[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

manuever

Xe buýt
cụ còn trẻ nên có thể hiểu biết và tâm lý nó chưa ổn định + tính hiếu thắng nhỏ nhen nên e có thể thông cảm cho cụ đc :D
cãi cùn rồi giờ bảo nước úc tư bản văn minh giăng bẫy 1 a vđv tennis kìa :D
tâm lý với tính hiếu thắng NHỎ NHEN thì em chưa biết ai đâu, bênh idol chằm chặm dù sai lè lè ra và bị pháp luật nước người ta đuổi cút =)) cùn hay ko thì nó cũng làm theo luật rõ ràng, chấp các thể loại kiện nhé =))

thientudolong

Xe container
tâm lý với tính hiếu thắng NHỎ NHEN thì em chưa biết ai đâu, bênh idol chằm chặm dù sai lè lè ra và bị pháp luật nước người ta đuổi cút =)) cùn hay ko thì nó cũng làm theo luật rõ ràng, chấp các thể loại kiện nhé =))
ủa e bảo nole đúng đâu nhỉ, cụ vừa nhét chữ vào mồm chính phủ úc vừa nhét chữ vào mồm e đấy
theo luật là cụ đang vu khống người khác :D

manuever

Xe buýt
ủa e bảo nole đúng đâu nhỉ, cụ vừa nhét chữ vào mồm chính phủ úc vừa nhét chữ vào mồm e đấy
theo luật là cụ đang vu khống người khác :D
em có bảo cụ đâu =)) có chữ nào nhắc tới cụ à =)) ngáo đến mức tự vận vào mình thì chán lắm cụ ơi

thientudolong

Xe container
em có bảo cụ đâu =)) có chữ nào nhắc tới cụ à =)) ngáo đến mức tự vận vào mình thì chán lắm cụ ơi
ủa thế sao cụ lại trích còm của e bảo bênh idol :D
hay mắt cụ bị lé mồm cụ bị ngáo nên lườm rau gắp thịt :D
hoặc tính đàn bà nói trước quên sau :D

manuever

Xe buýt
ủa thế sao cụ lại trích còm của e bảo bênh idol :D
hay mắt cụ bị lé mồm cụ bị ngáo nên lườm rau gắp thịt :D
hoặc tính đàn bà nói trước quên sau :D
em trích còm chỗ cụ bảo em nhỏ nhen thôi ;))
em cũng chưa ngáo đến nỗi vì bảo vệ idol mà chê pháp luật 1 quốc gia ha ha
tính đàn bà nhưng cũng ko đến nỗi soi mói thớt giao lưu của em rồi bảo em là dân buôn bán :))))
thôi cụ mang đến đủ niềm vui cho ngày hôm nay rồi, xin phép chia buồn lần cuối với anh hề :))
chào cụ!

thientudolong

Xe container
em trích còm chỗ cụ bảo em nhỏ nhen thôi ;))
em cũng chưa ngáo đến nỗi vì bảo vệ idol mà chê pháp luật 1 quốc gia ha ha
tính đàn bà nhưng cũng ko đến nỗi soi mói thớt giao lưu của em rồi bảo em là dân buôn bán :))))
thôi cụ mang đến đủ niềm vui cho ngày hôm nay rồi, xin phép chia buồn lần cuối với anh hề :))
chào cụ!
thì e cũng như tòa, giải thích vì sao cụ ngu luật mà hay ẳng thôi mà :D
luật pháp của 1 quốc gia mà bảo giăng lưới bắt cá to :D

