Đồ chơi cho Ford Fiesta

digger

Xe tăng
Như lúc sáng em nói, hôm trước em tự độ LED đèn chân và LED đèn trần
LED trần 28 bóng, LED chân ghế trước mỗi bên 12 bóng, LED chân ghế sau mỗi bên 8 bóng
Tổng cộng 68 bóng LED, mỗi bóng LED công suất khoảng 0,1W (vì mua ở chợ nên không có thông số chính xác, nhưng loại này công suất cỡ từ 0,05W đến 0,1W)
Như vậy 68 bóng tiêu thụ khoảng 6W. Các bóng em đấu theo cụm nối tiếp mỗi cụm 4 bóng để lấy điện áp cho mỗi bóng là 12V/4=3V.
Em tháo cái bóng đèn trần 6W ra, dùng luôn nguồn này là vừa hin, không sợ quá tải mà cũng không non tải. Kéo dây từ trần xuống chân ghế là xong.

Em chụp bằng điện thoại cùi nên chất lượng hình ảnh không cao lắm

Đèn trần 28 LED, sáng trắng luôn, nhưng lại không chói mà dịu, ánh sáng đều, để sáng lâu sờ không thấy nóng ở phần vỏ nhựa.

Nội thất đơn giản dưới ánh sáng đèn trần

Đèn chân ghế trước bên phụ 12 LED (lắp dưới cốp)

Đèn chân ghế sau bên phụ 8 LED (lắp dưới gầm ghế trước)

Đèn chân 2 ghế sau

Đồ đạc của em thế này:
Máng đèn em dùng ống luồn dây điện vuông loại nhỏ nhất, đục lỗ nhét cái LED xuống. Trước khi nhét LED em dán giấy đề can bạc để phản quang cho nó sáng

Chỉnh sửa cuối:

lavoiture

Xe tải
Hay phết cụ nhỉ, cả đèn led dưới sàn. Nhà em có trẻ con nhiều lúc đồ chơi vứt lung tung có đèn dễ dàng soi mọi ngóc ngách hơn.

Xe cụ ghế bọc da ở đâu thế ? Mọi người mong gặp cụ để học hỏi kinh nghiệm.

digger

Xe tăng
Hay phết cụ nhỉ, cả đèn led dưới sàn. Nhà em có trẻ con nhiều lúc đồ chơi vứt lung tung có đèn dễ dàng soi mọi ngóc ngách hơn.

Xe cụ ghế bọc da ở đâu thế ? Mọi người mong gặp cụ để học hỏi kinh nghiệm.
Hì hì, em làm giề có kinh giề đâu cụ, nghịch chơi í mà ;)).
Ghế da khuyến mại theo xe mà, Ford HN luôn đấy
Tuần này rằm rồi, chắc sang tuần sau gặp chút cụ nhẩy.

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
En thấy cái này hay quá, kết nhìu thứ lắm
Có khi anh em phải tập hợp lại nhu cầu, order một cái, ship cả công ten nơ về lun thui.

Quả hộp tỳ tay này em cũng đang muốn làm cái.
Cụ đừng order vội nhá, tập hợp mấy anh em làm cái nhân thể cho xướng.
Mấy cái hàng ở link RSTYLERACING cụ có thể hỏi qua lão Kingpin 0903260404 (tên Phương),lão ấy đi Thái liên tục và dạo này rất chăm lấy đồ bodykit,lips về.
Thú thực là em theo dõi đồ của Focus từ lâu rồi mà chả thấy nó cập nhật gì mấy,còn Fiesta có bên Thái cũng lâu rồi mà chả thấy đồ độ phong phú gì cả, chả bù cho Honda, Mazda hay Toy bên đó các tạp chí phụ kiện nhiều vô kể.

phamminhdung91

Đi bộ
Bác ơi! Đèn bâc độ đẹp qua', bác cho e xin thêm ít ảnh ghế da và nội thất xe đc ko? E cbi lấy xe, e thấy ghế da của bâc bọc đẹp qua. Thân!

kennyngo

Xe máy
có bác nào biết hộp tỳ tay bán ở đâu k, em đang tìm một cái, em ở sg ợ

DevilHuy

Xe đạp
Fiesta sedan thùng đồ phía sau ko có đèn, cụ nào có chỗ mua đèn cho loại này báo mình với???

Ha Tuan Anh

Xe đạp
e có tí ý quái mún góp vs cụ.thời buổi khó khăn nếu chưa có dk mặc comle thì cụ cứ hôm nay mặc quần,tuần sau mặc áo,tháng sau đi giầy giống e này cụ này.thế r cuối cùng bj e cũng đã sắm dc đủ bộ r đấy.e thấy nt cho đỡ chát cụ ah.chứ fag luôn bộ comle cug tuơng đối vs e đấy cụ ah.còn nếu cụ có dk thì...............cứ thịt lun k tết nó lại gầy mất

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hì hì, em làm giề có kinh giề đâu cụ, nghịch chơi í mà ;)).
Ghế da khuyến mại theo xe mà, Ford HN luôn đấy
Tuần này rằm rồi, chắc sang tuần sau gặp chút cụ nhẩy.
Cụ digger khéo tay quá... nhìn phê như con tê tê
Chơi xe chịu khó mày mò chút thì nhìn cái xe thấy ngày một đáng yêu hơn, mà những tiện ích đó nó phục vụ lại những nhu cầu thiết thực của mình... Nhiều người mua xe như thế nào thì lúc bán nguyên như vậy, khi vào xe mình bảo sao độ đẽo linh tinh vậy không sợ cháy xe ah...? chán chả còn gì để nói...

Chỉnh sửa cuối:

Hapro_kiha

Xe buýt
Hay đẩy nhỉ, mình phải học ngay vụ này mới được.

Đạt Solas

Đi bộ
Em có cái link shop bán mấy cái hay ho cho fiesta như nẹp cửa, thảm sàn, tay nắm, ốp pedal share cho các bác đang đi fiesta: http://shop.ipvnn.com/matec/ford-fiesta/
giá hơi cao, em định rủ các bác hội fiesta nhà mình cùng mua để được giảm giá, có bác nào theo không? Em định mua thêm nẹp viền kính, pedal, ốp Bậc cửa và thanh nẹp cửa hậu.
Bộ nẹp kinh và nẹp cửa hâu bao nhiêu hả bạn?