độ bền của xe nissan

otohagiang

Xe container
Nissan so với Hyundai thì thế nào hả bác?
bác thích so khoản nào ạ? Bền? Khỏe? Êm ái? OPTION? Cảm giác lái? Hồi em mua SONATA là mới lái CAM, chưa thử TEANA và giá SONATA cũng hẹt rẻ, tuy nhiên cái xe mang lại cho em những cái ngoài mong muốn, còn PATROL chỉ có LAND là đối thủ mà như em đã nói là PATROL dư sức đập chết LAND nên cái này khỏi phải bàn nhiều, HYUNDAI chưa có cái nào xứng tầm với PATROL đâu ạ? Còn xe tải, NISSAN bền và tiết kiệm còn HYUNDAI thì khỏe vô đối, 1-9 1-10, em thích cả đôi

raklei

Xe điện
các cụ toàn tự sướng nặng,
nếu so xe nhật với nhau chắc ko chênh nhiều đâu, có chăng còn có thể nói honda với toy nó bền hơn nissan ấy chứ.
máy bền thì thực ra thằng nào cũng bền cả, chạy có thể 10-20 năm ko trục trặc gì.
tiết kiệm thì cũng na ná nhau, cùng dung tích máy ko ông nào dám khẳng định nissan tiết kiệm hơn
đấy là e nói trên cơ sở e là người đi xe nissan đấy, nếu e đi honda với toy chắc còn chê nó nhiều

otohagiang

Xe container
các cụ toàn tự sướng nặng,
nếu so xe nhật với nhau chắc ko chênh nhiều đâu, có chăng còn có thể nói honda với toy nó bền hơn nissan ấy chứ.
máy bền thì thực ra thằng nào cũng bền cả, chạy có thể 10-20 năm ko trục trặc gì.
tiết kiệm thì cũng na ná nhau, cùng dung tích máy ko ông nào dám khẳng định nissan tiết kiệm hơn
đấy là e nói trên cơ sở e là người đi xe nissan đấy, nếu e đi honda với toy chắc còn chê nó nhiều
cụ đã đi những xe nào mà dám kêu HON với TOY nó bền hơn, nếu bảo bền hơn HYUNDAI thì chắc chắn chứ NISSAN bền hơn, có điều cũng chẳng hơn được nhiều lắm vì truyền thống xe Nhật là bền, chênh lệch có thể ít nhưng không thể nói là TOY bền hơn được. NISSAN luôn đứng trùm sò dòng xe Nhật, trừ dòng hạng sang ra đấy nhé, còn cụ em không nhầm là cụ đi TOY, và cũng hay vào chê Hàn Xẻng thì phải. NISSAN bền là cái chắc chắn, và ở đây em chưa thấy ai tự sướng cả

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
cụ đã đi những xe nào mà dám kêu HON với TOY nó bền hơn, nếu bảo bền hơn HYUNDAI thì chắc chắn chứ NISSAN bền hơn, có điều cũng chẳng hơn được nhiều lắm vì truyền thống xe Nhật là bền, chênh lệch có thể ít nhưng không thể nói là TOY bền hơn được. NISSAN luôn đứng trùm sò dòng xe Nhật, trừ dòng hạng sang ra đấy nhé, còn cụ em không nhầm là cụ đi TOY, và cũng hay vào chê Hàn Xẻng thì phải. NISSAN bền là cái chắc chắn, và ở đây em chưa thấy ai tự sướng cả
e đi xe gì trong phần cụ quote lại e có viết rồi, thế mà vẫn mất công đóan lăng nhăng.
cụ đúng là đặc trưng của fan hàng xẻng, đọc thì chả đọc ( hay đọc ko hiểu đc câu tiếng việt đơn giản) nhưng chém thì phần phật.
nói thật tranh luận kiểu hàng xẻng đấy chán lắm.

vua_luoi

Xe điện
Nhà cháu cũng đi Nis, nhưng mà chuyển sang đi Cam của vợ cũng thấy sướng sướng hơn, thế mà sau mấy hôm quay về Tean lại thấy Teana hình như đi thích hơn. Chả hiểu sao nên cháu cho là ngang nhau :))

otohagiang

Xe container
e đi xe gì trong phần cụ quote lại e có viết rồi, thế mà vẫn mất công đóan lăng nhăng.
cụ đúng là đặc trưng của fan hàng xẻng, đọc thì chả đọc ( hay đọc ko hiểu đc câu tiếng việt đơn giản) nhưng chém thì phần phật.
nói thật tranh luận kiểu hàng xẻng đấy chán lắm.
em không nghĩ người đi NISSAN lại thích đi chê xe Hàn và luôn cho là TOY tốt nhất nên mới đoán thế, em chưa thấy bác nào đi NIS đi chê HYUNDAI như cụ, em là fan Hàn thì sao nào, có ai cấm em tranh luận à, nếu sai thì cụ bảo lại chứ việc gì phải nhảy dựng lên như thế. Em chưa thấy ai đang đi NIS khen TOY bền hơn, đó không phải tự sướng mà là sự thật, em không phải đứa mù tịt về xe cũng chẳng phải chuyên gia giỏi, chỉ biết gì nói đấy thôi ạ. Còn tranh luận kiểu Hàn là như thế nào ạ, chắc không hay đi chê bai như các bác phải không?

