Định gia nhập hội KCC, các cụ tư vấn giúp em

Prettyboy839

Xe tải
Con này em xem rồi. Ở Hào Nam, xe là dân ko phải thợ, nội thất các chi tiết nhựa gẫy và vỡ hết, máy ướt ra dầu, ga nhẹ 1 cái là đuôi xe mây đen như yêu quái trog Tây du kí xuất Hiện. Cụ ko tin xe này chủ xe đỗ dọc dưới chân cầu đường tầu điện trên cao

Anhduc86

Xe đạp
ôi
Con này em xem rồi. Ở Hào Nam, xe là dân ko phải thợ, nội thất các chi tiết nhựa gẫy và vỡ hết, máy ướt ra dầu, ga nhẹ 1 cái là đuôi xe mây đen như yêu quái trog Tây du kí xuất Hiện. Cụ ko tin xe này chủ xe đỗ dọc dưới chân cầu đường tầu điện trên cao
ôi. giá thế mà xe kém vậy thì sao mua được. chán nhỉ. e cũng có ý định. nhưng có lẽ phải xem xét lại. khó kiếm thế thì mệt lắm. dòng Isuzu Hi lander máy dầu ko biết thế nào cụ đã dùng qua trưa. có người xui e con đấy. nhưng e vẫn thích carens hơn. máy xăng thì đầy. nhưng thấy máy săng ăn nhiều quá

Prettyboy839

Xe tải
ôi
ôi. giá thế mà xe kém vậy thì sao mua được. chán nhỉ. e cũng có ý định. nhưng có lẽ phải xem xét lại. khó kiếm thế thì mệt lắm. dòng Isuzu Hi lander máy dầu ko biết thế nào cụ đã dùng qua trưa. có người xui e con đấy. nhưng e vẫn thích carens hơn. máy xăng thì đầy. nhưng thấy máy săng ăn nhiều quá
Con đó lành như cục đất. Giá êm hơn kem nhưng nổ to như công nông cụ ạ. Ngoại thất nhìn còn ok chứ nội thất ko yêu nổi

Anhduc86

Xe đạp
Con đó lành như cục đất. Giá êm hơn kem nhưng nổ to như công nông cụ ạ. Ngoại thất nhìn còn ok chứ nội thất ko yêu nổi
thế còn satafe khoảng giá 350. đến 380t. đời 2003 2004 liệu chơi được ko bác. càng lúc e lại càng thấy mơ hồ rồi. khoảng 400 mà kiếm máy dầu 7 chố càng lúc e càng thấy vào ngõ cụt. kaka. căng quá cụ nhỉ. mà j đi nữa e vẫn còn phải gắn bó với e km 1 thời gian nữa. hichic

nothinghd

Xe điện
các cụ như bay trên mây :( máy dầu đã 10 năm tuổi thì đừng có mong mọi thứ còn ngon lành - trừ khi chủ xe là người am hiểu về xe và chăm xe như con, thay thế đồ chính hãng và bảo dưỡng tốt thường xuyên, chứ không thì đương nhiên là máy yếu, khói, thấm dầu, nhựa bạc mầu, gẫy lẫy... chưa kể ôm về 2 bữa nó lăn ra ngất con turbo thì nặng đòn phết.

Tóm lại với CR - các chi tiết nhựa không quan trọng thì thay phút mốt, giá rẻ bèo; máy móc thấm dầu cũng dễ, thay cái gioăng nhẹ hều ví, đồ để tút lại toàn xe cũng ko quá chát. ôm 1 em máy dầu về các cụ cứ xác định phải bung thêm 20 củ để tút tát lại từ trong ra ngoài thì mới an tâm đc.

