[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

alceste

Xe điện
Em cũng đang thắc mắc giống cụ. Vừa thua kiện xong là các quạt cu Nole chạy sạch. Giờ là lúc các quạt tập trung vào chửi chính phủ Úc để ủng hộ mới đúng chứ :D. Phải lên tiếng đòi lại công lý cho idol của mình chớ :D
Sao phải thế hả cụ? Em fan của Djo nhưng em cũng thấy ko cần thiết phải thế. Và cũng ko cần thiết phải xử sự như cụ :D. Người lớn rồi, bình luận sự việc, ko bình luận cá nhân

Giống hệt hôm trước, bọn em có 3 ngừoi nói chuyện, 1 anh Úc, 1 bạn VN và em nói chuyện về việc này. Bạn VN thì rất sung sướng, tao ghét Djo, nên tao nghĩ nó bị trục xuất là rất hay. Anh Úc thì bảo asshamed cho CP Úc vì xử lý sự vụ cực kì vụng về. Tao ko nói chuyện mày yêu hay ghét, đấy là cá nhân về việc mày có thích phong cách của nó hay ko, nhưng đang nói về sự việc này. Bạn VN nghe thế chắc cũng xấu hổ, cup tai luôn.

thanh040506

Xe trâu
Sao phải thế hả cụ? Em fan của Djo nhưng em cũng thấy ko cần thiết phải thế. Và cũng ko cần thiết phải xử sự như cụ :D. Người lớn rồi, bình luận sự việc, ko bình luận cá nhân

Giống hệt hôm trước, bọn em có 3 ngừoi nói chuyện, 1 anh Úc, 1 bạn VN và em nói chuyện về việc này. Bạn VN thì rất sung sướng, tao ghét Djo, nên tao nghĩ nó bị trục xuất là rất hay. Anh Úc thì bảo asshamed cho CP Úc vì xử lý sự vụ cực kì vụng về. Tao ko nói chuyện mày yêu hay ghét, đấy là cá nhân về việc mày có thích phong cách của nó hay ko, nhưng đang nói về sự việc này. Bạn VN nghe thế chắc cũng xấu hổ, cup tai luôn.
Bây giờ giả sử Djokovic quốc tịch VN thì CP và tòa Úc chắc ngập tràn tiếng chưởi.

Hoàng Lang

Xe hơi

Giá như cụ người lớn sớm hơn một tý để làm gương cho một loạt cụ fans cuồng trước đây thì có phải tốt hơn không :D. Nhiều cụ suy đoán cảm tính rồi chồm chồm lên chửi từ thủ tướng đến cả đất nước Úc. Có cụ còn định bắt thủ tướng Úc xin lỗi :D.

TeslaBee

Xe buýt
các cụ cứ suy bụng ta ra bụng người làm gì! Tòa nó phán q.đ của ông BT ko trái pháp luật nc nó thì sao phải chửi. Công lý ko phải là No phải đc vào Úc. Công lý mà như ông lUật sư Lloyd nói, như trích Mác Lê ra, thì chửi làm gì cho mình hạ đẳng ra cụ ;)

Em sẽ chỉ ko xem AO nữa thôi. Dù gì thì lịch sử sẽ ghi lại cầu thủ có 20 GrandSlam và cũng sẽ ghi lại trò hề mang tên đè ra bắt tiêm VX, cũng như trò chímh trị hóa thể thao rất ko fair-play

Em cũng đang thắc mắc giống cụ. Vừa thua kiện xong là các quạt cu Nole chạy sạch. Giờ là lúc các quạt tập trung vào chửi chính phủ Úc để ủng hộ mới đúng chứ :D. Phải lên tiếng đòi lại công lý cho idol của mình chớ :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tuyên bố của Djokovics sau khi bị thua kiện:

"Tôi muốn tuyên bố ngắn gọn về kết quả của phiên tòa hôm nay, bây giờ tôi sẽ dành một chút thời gian để nghỉ ngơi và hồi phục sức khỏe, trước khi đưa ra bất kỳ bình luận nào khác ngoài vấn đề này.

“Tôi vô cùng thất vọng với phán quyết của Tòa án đã bác đơn tái xét của tôi đối với quyết định hủy visa của Bộ trưởng Nhập cư, đồng nghĩa với việc tôi không thể ở lại Australia và tham gia Australian Open.

“Tôi tôn trọng phán quyết của Tòa án và tôi sẽ hợp tác với các cơ quan hữu quan liên quan đến việc tôi rời khỏi nước Úc.

