[Funland] Djokovic khả năng bị trục xuất khỏi Australia

shiluo

Xe container
Em ngày xưa cũng thích chém gió tennis với các cụ trên này. Em thích cu Móc nhưng vẫn tôn trọng anh Móm và gã Hề. Thỉnh thoảng móc mỉa nhau cho vui và trên tinh thần tôn trọng người tranh luận.
Thời gian gần đây xuất hiện làn sóng quạt của anh Hề quá hung hãn, kiến thức và và tính logic trong tranh luận thì ít còn khả năng mạt sát nhau thì không có giới hạn nên em cũng gần như không tham gia nữa. Em thấy nhiều cụ trước đây hay chém cũng rút gần hết nên có vẻ là tình trạng chung.
Quay lại với vụ anh Hề: Em thấy quá tội cho nước Úc bị một đám ất ơ ở đâu đến mạt sát không thương tiếc, như kiểu họ là một đất nước mọi rợ không có tí văn minh nào. Đến bây giờ toàn bộ những gì họ làm đều đúng với luật của nước họ, ngay cả "chiến thắng" lần đầu của cu Hề có được cũng nhờ vào sự minh bạch trong luật pháp của họ. Nhiều quạt của anh hả hê nhưng không nhìn vào bản chất là lỗi của anh ta không giảm tí nào sau chiến thắng đó (Không chỉ trong vụ này mà ở bên họ nhiều người trọng tội thoát án không phải vì họ vô tội mà vì quá trình điều tra, xét xử vi phạm quy trình tố tụng - họ chấp nhận bỏ lọt tội phạm để bảo vệ hệ thống pháp luật của mình). Những biểu hiện văn minh đó trong mắt quạt anh Hề lại biến thành mọi rợ, biến thành hành động "ức hiếp người yếu thế".
Ai từng nhập cảnh đều biết rằng hồ sơ gần như phải hoàn hảo, bất cứ một vết nhỏ thiếu sót nào đều có thể bị từ chối không thương tiếc. Với bộ hồ sơ thủng lỗ chỗ như của anh Hề thì nếu không phải là số 1 và có ảnh hưởng thì đã bị đá đít từ lâu chứ không phải lùm xùm đến bây giờ. Nói đi thì nói lại nếu không quá nổi tiếng và lên báo chém về việc không muốn tiêm vaccine, muốn được tôn trọng tự do cá nhân thì cũng không bị soi đến thế, và trong nhiều trường hợp có trợ giúp (như được BTC giải đấu chống lưng) thì sẽ trót lọt, nhưng đó là 2 mặt của vấn đề. Nói thẳng ra nếu cho Hề vào là cái tát vào mặt nước Úc khi dân họ đang phải chịu sự siết chặt nghiêm ngặt để phòng bệnh, họ có đầy đủ công cụ hợp pháp trong tay mà không làm thì mới là không bình thường.
Còn về vấn đề tiêm vaccine hay không em đồng ý là quyền của mỗi người, tất cả nên tôn trọng dù đồng ý hay không. Nhưng đi kèm với quyền đó thì cũng phải chịu những bất lợi về quy định của từng nước riêng biệt, những điều đó họ cũng đã công khai chứ không phải dấu diếm gì. Ngay cả anh Tổng của Pháp cũng thằng thừng bảo luôn chính phủ của họ sẽ dùng mọi cách để gây rắc rối với người không chịu tiêm. Gallilei hay Einstein cũng cả mấy trăm năm mới xuất hiện được 1 lần, và mỗi lần xuất hiện họ cũng phải bảo vệ ý kiến của của mình bằng bộ óc thiên tài và quá trình nghiên cứu nghiêm túc chứ không phải bằng cảm tính. Thế nên một số người đừng tưởng lấy đánh giá sơ sài của mình ra rồi tưởng là chân lý để đi ngược dòng, ngược dòng đem lại khoái cảm về cái tôi của mình nhưng theo đó cũng nên chuẩn bị tinh thần để có thể sẽ phải trả giá về lựa chọn của mình.

Belat Missan

Xe điện
Các cụ tranh luận về vac-xin thì mời sang thớt khác, để thớt này bàn chuyện Novax bị trục xuất.

