[Funland] Đỉnh dịch, cháy nhiều thứ.

Vova

Xe container
E 42t + 2 mũi vero cụ ạ. Cái chính là đợt rét nhất ấy e ủ bệnh mà k biết cả tuần e k ho k rát họng k sốt mà chỉ đau đầu + cảm giác ng nó hâm hấp thôi cứ nghĩ xoang cơ nên vẫn tắm rửa đi ra ngoài nhiều, vẫn còn may chán né được mấy bữa rượu k thì toang hẳn.
Theo em tiện lúc nào cụ thử chụp kiểm tra phổi với cả check lại công thức máu. Cẩn tắc vô áy náy cụ ạ.

Bobbo

Xe điện
E 42t + 2 mũi vero cụ ạ. Cái chính là đợt rét nhất ấy e ủ bệnh mà k biết cả tuần e k ho k rát họng k sốt mà chỉ đau đầu + cảm giác ng nó hâm hấp thôi cứ nghĩ xoang cơ nên vẫn tắm rửa đi ra ngoài nhiều, vẫn còn may chán né được mấy bữa rượu k thì toang hẳn.
Cụ hơn em xíu thôi. Em thì cả nhà lần lượt bị trước, em dính quả chốt cuối sau 5 ngày nên đã có sự chuẩn bị về tinh thần. Em đủ các hiện tượng như rát họng, ho, ngạt mũi, đau mỏi cơ...nên test phát lên ngay. Từ hôm dính em cũng chưa dám tắm, nhưng chắc mai em bật đèn sưởi lên thử tắm cái. Cảm giác bức bối, khó chịu vì em tắm hàng ngày quen rồi.

3077

Xe container
Cu em em mới bay sang Đức hôm Chủ nhật. Nó bảo giờ bên này còn thích đọc tin Covid chứ bên đó bỏ lâu rồi, bỏ cả khẩu trang. Coi như hết dịch rồi. Nó về VN xong bay sang chằng cần test gì nữa cứ vào bt như trước. Mấy bố VN mồm hô mở cửa du lịch xong làm ngay quả quy chế phải abcd đọc rồi cmn não. 15/3 mở cửa du lịch mà ra mấy cái văn bản đọc phát nản, chả hiểu nghĩ gì.
Sao em gái em ở Đức bảo nó vẫn bắt đeo khẩu trang, F0 vẫn ở nhà 14 ngày. Nó làm giữa Thụy Sỹ và Đức thì dân TS sang bảo sao chúng mày còn bắt đeo khẩu trang

Lam__Phương

Xe điện
Cụ hơn em xíu thôi. Em thì cả nhà lần lượt bị trước, em dính quả chốt cuối sau 5 ngày nên đã có sự chuẩn bị về tinh thần. Em đủ các hiện tượng như rát họng, ho, ngạt mũi, đau mỏi cơ...nên test phát lên ngay. Từ hôm dính em cũng chưa dám tắm, nhưng chắc mai em bật đèn sưởi lên thử tắm cái. Cảm giác bức bối, khó chịu vì em tắm hàng ngày quen rồi.
E đang ngày 2 lượt mà giờ còn k dám động thủ đây cụ:D thôi bảo vệ tỉ số bị 1 lần cũng tởn rồi cụ ạ.

banhbeo

[Tịch thu bằng lái]
Theo bác chủ tị thì 2 tuần nữa thổ đu lập đỉnh dịch. Nhà cháu nằm nhà gần tuần rồi, chính thức dương tính 4 ngày, nay test vẫn 2 vạch. Người ngợm ổn cả, ko triệu trứng gì nhiều. Kit test hôm dính từ 65 lên 80, thằng em bên Bằng Liệt mua những 110k. Sau đó là cháy hàng, ko có mua. Giờ đến cồn với nước muối cũng cháy hàng, ko có để mua. Tệ thật, ko biết cồn 90 pha nước có dùng được ko các cụ nhỉ? Chứ thế này hơi căng, ko có gì sát khuẩn phòng, đồ dùng đưa ra đưa vào.
Hiện đã hơn 10 ngàn ca 1 ngày là con số nắm bắt còn đến 3 lând vậy là ko báo

Bobbo

Xe điện
E đang ngày 2 lượt mà giờ còn k dám động thủ đây cụ:D thôi bảo vệ tỉ số bị 1 lần cũng tởn rồi cụ ạ.
Giờ mới để ý cụ có mã lực nhiều thật. Nhớ có thớt về bóng đá cụ có trao đổi qua lại với 1 nick mới tự nhận là gạo cội.

Stinger20

Xe tải
Giờ mới để ý cụ có mã lực nhiều thật. Nhớ có thớt về bóng đá cụ có trao đổi qua lại với 1 nick mới tự nhận là gạo cội.
Các cụ mà táng em quả vang là em ngã lăn quay mất! Mà chỗ em làm hôm nay dương tính vượt 50% rồi.

