[CCCĐ] Discovery Vân Nam - Những miền đất lạ thật tuyệt vời

chuotlang

Xe lừa
chuotlang đã trở lại , chuyến đi mới hình chụp đẹp tuyệt , câu chữ nắn nót .. Voteeee :)
Thanks, với cái bao diêm này có 12mpx thôi nên chụp phải rất cẩn thận, ko crop linh tinh được nên nắn nót lắm ;)

chuotlang

Xe lừa
Cái tăng 2 này là gì đới cụ ??? :D
Fashion Show ;)

Đoạn đầu cho hơn 100km đường đèo khá xấu

Vẫn nối đuôi nhau vượt qua đường khó đến Đằng Xung

PS Xin trích dẫn chút về nơi này, ngoài những danh lam thắng cảnh như 99 miệng núi lữa, làng cây Ngân hạnh ... thì về lịch sử nơi đây đã có hơn 100.000 lính TQ và hơn 10.000 lính Nhật nằm xuống tại nơi này trong chiến tranh, chứng tỏ ngày trước binh sỹ Nhật cầm binh quá giỏi.
Cho nên trong Old Town của nơi này có bảo tàng về chiến tranh, CL sẽ giới thiệu sau cho các bác

Chỉnh sửa cuối:

shuttle bus

Xe tăng

Xin lỗi cụ em thấy ảnh cụ chụp quá đẹp dù dùng "bao diêm" nhưng 3 pic nài em "DỰ" cụ còn nhiều pic khác nữa cùng một nhân vật ? Cụ có thể cho biết là "gót hồng" cụ đang định "hái" hay là hàng "xách chân" của cụ nào đi cùng đoàn được không ?:D

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Xin lỗi cụ em thấy ảnh cụ chụp quá đẹp dù dùng "bao diêm" nhưng 3 pic nài em "DỰ" cụ còn nhiều pic khác nữa cùng một nhân vật ? Cụ có thể cho biết là "gót hồng" cụ đang định "hái" hay là hàng "xách chân" của cụ nào đi cùng đoàn được không ?:D

Cụ Quote hình này là 1 khách ăn khuya ở vỉa hè gần bàn bọn em, ko liên quan đến 2 ảnh kia.

Ko tay chân nào cả, Gấu nhà em đấy ;) Cụ ko để ý thấy trong phòng KS chụp có cái túi xách à ;)

shuttle bus

Xe tăng
Xin lỗi cụ tại em nhìn Lady Body trông "SAME SAME" :D cụ nói xong em nhìn lại thấy khác cái "đôi giầy" !

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Đến muộn mất khoảng 10 ngày thu nên lá rụng bớt nhiều, lối vào làng cây Ngân Hạnh đã nhiều cây trụi lá

Những cây thuộc loại cổ thụ thì đỡ hơn

chuotlang

Xe lừa
Xin lỗi cụ tại em nhìn Lady Body trông "SAME SAME" :D cụ nói xong em nhìn lại thấy khác cái "đôi giầy" !
Bốt và cao gót mà cụ lại nhầm đc à ;) Bàn bên cạnh cũng có em tay phải ngồi 1 mình bộ đen luôn đấy, cụ nhầm hộ em luôn hehe

chuotlang

Xe lừa

Có thể vào nhà dân uống nước và hút điếu cầy, họ bán hạt Ngân Hạnh cho khách tham quan cũng khá rẻ
Ngoài ra vùng này nổi tiếng là Đá và Ngọc giá mềm như Miến Điện, đều chuyển từ Miến Điện qua

Mùa thu vàng

shuttle bus

Xe tăng
Em đã nói như trên rồi tại em chỉ để ý "Lady Body" mà :D còn em bên cạnh thì trông "chẳng liên quan" cụ ợ :D.
Không làm gián đoạn cụ đang up ảnh nữa. Mời cụ post tiếp, em kính cụ một ly (b) để lấy tinh thần !

