồ thì đơn giản rồi Mợ nhỉ ! Nhà Cháu có lẽ sẽ viết 1 bài ngay trong Thớt này nói về đồ cũ ở Toronto. Là người muốn đi vào muôn mặt của xã hội nơi mình đặt chân đến, nhà Cháu cũng có tìm hiểu về ngóc ngach của vấn đề này, nhiều cái thú vị lắm ạ !
Vừa tuần trước ơ Toronto Premium Outlets đây, cả Gu sì, Bắp rang bơ…..1 loat nhãn hiệu giảm giá, xếp hàng dài thườn thượt !

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có tiền ra trung tâm thương mại mua đồ thì đơn giản rồi Mợ nhỉ ! Nhà Cháu có lẽ sẽ viết 1 bài ngay trong Thớt này nói về đồ cũ ở Toronto. Là người muốn đi vào muôn mặt của xã hội nơi mình đặt chân đến, nhà Cháu cũng có tìm hiểu về ngóc ngach của vấn đề này, nhiều cái thú vị lắm ạ !
Vừa tuần trước ơ Toronto Premium Outlets đây, cả Gu sì, Bắp rang bơ…..1 loat nhãn hiệu giảm giá, xếp hàng dài thườn thượt !
Nhiều người ở VN không biết ở các nước phương Tây vẫn có chợ đồ cũ hoặc khu vực cho tặng đồ miễn phí cụ ạ.

80Bê

Xe buýt
Gửi cho nhóm làm từ thiện, em thấy vẫn nhiều nhóm vẫn quyên góp đồ cũ để lên vùng cao làm từ thiện.
Trên đây ko có cụ nào nhận món này để từ thiện nhỉ. Trên face thấy nói nhiều ng xin cho từ thiện xong bán hoặc làm giẻ lau cũng thấy ko hay.

bau67

Xe container
Nhiều người ở VN không biết ở các nước phương Tây vẫn có chợ đồ cũ hoặc khu vực cho tặng đồ miễn phí cụ ạ.
Nhà Cháu thỉnh thoảng ra mấy cửa hàng do người Ấn làm chủ, toàn hàng Amazon bị “bom hàng”, lục lọi hay phết ạ ! Nhiều cái phải hỏi mới biết nó là cái gì. Hôm đầu tiên trong tuần hàng về giá sẽ cao nhất. Cứ sau mỗi hôm lại giảm nhiều. Đến ngày thứ 6 là rẻ nhất, đổ đồng 1 đồng 1 cái, có hôm còn mua 1 tặng 1. Toàn hàng mới tinh, nguyên hộp. Vừa hôm rồi nhà Cháu nhặt được mấy cái linh tinh, có cái kính lão 2+, đúng số nhà Cháu dùng, hàng cực tốt mà chưa đến 10 000vnd. :)
0

Chỉnh sửa cuối:

Layloi

Xe tăng
Cháu vẫn nhặt về cho các bạn ở xa về trọ ở quê. Toàn các bạn ở vùng cao thuê trọ làm kcn, chả biết thực tâm không chứ thấy cho các bạn vẫn quý và vẫn sử dụng.

wildness

Xe điện
Trên đây ko có cụ nào nhận món này để từ thiện nhỉ. Trên face thấy nói nhiều ng xin cho từ thiện xong bán hoặc làm giẻ lau cũng thấy ko hay.
Cụ thiếu niềm tin vào cs vậy? em biết một nhóm chuyên đi làm từ thiện. họ hay đi lên vùng cao phát quà và đồ dùng. họ nấu cơm phát miễn phí tại viện K. tuần nào họ cũng tổ chức đi hát rong xin tiền mọi người để đi làm từ thiện. (cái này cụ cần có thể đi theo họ xem có đúng không).
lúc đi xin tiền họ cũng gặp nhiều người kiểu như cụ, nghi nghờ thiếu thiện cảm. họ bảo kệ mọi người thôi, việc họ thích nên họ vẫn vui vẻ làm..

80Bê

Xe buýt
Cụ thiếu niềm tin vào cs vậy? em biết một nhóm chuyên đi làm từ thiện. họ hay đi lên vùng cao phát quà và đồ dùng. họ nấu cơm phát miễn phí tại viện K. tuần nào họ cũng tổ chức đi hát rong xin tiền mọi người để đi làm từ thiện. (cái này cụ cần có thể đi theo họ xem có đúng không).
lúc đi xin tiền họ cũng gặp nhiều người kiểu như cụ, nghi nghờ thiếu thiện cảm. họ bảo kệ mọi người thôi, việc họ thích nên họ vẫn vui vẻ làm..
Cụ quy chụp vớ vẩn. Em nói trên face có ng đi xin làm từ thiện xong đi bán, nên nếu nhóm nào mình biết thì cho nó ko lăn tăn. Như cụ biết nhóm mà cụ nói ấy, còn ng trên mạng cụ ko biết cụ có tin tưởng ko.