OTheAh

Xe tăng
Em xác nhận, rất nhiều người quen, bạn bè em đã nhiễm lần 2 sau khi khỏi lần 1 có 2 tháng nhé! Đừng đùa với con virus này!
HN đang có 2 chủng delta và omicron còn nó có thêm chủng mới hay ko thì chưa biết, nhiễm chủng delta trước thì có thể bị lại omicron sau thế nên đừng nghĩ nhiễm rồi là ko nhiễm nữa, nhiễm cả 2 rồi có thể né dc khoảng 6 tháng còn mà nó sinh thêm chủng mới thì lại có thể dính luôn. Nói chung là tốt nhất ko nên dính vì đối với các cơ thể yếu thì hồi phục lại khá là lâu.
Tư tưởng đằng nào cũng nhiễm thì nên bỏ cccm nhé vì nó như quay sổ số ý chẳng may mà cơ thể mình nó ko đỡ dc con virus này là đi đấy
Mong cccm giữ ý thức tránh lây nhiễm !

thanh040506

Xe trâu
Chủ quan + tư tưởng xõa thì sao nó không lây lan nhanh???

Lúc chặt thì chặt quá, lúc lỏng thì lỏng quá thể đáng.

Nhiễm lần đầu thì vẫn bị lần 2,3,4..v..v. Chứ có phải nhiễm xong rồi là thôi không bao giờ bị nữa đâu?

Nhiễm lần 1 nhẹ, lần 2,3.. vẫn có thể nặng.

Không thực hiện nghiêm túc 5k thì còn dai dẳng nữa.
Chuẩn. Trên e có cậu thanh niên bị lần 1 xong Tết, giờ bị lần 2 luôn rồi.

Lam__Phương

Xe điện
Vầng thỉnh thoảng e cũng chém tí BĐ cho đỡ buồn cụ ạ;))

Ko biết đã đc gọi là "toang" để ai đó ở thổ đu còn chịu trách nhiệm như cái lúc vừa nói vừa cười hềnh hệch như trò đùa trước đây không cụ nhỉ ;))
Toang gì cục toang hoác thì có. Độc lực virus cũng nhẹ hơn, các ca nặng và chuyển nặng ít nên cũng đỡ cụ ạ. Chứ như SG thì văn điển lại lắp thêm mấy lò nữa.

Lam__Phương

Xe điện
Chuẩn. Trên e có cậu thanh niên bị lần 1 xong Tết, giờ bị lần 2 luôn rồi.
Công ty e có mấy cầu thủ tiếp xúc với F0 thường xuyên mà test k chịu lên, sau đợt bùng dịch từ chục ngày trước ông sếp tuyên bố F0 mà k triệu chứng vẫn đi làm đc coi như thả rông mà giờ vẫn âm lòi ra. E rất hãi những người kiểu miễn nhiễm họ phi tứ tung mình có khi lãnh đủ.

Bobbo

Xe điện
Công ty e có mấy cầu thủ tiếp xúc với F0 thường xuyên mà test k chịu lên, sau đợt bùng dịch từ chục ngày trước ông sếp tuyên bố F0 mà k triệu chứng vẫn đi làm đc coi như thả rông mà giờ vẫn âm lòi ra. E rất hãi những người kiểu miễn nhiễm họ phi tứ tung mình có khi lãnh đủ.
Cụ cũng gần như ko triệu chứng mà, lo nhiều giải quyết quái gì đâu cụ. Cụ lại hơi nhút nhát rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Freeman Bodhany

Xe tăng
Giờ em thấy nhiều người F0 rồi nghỉ ở nhà 7 ngày sau test lại âm tính.

holland

Xe tăng
Cụ ủ bệnh trong bao lâu đấy?

ChuyenDaQua

Xe tăng
Cu em em mới bay sang Đức hôm Chủ nhật. Nó bảo giờ bên này còn thích đọc tin Covid chứ bên đó bỏ lâu rồi, bỏ cả khẩu trang. Coi như hết dịch rồi. Nó về VN xong bay sang chằng cần test gì nữa cứ vào bt như trước. Mấy bố VN mồm hô mở cửa du lịch xong làm ngay quả quy chế phải abcd đọc rồi cmn não. 15/3 mở cửa du lịch mà ra mấy cái văn bản đọc phát nản, chả hiểu nghĩ gì.
Đức Phổ hả Cụ.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Hiện đã hơn 10 ngàn ca 1 ngày là con số nắm bắt còn đến 3 lând vậy là ko báo
Thực tế chắc hơn rất nhiều. Gia đình e, a chị e, họ hàng đợt này bị hết, đa phần dính cả nhà đều ko khai báo hoặc ko khai báo đc. Xóm e dính gần nửa rồi. Các nhà đều ko có biển thông báo của phường.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ ủ bệnh trong bao lâu đấy?
E có hiện tượng từ hôm 19/2 cảm giác rét lắm đêm phải chơi 2 chăn rồi lúc ngủ còn vã mồ hôi ngoài ra k rát họng k ho k sốt cao e test nhanh vẫn âm nó cứ như vậy đến tận tối 25/2 e test mới dương nhưng 26/2 ngủ dậy e thấy người nhẹ bẫng nghĩ khỏi rồi mới test thì còn có 1v thôi