[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

.Xukthal

Xe container
Như thế này thì chỉ làm căng thẳng mối quan hệ của 2 quốc gia nhỉ? Vì lợi ích chính trị được đặt trên lợi ích cuôc gia.
Vì cái ghế TT nó sẵn sàng hết cụ nhé,qua được đận này nó hàn gắn sau với Séc và Séc-bi...thiếu gì cách :))

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
phải chăng zô ko vic sợ tiêm vacxin sẽ ảnh hưởng tới thể trạng khi thi đấu hay sao :)

Lacet_ti

Xe container
Em ko tranh cãi với bác về tỷ lệ phủ em chỉ muốn hỏi cụ:
1. Đã tiêm rồi thì Djok ko tiêm hay em hay cụ đều có khả năng lây bệnh cho ng khác giống nhau phải ko?
2. Cụ rành về y tế thì cho em hỏi "anti-vax" khác " tôi ko tiêm vx Covid vì nó chưa đc nghiên cứu kỹ , cấp phép khẩn cấp" như thế nào? Chỗ nào Djok phản đối các loại vax = anti vax?
3. Cuối cùng, chỗ nào nói rằng VX Covid an toàn,và nếu an toàn thì vì sao nhà SX+ chính quyền lại miễn trừ trách nhiệm cho họ? rồi đè dân ra bắt chịu trách nhiệm, thậm chí giam giữ, như Djok?

P.S: Em bị phải "tự nguyện" 2 mũi xanh rồi nhé nên đừng chụp em cái mũ anti VX. Mà em 2 mũi cũng chỉ để đc tiếp tục sống bt và đi làm nuôi con thôi chứ VX khẩn cấp 1 năm 3,4 mũi thế này đếch ổn tẹo nào! Em tặng cụ thêm, để bổ sung vào cái "phải phủ 70% vx" của cụ nhé (mới có 1 Pfizer thôi, chưa tính tép riu 4000 tỷ kiểu V.Á nhé) 100 tỷ đô chứ mấy
Screenshot_20220108-084918_Samsung Internet.jpg
Chuẩn, em phải đi lại làm ăn, chịu khổ mà tiêm 2 mũi- Gấu em giừo cứ kêu thỉnh thoảng tức ngực, khó thở .
Chứ em nhiều xiền , thì em cũng chả dại mà tiêm.
Nole nó chỉ hỏi 1 câu bình thường: Ai chịu trách nhiệm khi sức khỏe tôi bị ảnh hưởng khi tiêm- thì chúng nó kêu phải hy sinh sk vì cộng đồng. Vấn đề là giờ ở VN, Bộ y tế đã ra tờ tiêm đến 7 mũi.
Nghĩa là anh quy hàng thì chỉ còn phục tùng. Tôi đoán là sau này cứ sáng dậy thì phải uống thuốc phòng covid ( chắc lúc đó nó tiến bộ rồi ) - chứ 7 mũi cũng chả là cái gì cả nếu suy luận.

.Xukthal

Xe container

giaconngu

Xe tăng
phải chăng zô ko vic sợ tiêm vacxin sẽ ảnh hưởng tới thể trạng khi thi đấu hay sao :)
Về bản chất mấy loại vacxin đều ở dạng cấp phép khẩn cấp vì lý do dịch bệnh, nhưng chưa rõ hiệu ứng phụ có hại cho cơ thể ở mức độ nào, vì thế việc một tỷ lệ phần trăm nhất định dân cư không đồng ý tiêm là điều dễ hiểu.

