[Thảo luận] Dịp lễ quá nhiều bẫy dọc đường

bau67

Xe container
Cụ Ngoc Phan nói đúng đấy ! Chúng ta tuân thủ Luật trên cơ sở hiểu và nắm rõ Luật, XXX không làm gì được đâu .

Nganha75

Xe buýt
Em mà gặp tình huống đấy thì em bảo với xxx là em gặp một thằng vi phạm luật giao thông, nó cố tình gây cản trở giao thông đường bộ nên em tìm cách phi lên đây để báo cho xxx xử lý, giống như em đi báo tội phạm ấy. :o3

toitimtoi

Xe tải
Không phải bọn xx không hiểu luật đâu mà là cố tình ăn bẩn gây nên bức xúc trong nhân dân. bọn chúng dùng nhiều thủ đoạn để ăn tiền như cài bẫy, nấp và vồ, lợi dụng sự bất hợp lý của biển báo, vách kẻ đường để ăn tiền... các cụ nên bình tĩnh và cương quyết khi phải đối mặt với bọn này

Taihoatu

Xe lăn
Nhưng mà dạo này nhiều xe đi củ chuối lắm, chiều nay em di từ Cầu giẽ về pháp vân có 1 em matiz taxi em xin vượt mãi ko cho vượt

theph

Xe điện
Em hóng cụ Ngọc Phan vào đăng vi đê ô cờ níp và voi cờ níp nào.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em để sẵn một cơ số chai nước uống chưa hết trong xe, chú nào chạy rùa bò cản cố tình không cho vượt là em quăng lựu đạn luôn.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cứ theo kinh nghiệm của các bác OF mà hỏi xxx
1. Xe tôi có bị cấm đi làn này không?
2. Xe tôi có chạy quá tốc độ không?

Comeback86

Xe buýt
hôm em qua hải dương thấy xxx già đứng vịn vào hàng rào phân cách ngó nghiêng mà buồn cười quá các cụ ạ,tiếc vì ko tác nghiệp đc kiểu ảnh vì đi nhanh quá ạ

PhanhGap

Xe điện
Xin lỗi hai cụ! Hai cụ đợi tý em up clip và Voice Record lên cho các cụ ngâm kíu!!!

Nhưng em xin phép trả lời trước ý của hai cụ:

1- Em không cãi lằng nhằng, mà em tranh luận với CSGT về Luật GTĐB! Họ hiểu sai hoặc cố tình hiểu sai để buộc tội em vô lý!

2- Trời nắng đầu mùa rất khó chịu, vợ con em lại phải ngồi đợi trong xe! Nếu có cái ô rất to và thích dùng cái ô đó thì em làm gì phải đứng đó tranh luận mà có băng ghi âm về cho các cụ chém!!! Em chủ trương tuân thủ Luật GT tuyệt đối nhất có thể! Sai thì nộp phạt! Nhưng đúng mà bị ép sai thì đó là vấn đề danh dự con người, em chiến đấu đến cùng!!! Họ ấm ức để em đi vì em đúng và có hứa với họ là tôi sẽ theo đến cùng cho sáng tỏ vụ việc, có Luật Sư tư vấn, có Báo Chí công khai, trên tinh thần sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật!!!

Mục đích em đưa chuyện này lên OF không phải để khoe khoang hay xúi giục mọi người vi phạm Luật GT! Chúng ta đều biết hiện nay lực lượng CSGT gây rất nhiều bức xúc cho người tham gia GT! Ngay trong đoạn băng của em CSGT cũng nói là chúng tôi xử lý nghiêm hành vi không cho xe khác vượt, thế nhưng khi em hỏi là cái xe tải rùa bò trên làn ngoài cùng dành cho xe tốc độ cao đã bắt chưa thì không có!!!

