[Funland] DIMS - Lung tung linh tinh ảnh (Part II)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Bạn già giữ sức khỏe, chụp ống tele lên đỉnh núi tuyết thì hơn ;)

Trc hè nếu có về VN có setup đi chụp đâu ko, tình hình HN là ko có chỗ chụp

31/3 nghỉ giỗ tổ định chạy Hag giang (vì tầm này chả biết đi đâu), hoặc trời nắng hóng hớt theo mấy anh lớn đi chụp ở kéo lưới, cá, cói...ở Thanh Hóa. 30/4 hứa với F1 cho nó đi biển + xem pháo hoa nên lại phải chạy vào Đà Nẵng Hội an. Tạm thời kế hoạch đặt gạch là như thế. CL về dịp nào?

chuotlang

Xe lừa
31/3 nghỉ giỗ tổ định chạy Hag giang (vì tầm này chả biết đi đâu), hoặc trời nắng hóng hớt theo mấy anh lớn đi chụp ở kéo lưới, cá, cói...ở Thanh Hóa. 30/4 hứa với F1 cho nó đi biển + xem pháo hoa nên lại phải chạy vào Đà Nẵng Hội an. Tạm thời kế hoạch đặt gạch là như thế. CL về dịp nào?
Chưa biết, nếu có công việc thì sẽ hay về lắm mà chưa setup xong ;)

vungocanhxd

Xe tăng
30/4 hội nhà Kem đã lên lịch hội ngộ 3 miền nam trung bắc tại ĐN và chụp choạch pháo hoa, mợ có join cùng cho vui nhể

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
30/4 hội nhà Kem đã lên lịch hội ngộ 3 miền nam trung bắc tại ĐN và chụp choạch pháo hoa, mợ có join cùng cho vui nhể
E định chiều 27/4 chạy vào Hà Tĩnh nghỉ, hôm sau chạy tiếp đến Hội An. bọn em nghỉ ở Hội An (không ở ĐN, chiều tối chạy ra ĐN xem pháo hoa, xem cong lại chạy về HA). 1/5 bắt đầu chạy về, 2/5 về đến HN. Hội Kem đi đông không ạ? Đông thì cho em từ chối, vì em ngại chỗ đông người hị hị. Bọn em đi chắc chỉ 2 xe thôi.

vungocanhxd

Xe tăng
E định chiều 27/4 chạy vào Hà Tĩnh nghỉ, hôm sau chạy tiếp đến Hội An. bọn em nghỉ ở Hội An (không ở ĐN, chiều tối chạy ra ĐN xem pháo hoa, xem cong lại chạy về HA). 1/5 bắt đầu chạy về, 2/5 về đến HN. Hội Kem đi đông không ạ? Đông thì cho em từ chối, vì em ngại chỗ đông người hị hị. Bọn em đi chắc chỉ 2 xe thôi.
Đông mợ ạ khoảng 10 xe từ bắc 5 xe từ nam còn ở ĐN một số cụ dự định làm 1 cái seminor tại nhà máy của trường hải. Em lại tưởng mợ thích đông cơ, em thì đi một mình nên đi ké các cụ ấy thôi cứ được đi là thích chớ ở nhà thì buồn chết.

ao_trang

Xe buýt
Xem ảnh mợ Dims xong nhớ Hội An kinh khủng. Mỗi tội đi rồi thấy cảnh thật không đẹp bằng mợ chụp là sao ợ :)

muadem

Xe cút kít
Xem ảnh mợ Dims xong nhớ Hội An kinh khủng. Mỗi tội đi rồi thấy cảnh thật không đẹp bằng mợ chụp là sao ợ :)
Cảnh thật không đẹp bằng ảnh mợ Dims là đúng roài, choạch xong về mợ ấy cho vào áp chảo cho bớt mỡ này, thêm hành tiêu ớt tỏi vào quay này, chỗ nào cứng thì mợ cho vào nồi áp xuất này, xong thì múc lên OF cho các cụ chén sao mà chả ngon =P~

