[Funland] DIMS - Lung tung linh tinh ảnh (Part II)

ABCn

Xe hơi
Bạn abc! Cháu nào biết chỗ nào đâu vì cháu đã được đến đây đâu bạn. Chỗ nào vậy bạn khai sáng cho cháu được không, để lần sau đánh đu cháu còn mò đến.

Cháu có tý Hani, cấm bạn abc nghĩ bậy nhóe!

Bạn Abc đang nghĩ: giá như của mình được như củ sắn trên tay kia nhỉ há há

abc

Xe hơi

Bada dễ biết lắm vì vào cửa phải mua vé, và nó ghi thù lù là hơn 3700 bậc, lắm bậc nhất so với các chỗ khác ;)
Dạ, cám ơn bác ạ, em đi sẽ lưu ý cái này.
Lại góp với mợ Dims tí người Hán i:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Hí hím người Hán i của bạn iêu nhỉ, tớ cũng có nhá, tặng bạn anh zai Hani này:
Ui, cháu cám ơn bạn abc nhóe! Cơ mà anh nài có thơm tho hông, cháu cứ mơ về một anh như nài cơ bạn ạ!

CL: oài giờ mới để ý Bada còn rộng hơn gấp đôi Douyishu, Douyishi có 400 héc ta . Bada thịt 60 đồng/mạng vào cửa, đấy là thịt kẻ thật thà đoàng hoàng chứ tớ thấy có rất nhiều xe đi vòng ra đằng sau cái đường đất đằng sau mới làm, đi xuống viewpoin 3. Mình ngây ngô cứ cổng chính đi vào he he!!!

@ CL & abc: đang tổng hợp thôn tin kiến thức về Shangrila mê lắm rồi. Chờ thời cơ là em lại....

Chỉnh sửa cuối:

abc

Xe hơi
@Bác Chuotlang: Em nhận đượcmón ap phích của bác rồi nhé, cám ơn bác ạ!

@Dims: Rồi, Shangri-La hử sẽ có mù tại quệt nhẹ qua mũi nhé!
Tạm thời vẫn là người Hán i ở Yuanyang đã:

VuTran-NhaTrang

Xe máy
Trước kia em đất rộng người thưa em cũng tranh thủ cắm dùi được mảnh đất Lung tung linh tinh xây được một trăm trang, hiện giờ đất chật người đông em không dám ti toe gì, nhưng tranh thủ đồng bao đang hối hả sắm Tết đang cúng ông Công ông Táo em lại xí phần mảnh nữa để làm Part II.

Ví không có cảnh đông tàn, thì sao có cảnh huy hoàng ngày xuân. Thôi thì mọi người nhìn mùa đông trước đã nhé, mùa xuân đến e lại có xuân sang!

qua ảnh của cụ , em thấy cây cối trở nên nghệ thuật hơn..thansk cụ !

chuotlang

Xe lừa
@ CL & abc: đang tổng hợp thôn tin kiến thức về Shangrila mê lắm rồi. Chờ thời cơ là em lại....
Nói đến SRL lại thèm, hồi năm ngoái đúng lúc vừa mới mua DSRL còn chưa biết kỹ thuật chụp nên lóng ngóng làm sao, góc chụp thì ngu

Thời tiết cũng ko đẹp lắm, cho nên có cơ hội phải đến lại ;-(

Picture 211-1 by Ronnie Nguyen, on Flickr

vungocanhxd

Xe tăng
Em thấy mợ không nên thay đổi đống đồ của mợ làm gì. Nó sẽ mất đi phong cách riêng trong ảnh của Dím. Chụp góc rộng có nhiều người chụp ảnh đẹp cũng nhiều và giống nhau cũng không ít nhưng thái lát thì không phải ai cũng giống ai. Người xem cảm nhận từ ảnh giống như ảnh sen tàn của mợ và thấy ở đó nét độc đáo trong tính cách mà nó không mang lại ở mấy tấm chụp phong cảnh ở Vân Nam. Đôi điều bày tỏ mong rằng Dím vẫn là Dím

chuotlang

Xe lừa
Em thấy mợ không nên thay đổi đống đồ của mợ làm gì. Nó sẽ mất đi phong cách riêng trong ảnh của Dím. Chụp góc rộng có nhiều người chụp ảnh đẹp cũng nhiều và giống nhau cũng không ít nhưng thái lát thì không phải ai cũng giống ai. Người xem cảm nhận từ ảnh giống như ảnh sen tàn của mợ và thấy ở đó nét độc đáo trong tính cách mà nó không mang lại ở mấy tấm chụp phong cảnh ở Vân Nam. Đôi điều bày tỏ mong rằng Dím vẫn là Dím
Ấy ấy ;)