"Tôi đã không thoải mái khi nhận thấy có quá nhiều sự tập trung dồn vào tôi trong những ngày qua. Tôi hy vọng rằng tất cả chúng ta bây giờ có thể tập trung vào các trận đấu và giải đấu mà tôi yêu thích. Tôi xin chúc các tay vợt, các quan chức, các nhân viên, tình nguyện viên và người hâm mộ mọi điều tốt đẹp nhất trong giải đấu này"!

"Cuối cùng, tôi muốn cảm ơn gia đình, bạn bè, đồng đội, những người ủng hộ, người hâm mộ và những người dân Serbia của tôi vì sự ủng hộ liên tục. Tất cả các bạn đã là nguồn sức mạnh to lớn đối với tôi."

Leanh65

Xe container
Nole về thì cho nghỉ hết mười mấy thằng luật sư đi. Nuôi tốn cơm. Chả nên cơm cháo gì. Đến cái luật xnc của Úc còn không thạo thì nuôi làm gì, tốn cơm. Sang VN mà thuê ls TÀU NGẦM NỔI
He he.😁
Có hiểu éo gì về Luật liên bang của Úc đâu mà bi bô suốt.
Mỗi bang là 1 nước có quyền cấp visa. Nhưng bọn liên bang nó có quyền phủ quyết visa của bang.
Mịa. Lại sợ đội Nole sai luật nhập cảnh Úc nữa cơ đấy. Đội Luật sư của nó chắc cả tá ăn rồi chỉ lo visa quanh năm mà còn sợ nó làm sai.
Nào bây giờ thì chém tiếp xem mười mấy thằng ls thế nào nhé.😅

Caychuoihot

Xe tải
Djokovic thua kiện
AUSTRALIANovak Djokovic bị trục xuất khỏi Australia, sau khi Chánh án James Allsop tuyên bố giữ quyết định hủy visa của Bộ trưởng Di trú Alex Hawke, chiều 16/1.
Ngay khi tòa tuyên án, các luật sư của Novak Djokovic xin có thêm thời gian kháng cáo và cân nhắc các hành động tiếp theo. Tuy nhiên, Chánh án Allsop, thay mặt hai Thẩm phán còn lại, tin rằng bất cứ yêu cầu nào tiếp theo cho vụ việc đều không cần thiết. Phiên xử của Djokovic vì thế khép lại lúc 18h, giờ Melbourne. Quyết định và lý do đầy đủ bằng văn bản của vụ việc sẽ được công bố vào thứ Hai 17/1.
Djokovic lỡ cơ hội giành chức vô địch Australia Mở rộng thứ 10. Ảnh: FOX

Djokovic lỡ cơ hội giành chức vô địch Australia Mở rộng thứ 10. Ảnh: FOX
Djokovic thua kiện nên phải trả toàn bộ chi phí phiên tòa. Luật sư Nicholas Wood đang tìm cách hoãn lệnh trục xuất với tay vợt Serbia. Tuy nhiên, truyền thông Australia cho rằng Djokovic không có cơ hội nào để ở lại đất nước. Phiên tòa có đủ ba Thẩm phán nên quyết định cuối cùng không thể kháng cáo.
Chánh án Allsop cùng hai Thẩm phán Anthony Besanko và David O'Callaghan trước đó tạm dừng phiên tòa ba tiếng để cân nhắc vụ việc. Họ dành cả buổi sáng để nghe luật sư hai bên trình bày. Đại diện của Djokovic, luật sư Wood cho rằng Bộ trưởng Hawke đã sử dụng báo cáo của BBC và các cơ quan truyền thông khác để hỗ trợ tuyên bố của Djokovic về việc phản đối tiêm phòng. Theo Wood, điều này không đủ để chứng minh việc Djokovic chơi tennis tại Australia sẽ kích thích tâm lý chống vaccine của người dân.
Về phía ông Hawke, luật sư đại diện Stephen Lloyd cho rằng hậu quả có thể nhìn nhận theo nhiều cách, nhưng không cần phải giải thích tất cả những điều đó bằng văn bản. Lloyd nhấn mạnh có đủ bằng chứng để kết luận Djokovic đe dọa "an toàn và trật tự cộng đồng Australia", vì tay vợt số một thế giới không tiêm phòng và có rất nhiều cơ hội để thay đổi điều đó nhưng không làm. Luật sư của Chính phủ Australia cũng nhắc lại việc Djokovic tham gia hàng loạt sự kiện cộng đồng ở Serbia dù đang nhiễm Covid-19.
Ông Lloyd trước đó trình lên tòa một tập tài liệu, gồm các báo cáo truyền thông, bản ghi cuộc phỏng vấn và tờ khai nhập cảnh của Djokovic. Theo Lloyd, những tài liệu này đã giúp Bộ trưởng Hawke biết quan điểm của Djokovic về tiêm chủng và thái độ của tay vợt 34 tuổi khi nhiễm Covid-19 vào tháng 12/2021. Lloyd và đội luật sư của Chính phủ Australia cho biết quan điểm của Djokovic về vấn đề tiêm vaccine đã được nhiều người biết và "anh ta là biểu tượng cho các nhóm chống tiêm chủng".
Luật sư Nicholas Wood từng giúp Djokovic thắng ở phiên xử hôm 10/1, giúp Nole được trả lại visa. Tuy nhiên đến ngày 14/1, visa của Djokovic bị Bộ trưởng Di trú Australia Alex Hawke thu hồi. Chính phủ Australia sau đó cương quyết bảo vệ quyết định hủy visa, cho rằng sự hiện diện của Djokovic trong hai tuần diễn ra Australia Mở rộng gây nguy hiểm cho "sự an toàn và trật tự cộng đồng".
Chưa rõ Djokovic có bị cấm nhập cảnh vào Australia ba năm hay không. Anh nhiều khả năng sẽ lên chuyến bay rời Australia vào 17/1 - ngày khai mạc Australia Mở rộng. ATP cho biết tay vợt số 150 thế giới Salvatore Caruso sẽ được bổ sung vào danh sách thi đấu Australia Mở rộng thay Djokovic. Vị trí phân nhánh của Djokovic nhường cho hạt giống số năm Andrey Rublev, còn vị trí của Rublev thuộc về hạt giống số 17 Gael Monfils. Trên mạng xã hội, Djokovic cũng xác nhận lỡ hẹn với Australia Mở rộng.