Nếu chủ nhật tòa xử chính phủ thắng thì không nói làm gì, nhưng nếu tòa xử Novax thắng thì sẽ thế nào? Novax có ra sân đánh không? Hay lúc đó sẽ nói "tôi được ở lại, nhưng giờ tôi không muốn đánh nữa"
E nghĩ vẫn phải cắn răng mà oánh.
Bây giờ kiểu gì cũng cố mà kiện để dc đánh. ;))

Vô Dụng

Xe tăng
Em không phải Fan của Nole, em không bình luận về chuyện đúng sai giữa hai bên, nhưng cá nhân em lại rất mong được thấy Nole chơi tại AO năm nay, dù điều đó đồng nghĩa với khả năng Nole sẽ sớm có GS thứ 21 (mà cái này chỉ là chuyện sớm hay muộn), chính thức vượt qua Fedex. Với một người xem quần vợt đơn thuần như em, khi Fedex đã không chơi, giờ Nole không được chơi thì cũng không còn nhiều hứng thú để xem. Nếu Nole có thể chơi được ở AO năm nay, thì em đặt hết cửa VĐ cho anh ta, đó là VĐV dạng không chịu sướng được, phải khổ, phải bị ghét, phải bị tẩy chay thì chơi mới... bay. Dù kiện tụng tung trời như vậy chứ em nghĩ khả năng Nole được chơi ở AO là rất lớn, CP Úc chỉ làm chuyện mà họ phải làm để xoa dịu dư luận, để chứng tỏ họ không khoan nhượng và làm hết khả năng, nhưng Nole sẽ không ở lại đến giờ nếu đội ngũ của họ không tự tin trong việc giúp cho Nole có cơ hội chơi ở AO. Nếu Nole thắng là do đội ngũ luật sư lách luật giỏi, mà điều đó đồng nghĩa sự thù hằn ghét bỏ sẽ dồn hết qua Nole thay vì CP Úc. Vì vậy, nếu khán giả Úc muốn Nole không vô địch AO thì hãy... yêu thương anh ấy thật nhiều, vì như vậy khả năng Nole thua sẽ... rất lớn. Dĩ nhiên là anh ấy phải thắng kiện trước đã.

anbinhloi

Xe tải
Thắng thua gì cũng về nghỉ cho khỏe. Nơi tổ chức mời đến dự có xác nhận miễn trừ y tế rồi, đến sân bay nó nhốt người ta ko cho vào. Tòa án cho phép nhận lại Visa nó lại dùng quyền lực cá nhân hủy tiếp, Lần này nếu kiện có thắng thì nó lại điều tra về việc khai báo gian dối rồi cũng trục xuất thôi. Không ưa là dưa có dòi. Tẩu vi là thượng sách, cạch luôn giải này cho hết sự nghiệp cũng được. Vk đẹp con khôn, tiền ko thiếu làm gì cứ phải thi đấu ở đây, mang lại lợi ích cho nước nó mà nó coi như tội phạm thì níu kéo làm gì cơ chứ.

bimbim5656

Xe container
Nhiều ông cùn thật, hâm mộ đến mức mù quáng. Chú No chỉ cần đơn giản là tiêm đủ 2 mũi thì người ta vẫn trải thảm đỏ ra mời. Còn muốn thể hiện cái tôi của mình mà bất chấp luật pháp và nỗ lực chống dịch của cả TG thì chỉ có chơi một mình. Không muốn tiêm nhưng vẫn muốn chơi nên đã phải lươn lẹo dùng quyền miễn trừ. Đã có bn bằng chứng chống lại rồi mà các fan cuồng vẫn cố bênh, lại còn lôi cả chính trị vào nữa. 97% vợt thủ đã tiêm là con số thực tế cần suy nghĩ.