thanh040506

Xe trâu
Tiếc về chuyên môn quá, Nadal thì dặt dẹo - nhưng có lẽ là liều Doping cho Nadal đánh mạnh mẽ lên- bù đắp phần nào cho giải. Hay nhất là Nadal vô địch - thực cũng xứng đáng về lịch sử - dĩ nhiên là rất khó khi so sánh về phong độ của anh và các NG hiện nay.
Cấm 3 năm thì theo Luật Úc hay sao ấy- đã bị BT + tòa cấm cửa thì Luật nó chiểu vậy. Vẫn có cơ hội nếu Nole cúi đầu xin năm sau + Úc thấy là anh mang lại lợi ích cho Úc thông qua AO. Hoặc giả năm sau có chính Phủ mới, mời Nole tham gia.
Nhưng có lẽ với kiểu đối xử như vậy, khả năng cao là ko có chuyện đó.
Với 1 tính cách kiên định như Nole- năm sau hắn cũng chả tiêm
Với tuổi xế chiều - Nole có lẽ cũng ở nhà ăn tết Vn thoai :))
9 cái GL thì cũng chắc chả ai phá nổi rồi, thôi cố cầy Wim cho vượt Fed cũng được, cố 9 cái Wim cũng là con số đẹp :)
Nadal đang thắng dễ Giron, khả năng 3/0.

thanh040506

Xe trâu
Không đúng cụ ạ.

Toà Úc xử chính phủ Úc sai thì cụ còn trách gì bọn Úc nữa?
Lập luận như cụ cũng giống như "đầy thằng vượt đèn đỏ sao chỉ bắt mỗi tôi?".
Vụ này k thể giải thích giống như vụ vượt đèn đỏ được cụ ơi.

thanh040506

Xe trâu
bày mưu để vợt con cá to, khôn như idol của cụ tưởng lươn lẹo được xong vẫn chim cút thôi :))
Cụ cùn quá. Nếu phát hiện ra CP Úc cố tình bầy mưu như cụ nói thì hành vi này k chỉ dân Úc, thế giới họ còn phỉ nhổ í.

hoangthuywalla

Xe tải
Tiêm hay ko tiêm đều nhiễm và lây cho người khác. Thực tế đã chứng minh như vậy. Có chăng đi nữa thì vacxin giúp cho khả năng trở bệnh nặng, tử vong giảm đi. Đã vậy sao còn đi bài xích người ko tiêm vacxin ? Người ta có quyền tự do quyết định cuộc đời của mình chứ.
Tuy e đã tiêm 3 mũi nhưng e rất bức xúc vụ vùi đạp, kì thị người ko tiêm vacxin như này.
Lập luận gì kỳ cục vậy. Cụ không tiêm thì chỉ ảnh hưởng cụ. Cu Nole này là người nổi tiếng, anh ta không tiêm vaccine mà không bị chế tài thì sẽ là tấm gương "sáng ngời" cho nhiều người noi theo. Điều này WHO và chính phủ các nước không thích.

New car 2023

Xe container
Tiếc về chuyên môn quá, Nadal thì dặt dẹo - nhưng có lẽ là liều Doping cho Nadal đánh mạnh mẽ lên- bù đắp phần nào cho giải. Hay nhất là Nadal vô địch - thực cũng xứng đáng về lịch sử - dĩ nhiên là rất khó khi so sánh về phong độ của anh và các NG hiện nay.
Cấm 3 năm thì theo Luật Úc hay sao ấy- đã bị BT + tòa cấm cửa thì Luật nó chiểu vậy. Vẫn có cơ hội nếu Nole cúi đầu xin năm sau + Úc thấy là anh mang lại lợi ích cho Úc thông qua AO. Hoặc giả năm sau có chính Phủ mới, mời Nole tham gia.
Nhưng có lẽ với kiểu đối xử như vậy, khả năng cao là ko có chuyện đó.
Với 1 tính cách kiên định như Nole- năm sau hắn cũng chả tiêm
Với tuổi xế chiều - Nole có lẽ cũng ở nhà ăn tết Vn thoai :))
9 cái GL thì cũng chắc chả ai phá nổi rồi, thôi cố cầy Wim cho vượt Fed cũng được, cố 9 cái Wim cũng là con số đẹp :)
Anh thủ Morrison bẩu rồi bác: Ngay năm tới, chúng tôi có thể xem xét lại, nếu có yêu cầu từ phía người nhập cảnh.
Hắn không nêu đích danh anh Djokovic, nhưng bẩu, trong những điều kiện chuẩn chỉ, chúng tôi sẽ xem xét.
Chả hiểu Chuẩn chỉ nghĩa là gì, có lẽ là 2 shots?