hieu_vu

Xe đạp
độ bền cũng như nhau nhưng nissan cao cấp hơn cụ ạ. nissan đi phê lắm :D

raklei

Xe điện
em không nghĩ người đi NISSAN lại thích đi chê xe Hàn và luôn cho là TOY tốt nhất nên mới đoán thế, em chưa thấy bác nào đi NIS đi chê HYUNDAI như cụ, em là fan Hàn thì sao nào, có ai cấm em tranh luận à, nếu sai thì cụ bảo lại chứ việc gì phải nhảy dựng lên như thế. Em chưa thấy ai đang đi NIS khen TOY bền hơn, đó không phải tự sướng mà là sự thật, em không phải đứa mù tịt về xe cũng chẳng phải chuyên gia giỏi, chỉ biết gì nói đấy thôi ạ. Còn tranh luận kiểu Hàn là như thế nào ạ, chắc không hay đi chê bai như các bác phải không?
cụ đọc phần e viết chỗ nào e khẳng định toy bền hơn nis.
nói chung e đã bảo rồi mấy thành phần đọc tiếng việt còn ko nên hồn thì ko nên tranh luận về kỹ thuật :))

Isu_zu

Tháo bánh
E có ông bạn mua Nis Sentra 2009, giá 30kusd, xe to rộng như Altis, nhưng e đánh giá nội thất xấu, và máy thì yếu và ko bền, mới 2 năm mà nghe tiếng thấy khác nhiều (ngày nào cũng đi cùng xe khoảng 1km). E thì chưa dùng Nis, nên ko có ý kiến.

Mec ngo

Xe hơi
Cách đây vài tháng em vẫn đi cái xe Nissan Vip 3.0 đời 1992. Em chỉ biết lái, không biết sửa chữa; và nhiều khi em để gara cả tháng mới đi thế mà lên đề phát nổ ngay, máy vẫn cực êm và xe chưa bao giờ phải sửa chữa máy móc. Chỉ có điều vì xe cũ em không giám đi xuyên Việt chỉ đi xa nhất khoảng 400 km.
Xe đi vẫn rất êm, cách âm rất tốt, đi tốc độ cao 120 km/h thấy ồn tiếng gió thôi - chắc tại ngày xưa thiết kế khí động học chưa cao. Em đi cam 2.4 liên doanh mua mới năm 2009 của thằng em thấy tiếng lốp cực ồn. Em đã bán Nissan VIP nhưng vẫn rất có cảm tình với Nissan, đặc bệt là dòng hạng sang infiniti FX. Vài năm nữa Nissan VN phát triển nhập infiniti và bản thân gom đủ tiền em đổi sang đi FX 35, theo cá nhân em xe này thiết kế đẹp và cá tính.
Kính các bác.

otohagiang

Xe container
cụ đọc phần e viết chỗ nào e khẳng định toy bền hơn nis.
nói chung e đã bảo rồi mấy thành phần đọc tiếng việt còn ko nên hồn thì ko nên tranh luận về kỹ thuật :))
tiêu đề của thớt hỏi về độ bền của nissan, phần cuối cụ ghi nếu cụ đi honda hay toyota thì có lẽ chê nissan, thế thì cụ chê nó kém honda hay toyota ở điểm nào, em nói thật, bản thân cụ viết comment cụ còn chẳng thèm đọc lại cho kỹ còn chê ai, còn kỹ thuật à, những người có hiểu biết về xe thực sự sẽ không đi chê xe hãng khác, như là hyundai đi không sướng bằng toyota hay nissan không bền như toyota đâu, cụ cho đi cãi nhau được chứ kỹ thuật chắc gì hơn được em, nhận xét phải khách quan chứ đừng thấy ai khen xe nào hay hơn toyota là vội nhảy vào chê bai, chẳng cần biết là đúng hay sai, bản thân em cũng phục toyota, phục tinh thần của họ khi vươn từ 1 hãng xe nhỏ bé lên số 1 thế giới, nhưng có 1 sự thật, xe họ chưa hẳn là ngon nhất, nếu ngon nhất thì với giá hiện nay dù hơi đắt nhưng đủ để hyundai, nissan khó mà ngóc đầu lên được. Cụ đừng thấy ai chê là nói ngay là không hiểu biết hay không biết đọc tiếng việt, chả hay ho gì cái đấy đâu

raklei

Xe điện
ở vn các cụ ít thấy thì nghĩ nó cao cấp hơn, cái gì suốt ngày thấy thì lại là bình thường
chứ cao cấp gì hơn đâu, 3 thằng này ngang nhau thôi.

