[Funland] Đỉnh dịch, cháy nhiều thứ.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Nếu ko đi đâu mà bị trầm cảm có khi còn hại cho gia đình và xã hội hơn đấy :)
Còn đeo khẩu trang tốt thì 1 cái là đủ, đeo 2 cái còn phản tác dụng :)
Nhiều khi cực đoan sẽ có những hành động kỳ quặc đó cụ ei :P
Vậy ý cụ là cứ bét nhè, rơi phải ai người đó phải chịu, nặng nhẹ tự gánh chứ chả liên quan.Đây không phải là cực đoan mà giảm thiểu ở mức thấp nhất có thể thôi,tránh được thì tránh chứ hay ho gì.Ngoài trách nhiệm với gia đình còn nên có trách nhiệm với cộng đồng và những người xung quanh, không phải chỉ vì thoả mãn ý thích cá nhân như sợ mình bị trầm cảm mà khiến người khác cũng phải nhiễm như mình. Cụ chưa được chứng kiến cảnh những người bị hậu covid nên vẫn huyênh hoang lắm
Thôi nói vậy thôi, cũng mong ai cũng an toàn để xã hội và cuộc sống ổn định.

Anita Emi

Xe điện
Thế giới họ oằn mình chống dịch lúc nào vậy cụ. Ngay phát đầu tiên nó bị toang, thế là xác định toang luôn 1 thể. Nó không có pháo đài, lô cốt, chiến sỹ...đâu cụ. Chống dịch là cụm từ của nhà ta :))
Nhà cụ năm nay mới lắp internet à?

Tìm lại các tin bài năm 2020 xem Mỹ, châu Âu, Úc... phong tỏa thế nào, giãn cách xã hội thế nào, chống dịch thế nào?

Cho đến giờ VN có 3,7 triệu ca nhiễm và hơn 40 ngàn ca tử vong trên tổng số 100 triệu dân.

Để so sánh, Pháp có 65 triệu dân, 22 triệu ca nhiễm, tử vong 136 ngàn.

Những cái pháo đài, lô cốt, chiến sỹ... mà cụ đang cười cợt, tiết kiệm được khoảng 90 ngàn sinh mạng đấy.

Hơn thế nữa, tỷ lệ tử vong của Pháp chỉ là 0,6% vì hệ thống y tế điều trị tốt hơn. Còn chúng ta tỷ lệ chết lên tới 1,1%.

Có nghĩa là nếu chúng ta không xây pháo đài chống dịch, mà để cho 22 triệu người nhiễm giống như Pháp, thì số người chết sẽ khoảng 242.000 người, có nghĩa là, chết sạch cả một huyện.

skype0211

Xe tăng
Chả ai cố tình cả, nhưng ko thể gào lên như thế, thì gào lên để làm gì chứ, giờ f0 là chuyện nghiễm nhiên...
Lưỡi không xương nhiều đường lắt léo, câu trước đá câu sau:
"Cho cả nhà cùng nhiễm"
"Chả ai cố tình cả"
Thôi nhé, chào bác.

duongphong

Xe container

Tìm lại các tin bài năm 2020 xem Mỹ, châu Âu, Úc... phong tỏa thế nào, giãn cách xã hội thế nào, chống dịch thế nào?

Cho đến giờ VN có 3,7 triệu ca nhiễm và hơn 40 ngàn ca tử vong trên tổng số 100 triệu dân.

Những cái pháo đài, lô cốt, chiến sỹ... mà cụ đang cười cợt, tiết kiệm được khoảng 90 ngàn sinh mạng đấy.

Hơn thế nữa, tỷ lệ tử vong của Pháp chỉ là 0,6% vì hệ thống y tế điều trị tốt hơn. Còn chúng ta tỷ lệ chết lên tới 1,1%.