poiuy

Xe ba gác
Cái này có lẽ may hơn khôn thì phải, mấy đợt đầu nước mình áp dụng Ze-ro Covid và thành công mỹ mãn dù lúc đó chả có liều vacxin nào, đến lãnh đạo tự hào là cột điện biết đi cũng từ Mỹ mà đến VN, sau này thì toang hẳn và chấp nhận sống chung. HN lúc nhiễm nhiều nhất là lúc này ( Dù đã đủ VC 2 mũi cho toàn dân ). Bọn Âu Mỹ cũng đâu thiếu VC mà giờ có ngày ở Mỹ cả triệu ca nhiễm, trong khi đó bọn Phi châu tiêm rất ít VC thì ko nhiễm mấy. Nhật Bản đang lây nhiễm tè le thì bỗng nhiên số ca nhiễm giảm xuống đáng kinh ngạc. Hàn Quốc ngay cạnh Nhật thì vẫn bùng phát dịch. Việc tiêm VC cũng chỉ là một biện pháp chữa cháy trong lúc nguy nan thôi, còn kết quả thế nào phải đợi thời gian trả lời chứ VC méo gì mà cứ vài tháng tiêm 1 lần như thuốc vã ấy, lây cứ lây, nhiễm cứ nhiễm mà toi thì cứ toi. Cả nước gần như phủ kín VC mà ngày nào cũng vài trăm người ra đi đều như vắt chanh thì cũng nên đánh dấu hỏi về tác dụng của nó, có khi lợi bất cập hại đó cụ ah. Bộ Y tế đã thiết kế mẫu xác nhận chứa thông tin cho 7 lần tiêm rồi đó, ai thích thì cứ tiêm thôi chứ mình chỉ tiêm đúng 2 mũi trừ trường hợp nó o ép quá mức ảnh hưởng lớn tới đời sống thì mới xem xét lại.
Nếu ko tiêm vx thì ko phải chỉ 200. Người chết đâu cụ ơi, mà phải gấp 10 lần. Như thế cũng đủ thấy vx có hiệu quả rồi.

AnhhoangSu

Xe điện
Nhiều ông cùn thật, hâm mộ đến mức mù quáng. Chú No chỉ cần đơn giản là tiêm đủ 2 mũi thì người ta vẫn trải thảm đỏ ra mời. Còn muốn thể hiện cái tôi của mình mà bất chấp luật pháp và nỗ lực chống dịch của cả TG thì chỉ có chơi một mình. Không muốn tiêm nhưng vẫn muốn chơi nên đã phải lươn lẹo dùng quyền miễn trừ. Đã có bn bằng chứng chống lại rồi mà các fan cuồng vẫn cố bênh, lại còn lôi cả chính trị vào nữa. 97% vợt thủ đã tiêm là con số thực tế cần suy nghĩ.
Cái miễn trừ y tế là "thằng con" bang Victoria nó cấp chứ thằng Djo nó tự photocopy ra ah? Thằng bố Thủ ko bảo được thằng con thì tự nọc nhau ra mà đấm chứ. Hay là ko dám đấm nên mới phải chơi trò bẩn đấm 1 cá nhân ngoại quốc là thằng Djo.
To mồm với thằng Djo vậy sao lại để cho hơn 2 chục tay vợt # cũng chưa tiêm vào nước mình vậy? Hay là mắt mù màu hết cả đám với nhau rồi, chỉ còn mỗi cái mũi để hít và fame Djo lớn quá nên đánh hơi đc ngay.

poiuy

Xe ba gác
Thắng thua gì cũng về nghỉ cho khỏe. Nơi tổ chức mời đến dự có xác nhận miễn trừ y tế rồi, đến sân bay nó nhốt người ta ko cho vào. Tòa án cho phép nhận lại Visa nó lại dùng quyền lực cá nhân hủy tiếp, Lần này nếu kiện có thắng thì nó lại điều tra về việc khai báo gian dối rồi cũng trục xuất thôi. Không ưa là dưa có dòi. Tẩu vi là thượng sách, cạch luôn giải này cho hết sự nghiệp cũng được. Vk đẹp con khôn, tiền ko thiếu làm gì cứ phải thi đấu ở đây, mang lại lợi ích cho nước nó mà nó coi như tội phạm thì níu kéo làm gì cơ chứ.
Không đấu là mất trắng 2000 điểm cụ ơi. Đấu dù không vô địch cũng gỡ gạc lại chút điểm.