Còn anh kia thì khả năng cao là cóc qua nữa, dỗi dồi.

thanh040506

Xe trâu
Anh thủ Morrison bẩu rồi bác: Ngay năm tới, chúng tôi có thể xem xét lại, nếu có yêu cầu từ phía người nhập cảnh.
Hắn không nêu đích danh anh Djokovic, nhưng bẩu, trong những điều kiện chuẩn chỉ, chúng tôi sẽ xem xét.
Chả hiểu Chuẩn chỉ nghĩa là gì, có lẽ là 2 shots?

Còn anh kia thì khả năng cao là cóc qua nữa, dỗi dồi.
Tình hình ntn thì sang năm nâng lên 4-5 shot í bác☺

Nhiều cụ ngáo ngơ nhỉ, vì thần tượng của mình mà chởi tất. Ông thần tượng về mịa nó nhà rồi mà trên nài vưỡn tập trung chởi CP Úc

Leanh65

Xe container
đặc cách, ngoại lệ này (nhập cảnh theo diện medical exemption) cũng được quy định trong luật. nó áp dụng cho tất cả mọi người. cụ thử nói cho em xem có việc gì Nole làm trong sự việc này, mà pháp luật chỉ cho hắn làm, chứ không cho người khác làm ? đâu là đặc quyền của Nole trong việc này ? cụ thử chỉ ra chỗ nào (cả 2) toà phán rằng Nole vì nổi tiếng nên không có quyền bình đẳng như những người khác ?
Tòa không có quyền đó. Ông bộ trưởng có quyền. Ông ấy đã chỉ ra rồi đó. Và tòa công nhận quyết định của ông ấy là hợp pháp. Cụ muốn tòa có quyền trên cả lưỡng viện ư.?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con có câu "ngu thì chết chứ bệnh tật gì", trong thớt vẫn có ofer khóc thuê váng cả lên 🤔. Thật quan ngại cho tình yêu vô bờ bến dành cho thần tượng

Wayway

Xe máy
Nếu Djokovic thực sự là anh hùng của “my body my choice”, thì anh có thể thể hiện quan điểm của những ng như mình bằng cách bỏ không tham dự tất cả các giải đấu bắt vân động viên phải tiêm, không đến bất cứ nước nào bắt người nhập cảnh phải tiêm. Thể hiện rõ quan điểm luôn. Hoặc là có tao hoặc là “chính sách ép buộc độc tài”. Muhammad Ali khi đang ở đỉnh cao sự nghiệp bị chính phủ Mỹ bắt nhập ngũ để tham gia chiến tranh VN hoặc không thì sẽ bị tước đai vô địch, cấm thi đấu. Muhammad Ali say ***, các ông thích làm gì làm thì t thì làm, t không ủng hộ chiến tranh Việt Nam. Gần đây hơn thì có Naomi Osaka ở Roland Garros, khi bị ép một là phải trả lời phỏng vấn báo chí hai là out, Naomi Osaka đã chọn out “ vì trả lời phỏng vấn báo chí ảnh hưởng xấu đến tinh thần của tôi. Tôi out giải để giải có thể tiếp tục diễn ra, không để drama ảnh hưởng đến mọi người.” Quay lại với Djokovic, anh ủng hộ my body my choice, nhưng lươn lẹo, dùng danh tiếng để gây ảnh hưởng, tạo drama nhằm gây sức ép, nghĩ rằng mình là đặc biệt, đứng trên luật. Thực ra drama đến mức này cũng phần lớn là vì ban tổ chức Australia Open gần như cũng đã luồn cúi chiều theo sức ảnh hưởng của Djokovic. Egomaniac, self-centered, yes. A hero for freedom of choice? Give me a break.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Tòa không có quyền đó. Ông bộ trưởng có quyền. Ông ấy đã chỉ ra rồi đó. Và tòa công nhận quyết định của ông ấy là hợp pháp. Cụ muốn tòa có quyền trên cả lưỡng viện ư.?
Câu nào em nói rằng toà có quyền trên lưỡng viện ? Chắn chắn là không có, làm gì có chuyện em có một sự so sánh vớ vẩn khập khiễng như vậy được.