Có nghĩa là nếu chúng ta không xây pháo đài chống dịch, mà để cho 22 triệu người nhiễm giống như Pháp, thì số người chết sẽ khoảng 242.000 người, có nghĩa là, chết sạch cả một huyện.
Nói người không nghĩ đến ta.
Đọc bài thì nên tư duy logic nhể cụ. Theo tự nhiên thì não sinh ra để tư duy, tay sinh ra thực thi lệnh theo điều khiển của não bộ. Có 1 số người làm việc ngược lại. Nó là 2 chức năng nhiệm vụ khác nhau. Nói lại tự ái :D

Thôi cụ ạ. Khó vừa lòng tất cả lắm. Kiểu gì lãnh đạo cũng bị chửi dù đưa ra quyết sách gì thôi. Mở ra bỏ bê chết nhiều cũng chửi, khoá lại cũng chửi. Chưa tiêm vaccine cũng chửi, tiêm xong hết vaccine cũng chửi. Lôi đi cách ly tập trung cũng chửi, để tự cách ly tại nhà cũng chửi. Đặc sản chửi. À, nay là 3 ngày liên tục em test âm tính, chính thức tái đàn sau 10 ngày 2 vạch. Em tái hoà nhập cộng đồng đây!

Vậy ý cụ là cứ bét nhè, rơi phải ai người đó phải chịu, nặng nhẹ tự gánh chứ chả liên quan.Đây không phải là cực đoan mà giảm thiểu ở mức thấp nhất có thể thôi,tránh được thì tránh chứ hay ho gì.Ngoài trách nhiệm với gia đình còn nên có trách nhiệm với cộng đồng và những người xung quanh, không phải chỉ vì thoả mãn ý thích cá nhân như sợ mình bị trầm cảm mà khiến người khác cũng phải nhiễm như mình. Cụ chưa được chứng kiến cảnh những người bị hậu covid nên vẫn huyênh hoang lắm
Em vừa tái hoà nhập cộng đồng sau 10 ngày cách ly. Nhà em có gấu và con vịt, thêm dì con vịt nữa là 3. Nhà chung cư nhưng có 1 phòng vệ sinh. Sau khi biết mình bị phơi nhiễm và khả năng cao lên thớt là em thực hiện cách ly ngay. Một mình một phòng,cả nhà đeonkhaaur trang, ra khỏi phòng là sát khuẩn cồn tất cả những dụng cụ động chạm vào. Nhà vs lắp một đèn uv loại 1,2m có bật tắt từ xa. Mỗi lần em sử dụng nhà vệ sinh là xịt khuẩn hết cả phòng rồi bật đèn UV. Vậy là sau 10 ngày 3 đứa ko ai bị nhiễm, em có lẽ dính chủng omicron. Vậy mới thấy, nếu thực hiện tốt các biện pháp cách ly, diệt khuẩn thì khả năng lây nhiễm cho người khác rất thấp.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chính ra bây giờ mới là thời điểm giữ gìn 5k các cụ ạ, hạn chế nhất những gì có thể chứ đừng nghĩ 3-4 mũi rồi thì vô tư đi nên mới bung bẻ hết cả.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trên bảo tránh được thì tránh, không tránh được thì phải chịu, cụ í có bảo co ro đâu, chỉ là đừng cố tình bị thôi, vì bị rồi vẫn bị lại, mất thời gian và có thể bị nặng, cụ đọc không hiểu í cụ kia à?
Chỗ em có nhà căng dây hết lần này đến lần khác cụ ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy càng ngày Bộ Y càng thể hiện sự yếu kém trong quản lý, điều hành chống dịch.

Sau vụ bắt VA là tất cả im tịt, bộ Y gần như ko có hướng dẫn gì hết. Cảm giác để bung mẹ ra sống chết mặc bay. Khai báo, xét nghiệm, học hành online offline .. mỗi nơi 1 kiểu. Giá vật tư y tế cũng thả nổi kệ con mẹ. Mấy anh Rồng xanh rồng đỏ chả thấy đâu.
Cháy nhà mới ra mặt chuột cụ nhỉ
Thì cũng chỉ đến thế thôi các cụ ạ vì covid nó quá mới, giờ thân ai nấy lo hồn ai nấy giữ :D mỗi người tự ý thức bảo vệ bản thân và gia đình thôi, giờ mới là thời điểm cần 5k đây này, coi người thân quen như xa lạ, ra ngoài khi cần thiết, ăn uống tập luyện đều đặn...

