[CCCĐ] Discovery Vân Nam - Những miền đất lạ thật tuyệt vời

chuotlang

Xe lừa
Xem xong topic này em mới dám hạ quyết tâm sẽ đi Vân Nam 1 chuyến. Cảm ơn cụ Chuột :bz
Em thấy nhiều người lên Nguyên Duơng đi 1 mình em mới nể
Họ bắt xe lên đó, trên đó ở nhà nghỉ và ăn bún miến khá giống vị VN, nhiều hành, ít thịt

Trên đó ko có taxi nhưng có bus 6 chỗ nhỏ như mini của dân bản địa làm taxi tuyến hoặc xe riêng, alo là 15-20p sau đến đón, Tây cũng vậy, nhìn số phone tự hiểu là ai cần tìm mình ;) Nghe đâu cũng rẻ lắm. Đến chỗ này đúng là toàn các Phượt thủ

Xa xa mọi người đến bắt đầu đông

Ruộng lại chuyển màu ...

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Em chắc ko đi 1 mình đâu. Em có anh bạn bên Vân Nam, làm ở cty Vân Nam Bạch Dược. Chắc sang đó nhà anh đó làm Guy. Khi nào đủ tiền em sẽ rủ rê một vài cụ/ mợ đi cùng :D

chuotlang

Xe lừa
Em chắc ko đi 1 mình đâu. Em có anh bạn bên Vân Nam, làm ở cty Vân Nam Bạch Dược. Chắc sang đó nhà anh đó làm Guy. Khi nào đủ tiền em sẽ rủ rê một vài cụ/ mợ đi cùng :D
Nếu là đối tác bảo họ cho mượn xe mượn lái đi dài ngày mới đủ
Nên kết hợp 1 chuyến dài hẳn cho đã, cứ như bọn em mỗi lần đi vài điểm, ngồi xe trùng đoạn đường nhìn cảnh quan đến thuộc luôn.
Nhưng được cái đam mê chụp choạch nên ko sao

Cụ nên rủ rê 1 vài Mợ đi cùng, chứ Cụ thì thôi ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Mây mỗi lúc tràn vào thung lũng 1 nhiều hơn

Sắc hồng nhạt đi chuyền dần sang sắc vàng

maxinh84

Xe tăng

Xa xa mọi người đến bắt đầu đông

Ruộng lại chuyển màu ...
Tấm hình chụp ruộng lúa đặc biệt quá , anh chụp càng ngày càng đẹp nhỉ , bao nhiêu ngườii lôi kéo sang box nhiếp ảnh mà không sang à ?! :D

Masters

Xe buýt
Chúc mừng cụ Chuộtlang vào top. Kụ có những thớt từ năm ngoái đến giờ vẫn hót:D

Đang hóng xem buổi trưa ruộng bậc thang có mầu sắc thay đổi thế nào.

Tiện thể, cụ tư vấn quả đi đường bộ từ VN thế nào cho tiện.

chuotlang

Xe lừa
Tấm hình chụp ruộng lúa đặc biệt quá , anh chụp càng ngày càng đẹp nhỉ , bao nhiêu ngườii lôi kéo sang box nhiếp ảnh mà không sang à ?! :D
Làm gì có ai lôi sang, anh sang bên đó mở cái thớt x100 mà vắng hoe, có đc 3000 người xem, cái tội chơi hàng độc cả OF này hình như mỗi 3 ông có ;)

Ảnh ruộng trên có gì đẹp bằng các tấm khác? Em thích anh chàng áo xanh nên Quote hả? hehe nhìn giống Dannie Wu của Hongkong nhỉ

Đang định mua cái khăn giống him đội cho giống Hàn Quốc đây, mua đông lạnh quá

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
Đẹp quá cụ ơi. Cảm ơn cụ cho mọi người đi du lịch. E cũng đam mê chụp choạch lắm mà chả có thời gian, xem ảnh của cụ e cũng vỡ ra nhiều vấn đề. Thanks =D>(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

chuotlang

Xe lừa
Chúc mừng cụ Chuộtlang vào top. Kụ có những thớt từ năm ngoái đến giờ vẫn hót:D

Đang hóng xem buổi trưa ruộng bậc thang có mầu sắc thay đổi thế nào.

Tiện thể, cụ tư vấn quả đi đường bộ từ VN thế nào cho tiện.
Em ko tư vấn được bằng đường bộ cho cụ vì em quen thổ địa Côn Minh, người ta sống ở đây 20 năm rồi và đam mê chụp ảnh 8 năm nay, nên tất cả những danh lam thắng cảnh đều đi qua rồi, quan trong là những mùa chưa chụp được thì đi săn ảnh thôi. Bọn em đều sống ở QC và bay đến CM

Cụ có thể vào đây để tham khảo thêm, em ko tiện post link quảng cáo hộ forum khác

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Đẹp quá cụ ơi. Cảm ơn cụ cho mọi người đi du lịch. E cũng đam mê chụp choạch lắm mà chả có thời gian, xem ảnh của cụ e cũng vỡ ra nhiều vấn đề. Thanks =D>(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Thanks again

Những tia nắng chiếu xuống mặt ruộng chỗ mờ chỗ gắt

1 đám mấy gần xà vào mái nhà những hộ dân tộc Hà Nhì

35N1169

Xe điện

Làm gì có ai lôi sang, anh sang bên đó mở cái thớt x100 mà vắng hoe, có đc 3000 người xem, cái tội chơi hàng độc cả OF này hình như mỗi 3 ông có ;)

