Thảo luận Độ bền xe mazda

Fantomu82

Xe buýt
Phủ Ceramic chắc chắn sẽ giữ đc sơn đẹp hơn rồi, mà em sợ những lúc bị xây xước sẽ khó xử lý hơn sơn thường.
Linh kiện mazda nhập Thái chắc ngon hơn chứ cụ? Vì Thái có nhiều công nghiệp phụ trợ nội địa luôn, ko phải nhập chị Na như TH :))
Đúng thế. Linh kiện nhập ở Thái.......................Nguyên về mà

Tigerforce

Xe điện
Mazda3 đời này em ko biết, xe em Mazda3 đời đầu tiên 2004 gần 15 năm rồi, không hỏng gì cả chỉ thay phần gầm gồm giảm xóc, bát bèo, các loại rotuyn, thành giằng chỉ I, đóng lại cao su càng A, đến dầu hộp số em còn chưa thấy, bạn em vít lên 160 vẫn ngon, hôm rồi làm 1 mạch 500km từ HN vào đồng hới vẫn vô tư.

divino

Xe tải
Phần nhựa cụ xem lại xem có tháo ra lắp vào làm j ko, em thấy ko ai kêu cái đó, mà chắc cũng dễ xử lý thôi.
Sơn thì chịu vậy thôi, muốn đẹp làm lớp Ceramic :))
Phần nhựa nhiều người kêu cụ ah, phần Sơn thì biết vậy thôi, nhà cháu có chơi cũng đánh bóng sơn thôi, không chơi Ceramic :D

nhantuong

Xe đạp
Xe mình đi 3 năm rồi. Mình thấy mọi thứ vẫn ko xuống cấp gì cả, xe vẫn chắc, ko có tiếng kêu gì ở phần nhựa. Xe mình sơn đen có phủ 1 lớp thuỷ tinh từ hãng nên bây giờ để cạnh bất cứ xe màu đen nào nó vẫn nổi bật. 6 tháng vào bảo dưỡng lớp phủ 1 lần hêt mấy trăm. Cũng chưa dính cá hay lỗi gương. Hôm trc ông anh mua Tucson máy dầu mình có đi thử mình thấy là dàn nhựa của tuc ko ngon, xe nó nặng đầm chắc hơn m3 nhưng vào chỗ xóc giật liên tục là thấy nhựa kêu, xe nó toàn nhựa cứng mà. Máy dầu tăng áp rất khoẻ, bốc. Nhung mà ồn, lúc nào cũng có tiếng động cơ dầu ù ù, nội thất xấu, nhìn quả đồng hồ hiển thị như xe đời cổ, chán, ông anh mê mẩn tucson dầu mua xong lại chán muốn đổi mec. Cơ quan mới có bác mua mazda 2 nhập Thái mình thấy ko khác gì xe Trường Hải từ vận hành cho đến việc lắp ráp, vỏ vẫn thế ko dày hơn xe trong nc tí nào, chắc theo tiêu chuẩn hãng rồi ngoại trừ option ngon hơn tí. Nước sơn xe nhập Thái màu khác với xe TH, nó tươi và bóng bẩy hơn. Cái này là do cấu hình lắp ráp thôi. Trg Hải mới ra thêm 3 màu sơm mới nhìn quá lung linh rồi. Còn sơn tôt hay ko thì vài năm sẽ xuống màu. Mà mazda thì chưa có chuyện bạc màu từ khi ra mắt đến giờ. Sơn Nhật thì khỏi nói là tốt thê nào.
đúng rồi bác , e tính lấy xe màu trắng , màu sơn mới 25D1 , nghe nói sơn qua nhà máy mới nên tăng thêm 4tr và ghế chỉnh điện thêm 10tr . Mà lúc lên xuống kính có vẻ em nó làm 1 cái "sực" khá mạnh , nguyên cái miếng cao su cứng cũng lung lay theo

xeganmay

Xe máy
ngày nó ra dáng mới , thấy chạy ngoài đường nhìn lung linh , trước tiên thì em thấy ồn , ngồi thấy thấp thấp

trong_hang2007

Xe buýt
Phủ Ceramic chắc chắn sẽ giữ đc sơn đẹp hơn rồi, mà em sợ những lúc bị xây xước sẽ khó xử lý hơn sơn thường.
Linh kiện mazda nhập Thái chắc ngon hơn chứ cụ? Vì Thái có nhiều công nghiệp phụ trợ nội địa luôn, ko phải nhập chị Na như TH :))
Cụ có biết những gì TH nhập của chị na ko? Hoặc có linh kiện nào nhập của chị na bị lỗi trên dòng mazda TH ko? Đồ thái thì ít hơn honda nhưng linh kiện nhập Nhật thì sẽ nhiều hơn đó. Nhìn vào ngay đan lốp tại sao lại Brigestone made in Japan? Điều đó cho thấy lắp đồ gì là do Mazda chứ ko phải do TH.

Thành Civic

Xe buýt
Cụ có biết những gì TH nhập của chị na ko? Hoặc có linh kiện nào nhập của chị na bị lỗi trên dòng mazda TH ko? Đồ thái thì ít hơn honda nhưng linh kiện nhập Nhật thì sẽ nhiều hơn đó. Nhìn vào ngay đan lốp tại sao lại Brigestone made in Japan? Điều đó cho thấy lắp đồ gì là do Mazda chứ ko phải do TH.
Em thì chỉ thấy quả đùm phanh China thôi, chưa mần mò nhiều. Nhưng thấy nhiều cụ thợ có, chơi xe có khẳng định mazda nhiều đồ tàu, thậm chí nhiều hơn cả Kia.
Em đang đi mazda 3 và em lập Topic để hỏi các cụ đã đi nhiều hoặc biết nhiều xem mazda có những đồ j của Tàu mà.

trong_hang2007

Xe buýt
Chắc mọi người tháo lắp rồi độ đồ làm nó kêu. Cơ quan mình có thấy xe nào kêu đồ nhựa đâu. Trc mình để cái kính nhựa trên đầu nó kêu mà cứ tưởng nó kêu bên ghế phụ, mà ghế phụ thì ko thể kêu đc. Mãi mới phát hiện ra cái kính nhựa kêu cạch cạch. Xe morning của ông e, mua cùng giờ kêu lắm, nó kêu cái kiểu toàn bộ phần nhựa nó bị co ngót ko khít ấy. Còn cái kiểu kêu lạch cạch ở 1 vị trí nào đó thì do bị va chạm thứ gì đó thôi, tìm kỹ là xử lý đc. Xe mà nhiều nhựa cứng kiểu gì thời gian lâu sẽ phành phành.

trong_hang2007

Xe buýt
Em thì chỉ thấy quả đùm phanh China thôi, chưa mần mò nhiều. Nhưng thấy nhiều cụ thợ có, chơi xe có khẳng định mazda nhiều đồ tàu, thậm chí nhiều hơn cả Kia.
Em đang đi mazda 3 và em lập Topic để hỏi các cụ đã đi nhiều hoặc biết nhiều xem mazda có những đồ j của Tàu mà.
Quả phanh thì đúng là china nhưng lôgo nổi mazda trên cái cục sắt đó nên nó đồ hãng xịn. Bạn cứ mở nắp capo lên, những gì quan trọng trong đó hết hầu hết đều japan. Phần điện thì Việt Nam. Điện là Vn lắp ráp nhưng dây dẫn, băng keo, linh kiện của Nhật hết. Còn lại cái cụm màn hình thì mình ko biết ở dâu nhưng nó cũng chất hơn đồ xe Hàn thậm chí là xe Nhật khác. Camera lùi còn nét, sáng, góc rộng hơn mấy con xe sanh ấy.

lapin

Xe container
Mazda thời trước nhập Đài thì cũng được, chứ mấy bản bây h Trường Hải lắp ráp thì còn xem xét. Chất lượng chưa thể ngang Toy, Honda được đâu! Thằng em tôi đã dính con M6 bị bạc màu sơn rồi đấy, trước từng cãi nhau ỏm tỏi ở MD Nguyễn Trãi một dạo, sau chán quá bán rẻ!
À còn con CX5 do TH lắp ráp nữa, chạy tầm 90-100 là phần nhựa nó kêu vui tai lắm!=))
Cụ là hay đánh trống lắm, đang nói chuyện bền nhảy sang chuyện vui tai:))
Mà Mazda nhập Đài "cũng được", còn Toyota nhập Đài mất tăm là sao hở cụ? :))

