[Funland] Djokovic thất bại khi bảo vệ chức vô địch Wimbledon 2023

Nowherelands

Xe buýt
Cái chính là Nole vẫn giữ nguyên cái độ bẩn từ trẻ đến già :))

Còn Fed hồi trẻ và Fed sau này nó khác hẳn nhau ...

Nadal chỉ phát bóng chậm thôi, chứ vẫn lịch sự mà.
Quả giao bóng nào cũng móc đít quệt mũi, chuyên lườm trọng tài và đối thủ đấy thôi.
Nole mà quốc tịch Anh thì lại bố tướng.

xukthal

Xe lăn
Trước đây có Big3 cùng chia sẻ các danh hiệu GS, nhưng trong tương lai gần, nếu Alcaraz không chấn thương thì em nó sẽ thâu tóm mọi danh hiệu và thống trị làng banh nỉ.
em nó dễ Big one thật đấy cụ nhi, 20 tuổi đối đầu với Nole đánh cực kỳ tự tin
Không có đối trọng trong thời gian tới mà còn rất trẻ thì Alz hoàn toàn có thể phá vỡ các kỷ lục của làng banh nỉ.
Khả năng cao là Big 1 mới của hậu Big 3. Xem bán kết cháu nó đánh như đi dạo
Nói bây giờ thì thế thôi chứ dăm năm sau nó lại khác, cc còn nhớ hồi Fed còn trẻ mà Nad và Nô chưa thành đối trọng ko? Đánh đâu thắng đấy còn khủng hơn Alcrz bây giờ nhiều :))
Em đảm bảo bọn trẻ bây giờ nó sẽ tiến nhanh hơn thế hệ Big3 và việc ăn đc 20 GS trở lên như Big3 là vô cùng khó L-)L-)L-)

cod

Xe buýt
ủa thế là a nổi sớm hơn tôi thì a hơn tôi 1 thế hệ à =)) =)) =))
à nole có GS đầu từ 2008 kia chứ ko phải chờ đến 2010, 2011 đâu
Thôi, nói với người méo có lí lẽ như cụ thì bơ đi là tốt nhất.

xukthal

Xe lăn
Nadal tuy hơn Nole 1 tuổi nhưng thực tế lại thuộc thế hệ cũ. Tầm Nadal sau 2012 cũng xuống dần, lúc đó gần như chỉ ôm RG thôi.
Này lại tiêu chuẩn kép rồi :D Sau cụ ko nghĩ Nô nó đen vì mới vào đời đã bị 2 ông kia vùi dập? Và kết quả Nô là người thua chung kết nhiều nhất?
Fed thì già hơn đúng rồi chứ bảo Nad hơn có 1 tuổi lại là thế hệ cũ thì chỉ có là Fan Nad =))

cod

Xe buýt
Này lại tiêu chuẩn kép rồi :D Sau cụ ko nghĩ Nô nó đen vì mới vào đời đã bị 2 ông kia vùi dập? Và kết quả Nô là người thua chung kết nhiều nhất?
Fed thì già hơn đúng rồi chứ bảo Nad hơn có 1 tuổi lại là thế hệ cũ thì chỉ có là Fan Nad =))
Lại thêm 1 người chỉ nhìn vào năm sinh rồi nói :))

Thôi, nói với các cụ thì có phân tích cỡ nào cũng như nước đổ đầu vịt. Em ko tiếp thêm nữa nhé! Miễn quote!

Sắt Vụn

Xe buýt
Chúc mừng Alcaraz, mới 20 đã đứng số 1 thế giới, khả năng sẽ phá nhiều kỷ lục của các huyền thoại đàn anh.
Nole thì lần sau nên dự trữ thêm vài đôi giày chứ hôm qua trượt ngã nhiều quá. Hôm qua em xem hết hiệp 2 đã nghĩ chắc Nole không bảo vệ được chức vô địch (dù trong thâm tâm cũng phần nào mong Nole thắng) rồi.

Pigeon22

Xe đạp
Các cụ xem bóng đá cũng vậy thôi. Hâm mộ đội nào thì đối thủ có đá hay đá đẹp đến mấy cũng ghét. Hôm qua vào giữa set 5, em thấy điểm winner thống kê 2 tay vợt là 164-164. Quá cân bằng cho 1 trận chung kết rồi các cụ ơi. Bóng đá sân nhà sân khách là lợi thế rất lớn. Còn em cảm tưởng Nole đánh sân nào cũng bị khán giả không thích. Quần vợt em thấy Nadal và Nole là 2 tay vợt tâm lý vững nhất, lì lợm đến mức khó tin. Còn cụ nào xem trực tiếp cả 5 set hôm qua thì 2 tay vợt đều tự đánh hỏng nhiều đó. Nhất là Nole nhiều quả tưởng ăn chắc mà đánh hỏng mất gần 5s đứng không tin luôn. Theo em trận chung kết hôm qua là sức trẻ chiến thắng tuổi già.

