Thảo luận Định mua vios đời 214-215 MT về tập lái

tittau

Xe tải
Chào các bác,
Chẳng là sau bao biến cố thì cuối cùng em cũng có được bằng, định lấy một con xe cũ để đi lại tâm giá loanh quanh 200-250 để lái cho quen sau thì đổi xe.
Thấy nhiều người khuyên mua vios nhưng mà không biết check test kiểu gì, với lại cùng giá có option nào hơn không ạ, em thì ưu tiên sedan hơn và không thích kiểu như i10 lắm.
Các cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên ạ.
Đa tạ.
tầm này mua xe mt là hơi bị khó đó cụ. nếu thích mt thì cụ canh đợt này taxi ra nhiều làm hẳn con nguyên trạng taxi về dọn ngon lành mà đi
10 năm trở lại đây tôi chưa gặp ô nào mua xe mới đi gia đình mà mua mt cả

smart_sharp

Xe điện
dạ vâng ạ, nếu mua em cũng sẽ check hãng nữa. Hic, nhưng mà đi một thời gian mới biết được máy có thực sự ngon không cụ nhỉ
Máy Vios là máy ngon rồi cụ. Tất nhiên, loại nào cũng có xác suất hỏng nên nếu không có bất thường đen đủi tì máy Vios là ổn. Không phải tự dưng đội taxi thích Vios đâu cụ (không gian rộng, lái tiết kiệm nhiên liệu, bền bỉ và ít hỏng vặt _ như anh em nói là nó có gì mà hỏng đâu ngoài cái máy). Bất lợi là ít những tính năng/options. Mà cụ xác định mua MT thì em hiểu là cụ không quan tâm tới tính năng/options nhiều lắm vì bản thân các xe MT thường đã ít tính năng so với các con số tự động cùng loại rồi.