giaconngu

Xe tăng
Chuẩn, em phải đi lại làm ăn, chịu khổ mà tiêm 2 mũi- Gấu em giừo cứ kêu thỉnh thoảng tức ngực, khó thở .
Chứ em nhiều xiền , thì em cũng chả dại mà tiêm.
Nole nó chỉ hỏi 1 câu bình thường: Ai chịu trách nhiệm khi sức khỏe tôi bị ảnh hưởng khi tiêm- thì chúng nó kêu phải hy sinh sk vì cộng đồng. Vấn đề là giờ ở VN, Bộ y tế đã ra tờ tiêm đến 7 mũi.
Nghĩa là anh quy hàng thì chỉ còn phục tùng. Tôi đoán là sau này cứ sáng dậy thì phải uống thuốc phòng covid ( chắc lúc đó nó tiến bộ rồi ) - chứ 7 mũi cũng chả là cái gì cả nếu suy luận.
Mỗi năm 2 mũi cho đến khi về với tổ tiên cụ nhóe.

hatinh5760

Xe điện
E thấy bọn Đức có cái gọi là 3G (đã tiêm, đã khỏi bệnh và đã test).
A No cứ ngoáy mũi liên tục cũng được mà!

Koka2015

Xe tăng
Vì cái ghế TT nó sẵn sàng hết cụ nhé,qua được đận này nó hàn gắn sau với Séc và Séc-bi...thiếu gì cách :))
Serbia chỉ đứng thứ 95 về thương mại trong các nước với Úc nên Úc nó đâu cần hàn gắn, quan hệ kinh tế giữa hai nước là không đáng kế - năm 2018, tổng kim ngạch xuất nhập khẩu giữa hai nước chỉ là 65 triệu đô la Úc. Chiến tranh thương mại với Trung Quốc nó còn chả ngại thì ngại gì Serbia, cho dù chuyện này theo tôi cũng không dẫn đến chiến tranh thương mại giữa hai nước

Nguồn: https://www.dfat.gov.au/sites/default/files/serb.pdf

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container
Với việc ko được tham dự AO22, Nole có thể đối mặt với việc bị mất vị trí số 1, tuy nhiên anh đã kịp đạt 357 tuần ở vị trí số 1 vượt xa tay vợt nam thứ 2 là Federer với 310 tuần ở vị trísố 1.
Kỷ lục về số tuần ở vị trí số 1 nhánh nam có lẽ khó có ai vượt qua Federer chứ đừng nói là vượt qua Djokovic.
Mặc dù vậy, Nole vẫn đang cố tăng chỉ số này trong tương lai để vượt qua 377 tuần số 1 của tay vợt nữ Steffi Graph :))

Djokovic có thể mất vị trí số một thế giới

AustraliaNovak Djokovic đối mặt nguy cơ mất vị trí số một ATP đã giữ suốt hai năm, nếu không được thi đấu ở Australia Mở rộng.

Djokovic giữ vị trí số một ATP từ tháng 2/2020, khi thắng Dominic Thiem sau năm set của trận chung kết Australia Mở rộng. Tháng 3/2021, Djokovic vượt kỷ lục 318 tuần ở vị trí số một thế giới của Roger Federer. Hiện tại, tay vợt Serbia gia tăng kỷ lục lên 354 tuần và chắc chắn giữ vị trí tới sau 30/1, khi Australia Mở rộng kết thúc.

Medvedev từng thua 0-3 dưới tay Djokovic ở chung kết Australia Mở rộng 2021. Ảnh: ATP

Medvedev từng thua 0-3 dưới tay Djokovic ở chung kết Australia Mở rộng 2021. Ảnh: ATP