dungcivic

Xe tăng
Em không phải fan hề nhưng nói thẳng ra vụ này chính phủ Úc hành xử tởm lợm, không bênh được. Hề ra luôn tuyên bố từ giờ bỏ vĩnh viễn AO là đẹp, thậm chí đem 9 cúp AO từng giành được ra sông vứt mẹ hết xuống đó cho đứa nào thích thì nhảy xuống mà vớt. Đằng nào hề nó cũng là GOAT rồi trong khi cái giải AO kém nhất trong tất cả GS, tiếc làm gì.

New car 2023

Xe container
Chú em này cũng quyết liệt phết. Nói chung đúng là đến thời của Next Gen rồi.
Quay lại chủ đề chính, không hiểu Nole có bị cấm 3 năm nhập cảnh Úc không các cụ nhỉ? Đọc tin thì chỉ bị cancel visa cho năm nay thôi.
Tôi dự là, do Djokovic chưa bị chứng minh gian dối gì đó: mua chứng chỉ ++ ở khựa hay gì đó tương tự, kèm thêm lỗi đã phát sinh của phía Australia, dẫn đến anh cu này chỉ bị từ chối nhập cảnh lần này thôi.
Còn cái Visa của hắn (chắc có giá trị vài năm) vẫn sử dụng được.
Tôi thì e là, năm tới hắn không đến nữa, kể cả khi lúc đó, câu hỏi về Covid 19 không còn được đặt ra.

Ngược lại, nếu đâu đó nó tìm thấy sự Gian dối, nó sẽ hủy Visa vài năm.

Hoàng Lang

Xe hơi
các cụ cứ suy bụng ta ra bụng người làm gì! Tòa nó phán q.đ của ông BT ko trái pháp luật nc nó thì sao phải chửi. Công lý ko phải là No phải đc vào Úc. Công lý mà như ông lUật sư Lloyd nói, như trích Mác Lê ra, thì chửi làm gì cho mình hạ đẳng ra cụ ;)

Em sẽ chỉ ko xem AO nữa thôi. Dù gì thì lịch sử sẽ ghi lại cầu thủ có 20 GrandSlam và cũng sẽ ghi lại trò hề mang tên đè ra bắt tiêm VX, cũng như trò chímh trị hóa thể thao rất ko fair-play
Khồng. Cứ phải tiếp tục như vầy chứ :D

Bố sư thằng Úc chơi bẩn, dân túy dởm đời! Đuổi No thì đuổi mẹ nó trước khi bốc thăm chứ làm người ai làm thế!
Còn mình đe' them xem AO luôn. Giải này giờ chả còn gì hấp dẫn và mình cũng đe' phải làm giàu cho thằng Úc!

