[Funland] Định mua cc tầng áp mái vinhome smartcity

kutetrang

Xe máy
e thì thik ở tầng cao, hiện đang ở gần áp mái đây, thấy khá thik, nếu tầng áp mái rẻ hơn nhiều thế thì cũng muốn thử :D

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Mấy cụ lo về cháy thì em chia sẻ.
Riêng kinh nghiệm khi xảy ra cháy nổ, các cụ để ý thì thường những căn tầng thấp là thiệt hại lớn,
Như vụ catrina trong SG cháy tầng hầm thực tế hi sinh vì khói nhiều hơn là lửa và nếu xảy ra cháy tầng hầm thì tầng thấp là hứng đủ khói.
Còn nếu xảy ra cháy riêng lẻ ở các căn thì đều có thể xử lý được vởi hệ thống nước và hệ thống tăng áp mà đảm bảo thì cũng không nên lo lắng lắm đâu :D. cháy cc sở nhất cháy hầm để xe thôi. Nên đúng ra tầng thấp mới nguy cơ cháy và thiệt hại nhiều hơn so các tầng khác.

qncql

Xe đạp
Mấy cụ lo về cháy thì em chia sẻ.
Riêng kinh nghiệm khi xảy ra cháy nổ, các cụ để ý thì thường những căn tầng thấp là thiệt hại lớn,
Như vụ catrina trong SG cháy tầng hầm thực tế hi sinh vì khói nhiều hơn là lửa và nếu xảy ra cháy tầng hầm thì tầng thấp là hứng đủ khói.
Còn nếu xảy ra cháy riêng lẻ ở các căn thì đều có thể xử lý được vởi hệ thống nước và hệ thống tăng áp mà đảm bảo thì cũng không nên lo lắng lắm đâu :D. cháy cc sở nhất cháy hầm để xe thôi. Nên đúng ra tầng thấp mới nguy cơ cháy và thiệt hại nhiều hơn so các tầng khác.
Nhưng mà lỡ cháy ở ngay tầng dưới (của tầng cao) =)) thì đúng là chờ về với đất bác ạ. Nhảy xuống cũng đi mà ngồi chờ cũng đi. Điển hình một số vụ nó cháy to ở giữa luôn thành ra tầng trên cao bị cô lập, một khi mà số đã đi thì không tránh khỏi được đâu, tỉ lệ là như nhau thôi bác. Các bác search cụm từ này để biết về việc cháy từ giữa cháy lên nhé: "The Man in the Window WTC"

Chỉnh sửa cuối:

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Nhưng mà lỡ cháy ở ngay tầng dưới (của tầng cao) =)) thì đúng là chờ về với đất bác ạ. Nhảy xuống cũng đi mà ngồi chờ cũng đi. Điển hình một số vụ nó cháy to ở giữa luôn thành ra tầng trên cao bị cô lập, một khi mà số đã đi thì không tránh khỏi được đâu, tỉ lệ là như nhau thôi bác. Các bác search cụm từ này để biết về việc cháy từ giữa cháy lên nhé: "The Man in the Window WTC"
Tỉ lệ cháy ở tầng / phòng ngoài khu vực mà hệ thống PCCC hoạt động tốt thì dễ xử lý hơn là 1 vụ khủng bố bác ạ. Và thực tế thì cũng ko đến nỗi là dính bom bị đánh sập :D

Kinnnnn

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút. E đang phân vân căn áp mái toà gs2 bên vinhome smartcity. Giá cũng rẻ hơn tầng dưới cả trăm củ.
Có cụ nào ở tầng áp mái rồi cho e hỏi ở tầng áp mái có bất tiện gì không?
Có nóng hay ồn không các cụ?
Có khi năm ngoái em đi xem đúng căn này 2n2vs, nhớ không lầm thì tầng 32 hay 33 gì đó, nhà thì nguyên bản. Lên 1 lần e đã thấy tầng cao ko hợp với mình rồi, đi thang máy mệt lắm.

Tieuthuyetthu7

Xe máy
sẽ rất là nóng nhé các bác, nóng lắm đấy chứ ko phải đùa đâu. còn mưa gió là dc hòa mình với gió bão nhìn chớp gần lắm nhá :v mà đấy em mới ở tầng 27 thui nha =))) sau ở đừng trách hóa đơn tiền điện nhiều

acferraris_01

Xe hơi
Căn này em biết, chắc cụ hỏi căn 3802 bên gs6. Tầm hơn 1 tuần trc e xuống sale báo em 3.5 tỷ, em chưa kịp động đậy ji thì thấy báo bán rồi, xong ô mới mua đẩy lên hơn 3.7 tỷ 8->

The Killer

Xe điện
Em mua tầng áp mái đây ah, bà chị em đang ở, vẫn từ tầng dưới chuyển lên, nói là không có gì khác biệt ạ.
Tiện câu chuyện áp mái, tầng lánh nạn thì sao ạ? Em thấy nó thoáng nhưng không biết có khuyết điểm gì không, do có mỗi căn tầng này bán, có 4 gian làm lánh nạn và cây xanh 4 góc, em search thì không có thông tin chia sẻ kinh nghiệm vấn đề này

utbong

Đi bộ
Tầng áp mái thì sẽ nóng hơn các tầng phía dưới + có khả năng bị thấm dột. Nhưng ở áp mái lại riêng tư, không bị ảnh hưởng vì không có các tầng bên trên ạ. Ngoài ra không nên ở các tầng cao quá vì không khí sẽ bị loãng ạ.

binhaminh

Xe tải
nhiều cụ cứ khuyên ở tầng thấp nhỉ. Nói thật cho các cụ nghe ở cc thì tầng thấp là dại nhất. Vừa bụi, vừa dễ tắc cống, cũng dễ bị ngấm dột từ nhà trên, chưa kể vô phước ở dưới nhà nào văn hoá lùn nó giã cho ầm ầm thì ngày cũng như đêm bứt rứt ko yên - khổ cực kỳ luôn. Chỉ đc mỗi cái đỡ phải đứng trong thang máy thôi chứ cháy nổ thì nói thật cc còn an toàn chán so với mấy cái ccmn hay nhà mặt đất chuồng cọp.

toilangthang0831

Đi bộ
bên GS6 vẫn chưa ký HĐMB sao bán chênh đc thế bác nhỉ?
Em thấy căn áp mái của Vinsmart đang hot lắm. Cơ bản có điều hòa thì hướng nào cũng mát ạ :)
Sales đang báo 4,5 tỏi căn 71 rồi, mà k đủ thóc. Tranh thủ lễ về quê bán vài tạ lúa thôi

Lan 89

Đi bộ
Em thấy căn áp mái của Vinsmart đang hot lắm. Cơ bản có điều hòa thì hướng nào cũng mát ạ :)
Sales đang báo 4,5 tỏi căn 71 rồi, mà k đủ thóc. Tranh thủ lễ về quê bán vài tạ lúa thôi
bác mua bên tòa nào mà 4,6 tỏi 71m? mình mua căn 80m áp mái là 4,6 tỏi thanh toán theo tiến độ, nếu vay là 5 tỏi :( mà cứ băn khoăn áp mái nhiều vấn đề, mà căn to lại khó bán, khó thanh khoản