[CCCĐ] Discovery Vân Nam - Những miền đất lạ thật tuyệt vời

vungocanhxd

Xe tăng
Năm mới chúc Chuotlang mọi sự như ý, đi được nhiều nơi và có nhiều nhiều ảnh đẹp hơn nữa nha!

PS: hôm qua vừa đọc 1 bai về AF - ON, đọc xong định copy về cho CL, nhưng đọc trên ipad chưa copy đc. Tối về laptop tìm lại mãi chwa thấy, tìm thấy Dims copy lại cho. Họ giải thích về việc lấy nét liên tục ý mà. Nhờ CL nên giờ bỗng dưng lại quay lại học kỹ thuật chụp ảnh chứ không từ xưa đến giờ tuyền chụp theo cảm tính hee hee.
Tưởng nhà Dím đi Vân nam rồi về không thấy ảnh đâu cả
Cụ Chuột có về quê ăn tết không nhỉ, lúc nào qua HN ới em nhé

galager.ls

Xe hơi
công nhận bọn TQ nó xd đất nc nhanh mà đẹp thật, HN mình thua xa tp tép riu của nó, đến buồn. Hy vọng anh thứ trưởng bộ xd 35t NT.Nghị con trai đương kim TT Dũng sẽ thay đổi dc bộ mặt đô thị VN haha :))

chuotlang

Xe lừa
Năm mới chúc Chuotlang mọi sự như ý, đi được nhiều nơi và có nhiều nhiều ảnh đẹp hơn nữa nha!

PS: hôm qua vừa đọc 1 bai về AF - ON, đọc xong định copy về cho CL, nhưng đọc trên ipad chưa copy đc. Tối về laptop tìm lại mãi chwa thấy, tìm thấy Dims copy lại cho. Họ giải thích về việc lấy nét liên tục ý mà. Nhờ CL nên giờ bỗng dưng lại quay lại học kỹ thuật chụp ảnh chứ không từ xưa đến giờ tuyền chụp theo cảm tính hee hee.
AF ON đã test và cảm thấy nếu chủ thể lao về mình thì vẫn mất nét

CL đã set lock AE AF bằng nút AF-ON trong cFn ;) Thanks & 1 năm mới vui

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Tưởng nhà Dím đi Vân nam rồi về không thấy ảnh đâu cả
Cụ Chuột có về quê ăn tết không nhỉ, lúc nào qua HN ới em nhé
Lịch em khá, kín, hôm nào bàn bác về chụp choạch sẽ alo bác ra ;) Hsppy new year

Chỉnh sửa cuối:

xemoinhan

Xe hơi
Em xin ké vài tấm ảnh cùi về Kunminh vào bộ ảnh của Bác Chuotlang (lưu ý: ảnh có thể làm xấu thớt, mong các cụ thông cảm:D):

Trước giờ đón khách của nhà hàng

Đón khách vào (trừ người ở giữa nhá)

Làm mẫu cho khách chụp

Biểu diễn trong lúc ăn

Bún sau khi đã được em đưa qua cầu.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Hình như hôm đó bạn em cũng định dẫn em đi xem show này nhưng em thích ăn loại 22 tệ kia xem sao ;)

BSK

Xe tăng
Hình như hôm đó bạn em cũng định dẫn em đi xem show này nhưng em thích ăn loại 22 tệ kia xem sao ;)
làm thớt offline tại HN đi a ơi. A sắp về rồi còn j, hop fanclub luôn. Địa điểm và chương trình để e lo. Báo trước e sắp xếp nhé

maxinh84

Xe tăng
làm thớt offline tại HN đi a ơi. A sắp về rồi còn j, hop fanclub luôn. Địa điểm và chương trình để e lo. Báo trước e sắp xếp nhé
Khiếp anh em nhà này , off nhớ mang cho chuotlang bao xi măng nhá - để trát mũi ... :D

CỬU VĂN LONG

Xe container

Phỏng vấn tí : Ăn cái loại 22 tệ kia cảm giác ra sao, có bằng loại nửa chai ở VN và Miên ko :D

chuotlang

Xe lừa
Khiếp nghe cứ như tổ chức họp báo ý nhỉ hehe

Khiếp anh em nhà này , off nhớ mang cho chuotlang bao xi măng nhá - để trát mũi ... :D
Chưa về mà đã nghe thấy toàn party sợ quá ;)

Phỏng vấn tí : Ăn cái loại 22 tệ kia cảm giác ra sao, có bằng loại nửa chai ở VN và Miên ko :D
Phải nói nước dùng đúng gốc Vân Nam thì tuyệt, còn thịt bò, cá có lẽ thua Bún Qua Cầu tại Quảng Châu vì đồ thực phẩm nó tuyển ngon hơn

Ảnh của bác Xemoinhan show 250 tệ mà chỉ có đơn giản là mấy em múa may kia thì chát quá nhỉ, em tưởng giống show ở Macao ;)

CỬU VĂN LONG

Xe container

Chưa về mà đã nghe thấy toàn party sợ quá ;)

Tranh thủ đi - ko về anh cả Đô ngoài đó nhà nhà người người đói mốc mồm lấy đâu ra thóc với gạo mà pát với chả ty :bz

nemdagiautay

Xe buýt
Phải nói cụ chuột lang rất tập trung trong từng tấm ảnh, ko hời hợt nên người xem hình dung đa phần bức ảnh, cảm ơn CL...

Linhthuynd

Xe buýt
Cụ CL sướng thật, không biết cụ sắp về chưa?

chuotlang

Xe lừa
Chỉnh sửa cuối:

betaplaixe

Xe tải
Các bác chơi bời thích ghê. Bao h em mới đc đi Vân Nam đây :)