Thay đổi quá đi chứ, 40d + 5d và 1 đổng lỉnh kỉnh kia làm j cho nặng balo, làm sao cho gọn nhẹ và đủ dùng là đc

Theo CL thì thế này nhé, giải tán hết đi, và mua mới những thứ sau:

Đầu tiên là cái balo cực gọn LowePro Flipside 300 (màu đen tuyền đc vote là bán chạy nhất tại HK)

Để tiện gọn cho việc dùng đám UV, CPL, ND 77mm thì chuyển sang 2 len 24L II + 70-200 2.8 II + Ex 2.0 III là chuẩn luôn

Đủ tiêu chỉ có fix, có wide và tele, đỡ phải lo các size của Len ko bằng nhau cho việc dùng chung Filter

Body thì nên hướng tới 5Dm3 sắp trình làng, ko thì 5D2 cũng ok, sử dụng AF cũng khá nhanh với các Len mark2 rồi

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Tặng mợ Dims cơn bão:
Cảm ơn bạn abc, bão của bạn dữ dội nhỉ!!!! Bão của cháu lại mang màu nóng, thế mới đểu!

@ Vungocanh: em ghi nhận ý kiến của cụ!

CL: Dím cũng định như thế, cho nó tiện lợi gọn nhẹ và đỡ thiệt thòi khi đi chụp hí hí!!!!

chuotlang

Xe lừa
CL: Dím cũng định như thế, cho nó tiện lợi gọn nhẹ và đỡ thiệt thòi khi đi chụp hí hí!!!!
Uh thấy Dim cũng ko thích macro mấy nên 2 len đó là đủ, 14L, 24L, 35L chọn 1 trong 3 cái làm wide và là fix 1.4 luôn ;) Ngoài ra 70-200 II thì nó quá đáng mua

Chứ ko có lên Shangrila không khí loãng áp suất khiếp lắm, bê cái balo gần 10kg có mà teo ;)

Thấy nhiều hình 40d của Dim noise khiếp ngay từ iso 800. Hiện giờ balo của CL có 4,5kg tất tần tật thôi, kể cả grip đấy

Chứ 5d2 thì 3200 trở lên mới phải khử noise, 5d3 hy vọng ngoài 4000 or more. mình quen dùng 70mm trở lên rồi nên khi lỡ lắm mới cần wide thôi, ngoài ra wide fix lợi cái f1.4 chụp đc cả tối khuya luôn ;)

@abc: hình như thấy bác mới post mấy hình Nguyên Dương này bên vnphoto hả ;)

Tiếp tục với Nguyên Dương, tấm này show cho Dims xem cái lỗi khử tối 4 góc nó liên quan đến cái viền đỏ quanh mặt trời vàng là vậy
Nếu ko correct nó sẽ bị như ảnh này

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
3300-3900 bác à, chưa kể đi mấy nơi ít ai tới thì trên 4200m

Nói chung đi mấy vùng cao phải sắm thêm cái đồng hồ thể thao, đo độ cao và nhịp tim nữa thì càng tốt ;)

Bác dùng Len for hay sao mà em xem exif ko ra Len nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

abc

Xe hơi
3300-3900 bác à, chưa kể đi mấy nơi ít ai tới thì trên 4200m

Nói chung đi mấy vùng cao phải sắm thêm cái đồng hồ thể thao, đo độ cao và nhịp tim nữa thì càng tốt ;)

Bác dùng Len for hay sao mà em xem exif ko ra Len nhỉ?

Oh, em nhớ là đèo Bạch Mã mới có 4200m mà bác Shangri-La đâu có 2700m thôi mà, để em xem lại mấy hình em chụp xem Alt là bao nhiêu.Máy em chụp có geo-tag.
Vầng em chụp bằng lens for ạ.