Ngoài ra có sự so sánh tí ti về mức tiêu hao chạy hỗn hợp: máy dầu chén khoảng 8 lit, máy xăng chén khoảng 11 lít, 1 năm các cụ chạy 20k km thì các cụ tiết kiệm được bao nhiêu ở phần chênh nhiên liệu ạ? Ngoài ra máy dầu chi phí bảo dưỡng và sửa chữa lại cao hơn máy xăng tầm 1,2-1,5 lần. Tính đi tính lại thì cũng gần same nhau thôi.

Chốt lại là nên đi mua... ỉn cho lành :P

Anhduc86

Xe đạp
các cụ như bay trên mây :( máy dầu đã 10 năm tuổi thì đừng có mong mọi thứ còn ngon lành - trừ khi chủ xe là người am hiểu về xe và chăm xe như con, thay thế đồ chính hãng và bảo dưỡng tốt thường xuyên, chứ không thì đương nhiên là máy yếu, khói, thấm dầu, nhựa bạc mầu, gẫy lẫy... chưa kể ôm về 2 bữa nó lăn ra ngất con turbo thì nặng đòn phết.

Tóm lại với CR - các chi tiết nhựa không quan trọng thì thay phút mốt, giá rẻ bèo; máy móc thấm dầu cũng dễ, thay cái gioăng nhẹ hều ví, đồ để tút lại toàn xe cũng ko quá chát. ôm 1 em máy dầu về các cụ cứ xác định phải bung thêm 20 củ để tút tát lại từ trong ra ngoài thì mới an tâm đc.

Ngoài ra có sự so sánh tí ti về mức tiêu hao chạy hỗn hợp: máy dầu chén khoảng 8 lit, máy xăng chén khoảng 11 lít, 1 năm các cụ chạy 20k km thì các cụ tiết kiệm được bao nhiêu ở phần chênh nhiên liệu ạ? Ngoài ra máy dầu chi phí bảo dưỡng và sửa chữa lại cao hơn máy xăng tầm 1,2-1,5 lần. Tính đi tính lại thì cũng gần same nhau thôi.

e trưa có đk đi e nó nhưng e thấy bảo CR máy dầu vào khoảng 6.5l đến 7l / 100 km. đường hỗn hợp thôi mà cụ. như thế với giá dầu bây j là 12k thì 100km hết 84k.còn xe xăng e cứ cho 10l / 100km hết gần 165k. chênh nhau xít 80k/ 100km. 1 năm nếu cụ đi 2 vạn. thì tiền nhiên lêij chênh nhau 16tr. nhưng nếu định kinh doanh thên thắp tí dịch vụ. 1 năm cụ đạp 6 vạn thì chênh 48tr. nguyên tiền chênh này thoải mái bảo dưỡng mà cụ. nói chung nếu có đk vân kiếm 1 e CR máy dầu. hihi

Prettyboy839

Xe tải

Vâng cụ. Em vừa xúc đc em máy dầu khá ngon. Chi tiết nhựa ok, máy khô ko thấm dầu, ga 4000 vòng ko ra khói, em mới thử chạy cao tốc Bắc Giang tốc độ 90km thì vòng tua ở mức 1400. Nhưng giá em mua vào khá cao. Vì thích nen ko ngại cụ ạ. Còn hơn xúc em xấu về rồi đắp vàng cũng ko đẹp đc

Còn turbo thì giờ cũng nhẹ nhàng rồi cụ, sửa đc chứ ko phải thay cả cụm ạ

Prettyboy839

Xe tải
thế còn satafe khoảng giá 350. đến 380t. đời 2003 2004 liệu chơi được ko bác. càng lúc e lại càng thấy mơ hồ rồi. khoảng 400 mà kiếm máy dầu 7 chố càng lúc e càng thấy vào ngõ cụt. kaka. căng quá cụ nhỉ. mà j đi nữa e vẫn còn phải gắn bó với e km 1 thời gian nữa. hichic

Em vừa xúc đc 1 em đẹp mĩ mãn nhưng bị vợ chửi vì mệnh hoả lại đi màu bạc. Đang lục đục nội bộ ạ.