Toà công nhận quyết định của ông BT là hợp pháp
Toà công nhận ông BT không cần phải đưa ra lý do cho quyết định đó
Toà không công nhận lý do của ông BT là hợp lý hay không

Toà không hề có bất kỳ một kết luận nào như cụ viết vừa dài loằng ngoằng vừa cảm tính như cụ nói: vì Nole là người nổi tiếng, có tầm ảnh hưởng lớn nên quyết định của ông BT là hợp lý.

Đúng thế, và cái chính trị đấy là cần thiết. 1 khi đã trở thành nổi tiếng, có tầm ảnh hưởng lớn, thì sự việc sẽ ko dừng lại ở quyền tự do cá nhân. Đến như cựu tổng thống Mỹ như Trump đến tận bây giờ vẫn còn bị điều tra lên điều tra xuống kia kìa, mỗi cái visa đã là cái gì
Vậy cụ mở mắt ra mà nhìn. Chỉ có người nổi tiếng mới cần vệ sỹ, bảo vệ. Họ làm gì được tung tăng tự do như người bình thường. Họ đi đâu, làm gì cũng bị nhòm ngó, săm soi, đám đông cả hâm mộ lẫn nghen nghét chỉ trực nhào vô. Vs với bv cực kỳ vất vả để ngăn cản. Tự do cá nhân của họ bị hạn chế rất nhiều đó. Đó là mặt trái của người nổi tiếng, nó còn ảnh hưởng đến cả con cái họ nữa cứ không phải mình họ đâu.
Nó hợp pháp vì luật di trú đã quy định rõ, BT có quyền từ chối nhập cảnh với các cá nhân có thể gây tổn hại tới sức khỏe của người dân úc và BT sẽ chịu trách nhiệm trước QĐ của mình trước lưỡng viện. Người nổi tiếng được bình đẳng trước pl như mọi người với đk anh ta tuân thủ như mọi người. Còn đã xét đặc cách, ngoại lệ thì anh phải đảm bảo không gây ảnh hưởng xấu tới cộng đồng mà cụ thể ở đây là chính sách tiêm chủng mở rộng của CP Úc. Không đáp ứng được thì anh bị từ chối thôi. Không có gì là bất bình đẳng cả do hậu quả có thể có của cá nhân anh ( do anh nổi tiếng, do hành vi, tư tưởng không tin tưởng vaxin, do cách anh không bảo vệ cho cộng đồng khi nhiễm vi rút, do anh khai báo không trung thực.....) gây ra lớn hơn rất nhiều người bình thường khác chứ không giống nhau mà yc bình đẳng.

andy.le

Xe máy
Khi Djovoki ngồi rung đùi trong khách sạn chờ luật sự và kháng kiện. Ở bên ngoài, đám Tây Úc bài vacin, bài covid không đeo khẩu trang, nghênh ngang đi qua các tuyến đường rồi dừng lại trước khách sạn hô vang khẩu hiệu ủng hộ người hùng của họ. Phía bên kia đại dương, mẹ của Djovoki, tổng thống của Serbi khóc lóc, coi chính phủ Úc đang bắt nạt anh vì xuất thân của mình.....Giờ xoay lại một tí, nếu Djovoki đang ở Việt Nam, giữa lúc hàng nghìn người dân trong HCM đã chết, hàng nghìn người dân HN cũng đang nằm thoi thóp trong bênh viện, các fan của idol sẽ nghĩ gì, nghĩ gì nào ????