Mong các cụ hiểu vấn đề và đừng có những comment vô duyên như thế này nữa!
ơ hay nhỉ. Từ trước tới giờ chỉ có cô nào E trêu ghẹo thì mới bảo E là vô duyên. Cụ cứ mắng AE xơi xơi thế. Cứ làm như AE vừa ở dưới ruộng lên không bằng ý.
E cũng đi trong tp HN, cũng đi đường 5 chán chê mê mỏi mà toàn thấy xxx giơ gậy vẫy xe khác vào mà chưa ngó ngàng đến E (chắc tại E xuân xuýt). Cụ toàn bị xxx gọi vào đây để trình bày giao lưu cùng với Người chiến sĩ ấy. E bắt đầu thấy hơi lo lo cho cụ rồi đấy. Chờ xem vizo clip của cụ có bị bớt xén chỗ nào không đã.

MaLong

Xe tải
Lót dép hóng quả cờ níp của cụ làm kn sống :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
ơ hay nhỉ. Từ trước tới giờ chỉ có cô nào E trêu ghẹo thì mới bảo E là vô duyên. Cụ cứ mắng AE xơi xơi thế. Cứ làm như AE vừa ở dưới ruộng lên không bằng ý.
E cũng đi trong tp HN, cũng đi đường 5 chán chê mê mỏi mà toàn thấy xxx giơ gậy vẫy xe khác vào mà chưa ngó ngàng đến E (chắc tại E xuân xuýt). Cụ toàn bị xxx gọi vào đây để trình bày giao lưu cùng với Người chiến sĩ ấy. E bắt đầu thấy hơi lo lo cho cụ rồi đấy. Chờ xem vizo clip của cụ có bị bớt xén chỗ nào không đã.
Dear cụ PhanhGap. Cụ bị xì hơi lốp mấy lần vì cái kiểu nói chuyện bắt đầu như thế này và tất yếu sau đó là quẳng cả những thứ thiếu văn hóa lên OF mà chưa thấy xấu hổ à? Cụ còn gọi điện dọa dẫm người này người khác nữa! Chán cụ quá!

h_mdc

Xe điện
Hôm giữa tuần em đi Hưng Yên về, đi trên đoạn Cầu Giẽ về Pháp Vân đường không đông lắm vì là lúc gần trưa mọi người đếu đi tốc độ cao đều 90-100km/h cả nhưng có 2 cụ một là Camry số Hà Nội, một cụ khác Altis 5 số biển 37 vượt cả trái phải lia lịa còn em chỉ vượt trái. Cụ nào ngoan cố em chạy đến sát mông vừa còi vừa nháy đèn. Nói chung các cụ cũng nhường và chính em cũng nhường cho 2 cụ kia vượt trái. Nếu đi tốc độ 90-100km/h ở đường Pháp Vân-Cầu Giẽ mà cụ nào vượt phải là phạm luật (tốc độ ở làn ngoài là chỉ đến 80km/h). Em cũng đi nhanh nên gần như bám sát 2 cụ kia. Về đến Pháp Vân thấy xxx ra vẫy 2 cụ kia vào, em không bị. Đoạn các cụ kia vượt cách Pháp Vân khoảng 7-8km, em nghi rằng có gắn camera hoặc có bắn tốc độ nhưng em không nhìn thấy.

trieuth

Xe điện
Dear cụ PhanhGap. Cụ bị xì hơi lốp mấy lần vì cái kiểu nói chuyện bắt đầu như thế này và tất yếu sau đó là quẳng cả những thứ thiếu văn hóa lên OF mà chưa thấy xấu hổ à? Cụ còn gọi điện dọa dẫm người này người khác nữa! Chán cụ quá!
Không cần tranh cãi lằng nhằng mất thì giờ. Post lên đê, sao lâu thế?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lót dép hóng quả cờ níp của cụ làm kn sống :)
Clip của em chỉ là tình huống dẫn tới việc em bị bắt vì cái X-Driven nó nằm trong xe không ghi âm bên ngoài được! Cái băng ghi âm thì em ghi bằng iPhone mà em chưa quen su dụng nên sáng mai đi làm sẽ nhờ người lấy ra rồi em up lên một thể! Em đưa lên đây tất cả đều là kinh nghiệm bản thân để may ra có thể giúp được ai đó khi bị oan như em thôi chứ không có ý gì khác, cũng chả oai phong với ai trên sân chơi ảo này, vậy mà vẫn bị ném đá đấy cụ!