Aus mạnh tay là chuẩn, để chứng tỏ bản thân ko phải trò đùa, ko phải nhợn như bọn fan hề hô hoán. Serbia mà còn nuông chiều thằng hề thì càng cho thấy mình chẳng ra gì, cần ngưng ngay kiểu nỏ mồm kêu bị phân biệt nữa đi ;))

Chun SUV

Xe buýt
Nói về đại diện cho số đông,
“1 anh Úc” của cụ thì đại diện thế qué nào cho toàn dân Úc đc.
Cũng như thấy 1 dì ghẻ mua búp bê cho con chồng thì không phải toàn bộ dì ghẻ đều iêu quý con chồng đc.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lucky loser (người thua vòng loại may mắn) Salvatore Caruso được Ban Tổ chức chọn thay thế Nole ở vị trí hạt giống số 1:

Các hạt giống khác và bốc thăm không thay đổi:

traiHNcodon

Xe tăng
Thắng thì còn gì là công lý nữa, Sỉ nhục những người đã tiêm vaccine

thientudolong

Xe container
Âu cũng là bài học cho nole về sự cố chấp của mình, giúp nole tập trung hơn vào các giải gs tiếp theo, vẫn kê gối ngủ ngon vì dal, fed giờ làm gì có cửa :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thực ra ở phiên tòa trước, luật sư cũng chỉ có công ở việc nộp đơn kiện mà thôi.
Tòa họ có căn cứ vào các lý lẽ này nọ của luật sư đưa ra đâu; và cái lý do tòa phán trả lại visa cũng không được luật sư nói đến mà, có khi luật sư còn chả biết đến cái lý do đó để mà cãi ý.

Vụ này, luật sư cũng là bọn dây máu ăn phần thôi. Giả sử vì mục đích 9 trị nào đó mà Úc chấp nhập visa thì cánh luật sư cả gào lên là do công của họ. Còn không thắng thì cũng đã có nhiều cách gào lên là vì mục đích 9 trị nên kiểu gì cũng không thể thắng được, chứ không phải là do luật sư.

Thậm chí, đến như hôm qua, luật sư đưa ra yêu cầu là toàn xử với 3 thẩm phán, nghĩa là các bên đã xác định rằng phát quyết của tòa hôm nay là phán quyết cuối cùng, không có kháng cáo, không có ý kiến ý cò gì nữa. Vậy mà sau phiên xử, luật sư vẫn còn xin gia hạn thời gian để kháng cáo tiếp. Vậy là tôn trọng và tuân thủ luật pháp ư ? hay là cãi cùn.

Giá như cụ người lớn sớm hơn một tý để làm gương cho một loạt cụ fans cuồng trước đây thì có phải tốt hơn không :D. Nhiều cụ suy đoán cảm tính rồi chồm chồm lên chửi từ thủ tướng đến cả đất nước Úc. Có cụ còn định bắt thủ tướng Úc xin lỗi :D.
Nole về thì cho nghỉ hết mười mấy thằng luật sư đi. Nuôi tốn cơm. Chả nên cơm cháo gì. Đến cái luật xnc của Úc còn không thạo thì nuôi làm gì, tốn cơm. Sang VN mà thuê ls TÀU NGẦM NỔI
He he.😁

Nào bây giờ thì chém tiếp xem mười mấy thằng ls thế nào nhé.😅
Âu cũng là bài học cho nole về sự cố chấp của mình, giúp nole tập trung hơn vào các giải gs tiếp theo, vẫn kê gối ngủ ngon vì dal, fed giờ làm gì có cửa :D

thanh040506

Xe trâu
Em không phải fan hề nhưng nói thẳng ra vụ này chính phủ Úc hành xử tởm lợm, không bênh được. Hề ra luôn tuyên bố từ giờ bỏ vĩnh viễn AO là đẹp, thậm chí đem 9 cúp AO từng giành được ra sông vứt mẹ hết xuống đó cho đứa nào thích thì nhảy xuống mà vớt. Đằng nào hề nó cũng là GOAT rồi trong khi cái giải AO kém nhất trong tất cả GS, tiếc làm gì.
Cũng k cần phải thế cụ ạ. Làm thế người ta lại bẩu dỗi như trẻ con.
Thời gian và lịch sử sẽ phán xét sự việc này.
E thì cho rằng CP Úc đã lợi dụng vị thế của No1 và VDV xuất sắc nhất năm 2021 để làm trò chính trị.

thientudolong

Xe container
Nole về nước ntn thì khả năng med giành gs thứ 2 hoặc gs đầu cho dép là rất cao