Djokovic đang hơn người thứ hai Daniil Medvedev 2.900 điểm. Anh sẽ bị trừ 140 điểm do vắng mặt ở ATP Cup, khi bảng điểm cập nhật tuần tới. Nếu không dự Australia Mở rộng, Nole mất thêm 2.000 điểm. Điều này mở ra cơ hội cho Medvedev và Alexander Zverev lấy vị trí số một. Cả hai đều đang cố gắng tích điểm ở ATP Cup.
Zverev chỉ bảo vệ 360 điểm ở Australia Mở rộng năm nay, còn Medvedev bảo vệ 1.200 điểm. Họ buộc phải vô địch để hy vọng qua mặt Djokovic, trong trường hợp đàn anh không thi đấu. Điều này có thể xảy ra, dựa vào phong độ mà cả hai thể hiện ở mùa sân cứng cuối năm ngoái. Zverev vô địch ATP Finals, trong khi Medvedev thắng Mỹ Mở rộng.
"Nếu Novak không thi đấu, nghĩa là chúng tôi tránh được người đã đoạt 20 Grand Slam, con số rất lớn", Medvedev phát biểu vào tháng trước khi được hỏi về khả năng Djokovic không dự Australia Mở rộng. "Khi giải đấu thiếu người vô địch chín lần, cơ hội sẽ mở ra cho phần còn lại. Điều này không có gì là bí mật".
Zverev cũng đặt mục tiêu vượt Djokovic trong năm nay. Anh nói khi nhận giải Vận động viên hay nhất Đức tháng 12/2021: "Tôi biết bản thân không ở xa vị trí của Novak. Tôi muốn vượt anh ấy, nhưng trước tiên tôi phải đoạt thêm các danh hiệu Masters 1000 và Grand Slam. Những phép tính cho thấy nếu anh ấy vắng mặt ở Australia, còn tôi vô địch, thì tôi sẽ đạt vị trí số một thế giới".
Djokovic dự kiến ra tòa vào 10/1 để níu hy vọng được thi đấu ở Australia Mở rộng. Grand Slam đầu năm bốc thăm phân nhánh vào 14/1 và thi đấu từ 17-30/1. Djokovic, Medvedev và Zverev là ba hạt giống hàng đầu.
Nhân Đạt

Lacet_ti

Xe container
Em nghĩ thuyết âm mưu như này:
Bọn LĐQV Úc với Bang Victoria thì luôn muốn AO nó phải rực rỡ :)), vì thế tìm mọi cách cho các tay vợt lớn như Nole tham gia. Và bọn nó thử phản ứng Liên bang và dân Úc bằng cách cho 1 số tay vợt tham gia giải tiền AO như trường hợp Renata Voracova, và kết quả là chả có ma nào phản ứng gì cả từ Liên bang đến dân Úc :)) thế nên bảo No là mày cứ sang đi, bọn như mày vào đây cả đống rồi đang đánh ầm ầm đấy (gửi ảnh). Thế là No nhà ta yên tâm gói ghém khăn gói quả mướp hồi Kinh đi thi thôi :)).
Tuy nhiên anh TT cao tay hơn anh TH Vic., biết thừa các tay vợt vào trước vi phạm nhưng hẵng để đấy vì cá bé, đến khi Nole vào mới hạ lưới bắt cá lớn để gây sự kiện có tiếng vang lớn nhằm hạ bệ anh TH :))
Em đang xem lý lịch anh Thủ tướng xem có phải gốc Khựa ko? >:)>:)
Thuyết âm mưu của cụ quá đúng- bọn Cq Secbi nó cũng đang tố cáo như vậy- Nole là nạn nhân của chính trị.
Chứ gì mà toàn thể các cơ quan ban nghành Úc sốt sắng vào cuộc, áp dụng mức độ răn đe cao nhất đối với Nole - trong khi Nole đã là 1 tượng đài của AO - điều quá vô lý.

.Xukthal

Xe container
Serbia chỉ đứng thứ 95 về thương mại trong các nước của Úc nên Úc nó đâu cần hàn gắn. Chiến tranh thương mại với Trung Quốc nó còn chả ngại thì ngại gì Serbia, cho dù chuyện này theo tôi cũng không dẫn đến chiến tranh thương mại giữa hai nước

Nguồn: https://www.dfat.gov.au/sites/default/files/serb.pdf
Cụ nói thế em lại càng khẳng định thuyết âm mưu của em là đúng :)) Giờ nó hy sinh thêm Séc cũng 1 nước Đông Âu tầm tầm khác đấy :)) Giả sử là tay vợt của Tây Âu, Mẽo ...thì có chuyện này ko? ;))