AnhhoangSu

Xe điện
Thất bại thì không có gì đáng nói vì Alcaraz trẻ khỏe hơn lại đang có phong độ cao. Nhưng cái cách mà Nô lệ thể hiện trên sân: phàn nàn trọng tài, đập vợt trước đàn em đáng tuổi cháu thì không chấp nhận được.
Nô lệ có thể là Goat về số danh hiệu nhưng đối với người hâm mộ Tennis chân chính trên thế giới thì chắc là không
Bỏ từ chân chính đi cụ ơi, nghe ảo tưởng quá!

VuNgoanMuc

Xe điện
Đội fan Na Fed mọc lên đông thế.. hẹn gặp lại ở Mỹ mở rộng nhé :D

Nhưng phải công nhận duy nhất ở Wimbledon khán giả ăn mặc lịch sự thật.

poiuy

Xe ba gác
Nole thì perfect rồi. Cơ mà em vẫn không thể yêu được, vì cái kiểu giao bóng mà đập bóng quá lâu như vậy.
Nhưng mà những quá đập bóng quá lâu thường giao hỏng. Cụ cứ để ý mà xem. Chứng tỏ lúc đó là bất ổn.

xukthal

Xe lăn
Đội fan Na Fed mọc lên đông thế.. hẹn gặp lại ở Mỹ mở rộng nhé :D

Nhưng phải công nhận duy nhất ở Wimbledon khán giả ăn mặc lịch sự thật.
Giờ chỉ còn hy vọng 2024 Nad trở lại và VĐ FO thôi, chứ No vẫn chiến đủ 4 giải và khả năng vào chung kết cả 4 giải là rất cao, VĐ hay ko chưa nói trước được :D

thamthitham

Xe đạp
Fed là may nhất rồi. mắc dù em là fan của Fed. Thế hệ cũ nghỉ hưu thì Fed chỉ có mỗi đối thủ là Nadal, mà Nadal thì chỉ mạnh về đất nện. Em nhớ có trận Fed dẫn 2-0 rồi, còn 1 điểm là match point, vây mà để Nadal ngược dòng 3-2.

poiuy

Xe ba gác
Đến đây là đủ rồi. Xét cho cùng thì Nole mới là tay vợt may mắn nhất trong Big 3. Còn đen đủi nhất là Nadal.

Thời Nole còn chưa hoàn thiện bản thân thì trùng khớp với thời điểm Fed đỉnh cao phong độ và Nadal cũng chơi thứ tennis hay nhất sự nghiệp (2010). Đến 2011, Fed đi xuống, Nole chỉ còn đối đầu với mỗi Nadal. Đám 8x đời sau đc Murray khá khẩm nhất thì yếu sinh lí. Đến khi Nole bắt đầu bước vào ngưỡng 30 (tức là phong độ cũng suy giảm giống Fed) thì gặp ngay đám 9x tệ hại. 9x tệ hại đến mức độ chỉ giành đc vỏn vẹn 2 Grand Slam cho đến lúc này. Nole may mắn khi về già đụng đám "rác rưởi" đó nên gặt GS ầm ầm chứ ko hẳn đánh hay hơn hay chí ít là bằng so với quãng 2011-15.

Tất nhiên Nole là GOAT nhưng em vẫn nghĩ Nadal nếu ko đen đủi thì có lẽ sẽ giật đc nhiều Grand Slam hơn (em fan Fed và cực ghét Nadal nhé).
Em thấy Nole vừa may vừa không may. Không may là dị ứng Gluten khiến giai đoạn trẻ không bứt lên được. Còn may là phát hiện ra để xử lý dứt điểm.
Còn chấn thương của Nadal là do Nadal tự lựa chọn chứ không phải là số phận. Ngay cả tay thuận Nal cũng đổi thì biết là chấp nhận hy sinh rồi.

