Đồ chơi gì cho Grand Vitara

Vanlang

Xe buýt
Tiếng lục cục thì em chịu cụ ạ, ở gara họ có tai nghe như bác sỹ kiểm tra mới ra được. Em thấy GV nguyên bản đoạn này khá chắc, có chăng kêu è è là do dây điện tì vào vách nhựa. Mà, cụ có độ đẽo gì đài đóm không.
Cửa gió chỉ phát ra tiếng cục cục nhỏ khi chuyển chế độ thổi gió

CSLT30P

Xe buýt
E hỏi kinh nghiệm các cụ chút ạ
Xe e khi khởi động hoặc đang đi dừng lại mà chưa chuyển về số N thì thấy tiếng kêu rè rè của đồ nhựa trên taplo và cánh cửa ghế lái. Các cụ có biết chỗ nào xử lý dứt điểm vụ tiếng kêu này ko ạ, ngày nào cũng nghe thấy tức quá. E cảm ơn
Bác để ý xem khi chuyển về N, vòng tua máy xuống thấp nhiều ko... (Vạch thứ mấy?, 200rpm/1vach)...

Vanlang

Xe buýt
Rung rung mạnh, là dấu hiệu kim phun nghẹt hoặc lỗ gió chế độ garenti bẩn khiến vòng tua hơi thấp.
Nếu thấp hẳn thì không rung nhưng đạp ga trở lại hơi nhanh là xe giật mạnh rồi mới lăn bánh. Đó là do quá bẩn, vòng tua thấp không đủ cho hộp số AT làm việc, khi tăng ga đủ vòng nó hoạt động trở lại khiến xe bị giựt

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Rung rung mạnh, là dấu hiệu kim phun nghẹt hoặc lỗ gió chế độ garenti bẩn khiến vòng tua hơi thấp.
Nếu thấp hẳn thì không rung nhưng đạp ga trở lại hơi nhanh là xe giật mạnh rồi mới lăn bánh. Đó là do quá bẩn, vòng tua thấp không đủ cho hộp số AT làm việc, khi tăng ga đủ vòng nó hoạt động trở lại khiến xe bị giựt
Cụ nói e mới để ý, đúng là theo cảm nhận của e là xe hơi bị rung khi để galanti và bị giựt khi đạp ga.

DODuySon

Xe tăng
Cụ nói e mới để ý, đúng là theo cảm nhận của e là xe hơi bị rung khi để galanti và bị giựt khi đạp ga.
Cái đó thì bác lên mang ra hãng kiểm tra, xe em cũng bị giựt khi vào ga vậy nhưng thủ pham lại là bạc càng chữ A, còn để grantin rung thì do hệ thống đốt, thay bugi và hiệu chỉnh , vệ sinh họng hút ....thì hết.

Chỉnh sửa cuối:

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cái đó thì bác lên mang ra hãng kiểm tra, xe em cũng bị giựt khi vào ga vậy nhưng thủ pham lại là bạc càng chữ A, còn để grantin rung thì do hệ thống đốt, thay bugi và hiệu chỉnh , vệ sinh họng hút ....thì hết.
Vâng e tham khảo các cụ trên này xong rồi vào hãng làm một thể.. cái dòng này nhiều khi thợ hãng cũng ko biết hết bởi vì số lượng xe ko nhiều, ít được va vấp..

Vanlang

Xe buýt
Xe cụ chạy lâu chưa? Cụ mua lọ súc kim phun, hệ thống nhiên liệu loại đổ vào bình xăng thử xem. Chạy hết 1 bình xăng mà chưa giảm thì mới vào hãng.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Xe cụ chạy lâu chưa? Cụ mua lọ súc kim phun, hệ thống nhiên liệu loại đổ vào bình xăng thử xem. Chạy hết 1 bình xăng mà chưa giảm thì mới vào hãng.
Cảm ơn bác nhiều. Xe e mới lấy lại của cụ noob, đời 2009. Cụ noob mới thay 4 bugi và bảo dưỡng ở su hoài đức khoảng 2 tháng trước khi để lại cho e tức là lần bão dưỡng gần nhất cách đây khoảng 4 tháng.

DODuySon

Xe tăng
@ cụ văn lang: Mua lọ súc rửa kim phun thì nên mua loại nào ạ? Tks
Theo em biết thì nên súc rửa kim phun một cách thực sự, tháo ra xúc rửa chứ xúc bằng dung duych k có tác dụng đâu.

Vanlang

Xe buýt
@ cụ văn lang: Mua lọ súc rửa kim phun thì nên mua loại nào ạ? Tks
Có nhiều loại cụ ạ, abro, sonax, moly... Em hay đổ ARBO cũng ổn.

Theo em biết thì nên súc rửa kim phun một cách thực sự, tháo ra xúc rửa chứ xúc bằng dung duych k có tác dụng đâu.
Xe mới, không lỗi lầm, em vào gara Su họ khuyên không nên tháo kim phun cụ ạ. Việc tháo ra vệ sinh không đúng cách, lắp kim phun không chuẩn, máy hoạt động sẽ không tốt vì nhiều nơi không có thiết bị đo kiểm, chế cháo điện đóm để kim phun hoạt thì động hơi ghê răng. Hơn nữa, lỗ kim phun tương đối nhỏ cũng phải dùng dung dịch chuyên dụng xịt mới sạch được, tránh dùng xịt hơi áp lực cao, chọc sợi cáp vào. Dùng dung dịch cắm là ngon rồi cụ ạ.

Mazda3301086

Xe buýt
E hỏi kinh nghiệm các cụ chút ạ
Xe e khi khởi động hoặc đang đi dừng lại mà chưa chuyển về số N thì thấy tiếng kêu rè rè của đồ nhựa trên taplo và cánh cửa ghế lái. Các cụ có biết chỗ nào xử lý dứt điểm vụ tiếng kêu này ko ạ, ngày nào cũng nghe thấy tức quá. E cảm ơn
em cũng đang bị lọc cọc khi vào xóc chỗ cửa gió điều hòa bên phụ đây, tìm mãi chưa phát hiện ra chỗ kêu tức that.......