.Xukthal

Xe container
Thuyết âm mưu của cụ quá đúng- bọn Cq Secbi nó cũng đang tố cáo như vậy- Nole là nạn nhân của chính trị.
Chứ gì mà toàn thể các cơ quan ban nghành Úc sốt sắng vào cuộc, áp dụng mức độ răn đe cao nhất đối với Nole - trong khi Nole đã là 1 tượng đài của AO - điều quá vô lý.
Theo tin trao đổi qua zalo với Bahangnuoc bên Úc thì tay TH Vic đang có khả năng lớn tranh cử để thay chân TT nhiệm kỳ tới cụ ạ :))

Belat Missan

Xe điện
Em ko tranh cãi với bác về tỷ lệ phủ em chỉ muốn hỏi cụ:
1. Đã tiêm rồi thì Djok ko tiêm hay em hay cụ đều có khả năng lây bệnh cho ng khác giống nhau phải ko?
2. Cụ rành về y tế thì cho em hỏi "anti-vax" khác " tôi ko tiêm vx Covid vì nó chưa đc nghiên cứu kỹ , cấp phép khẩn cấp" như thế nào? Chỗ nào Djok phản đối các loại vax = anti vax?
3. Cuối cùng, chỗ nào nói rằng VX Covid an toàn,và nếu an toàn thì vì sao nhà SX+ chính quyền lại miễn trừ trách nhiệm cho họ? rồi đè dân ra bắt chịu trách nhiệm, thậm chí giam giữ, như Djok?

P.S: Em bị phải "tự nguyện" 2 mũi xanh rồi nhé nên đừng chụp em cái mũ anti VX. Mà em 2 mũi cũng chỉ để đc tiếp tục sống bt và đi làm nuôi con thôi chứ VX khẩn cấp 1 năm 3,4 mũi thế này đếch ổn tẹo nào! Em tặng cụ thêm, để bổ sung vào cái "phải phủ 70% vx" của cụ nhé (mới có 1 Pfizer thôi, chưa tính tép riu 4000 tỷ kiểu V.Á nhé) 100 tỷ đô chứ mấy
Screenshot_20220108-084918_Samsung Internet.jpg
Tiêm với không tiêm khác nhau rõ ràng, kể cả loại bị coi thường là nước cất như Vắc xin Tàu.
Giải thích mồm với nhau thì rất khó, khi nào cụ gặp thì sẽ rõ. :D

ubisapro

Xe trâu

thanh040506

Xe trâu
Nole nó cũng phá luật mà đòi vào đâu
Nó xin theo dạng 2% miễn trừ - và thực tế nhiều tay vợt đã đến đó trước, đang chơi - nghĩa là hợp pháp - theo ý cụ là lách luật cũng được
Nó cũng xin trượt lần 1 rồi, lần 2 OK nó mới xách valy vào Úc.
Chứ Úc nó bảo thẳng như cụ thì nó cũng ở nhà luôn rồi, đâu đến đó làm gì mà bị hành cho đến thảm.
Dù sao, Nole cũng muốn tham gia giải này, giải cần Nole, Nole lại ko chịu tiêm - đó mới là vấn đề rõ ràng - Tóm lại chú Nole cũng sai rất nhiều, nhưng vấn đề là sự khác biệt- thế giới cần điều đó để xem lại, nếu tất cả đồng thuận mới là mối nguy cho xã hội ;)
Chuẩn cụ. 100% đồng ý mới là k dân chủ.