Ảnh ruộng trên có gì đẹp bằng các tấm khác? Em thích anh chàng áo xanh nên Quote hả? hehe nhìn giống Danie Wu của Hongkong nhỉ

Đang định mua cái khăn giống him đội cho giống Hàn Quốc đây, mua đông lạnh quá

Cụ cứ ở đây giao lưu với anh em cho nó xôm tụ. Sang bển mà em vào chẳng biết bình phẩm gì, chỉ biết phán mỗi câu Đẹp các cụ bên nhiếp ảnh cười chết :D

chuotlang

Xe lừa
Cụ cứ ở đây giao lưu với anh em cho nó xôm tụ. Sang bển mà em vào chẳng biết bình phẩm gì, chỉ biết phán mỗi câu Đẹp các cụ bên nhiếp ảnh cười chết :D
Em ko rành về Photoshop nên cũng ko dám thi thố ;) Thôi cứ chân phuơng, em chụp chẳng dám vào đó, ảnh của em toàn ký sự thôi mà, trình em đi bét nhất đoàn, ko phải bê đồ hộ các tiền bối là may rồi ;)
May mà có chú lái xe bê vác đồ nghề hộ mấy bác kia

chuotlang

Xe lừa

Mây mỗi lúc 1 dày

Đôi khi cảm giác như 1 dòng sông băng

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Thế này mà kêu với mình rằng bình minh thì bận ngủ, hoàng hôn bận nhậu. Xem ảnh thế là biết bhiếp ảnh bắt đầu nó ăn vào máu, he he sắp khổ rồi! Cơ mà ảnh đẹp chỉn chu kinh, sẽ có ối kẻ phải chạy theo để học rồi.

Nhìn ruộng, trời với mây luôn như này lại chỉ muốn vác ba lô lên đường.....

Thomas Müller

Xe máy

1 đám mấy gần xà vào mái nhà những hộ dân tộc Hà Nhì
Bác CL có thể tả qua về kinh tế và địa lý của vùng này đc ko ạ? xem ảnh này thì toàn nhà xây 2-3 tầng, có vẻ kinh tế của người dân tộc mà cũng khá quá. Nhà xây gạch/bê tông hay tường trình bằng đất thế ạ? Nguồn thu chính của họ là nông nghiệp ạ? vùng này cách trung tâm huyện/tp xa ko ạ? cám ơn bác CL.

chuotlang

Xe lừa
Bác CL có thể tả qua về kinh tế và địa lý của vùng này đc ko ạ? xem ảnh này thì toàn nhà xây 2-3 tầng, có vẻ kinh tế của người dân tộc mà cũng khá quá. Nhà xây gạch/bê tông hay tường trình bằng đất thế ạ? Nguồn thu chính của họ là nông nghiệp ạ? vùng này cách trung tâm huyện/tp xa ko ạ? cám ơn bác CL.
Bác có thể vào wiki gõ tìm dân tộc Hà Nhì, nhà của họ đẹp lắm ạ, kiến trúc hao hao Hy Lạp nhưng là mái lá thôi, lát em cho xem ảnh nhà cửa của họ
Vùng này cách trung tâm huyện Nguyên Duơng hay biên giới VN Lào Cai bao xa thì em đã nói rõ các cmt trước, bác check lại giúp

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Thế này mà kêu với mình rằng bình minh thì bận ngủ, hoàng hôn bận nhậu. Xem ảnh thế là biết bhiếp ảnh bắt đầu nó ăn vào máu, he he sắp khổ rồi! Cơ mà ảnh đẹp chỉn chu kinh, sẽ có ối kẻ phải chạy theo để học rồi.

Nhìn ruộng, trời với mây luôn như này lại chỉ muốn vác ba lô lên đường.....
Đã nói là đây là lần đầu tiên chụp Bình Minh mà, thời tiết 1-2 độ C muốn nằm trong chăn nhưng sợ mọi người giận nên đành phải lồm cồm bò dậy

Gió rất to, nắn xong góc chụp phải chờ 5-10s cho máy ổn định mới đc bấm dây bấm ... oải, ko biết mua xong Grip có phải thay Tripod Gizto đây ko ~X(

Sang chụp trưa sẽ cho Dims xem tại sao X100 nó chụp ánh sang xiên yêu hơn Canon nhé, ko bị lớp nắng xiên mà vẫn trong vắt ;)

Chỉnh sửa cuối:

letung

Xe tải

Zoom hết cỡ mới thấy rõ mùa này họ còn chưa xả hết nước cho kín các thửa ruộng kia nên chưa phản chiếu đc hết
[/I]
Nếu xả nước kín ruộng thì còn long lanh nữa Cụ nhỉ!? Chắc nhìn thật phải tuyệt lắm nên Chuotlang mới chụp nhiều thế :)

chuotlang

Xe lừa
Nếu xả nước kín ruộng thì còn long lanh nữa Cụ nhỉ!? Chắc nhìn thật phải tuyệt lắm nên Chuotlang mới chụp nhiều thế :)
Em đã nói là hơi sớm nên mùa cấy lúc em đến mới chỉ xả có 80% nước thôi, kể cũng chán nhưng biết làm sao đc

Chuyện kể rằng có ông mê vùng này quá bán nhà thành phố xuống đây sống 10 năm, sau đó chỉ ăn và chụp, cũng xuất hành đc nhiều ảnh bưu thiếp và ảnh khổ lớn lắm

Chỉnh sửa cuối: