[Funland] Định giá Bana Hill

30xx1631

Xe điện
không ra cái "loãng khu" ở Vân đồn thì cũng liêu xiêu đấy, may mà có dịch mới có mấy chiếc máy bay ghé ở sân bay vân đồn, chứ không cũng vắng khách lắm. Công nhận a ý làm bài bản thật, ko cần "mãnh liệt tinh thần" mà dân vẫn sử dụng ầm ầm. Ngay cả chung cư a ý xây cũng chất lượng và đẹp, ko mấy ai chê cả.

ekuoi

Xe buýt
Từng vào 1 lần và never quay trở lại.. chán kinh, phí tiền.
Phá nát vẻ đẹp hoang sơ của núi Bà nà, quá phí

long.spc

Xe container
toàn thấy tính thu chứ ko thấy tính chi phí vận hành bảo dưỡng bảo trì :D

quanggialai

Xe tăng
Thì em cũng chỉ mới tính thế thôi. Chứ tính hết các dịch vụ ăn chơi, nhảy múa thì nhiều lắm.
Mà tính sơ sơ cũng đã 1,5k tỷ rồi.
phải tính cả các nguồn thu từ cho thuê kho tàng, cửa hàng, sân bãi, quảng cáo, giữ xe nữa ạ.
tính doanh thu thì: dịch vụ cáp treo 75%, nhà hàng khách sạn 21%, các dịch vụ vui ăn chơi nhảy múa 1%, nguồn thu khác ( cho thuê vị trí,.....) 3%
chi phí chỉ chiếm khoảng 20 - 25% doanh thu

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
phải tính cả các nguồn thu từ cho thuê kho tàng, cửa hàng, sân bãi, quảng cáo, giữ xe nữa ạ.
tính doanh thu thì: dịch vụ cáp treo 75%, nhà hàng khách sạn 21%, các dịch vụ vui ăn chơi nhảy múa 1%, nguồn thu khác ( cho thuê vị trí,.....) 3%
chi phí chỉ chiếm khoảng 20 - 25% doanh thu
Tính thêm các dịch vụ đó vào nữa thì ít nhất cũng phải 3k tỷ/năm.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Từng vào 1 lần và never quay trở lại.. chán kinh, phí tiền.
Phá nát vẻ đẹp hoang sơ của núi Bà nà, quá phí
Để nguyên như ngày xưa thì chả có mấy người đến Bà Nà đâu.

tieunhupha

Xe điện
không ra cái "loãng khu" ở Vân đồn thì cũng liêu xiêu đấy, may mà có dịch mới có mấy chiếc máy bay ghé ở sân bay vân đồn, chứ không cũng vắng khách lắm. Công nhận a ý làm bài bản thật, ko cần "mãnh liệt tinh thần" mà dân vẫn sử dụng ầm ầm. Ngay cả chung cư a ý xây cũng chất lượng và đẹp, ko mấy ai chê cả.
Em công nhận Sun làm cái gì cũng đẹp nhưng trừ cái chung cư cụ ạ. Hai cái chung cư Sun xây đúng là ko thể mê nổi về thiết kế lẫn chất lượng xây dựng.

Dobian

Xe buýt
Cách đây khoảng 10 năm, khi du lịch mới thành trào lưu rộng rãi, thì dân tình háo hức những khu du lịch kiểu như Bà Nà Hills, Sapa Fansipan Legend,....em đoán 90% dân mình chỉ tò mò, đến chơi cho biết thôi, rất it người quay lại.
Em thấy 1 điều là đi du lịch các nước ASEAN, như Thái Lan, Mã lay, Myanmar...còn rẻ hơn và thú vị hơn đi du lịch nội địa Việt Nam.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Năm 2004 e tuần trăng mật trên đó, tối vẫn mát mẻ, gió rít, thấy đà nẵng, đi đến đâu khỉ chạy theo đến đó

Baolongkub

Xe tăng
Khách nc ngoài như Hàn, TQ ở trên Bà Nà rất đông nhé
Gần như lúc nào p trên đó cũng full. Còn tour trong ngày e ko tính vì hôm nào cũng tắc rồi ;))

toimuondie

Xe container
Nhiều cụ cứ xem những ảnh quảng cáo các điểm du lịch của nước ngoài.
Sự thật là nó đông đúc và nhộm nhoạm gấp như Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
Em hóng thấy Mẫu Sơn cũng chuẩn bị được Sun xây dựng rồi đúng không các cụ.
Cái này hoang tàn quá,nếu được Sun đầu tư thì ngon.
Mà cả cái bãi Sao Phú Quốc nữa,nhộm nhoạm xấu bẩn quá rồi.

Dobian

Xe buýt
Nhiều cụ cứ xem những ảnh quảng cáo các điểm du lịch của nước ngoài.
Sự thật là nó đông đúc và nhộm nhoạm gấp 10 lần Việt Nam.
Tùy góc nhìn mỗi người thôi.
Em thấy đi Phuket, Chiangmai - Thái Lan, hoặc Langkawi - Malaysia, tuy cũng nhộm nhoạm, nhưng ... nhìn nhận 1 cách vô tư.... là họ làm du lịch có bài bản hơn VN, kể cả các hộ dân kinh doanh ở các khu du lịch họ cũng có "tầm nhìn" hơn, họ không có tư tưởng kinh doanh chụp giật, ăn xổi ...Đấy là em cảm thấy thế, không biết em có nhầm không !? :D

Matiz 1.0

Xe điện
Bà Nà đẹp và mát thật, đang ở dưới thành phố, bước ra khỏi cáp treo cái là cảm giác như bước vào phòng điều hòa, không khi mát thật. Còn Fansifan thì ở thế độc quyền vì cao nhất Đông Dương, khí hậu thì càng khỏi nói. Giờ mà có Sân bay Sapa thì có khi đông khách hơn cả Đà Nẵng.
Fan thì hùng vĩ nhưng chỉ thu được từ cáp treo, dưới chân sapa thì không độc quyền được..nên ngược lại Bà Nà vẫn là con gà đẻ trứng vàng khủng cho Sun vì độc quyền (vì ngoài cáp treo thì còn thu được tiền lưu trú, ăn uống, dịch vụ, giải trí..vv..) mà khách đến Đà Nẵng du lịch lần đầu thì gần như 99% đi Bà Nà.
Thấy Sun đang ngó nghiêng Tam Đảo, Mẫu Sơn....

toimuondie

Xe container
Tùy góc nhìn mỗi người thôi.
Em thấy đi Phuket, Chiangmai - Thái Lan, hoặc Langkawi - Malaysia, tuy cũng nhộm nhoạm, nhưng ... nhìn nhận 1 cách vô tư.... là họ làm du lịch có bài bản hơn VN, kể cả các hộ dân kinh doanh ở các khu du lịch họ cũng có "tầm nhìn" hơn, họ không có tư tưởng kinh doanh chụp giật, ăn xổi ...Đấy là em cảm thấy thế, không biết em có nhầm không !? :D
Cụ không nhầm đâu ạ.
Nhưng em đến những khu du lịch của Sun em thấy rất bài bản.
Ví dụ như em ra Hòn Thơm, chơi công viên nước, tắm biển... đâu cũng có.
Nhưng luôn có những vũ công nước ngoài liên tục thay đổi các chương trình biểu diễn bãi biển, rất giống những chương trình của các bãi biển Địa Trung Hải.
Hay Fansipan chẳng hạn, họ có rất nhiều lễ hội hợp lý, hấp dẫn khách du lịch, ví dụ tái hiện những lễ hội đám cưới của người dân tộc, đua ngựa, các trò chơi, cuộc thi đậm sắc màu các dân tộc thiểu số. Còn với những người mê check in thì họ thay đổi rất nhanh, khi thì bạt ngàn hoa hướng dương, lúc lại bạt ngàn hoa hồng cổ.... Có như vậy mới lôi kéo được người quay lại.

UFA

Xe điện
Năm 2007 em lên thì chỉ có cái "rì dọt" Lệ Nim.Chủ lấy theo tên con gái đang du học ở Mỹ.Ông này trùm buôn gỗ ở ĐN,em nghe trực tiếp từ anh thợ ảnh ở Bà Nà thời điểm đó.Không biết đúng hay sai...!
Time đấy em đi đường bộ lên,cảnh đẹp phê lòi...chứ 2012 em quay lại đi cáp lên mất hết hứng thú,và Sun đang xây dựng chưa xong hết,mới hoàn thiện chỗ vui chơi cảm giác mạnh.
Năm nay em vừa đi về,cũng lên Bà Nà xem thế nào.Thấy xây dựng hoành tráng hơn năm 12 nhiều.Nhưng cá nhân em k thích cảnh quan bây giờ bằng cái vẻ hoang sơ năm 2007 em đi.
E cũng thích thời trước hơn cụ ah, nghe tây nó đồn chủ BN cũ là bạn thân cụ Bá, sau này a Sun đầu tư thì cụ Bá lại đưa cho a bạn mình khu nước khoáng Thần Tài, e nghe đc thế chả biết đúng hay ko

toimuondie

Xe container
E cũng thích thời trước hơn cụ ah, nghe tây nó đồn chủ BN cũ là bạn thân cụ Bá, sau này a Sun đầu tư thì cụ Bá lại đưa cho a bạn mình khu nước khoáng Thần Tài, e nghe đc thế chả biết đúng hay ko
Sai cụ ạ.
Anh Lê Minh Đức, anh tài Nam Định.

• Vodka
Reactions: UFA

TSTA

Xe container
Em hóng thấy Mẫu Sơn cũng chuẩn bị được Sun xây dựng rồi đúng không các cụ.
Cái này hoang tàn quá,nếu được Sun đầu tư thì ngon.
Mà cả cái bãi Sao Phú Quốc nữa,nhộm nhoạm xấu bẩn quá rồi.
Thế cụ ko muốn Mẫu sơn hoang sơ như vậy à.