Tiếc là mua xong em làm 4 quả lốp mới luôn

Suti2016

Xe đạp
Quả là nhà em điều kiện kinh tế eo hẹp. Sắp tới thời tiết lạnh rồi, em thương mấy đứa trẻ con nhà em. Ra khỏi nhà là rét.
Em lại thích kem mà ko có điều kiện. Định sắm em kem 1.6 giá khoảng 300. Nhu cầu nhà em đi thì nhiều lắm chỉ 5 ng thôi ạ.
- kem 1.6 có yếu lắm ko ạ.
- quá khứ em nó làm cave có đáng lo ko ạ.
- em nó ăn uống ra sao ạ.
Mong các cụ yêu kem như em chỉ giáo cho em với ạ. Với tầm đó có lựa chọn nào khác ko ạ.

nothinghd

Xe điện
Em vừa xúc đc 1 em đẹp mĩ mãn nhưng bị vợ chửi vì mệnh hoả lại đi màu bạc. Đang lục đục nội bộ ạ.

Đổi màu đi cụ. Em cũng đã từng chọn sai màu như cụ, đổi màu xong thấy... lộc lá phết :D

Chi phí 18 củ sơn đổi màu, 400k phí đổi đăng ký, và 10 ngày chờ đợi là done.

Orient Sea

Xe điện
Quả là nhà em điều kiện kinh tế eo hẹp. Sắp tới thời tiết lạnh rồi, em thương mấy đứa trẻ con nhà em. Ra khỏi nhà là rét.
Em lại thích kem mà ko có điều kiện. Định sắm em kem 1.6 giá khoảng 300. Nhu cầu nhà em đi thì nhiều lắm chỉ 5 ng thôi ạ.
- kem 1.6 có yếu lắm ko ạ.
- quá khứ em nó làm cave có đáng lo ko ạ.
- em nó ăn uống ra sao ạ.
Mong các cụ yêu kem như em chỉ giáo cho em với ạ. Với tầm đó có lựa chọn nào khác ko ạ.
- Chắc chắn là chở 7 người ngon lành, nhưng yếu hay không thì khó nói vì chính cái từ 'yếu' ấy nó định tính, không định lượng, nên tùy theo nhu cầu chạy của mỗi người. Chỉ có thể nói chắc chắn là nó yếu hơn thùng kem 2.0. Nhưng có thể không yếu hơn "buổi sáng" khi 2 xe cùng chở 5 người cụ ạ :)
- Quá khứ lang chạ thì phải kiểm tra cụ thể, ko nói chung được.
- Ăn uống dư lào ... thì phải đi hỏi mấy bác taxi cụ ạ.

sunbird

Xe hơi
Em vừa chia tay Vợ 2 Kia Carens sau hơn 7 năm trời đồng hành qua bao cung đường và đầy những niềm vui cùng gia đình. Cũng day dứt nâng lên đặt xuống mãi mới quyết chia tay được. 5 năm đầu còn có hứng làm tài xế nên còn đi đây đó nhiều. 2 năm trở lại đây ngại lái rồi đi mỗi năm chỉ lăn bánh được chừng 3 ngàn km, còn lại toàn vứt ngoài bãi cho chim ị trên nóc, chuột chui vào tè bậy trong capo. Thôi vậy đành chia tay để em nó tìm được chủ tốt.

Đã gả em nó cho bác có nick trên OF là Người yêu xe. Hôm qua thấy bác hớn hở gọi điện khoe rằng đem ra ga ra để tút tát lại nhan sắc cho vợ thì thấy đội thợ trong ga ra nức nở khen trên đời chắc chỉ có một cái xe này chạy 7 năm mà ngon đến thế, máy móc êm ru như vừa qua roda. Thế là bỏ hẳn 30 triệu để thẩm mỹ viện cho em nó. Mình cũng yên tâm khi đả gả vợ 2 cho chủ tốt. Sắp tới nhờ các cụ trong KCC có thể tiếp nhận em nó và chồng mới sinh hoạt trong hội cho vui.