vungocanhxd

Xe tăng
Em góp một tý giống phong cách

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Cảnh thật không đẹp bằng ảnh mợ Dims là đúng roài, choạch xong về mợ ấy cho vào áp chảo cho bớt mỡ này, thêm hành tiêu ớt tỏi vào quay này, chỗ nào cứng thì mợ cho vào nồi áp xuất này, xong thì múc lên OF cho các cụ chén sao mà chả ngon =P~
Dạ không phải thế đâu ạ, phong cảnh cũng như con người thôi mừ chả có gì toàn diện cả đều có chỗ xấu và chỗ đẹp, quan trọng sao bỏ qua cái xấu và nhìn thấy cái đẹp. Gốc mà đã chả đẹp có mông má giời cũng chả thể đẹp lên được. Chịu khó quan sát chịu khó cảm nhận, và phải yêu thì mới thấy đẹp được ợ.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cụ chưa om cho trời nó xanh nên thấy cứ bành bạch

Dạ, không đúng 1 tẹo nào ý. Trời không xanh khép chặt đến mấy thì lấy đâu ra màu xanh ợ!!! Trường hợp này ngược lại hoàn toàn, mở ra hết cho nó thừa sáng để cái màu xin xỉn kia nó thành màu trắng, và màu xanh nó sẽ mọng hơn.

@ Vungocanh: chụp lá, chụp cành thì đừng nên tham cụ ạ. Cụ để ý đến đường nét, khi chụp chú ý đến bố cục 1 chút là ảnh ngon ngay. E crop cái ảnh thứ 2, đẩy sáng lên 1 chút ảnh. Cụ nom ảnh có khác không nhé?

ao_trang

Xe buýt
Dạ, không đúng 1 tẹo nào ý. Trời không xanh khép chặt đến mấy thì lấy đâu ra màu xanh ợ!!! Trường hợp này ngược lại hoàn toàn, mở ra hết cho nó thừa sáng để cái màu xin xỉn kia nó thành màu trắng, và màu xanh nó sẽ mọng hơn.

@ Vungocanh: chụp lá, chụp cành thì đừng nên tham cụ ạ. Cụ để ý đến đường nét, khi chụp chú ý đến bố cục 1 chút là ảnh ngon ngay. E crop cái ảnh thứ 2, đẩy sáng lên 1 chút ảnh. Cụ nom ảnh có khác không nhé?

Nhìn như tranh vẽ ấy mợ ạ.:)

muadem

Xe cút kít
Vầng, hơi lộn tẹo thoai, ý là làm sao cho 2 màu nó đối lập mà toát lên màu xanh của lá đi với nền trời trắng, còn nếu trời đã xanh thì chỉ lá bàng úa mới hợp phỏng mợ ???

vungocanhxd

Xe tăng

Cảm ơn mợ đẩy sáng thì chuẩn rồi nhưng bố cục em thấy nó hơi hụt hẫng

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cảm ơn mợ đẩy sáng thì chuẩn rồi nhưng bố cục em thấy nó hơi hụt hẫng
Hee hee tại em phụ nữ nên cứ thích nó chơi vơi và hờ hững. Ý cụ muốn tả mùa xuân phải không ạ? Thế thì em lại crop lai ảnh thứ nhất nó thành như này, chả biết có trúng ý cụ không?

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Hee hee tại em phụ nữ nên cứ thích nó chơi vơi và hờ hững. Ý cụ muốn tả mùa xuân phải không ạ? Thế thì em lại crop lai ảnh thứ nhất nó thành như này, chả biết có trúng ý cụ không?

Chuẩn đấy mợ ạ
Rồi lại tặng mợ hai tấm hình này

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Hẹ hẹ bi giờ ô phở nhiều hiếp ảnh ra quá lại toàn là choạch ái nữa theo không nổi...chẹp có lẽ mình à rồi Dím ơi