vihali

Xe container
Em không phải Fan của Nole, em không bình luận về chuyện đúng sai giữa hai bên, nhưng cá nhân em lại rất mong được thấy Nole chơi tại AO năm nay, dù điều đó đồng nghĩa với khả năng Nole sẽ sớm có GS thứ 21 (mà cái này chỉ là chuyện sớm hay muộn), chính thức vượt qua Fedex. Với một người xem quần vợt đơn thuần như em, khi Fedex đã không chơi, giờ Nole không được chơi thì cũng không còn nhiều hứng thú để xem. Nếu Nole có thể chơi được ở AO năm nay, thì em đặt hết cửa VĐ cho anh ta, đó là VĐV dạng không chịu sướng được, phải khổ, phải bị ghét, phải bị tẩy chay thì chơi mới... bay. Dù kiện tụng tung trời như vậy chứ em nghĩ khả năng Nole được chơi ở AO là rất lớn, CP Úc chỉ làm chuyện mà họ phải làm để xoa dịu dư luận, để chứng tỏ họ không khoan nhượng và làm hết khả năng, nhưng Nole sẽ không ở lại đến giờ nếu đội ngũ của họ không tự tin trong việc giúp cho Nole có cơ hội chơi ở AO. Nếu Nole thắng là do đội ngũ luật sư lách luật giỏi, mà điều đó đồng nghĩa sự thù hằn ghét bỏ sẽ dồn hết qua Nole thay vì CP Úc. Vì vậy, nếu khán giả Úc muốn Nole không vô địch AO thì hãy... yêu thương anh ấy thật nhiều, vì như vậy khả năng Nole thua sẽ... rất lớn. Dĩ nhiên là anh ấy phải thắng kiện trước đã.
Thời 9x, 2k em xem F1, có đôi Schumin Hakinnen so găng nhau hàng tuần, nghĩ sau này ko biết xem gì. Thế rồi 2 anh giải nghệ, em nghỉ xem F1 luôn, chẳng hề gì. Giờ cuộc sống nhiều thứ quan tâm nên mất cái này lại có cái khác thôi.

thanh040506

Xe trâu
câu của cụ nói nghe qua thì tưởng hay, nhưng nếu bóc tách kỹ thì thấy nó không có ý nghĩa gì cả.

1.cái giá phải trả -> ai phải trả cái giá này ?
2.vaccine -> vaccine nào ?
3.cụ chọn phương án nào -> thứ nhất tại sao lại chỉ có 2 phương án để chọn, thứ hai "cụ" ở đây là ai, là cá nhân hay tập thể.

thực tế thì cái giá phải trả này, vẫn là từng cá nhân phải trả mà thôi. "xã hội" hay "tập thể" không thể trả giá cho cá nhân, hoặc nếu có, thì nó phải lấy người này trả cho người kia -> như thế còn tệ hại hơn vì ngoài mất tài sản, người ta còn mất cả tự do.

vaccine thì có cái xấu cái tốt, không thể đánh đồng với nhau được. cụ có thể khuyên người ta tiêm loại này hoặc loại kia, cụ không thể bắt buộc tiêm vì cụ không gánh được cái hậu quả đến với người tiêm.

cho nên giải pháp chỉ có thể là: để cho cá nhân tự lựa chọn, chọn tiêm hay không, tiêm loại nào, bao nhiêu mũi.

bất kỳ một sự mất mát nào về quyền cá nhân là sự mất mát rất lớn, không thể đánh đổi được. đánh đổi tự do lấy một chút thoải mái, an toàn, bạn sẽ mất cả tự do lẫn an toàn.
Chuẩn rồi cụ.
Dư mà được như cụ nói thì nó ở xứ nào rồi í.

SesameStreet

Xe điện
Cái miễn trừ y tế là "thằng con" bang Victoria nó cấp chứ thằng Djo nó tự photocopy ra ah? Thằng bố Thủ ko bảo được thằng con thì tự nọc nhau ra mà đấm chứ. Hay là ko dám đấm nên mới phải chơi trò bẩn đấm 1 cá nhân ngoại quốc là thằng Djo.
To mồm với thằng Djo vậy sao lại để cho hơn 2 chục tay vợt # cũng chưa tiêm vào nước mình vậy? Hay là mắt mù màu hết cả đám với nhau rồi, chỉ còn mỗi cái mũi để hít và fame Djo lớn quá nên đánh hơi đc ngay.
Em nghĩ là anh Hề không nên có động thái xin visa vào Úc khi chưa tiêm.

juve99

Xe cút kít
Vấn đề là No nó đc vào nội địa Úc và tập ở sân chính rồi :D còn nếu CP Úc chỉ thua vụ thủ tục thì No làm sao qua đc biên giới?
Nole ko được đánh chắc người chú trong thớt này khóc ấy nhờ 😩

vocuc_trongrong

Xe tăng
Thời 9x, 2k em xem F1, có đôi Schumin Hakinnen so găng nhau hàng tuần, nghĩ sau này ko biết xem gì. Thế rồi 2 anh giải nghệ, em nghỉ xem F1 luôn, chẳng hề gì. Giờ cuộc sống nhiều thứ quan tâm nên mất cái này lại có cái khác thôi.
Cụ nghỉ xem và cũng nhiều người khác giống cụ (có em trong đó) nên giờ càng ngày F1 càng kém hấp dẫn, kém thu lời hơn trước đó cụ. 1 vài nước chán hết hợp đồng là hủy giải luôn chứ không còn mặn mà xin đăng ký tổ chức như thời trước 2005 nữa.
Nên nói chung sau thời Fe, Dal, Djo thì tennis cũng sẽ để lại khoảng trống lớn như vậy thôi. Em không chơi cũng không phải fan tennis, xem là nhờ fame ganh đua từ 3 tay vợt này thôi. Sau này chắc cũng chả để ý nữa.