thamthitham

Xe đạp
Nhưng mà những quá đập bóng quá lâu thường giao hỏng. Cụ cứ để ý mà xem. Chứng tỏ lúc đó là bất ổn.
Nói chung em là người xem em còn thấy khó chịu, mà đối thủ thì nhảy nhảy, đứng tấn chán chê rồi mà còn chưa giao. Chắc tại tính em không kiên trì

poiuy

Xe ba gác
Giờ chỉ còn hy vọng 2024 Nad trở lại và VĐ FO thôi, chứ No vẫn chiến đủ 4 giải và khả năng vào chung kết cả 4 giải là rất cao, VĐ hay ko chưa nói trước được :D
Em nghĩ Nal trở lại cũng sẽ không đấu lại Alca được. Mặt trời mới đã mọc rồi. Còn Nole hy vọng cuối cùng ở AO 2024 thôi. Không ăn được Alca nữa đâu.

xukthal

Xe lăn
Em nghĩ Nal trở lại cũng sẽ không đấu lại Alca được. Mặt trời mới đã mọc rồi. Còn Nole hy vọng cuối cùng ở AO 2024 thôi. Không ăn được Alca nữa đâu.
No em thấy vẫn còn khả năng vào CK 3 giải đầu...và Alcrz còn gặp các tay vợt trẻ khác nữa chứ, ko ăn gỏi dễ bọn kia được đâu :))

Dream Thai

Xe điện
Hôm qua xem ALC quá tự tin với những pha cắt bóng đầy tinh tế, Nole chỉ biết đứng nhìn.

Nole hôm qua cũng gần như không mắc lỗi nhưng gặp ALC quá lì lợm.

Hay nhất là Set 2 và Game 5 set 3 với 7 Breakpoint. Mãn nhãn. :D
Trận hqua khá cân bằng đấy chứ, 2 bên có nhiều quả đánh hỏng đáng tiếc, không thể chỉ vì 1 trận thua mà bảo Nole hết thời, 4 lần vào ck GS liên tiếp, ăn 3 thì là perfect rồi

E nhớ có năm Nole cũng ăn 3 4 GS nhưng chơi ở Olympic thì xịt, mn cũng bảo hết thời rồi :)

xukthal

Xe lăn
Hôm qua xem ALC quá tự tin với những pha cắt bóng đầy tinh tế, Nole chỉ biết đứng nhìn.

Nole hôm qua cũng gần như không mắc lỗi nhưng gặp ALC quá lì lợm.

Hay nhất là Set 2 và Game 5 set 3 với 7 Breakpoint. Mãn nhãn. :D
Alcrz hay nhất hôm qua và vực lại được tâm lý mạnh mẽ sau khi suýt sập hầm set1, em đánh giá cao việc này nhất. :-bd :-bd
Còn về chuyên môn thì cả 2 đều xêm xêm, Alcraz trẻ hơn, khỏe hơn thì cơ hội thắng cao hơn. Điểm tổng cả trận thì Alcrz hơn Nô có 2 điểm thôi thì phải...1 trận đấu rất gay cấn và ngang cơ nhau :-bd

Chỉnh sửa cuối:

Lipbup

Xe hơi
Chúc mừng Alcaraz, mới 20 đã đứng số 1 thế giới, khả năng sẽ phá nhiều kỷ lục của các huyền thoại đàn anh.
Nole thì lần sau nên dự trữ thêm vài đôi giày chứ hôm qua trượt ngã nhiều quá. Hôm qua em xem hết hiệp 2 đã nghĩ chắc Nole không bảo vệ được chức vô địch (dù trong thâm tâm cũng phần nào mong Nole thắng) rồi.
Alc cao 1.83, ko phải là chiều cao tốt, mà serve bóng rất nặng, ăn nhiều ace.
Cơ đùi rất to mới làm được vậy, nhưng dùng sức hơi nhiều, sợ ko bền.
Lứa 9X giờ Alc đánh dễ như ăn kẹo

Alisoma

Xe buýt
Cái gì cũng chỉ có thời. Xưa, có lần cu Nole nói “tôi và Murray sinh nhầm thời” vì ko thể cạnh tranh với Fed và Nadal, nhất là Nadal lại chỉ hơn 02 cậu có một tuổi thì đúng là thấy ko có tí le lói nào thật.
Vậy mà Nole cùng Fed và Nadal tạo ra Big 3, xét về số lượng danh hiệu thì Nole là GOAT. Em thấy Nole đi đến đây là gặp cản cứng cho dừng bước rồi. Cũng mừng vì có Alcaraz xuất hiện, chứ cái lũ 9x lởm quá, y như đám 9x trong bóng đá.