[Funland] Điều tuyệt vời của Xe điện

.Chuối.

Xe tăng
Trời !!! Hóa ra 15 năm trước nước mềnh đã xuất hiện 1 nhân tai chế được cái xe điện. Bái phục phái phục
Đúng đấy anh. Sầm sơn những mươi năm trước xe điện tàu chạy ầm ầm.
Một trong những lý do em không ưa VF là bởi cái lối truyền thông của nó tạo ra những quả zombie như thế này đây [-X .
Tuy bỏ nghề đã lâu, nhưng ít nhất em tự hào đã góp chút công sức trong việc thương mại hóa con xe điện chuẩn mực đầu tiên trên thế giới, và đến nay nó vẫn là mẫu có tổng doanh số lớn nhất trong thị trường.
PS: ít ra con xe em góp sức làm ra nó không tự ngắt điều hòa khi nhiệt độ môi trường quá 40℃, trong đó có mấy cái ống thông gió cục pin chính tay em vẽ:P.

Chỉnh sửa cuối:

Đừng sợ

Xe hơi
Xe điện 4B e chưa có đkiện đi, nhưng 2B của VF e đi được 6 tháng rồi, mua mới 30 củ, đi êm, lướt, sạch sẽ, chán luôn xe xăng :D

sirius6688

Xe điện
Xe điện 4B e chưa có đkiện đi, nhưng 2B của VF e đi được 6 tháng rồi, mua mới 30 củ, đi êm, lướt, sạch sẽ, chán luôn xe xăng :D
nhiều cụ đi xe điện 4b xong chán xe xăng cụ ạ

LeoMessi85

Xe buýt
giống em , em cũng đi con felizS đc 5 tháng rồi, trước đi con Liberty kêu như công nông :D .

haiyen1012

Xe điện
Xe điện so với xe xăng thì từ 2b, 4b đến 6b (xe bus) đều có cảm giác như thế cả thôi cụ ạ. Con 4b thì nó đang hơi lắm công nghệ mà phần mềm thì chưa hoàn thiện nên dính nhiều lỗi, còn phải fix nhiều
Tăng 3% -> dân chửi -> bố mài cắt điện luân phiên nhá - > dân chửi tiếp - > tăng tiếp 3% .

Dự là từ nay đến cuối năm còn mấy đợt tăng nữa. Các cụ cứ chửi cho sướng mồm đi, càng chửi càng tăng nhá :)))))

Xe điện chạy 1km chỉ mất 500-700đ tiền sạc điện nên tăng giá điện 10% thì cũng chỉ mất thêm 50-70₫ nhưng xe xăng chạy 1km mất 1500-2000đ tiền xăng mà tăng giá xăng 10% là rách việc đấy

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Một trong những lý do em không ưa VF là bởi cái lối truyền thông của nó tạo ra những quả zombie như thế này đây [-X .
Tuy bỏ nghề đã lâu, nhưng ít nhất em tự hào đã góp chút công sức trong việc thương mại hóa con xe điện chuẩn mực đầu tiên trên thế giới, và đến nay nó vẫn là mẫu có tổng doanh số lớn nhất trong thị trường.
PS: ít ra con xe em góp sức làm ra nó không tự ngắt điều hòa khi nhiệt độ môi trường quá 40℃, trong đó có mấy cái ống thông gió cục pin chính tay em vẽ:P.
Cái khó của 1 người là công nhận cái hơn mình của người khác. Vì thế xã hội mới lắm kẻ dở ông dở thằng. Lúc nào cho mình là bố của thiên hạ.
Giữa cái xe chở du khách du lich bãi biển và cái xe điện của Vin là khoảng cách quá xa. Vì thế đừng so sánh.
Còn truyền thông của Vin tôi thấy chẳng có vấn đề gì. Kinh doanh thì phải quảng bá. Có người yêu thích thì cũng có những kẻ ca tụng tung hô lên mây để câu view. Cũng có kẻ ghét thậm chí thù thì cũng lại có kẻ dèm pha chửi bới để câu view. Bản chất trên các mạng xh là " ngưu tầm ngưu, mã tầm mã" là vậy

Yellna

Xe hơi
Để hiểu hết ý đồ mở Taxi của Vịn thì cần 1 cái đầu nó ở tầm khác, ăn tục nói phét ở OF thì hiểu đến thế là được rồi :))

Trong 1 năm trở lại đây thì xe máy điện dòng cao cấp (không phải mấy con xe siêu nhân hay giả Vespa) lưu thông trên đường cũng nhiều đấy, nhiều người trưởng thành chọn nó thay thế xe máy xăng để đi làm hàng ngày luôn. Tiêu biểu là các mẫu Feliz S, Klara S, Evo của Vinfast chạy Pin LFP hay S3, S3 pro, G5 và bây giờ là V002 của Yadea.
Tập đoàn Sơn Hà cũng ra đời thương hiệu Evgo làm xe máy điện cao cấp nhưng thị phần thì chưa cạnh tranh được với 2 hãng kia
Có hàng bán ra mà không có vấn đề gì lớn lắm thì nhất định là sẽ có nhiều người mua hàng thôi. Nhưng dù sao thì vẫn còn nhiều khó khăn để cạnh tranh với xe xăng. Trên đường hiện tại dễ nhìn thấy được nhất chắc là Klara và Klara S.
Xe 4 bánh điện nếu như không phải là còn nhiều lỗi quá thì phải nhiều người sẽ mua hơn. Mua cái xe về mà cứ phải xác định là "sống chung với lỗi", "ai rồi cũng sẽ có một lần" thì mệt mỏi lắm.