QueViet

Xe tăng
Em vừa chia tay Vợ 2 Kia Carens sau hơn 7 năm trời đồng hành qua bao cung đường và đầy những niềm vui cùng gia đình. Cũng day dứt nâng lên đặt xuống mãi mới quyết chi
a tay được. 5 năm đầu còn có hứng làm tài xế nên còn đi đây đó nhiều. 2 năm trở lại đây ngại lái rồi đi mỗi năm chỉ lăn bánh được chừng 3 ngàn km, còn lại toàn vứt ngoài bãi cho chim ị trên nóc, chuột chui vào tè bậy trong capo. Thôi vậy đành chia tay để em nó tìm được chủ tốt.

Đã gả em nó cho bác có nick trên OF là Người yêu xe. Hôm qua thấy bác hớn hở gọi điện khoe rằng đem ra ga ra để tút tát lại nhan sắc cho vợ thì thấy đội thợ trong ga ra nức nở khen trên đời chắc chỉ có một cái xe này chạy 7 năm mà ngon đến thế, máy móc êm ru như vừa qua roda. Thế là bỏ hẳn 30 triệu để thẩm mỹ viện cho em nó. Mình cũng yên tâm khi đả gả vợ 2 cho chủ tốt. Sắp tới nhờ các cụ trong KCC có thể tiếp nhận em nó và chồng mới sinh hoạt trong hội cho vui.
Xe bác đi bao nhiêu km rùi ?

Na ná Nadal

Xe buýt
Em mệnh mộc còn chơi màu bạc đây này. E dán nóc màu đen coi như yểm bùa cho yên tâm. Cụ hợp màu gì thì ra chỗ dán xe thích màu gì cũng có, dán lung tung mà nghịch, rẻ mà

nguoi yeu xe

Xe tăng
Em vừa chia tay Vợ 2 Kia Carens sau hơn 7 năm trời đồng hành qua bao cung đường và đầy những niềm vui cùng gia đình. Cũng day dứt nâng lên đặt xuống mãi mới quyết chia tay được. 5 năm đầu còn có hứng làm tài xế nên còn đi đây đó nhiều. 2 năm trở lại đây ngại lái rồi đi mỗi năm chỉ lăn bánh được chừng 3 ngàn km, còn lại toàn vứt ngoài bãi cho chim ị trên nóc, chuột chui vào tè bậy trong capo. Thôi vậy đành chia tay để em nó tìm được chủ tốt.

cảm ơn bác , em mua và được thừa hưởng của bác thật hp , chất xe thì ko thợ nào giám chê . còn em thì cũng theo kiểu điều kiện nào thì dùng và chấp nhận điều kiện đó và khi em gặp bác thì em cảm thấy qua là nói em đã tin ngay và luôn ko phải nghĩ . rất cảm ơn bác , chúc bác và gd luôn luôn mạnh khỏe

ckvnvtbd

Xe buýt
Em vừa mua 1 em kem 2011 MT máy xăng. Xe cũ, chủ phơi mưa nắng ngoài bãi nên hình thức không mấy long lanh, được cái máy móc khung sườn gầm bệ đều ok hết.
Cccm cho em hỏi:
1. Sau khi mua xe cũ em cần làm ngay những việc gì để yên tâm khi vận hành ?
2. Một số chi tiết như tay nắm, vè che mưa... bị nứt vỡ. Vậy e nên gặp cụ thương gia nào trong hội KCC để mua và lắp đặt ạ ?
3. Em muốn dọn dẹp trong ngoài cho em kem long lanh như mấy em ở salon thì nên gặp cụ nào, chi phí có lớn không ạ?
Mong cccm chỉ giáo.
P.s. em mạn Duy tân, cầu giấy ạ