Isu_zu

Tháo bánh
ở vn các cụ ít thấy thì nghĩ nó cao cấp hơn, cái gì suốt ngày thấy thì lại là bình thường
chứ cao cấp gì hơn đâu, 3 thằng này ngang nhau thôi.
Cụ nói đúng, cái gì ít thì thành quý! ngày xưa cơm niêu rau tập tàng ăn phát ớn, giờ thành đặc sản. Toyota vì phổ biến, nên gặp trở ngại lớn là đụng hàng. Cá nhân e cũng ko thích xe Toy ở chỗ ...quá nhiều. Bởi thế những dòng như Swift, Fiat500, Fit... rất hay, mà ko giảm giá hay makerting tốt để tiêu thụ ở VN, chứ nhìn Vios/Yaris nhiều quá cũng...chán!:D

cucho

Xe tăng
Em đã tham gia rồi, nay hứng trí em bổ xung thêm về nissan
- Bền bỉ, cách âm tốt
- Tốn nhiên liệu
- Nội thấy xấu xí (trừ những xe trên 100k ở VN)
- Luôn thiết kế bề ngang hẹp hơn hãng khác cùng loại (chưa hiểu tại sao)

B37

Đi bộ
Em thấy Nissan trông chất và cá tính hơn Toy, không biết có cụ nào đồng ý với em không!
Hơn nữa chắc Nissan khỏe và bền vì thấy các bác quân đội và công an toàn chạy Nissan thôi!

vua_luoi

Xe điện

Mazspeed

Xe container
tiêu đề của thớt hỏi về độ bền của nissan, phần cuối cụ ghi nếu cụ đi honda hay toyota thì có lẽ chê nissan, thế thì cụ chê nó kém honda hay toyota ở điểm nào, em nói thật, bản thân cụ viết comment cụ còn chẳng thèm đọc lại cho kỹ còn chê ai, còn kỹ thuật à, những người có hiểu biết về xe thực sự sẽ không đi chê xe hãng khác, như là hyundai đi không sướng bằng toyota hay nissan không bền như toyota đâu, cụ cho đi cãi nhau được chứ kỹ thuật chắc gì hơn được em, nhận xét phải khách quan chứ đừng thấy ai khen xe nào hay hơn toyota là vội nhảy vào chê bai, chẳng cần biết là đúng hay sai, bản thân em cũng phục toyota, phục tinh thần của họ khi vươn từ 1 hãng xe nhỏ bé lên số 1 thế giới, nhưng có 1 sự thật, xe họ chưa hẳn là ngon nhất, nếu ngon nhất thì với giá hiện nay dù hơi đắt nhưng đủ để hyundai, nissan khó mà ngóc đầu lên được. Cụ đừng thấy ai chê là nói ngay là không hiểu biết hay không biết đọc tiếng việt, chả hay ho gì cái đấy đâu
Cãi hăng nhể. Nissan thì cũng là Nhật lùn, chất lượng so với Toy thì cũng same same thôi. Nghe bác nói Nis đập chết Toy thì không thuyết phục. Mới cách đây vài năm khi Toy lên như diều thì Nis phá sản, bán mình cho Rơ nô. Vậy nếu nó tốt thế, nó bền thế thì sao nó lại chết? Vả lại chưa bao giờ nghe thấy ai nói Nis tiết kiệm hơn Toy cả, bác nói em mới nghe thấy lần đầu. Trong danh sách xe tiết kiệm qua các năm thì toàn thấy Toy chí Nis ít khi xuất hiện lắm. Tuy nhiền cùng là Nhật thì em cho rằng Nis nó cũng rất tốt chứ không phải là không. Nếu cho em chọn thì em sẽ bỏ qua Huyndai để mua Nis.

otohagiang

Xe container
Cãi hăng nhể. Nissan thì cũng là Nhật lùn, chất lượng so với Toy thì cũng same same thôi. Nghe bác nói Nis đập chết Toy thì không thuyết phục. Mới cách đây vài năm khi Toy lên như diều thì Nis phá sản, bán mình cho Rơ nô. Vậy nếu nó tốt thế, nó bền thế thì sao nó lại chết? Vả lại chưa bao giờ nghe thấy ai nói Nis tiết kiệm hơn Toy cả, bác nói em mới nghe thấy lần đầu. Trong danh sách xe tiết kiệm qua các năm thì toàn thấy Toy chí Nis ít khi xuất hiện lắm. Tuy nhiền cùng là Nhật thì em cho rằng Nis nó cũng rất tốt chứ không phải là không. Nếu cho em chọn thì em sẽ bỏ qua Huyndai để mua Nis.
bác có hiểu em nói gì không? Đập là đập về độ sướng chứ em có bảo đập về doanh số đâu, việc toyota lên số 1 ai chả biết, bác nhắc lại làm gì, 1 người anti Hàn như bác thì chả cần nói câu cuối đâu, bác giàu thì bác cứ việc mua thôi, ai bắt bác mua hyundai đâu