[Luật] Đố các bác em có vi phạm luật giao thông không ạ?

Matizcoi

Xe cút kít
Hay lại lười xi nhan, nhìn clip này mà đoán được lỗi thì ông thớt cũng biết trêu ngươi phết :))

poiuy

Xe ba gác
Em nhớ là chỗ này có 5-6 làn gì đấy và làn cụ thớt đi trên biển báo cho phép cả thẳng và rẽ trái. Vạch dưới đất ko đồng bộ nên cụ thớt ko lỗi.

huynguyen1102

Xe máy
em đoán cụ đi trên 2 phần làn đường nên bị gọi lại nói chuyện đôi chút :-?

taductoan

Xe điện
Em nhớ là chỗ này có 5-6 làn gì đấy và làn cụ thớt đi trên biển báo cho phép cả thẳng và rẽ trái. Vạch dưới đất ko đồng bộ nên cụ thớt ko lỗi.
Chỗ này có nhiều làn nhưng chưa có biển phân làn cụ à.

Trục

Xe ba gác
Thế mà em không xin được biên bản đấy.
Thường thì ca của cụ sẽ hướng về việc đi sai biển báo, vạch kẻ đường.
Biển báo thì có
Vạch kẻ đường thì em ít khi rẽ, nên em chả rõ. ;))
Rốt cuộc là hugo tố láo là cụ đi sai làn phạt xx triệu và thu bằng 2 tháng, xong cụ mới tăng xông.
Cụ lằng nhằng xin biên bản theo lỗi csgt đã Tố, làm cho xx không bắt được xe khác, nên cho cụ đi phỏng?

poiuy

Xe ba gác
Chỗ này có nhiều làn nhưng chưa có biển phân làn cụ à.
Không phải biển phân làn mà là biển chỉ hướng (mũi tên). Phía Nguyễn Xiển thì 100% là có. Còn Nguyễn Trãi thì ko nhớ có hay không.

taductoan

Xe điện
Chắc trông cụ cũng đàng hoàng, nhẹ nhàng lại nói kheo khéo chút thì đúng combo nghiêm chỉnh, là xxx cho đi thôi. Lỗi cụ cũng chả nghiêm trọng gì
Em bảo lập biên bản không lập cứ bảo lỗi này nhẹ anh xin em một câu em cho đi em nói là không xin thế là cứ đưa giấy tờ cho em đuổi đi với lý do ra hướng dẫn giao thông không có thời gian viết biên bản lão à.

taductoan

Xe điện
Thế nhưng theo quy định thì vạch kẻ đường có thể dùng độc lập không cần biển ?
Em chưa đọc được cái quy định đó. Giả sử tắc đường mà cụ đi vào đường lạ cụ có nhìn thấy mấy cái mũi tên dưới đường không?

taductoan

Xe điện
Thường thì ca của cụ sẽ hướng về việc đi sai biển báo, vạch kẻ đường.
Biển báo thì có
Vạch kẻ đường thì em ít khi rẽ, nên em chả rõ. ;))
Rốt cuộc là hugo tố láo là cụ đi sai làn phạt xx triệu và thu bằng 2 tháng, xong cụ mới tăng xông.
Cụ lằng nhằng xin biên bản theo lỗi csgt đã Tố, làm cho xx không bắt được xe khác, nên cho cụ đi phỏng?
Giải thích em là bị giữ giấy phép phải qua tết mới lấy được rồi là phạt mất tận 300k rồi là mất thời gian dụ em xin một câu rồi cho đi. Em không xin thì đuổi em đi vì bận phân luồng không có thời gian viết biên bản =))=))=))

taductoan

Xe điện
Không phải biển phân làn mà là biển chỉ hướng (mũi tên). Phía Nguyễn Xiển thì 100% là có. Còn Nguyễn Trãi thì ko nhớ có hay không.
Đúng rồi phía kia có và xxx vợt nhiều xe biển tỉnh lắm. Nhưng biển đó khuất cây sấu cực kỳ khó nhìn vì vậy cũng có lý do lão à.

vtthang

Xe tải
Đúng là có ở dưới đường là chỉ được đi thẳng mà cụ. Thế mà em không sai mới chết chứ.
Cụ ở trên làn đường có chỉ dẫn hướng phải theo nhưng cụ không theo mà cụ rẽ theo hướng khác thì theo luật cụ có sai chứ nhỉ. Cái lỗi mà nhà cháu biết là lỗi không tuân theo biển báo vạch chỉ đường
(Lỗi này 200 - 400K với ô tô và thu bằng trong trường hợp gây tai nạn) và giờ đó đang là giờ cao điểm cộng thêm mức lỗi cũng nhẹ thì lý do bận việc điều tiết giao thông để không lập biên bản cũng có thể hiểu được
Cụ có thể giải thích lý do vì sao cụ khẳng định là cụ không sai trong trường hợp này để nhà cháu được mở mang đầu óc với ạ
Cảm ơn cụ