otothanglong

Xe điện
Trở lại bình thường là thế nào hả cụ? Nhiễm toàn dân là hết dịch à?
HN hôm qua thông báo hơn 18.000 ca đứng đầu cả nước, nhưng em dự có khi còn hơn vì rất nhiều người bị nhiễm đang tự chữa ở nhà mà không thông báo. Đa phần kể cả bạn bè người quen không hiểu sao mọi người lại có cách nghĩ rất đơn giản “ rồi ai cũng bị thôi mà “, do cách nghĩ vậy nên mọi người quá chủ quan, vì vậy các ca nhiễm ở HN tăng chóng mặt, bị rồi lại bị lại rất nhiều. Vì vậy đừng chủ quan tránh được đến đâu hay đến đấy, chứ cứ tương thuốc vào người chỉ có hại mà thôi. Chính thời điểm này em thấy sợ hơn thời điểm năm ngoái khi giãn cách toàn thành phố, vì giờ không biết đâu mà lần, có người quen F0 nhưng không mệt vẫn đi lại sinh hoạt bình thường, đấy là mình biết, thì chắc rất nhiều người f0 đang sinh hoạt như vậy bảo sao dịch lan nhanh chóng mặt. Em giờ vẫn cố cầm cự được lúc nào hay lúc đó, nhưng vẫn cảnh giác cao độ.

Anita Emi

Xe điện
Đọc bài thì nên tư duy logic nhể cụ. Theo tự nhiên thì não sinh ra để tư duy, tay sinh ra thực thi lệnh theo điều khiển của não bộ. Có 1 số người làm việc ngược lại. Nó là 2 chức năng nhiệm vụ khác nhau. Nói lại tự ái :D
Bài viết không có lập luận, dẫn chứng, số liệu. Lắp bắp mấy câu công kích cá nhân nhảm và nhạt.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ai tránh thì cứ tránh , ai không sợ muốn nhiễm để cho thoải mái đấy là quyền người ta. Nhưng nên nhớ là có thể bị lại đấy ạ. Và mình có thể để cả nhà mình mắc nhưng không đc làm thế với người ngoài và công đồng. F0 là ở nhà, không phơi mặt đi muôn nơi !

endo

Xe máy

Nếu cụ so với các nước cùng điều kiện trong khu vực thì sẽ thuyết phục hơn
Vả lại tôi nghĩ nếu không có lô cốt pháo đài mà làm cách khác thì chết còn ít hơn đó.

hunggal

Xe tăng
Bác đang nói chính mình ạ? Tôi thấy người ta viết có dẫn chứng lập luận đầy đủ, còn bác thì viết linh tinh chả có căn cứ gì luôn.

duongphong

Xe container
Bác đang nói chính mình ạ? Tôi thấy người ta viết có dẫn chứng lập luận đầy đủ, còn bác thì viết linh tinh chả có căn cứ gì luôn.
Việc cụ thấy nó đúng, không đồng nghĩa là nó đương nhiên đúng. Cụ đọc thấy số liệu lập luận, dẫn chứng...hợp với cụ. Không đồng nghĩa số liệu dẫn chứng nó khách quan.
Em coi mấy thứ cụ trích là vớ vẫn. Cụ cũng đang viết vấn vở :))

Tối qua em đi mua cái cặp nhiệt độ thủy ngân mà đi 5 cửa hàng thuốc đều hết.
Làm cái nhiệt kế đo trán cho ngon và tiện cụ ạ. Đặt online cụ ạ, em mua mấy lọ cồn phải đặt online, đến khổ!

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Em đã nói tránh được thì tránh chứ không phải tự cô lập mình cụ êi, không phải mình cố tình kệ mịa nó cứ tung tăng khắp nơi không phòng ngừa gì cho nó lây lan bét nhè.Nếu cụ ở thể nhẹ thì chỉ húng hắng dăm hôm là hết, còn thể nặng sốt rét, ù tai, ngạt mũi, họng đặc nói không ra hơi, ho thì như cuốc kêu, cái này nó tuỳ vào cơ địa từng người, cụ cơ địa tốt nhưng không phải người khác cũng cơ địa tốt, ngoài mình ra còn lây lan tới người có tuổi, có bệnh mãn tính, bệnh nền...
Nói chung là : Một chịu khó đừng đi chơi, hai khẩu trang đeo chẳng rời...l.l
Em đồng ý với cụ, mọi người không nên đi chơi.
Để em đi cho vắng