35N1169

Xe điện

Đúng là sang tầu mà thiếu tí ẩm thực thì kém phần sinh động. Em vừa ngồi nghía cái đĩa vịt quay bên thớt kia của cụ mà no căng cả mắt.

chuotlang

Xe lừa

Hạt Ngân hạnh

Cây này đẹp quá mà có mấy cái xe đỗ không đúng chỗ mất mỹ quan thật

chuotlang

Xe lừa
Em đã nói như trên rồi tại em chỉ để ý "Lady Body" mà :D còn em bên cạnh thì trông "chẳng liên quan" cụ ợ :D.
Không làm gián đoạn cụ đang up ảnh nữa. Mời cụ post tiếp, em kính cụ một ly (b) để lấy tinh thần !
Thanks you, phần sau em post portrait cho bác đỡ thắc mắc ;)

Trong lúc soạn tiếp ảnh thì em post tấm này cho bác nào thích Phượt đến đây còn dễ search

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Đúng là sang tầu mà thiếu tí ẩm thực thì kém phần sinh động. Em vừa ngồi nghía cái đĩa vịt quay bên thớt kia của cụ mà no căng cả mắt.
Bài này em chỉ chụp về ẩm thực những món em ít được ăn qua thôi nên ko nhiều lắm, nên cũng nhiều món lạ vùng địa phuơng

35N1169

Xe điện

Không ngờ Vân Nam cũng có góc Thu quyến rũ thế này?
Cụ có đi xuống Shisonbana không em thấy dưới đấy cảnh đẹp và đa văn hóa.

chuotlang

Xe lừa
Không ngờ Vân Nam cũng có góc Thu quyến rũ thế này?
Cụ có đi xuống Shisonbana không em thấy dưới đấy cảnh đẹp và đa văn hóa.
Xi Shuang Ban Na hẹn lần sau đi Vân Nam ạ, phải chọn đúng Lễ té nước thì mới hay, kiến trúc ở đó nửa Lào nữa Miến cũng hay ;)

Gamechip

Xe điện
Chà, nghe anh bạn sống ở KUN MING tả rất nhiều mà giờ được cụ Chuột cho xem hình sao em thấy phong cảnh không đẹp bằng VN nhỉ. Giao thông đường xá thì hơn hẳn rồi. Mà nghe nói giá nhà ở đây cũng đắt ngang Hà Nội.
Hèn chi anh bạn dù khen Vân Nam nhưng vẫn muốn qua xây chùa ở SaPa dưỡng già :D

Ken_hp

Xe buýt
Cụ CL đã trở lại, tuần trước có hôm e ngồi cả ngày...chỉ để xem các bài của Cụ, phải nói là rất tuyệt. Rất hâm mộ Cụ về khả năng chụp hình, lời bình rất...hay, giúp những người chưa có điều kiện đi du lịch như bọn e có thể hình dung được phần nào cuộc sống các nơi khác! Cám ơn Cụ nhá!

trau keo

Xe tăng
em cũng được đi trung cộng dăm bảy lần, phải nói em rất thích đi du lịch trung quốc, ngoài cảnh vật còn cả mọt nền văn hóa lâu đời, nhờ cụ CL mà em được du lịch qua màn ảnh nhỏ thật đã mắt, hy vọng cụ đi nhiều nữa để em mở rộng tầm mắt :D. năm ngoài em vừa làm chuyến công minh đại lý lệ giang, đang định năm nay đi cửu trại câu thì lạ có việc không đi được, cụ đi chỗ đáy chưa up ảnh cho anh em ngãm chút :D

tudis_mr

Xe tải
Ngày mới tới em vào thớt cụ ngắm!:D

leha2000

Xe hơi
Tiếc là lần này cụ chỉ cho ae ngắm phong cảnh Vân Nam mà không có (g) ái.
Em đánh giá = mắt thì X100 màu sắc ko đẹp như L của cụ ở mấy thớt trước đâu. Cụ đi đâu chịu khó vác L theo đi. Ah, cái màn tăng 2 ở bển có tiếng việt cho người mình ko hở cụ?