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ là hay đánh trống lắm, đang nói chuyện bền nhảy sang chuyện vui tai:))
Mà Mazda nhập Đài "cũng được", còn Toyota nhập Đài mất tăm là sao hở cụ? :))
Cũng được, không có nghĩa đã suất sắc! Ý nói Mazda Đài nước sơn nó ngon hơn Trường Hải thôi. Toy nhập Đài nó cũng chả kém Mazda Đài đâu.
Có điều Mazda từ hồi Trường Hải lắp ráp, thì chất lượng đồng sơn không thể đẹp được như xe nhập, và kém hẳn luôn so với Toy của anh Tạch!
Dân nó cũng không ngu lắm khi Camry chênh hơn M6 cả 2-300 triệu, cùng hạng D mà họ vẫn mua Cam!
Mà ông này là sâu của TH hay sao mà hay gặp nhể, từ đận vào thớt Optima hạng D đại hạ giá ngang hạng C vẫn éo bán được!:))

lapin

Xe container
Cũng được, không có nghĩa đã suất sắc! Ý nói Mazda Đài nước sơn nó ngon hơn Trường Hải thôi. Toy nhập Đài nó cũng chả kém Mazda Đài đâu.
Có điều Mazda từ hồi Trường Hải lắp ráp, thì chất lượng đồng sơn không thể đẹp được như xe nhập, và kém hẳn luôn so với Toy của anh Tạch!
Dân nó cũng không ngu lắm khi Camry chênh hơn M6 cả 2-300 triệu, cùng hạng D mà họ vẫn mua Cam!
Mà ông này là sâu của TH hay sao mà hay gặp nhể, từ đận vào thớt Optima hạng D đại hạ giá ngang hạng C vẫn éo bán được!:))
THACO trả em 5 triệu/tháng để làm thêm giờ buổi tối thôi, cụ không cần ghen tị đâu:D
Dân họ mua Mazda 6 thay cho Camry 2.5G mà cụ:))

Rockport Avior

Xe tăng
THACO trả em 5 triệu/tháng để làm thêm giờ buổi tối thôi, cụ không cần ghen tị đâu:D
Tôi không thần thánh hãng Toy. Nhưng chỉ những thằng ngu mới đi mua M6 Trường Hải thay cho mua Cam nội!

Rockport Avior

Xe tăng
Mà thu nhập 5 triệu thì thôi, nhận thức nó cũng hạn chế theo mức thu nhập!

divino

Xe tải
Nhà cháu mua xe cũng phân vân, nhưng toy quá bảo thủ quá và honda thì quay tiền khách hàng nên nhà cháu chào thân ái. Mua xe giờ để trải nghiệm công nghệ nữa cụ ah, bền thì chắc 10 năm cụ đã đổi xe khác. Mà của bền tại người nữa cụ

Rockport Avior

Xe tăng
Nhà cháu mua xe cũng phân vân, nhưng toy quá bảo thủ quá và honda thì quay tiền khách hàng nên nhà cháu chào thân ái. Mua xe giờ để trải nghiệm công nghệ nữa cụ ah, bền thì chắc 10 năm cụ đã đổi xe khác. Mà của bền tại người nữa cụ
So với M6 thì Camry nó cũng chả thiếu gì option. Ghét nhất cái thằng M6 vài tháng sau trông đã xuống mã te tua, không bền dáng như Cam, nước sơn vôi bột!
Chứ mấy ông chịu đi một cái xe đến 10 năm!

lapin

Xe container
Mà thu nhập 5 triệu thì thôi, nhận thức nó cũng hạn chế theo mức thu nhập!
Lức 18h00 chiều nay (28/12/2018) tại ngã tư Liễu Giai - Đào Tấn, một ông lái Camry va đổ xe ga một chị mà vẫn nhấn ga đi tiếp. CSGT ra hiệu dừng để khỏi đẩy xe ga lê ra. Thằng cha đấy không buồn xuống xe, hạ mỗi cửa kính để xem chị kia ngã thế nào.

divino

Xe tải
So với M6 thì Camry nó cũng chả thiếu gì option. Ghét nhất cái thằng M6 vài tháng sau trông đã xuống mã te tua, không bền dáng như Cam, nước sơn vôi bột!
Chứ mấy ông chịu đi một cái xe đến 10 năm!
sơn thì nhà cháu công nhận, nhưng xe đi vài tháng xuống mã chắc cụ đó lái theo kiêu chạy công nông.

lapin

Xe container
sơn thì nhà cháu công nhận, nhưng xe đi vài tháng xuống mã chắc cụ đó lái theo kiêu chạy công nông.
Cụ muốn nước sơn như của xe Toyota thì vác vào đại lý của họ, 30 triệu sơn nhòe:))