New car 2023

Xe container
Em nghĩ thuyết âm mưu như này:
Bọn LĐQV Úc với Bang Victoria thì luôn muốn AO nó phải rực rỡ :)), vì thế tìm mọi cách cho các tay vợt lớn như Nole tham gia. Và bọn nó thử phản ứng Liên bang và dân Úc bằng cách cho 1 số tay vợt tham gia giải tiền AO như trường hợp Renata Voracova, và kết quả là chả có ma nào phản ứng gì cả từ Liên bang đến dân Úc :)) thế nên bảo No là mày cứ sang đi, bọn như mày vào đây cả đống rồi đang đánh ầm ầm đấy (gửi ảnh). Thế là No nhà ta yên tâm gói ghém khăn gói quả mướp hồi Kinh đi thi thôi :)).
Tuy nhiên anh TT cao tay hơn anh TH Vic., biết thừa các tay vợt vào trước vi phạm nhưng hẵng để đấy vì cá bé, đến khi Nole vào mới hạ lưới bắt cá lớn để gây sự kiện có tiếng vang lớn nhằm hạ bệ anh TH :))
Em đang xem lý lịch anh Thủ tướng xem có phải gốc Khựa ko? >:)>:)
Hehe, nghe giống sự thật nhề.

Tôi thì e là, nhiều hợp đồng đã ký rồi, với các nhà tài trợ như HAGL hay VinFast, kèm điều khoản Có và Không có các tay vợt hàng đầu.

Và sự chênh lệch là đáng kể, nên nó đành phải cố sống cố chết mở cửa cho Djokovic - tư cách No.1 - vào thôi.

Còn việc anh thủ Morrison và anh Quyền tỉnh trưởng Victoria oánh nhao, chắc là rõ ràng.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Hê hê, để đến thứ 2 xem đám luật sư kia có lên cơm cháo gì không rồi chém tiếp cụ nhé.🤣
Em chỉ sợ lại giống vụ ông cựu thị trưởng NY - Giuliani với ông Trump hồi bầu cử Mỹ, Bên luật sư kiện theo đúng hợp đồng hỗ trợ pháp lý cho Nole và theo đúng quy trình. Tòa quyết xong nhưng bên chính quyền lại kháng cáo thì có nhập cảnh cũng để xem AU Open trên khán đài à.
Em chẳng anti Joker, thực ra còn hơi khoái vì cũng đánh trái hai tay như em, khoe tý, đập Fed đánh trái 1 tay túi bụi,. Nhưng cậu này cũng lắm "trò vặt" như dân du mục Digan. Bác nào có thời gian đứng chợ ở Tiệp hay ở Bul thời 9x thì hắn phải biết dân buôn Nam Tư, em đánh giá độ bựa ngang ngửa với dân Thổ.
Nghe đồn môn tennis cũng đc xếp hàng cao cấp nhưng chắc cậu này cư xử hơi "hạ lưu", nên bị nhiều anti fan, Tuy nhiên ở Việt nam em thấy môn này chỉ "sang chảnh" hơn bóng đá tý, kém cả cầu lông nên chắc trò vặt của cậu ta được dân ta và có cả em rất thông cảm. Song lần này gặp bên cửa khẩu AU thì hơi căng. Nhẽ ra đi mie nó về, không thèm đánh nữa, tự nhiên có thêm cái kỷ lục người đầu tiện bị đuổi khỏi giải GS cuối cùng (US Open) và đầu tiên của năm (AU Open), thêm quả trả lại 9 danh hiệu AU Open, song không trả tiền thường, cho bọn AU trắng mắt ra, thế mới đúng chất chơi Zigan+ quân tử Việt.

thanh040506

Xe trâu
Hehe, nghe giống sự thật nhề.

Tôi thì e là, nhiều hợp đồng đã ký rồi, với các nhà tài trợ như HAGL hay VinFast, kèm điều khoản Có và Không có các tay vợt hàng đầu.

Và sự chênh lệch là đáng kể, nên nó đành phải cố sống cố chết mở cửa cho Djokovic - tư cách No.1 - vào thôi.

Còn việc anh thủ Morrison và anh Quyền tỉnh trưởng Victoria oánh nhao, chắc là rõ ràng.
Có khi cũng là quảng cáo cho giải đấu k bác☺