LeTai1979

Xe cút kít
Đi qua địa phận HD là phải tuân thủ luật 100% ko thì lằng nhằng lắm, xxx HD chuối có tiếng rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
@ musso2000

Cụ bình tĩnh nào! Và đừng lôi chuyện linh tinh vào đây không hay! Chúng ta chỉ nên xử lý sự việc trong khuôn khổ Luật GT!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đi qua địa phận HD là phải tuân thủ luật 100% ko thì lằng nhằng lắm, xxx HD chuối có tiếng rồi.
Em mà sai Luật thì làm gì dám lên đây kể chuyện nữa hở cụ! Trong lúc em bị bắt còn nghe mấy người khác bị kể đang bị bắt vì lỗi quá tốc độ trên 85km/h đấy ạ! Em bị buộc tội sai làn và vượt phải! Đến khi em hỏi biển báo cấm xe con đi làn trong ở đâu thì xxx ngọng và chỉ còn mỗi lí do vượt phải để buộc tội em và cũng thua luôn! Nhưng họ không hề nhận sai mà hậm hực trả giấy tờ cho em thôi!

Laceti2010

Xe tăng
Em hóng cái clip ạ. CỤ vote Cụ trước ạ.

PhanhGap

Xe điện
Thế này nhé: Cụ nên khuyên ÂE lái xe trên đường thì chỉ nên tập trung duy nhất vào việc LX thôi để đề phòng TNGT. Tất cả những thứ còn lại thì nên coi như là vui thôi, kể cả x-drive gì gì đấy của cụ. Nếu cụ là phóng viên tác nghiệp có giấy phép hành nghề thì hãy làm những việc thường xuyên như thế. Bản thân E chứng kiến cũng nhiều vụ TNGT trên đường, nhưng cũng chẳng chụp ảnh, duy nhất 1 lần chụp GLK ở ngõ hội vũ nhưng cũng chẳng post lên. Có rất nhiều lý do khác nhau để cân nhắc có post lên hay không, chứ cụ đừng nghĩ là E k biết cách up hình đâu nhé. Cụ hay gây gổ như thế, có ngày bị dính bẫy, không kìm chế được, có hành động bột phát nên E bảo lo cho cụ là ở cái khoản đấy. Cụ có chắc mình làm gì cugx chuẩn chỉ đúng 100% không mà hay bảo người khác xấu hổ còn mình thì không?
Ngày nghỉ lễ, mọi người tham gia GT nhiều, sử dụng rượu bia nhiều, hay mất tập trung, chưa quen đường, thuê xe tự lái nhiều (bao gồm lái mới, không quen xe, cho bạn bè đi cùng có thể còn chưa có GPLX lái thử). xxx lập nhiều trạm càng làm cho ATGT. Các cụ đi không nhường nhịn khoan dung các xe mắc lỗi do chưa có kinh nghiệm chứ không phải do cố ý, thậm chí các cụ còn quá lạm dụng để lách luật. Cụ chê bai xxx bắt nạt người tham gia GT thế cái cách hành xử xì lốp bừa bãi thiếu công bằng của các cụ thì sao không thấy nhắc đến. E nghĩ cụ nên suy nghĩ khách quan và công tâm hơn. E chưa bao giờ nói ai trên dd là thiếu văn hóa hay vô học thì không có nghĩa là E là người thiếu văn hóa và vô học. Tại sao cụ không thử tĩnh tâm nghĩ 1 chút là mình đã công tâm chưa mà cứ xét nét kiểu như thế? Nếu chỉ là Ofer bình thường thì nói năng thế nào đều dễ châm trước, bỏ qua, còn cụ có mối quan hệ thân thiết với Min Mod thì lời ăn tiếng nói mình phải cẩn trọng hơn nhiều người khác mới xứng tầm làm lãnh đạo chứ. Bạn bè E trên OF này ngoài XH cũng khá nhiều, nhưng E chẳng hề chat hay kêu gọi đồng minh, E muốn tự đúng trên đôi chân của mình. Tấm huy chương nào chẳng có mặt trái của nó, OF cũng không phải là ngoại lệ. Cụ đang say mê nên E cũng chẳng muốn nói nhiều. Chúc cụ GTHV vui vẻ.