New car 2023

Xe container
cho nên giải pháp chỉ có thể là: để cho cá nhân tự lựa chọn, chọn tiêm hay không, tiêm loại nào, bao nhiêu mũi.

bất kỳ một sự mất mát nào về quyền cá nhân là sự mất mát rất lớn, không thể đánh đổi được. đánh đổi tự do lấy một chút thoải mái, an toàn, bạn sẽ mất cả tự do lẫn an toàn.
Chuẩn rồi.
Nói đi thì nói lại: Bác có thể và có quyền giữ cái tự do của mình và chấp hành cái "tự do" ở chỗ khác.
Chỗ đó họ bẩu: Tui không chơi với dân 0 shot, chỉ chơi với dân 2 shots, thì bác cũng nên tuân thủ.
Thực tế, ở bển có nhiều chính sách như thế rồi:
Không tiêm thì khỏi đi Bus, Metro, xem đá banh ...

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Báo The Age (Úc): Djokovic bị dẫn giải trở lại nơi tạm giam người nhập cư - KS Park!

thanh040506

Xe trâu
Chuẩn rồi.
Nói đi thì nói lại: Bác có thể và có quyền giữ cái tự do của mình và chấp hành cái "tự do" ở chỗ khác.
Chỗ đó họ bẩu: Tui không chơi với dân 0 shot, chỉ chơi với dân 2 shots, thì bác cũng nên tuân thủ.
Thực tế, ở bển có nhiều chính sách như thế rồi:
Không tiêm thì khỏi đi Bus, Metro, xem đá banh ...
Sau này ví thử nhỡ khoa học chứng minh 2-3 shot cũng k hơn gì 0 shot thì có xin lỗi k bác, hay phải đền tiền ạ☺

vocuc_trongrong

Xe tăng
Sau này ví thử nhỡ khoa học chứng minh 2-3 shot cũng k hơn gì 0 shot thì có xin lỗi k bác, hay phải đền tiền ạ☺
Em thấy các bên bán Vaccine lẫn bên tiêm thòng sẵn câu điều kiện đại loại "tự nguyện thì tiêm, chúng tôi không chịu trách nhiệm" rồi. Nên tiêm cứ tiêm, tiền cứ thu thôi ạ, sau này nhỡ mà không có tác dụng gì như cụ nói hoặc giả còn tệ hơn như để lại di chứng trong người thì dân cũng chả kiện lại được đâu ạ. Lúc đó đành tự trách mình thôi, nói chung khôn hay ngu cũng chẳng lại được may với rủi.

P/s: em và gấu không tiêm mũi 3.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Người đi tiêm vx đều phải ký cam đoan trong tờ đăng lý đồng ý thì kiện ai bây giờ????!

Vô Dụng

Xe tăng
Sao cụ giống em thế, đợt em mê Schumi, lúc đó phải cạnh tranh với Alonso, sau đợt Schumi giải nghệ, em nghỉ xem F1 đến giờ vẫn không xem lại.

abx

Xe tải
Cụ nghỉ xem và cũng nhiều người khác giống cụ (có em trong đó) nên giờ càng ngày F1 càng kém hấp dẫn, kém thu lời hơn trước đó cụ. 1 vài nước chán hết hợp đồng là hủy giải luôn chứ không còn mặn mà xin đăng ký tổ chức như thời trước 2005 nữa.
Nên nói chung sau thời Fe, Dal, Djo thì tennis cũng sẽ để lại khoảng trống lớn như vậy thôi. Em không chơi cũng không phải fan tennis, xem là nhờ fame ganh đua từ 3 tay vợt này thôi. Sau này chắc cũng chả để ý nữa.
Cũng không phải lo cụ ạ, thế giới luôn vận động, thời 9x khi cuộc đấu Alain Prost vs Ayrton Sena ở F1, Stefan Edberg vs Boris Bekker ở ATP kết thúc thì em cũng nghĩ chả còn gì để xem nữa, nhưng thực tế lại không phải như vậy.