Truns176

Xe tải
Sao mà VF phải thu hồi xe bên Mỹ thế các cụ? Vf nội địa đi ngon hơn Vf xuất khẩu ạ?

namphong12

Xe lăn
Sao mà VF phải thu hồi xe bên Mỹ thế các cụ? Vf nội địa đi ngon hơn Vf xuất khẩu ạ?
Lô 999 chiếc đầu tiên.
Autonomy hãng cho thuê xe ở Mỹ đặt Vinfast 2500 chiếc.
Trong đợt giao đầu tiên 1000 chiếc. Trong khi tàu đang từ Việt Nam sang Mỹ thì Autonomy tuyên bố phá sản
Vì là xe cho thuê nên phần mền của nó khác bản thương mại, pin của nó cũng bé hơn ( cấu hình do Autonomy đặt)
Vì xe sang Mỹ rồi nhưng không giao xe được nên Vinfast phải cài lại phần mềm. Và đặt tên cho phiên bản này là Citi edition.
Đây là lý do tàu sang từ tháng 12 mà đến tháng 3 Vinfast mới giao xe.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Lô 999 chiếc đầu tiên.
Trong đợt giao đầu tiên 1000 chiếc. Trong khi tàu đang từ Việt Nam sang Mỹ thì Autonomy tuyên bố phá sản
Vì là xe cho thuê nên phần mền của nó khác bản thương mại, pin của nó cũng bé hơn ( cấu hình do Autonomy đặt)
Vì xe sang Mỹ rồi nhưng không giao xe được nên Vinfast phải cài lại phần mềm. Và đặt tên cho phiên bản này là Citi edition.
Cụ Vượng số đen quá Cụ nhỉ!

CRV-2015

Xe buýt
Đây là kết quả của việc ép chín nhanh quá. E đảm bảo với cụ sẽ còn nhiều lỗi phát sinh nữa. Ngay cả con xe mua đồ về ráp như xe xăng còn mất bao thời gian mới fix dc các lỗi cơ bản. Dù sao e cũng nể những ngừoi mua xe điện vin.
Tỷ phú làm KD nên ép tiến độ (time) luôn là kiếm thêm tiền bạc. Tuy nhiên tiến độ kd bđs (lập DA, đền bù, XD, bàn giao, thu tiền ...) rất khác với sx xe oto (là l.vực công nghệ cao có các t.chuẩn an toàn, ch.lượng đòi hỏi rất cao ) nên ko thể mang tư duy ép tiến độ như xây nhà bán đc [-X

• Vodka
Reactions: SVC

BMW X10

Xe điện
Tỷ phú làm KD nên ép tiến độ (time) luôn là kiếm thêm tiền bạc. Tuy nhiên tiến độ kd bđs (lập DA, đền bù, XD, bàn giao, thu tiền ...) rất khác với sx xe oto (là l.vực công nghệ cao có các t.chuẩn an toàn, ch.lượng đòi hỏi rất cao ) nên ko thể mang tư duy ép tiến độ như xây nhà bán đc [-X
Tiêu chuẩn gì đâu bác, đơn giản là Test vật lý thôi.
Họ đã có đủ thứ 3D + 4D hỗ trợ, phần thiết kế nhanh hơn rất nhiều.
Nhưng rồi vẫn phải sản xuất 1 cái vỏ xe bằng đất sét, để ngắm và sờ, với tỷ lệ 1:10 rồi 1:1.
Rồi 1 cái xe thật, để ngồi thử trong khoang lái.
...

Rồi có 1 loạt xe mẫu, che biển số che đủ thứ trên đời, đi chạy thử ròng rã dưới mọi điều kiện họ cho là cần thiết, để fine-tuning.
Cái khoản fine-tuning này lại cần kinh nghiệm, thứ bác khó lòng mua.
Đơn giản nhất là Loa đài, mấy anh S-Class, Maybach với A8, đều nhờ B&O làm hết, vì họ khó lòng tự làm hoặc không thể làm.

Truns176

Xe tải
Lô 999 chiếc đầu tiên.
Cụ biết nhiều tin mật nhỉ, có link show e sáng mắt với. Vẫn còn 1 vế nữa, bản nội địa ngon hơn bản bển nên ko phải thu hồi phỏng cụ?

namphong12

Xe lăn
Cụ biết nhiều tin mật nhỉ, có link show e sáng mắt với. Vẫn còn 1 vế nữa, bản nội địa ngon hơn bản bển nên ko phải thu hồi phỏng cụ?
Ở Việt Nam đang nâng cấp phần mềm đấy. Gọi là thu hồi cũng được.

namphong12

Xe lăn
Thu hồi là thu hồi, cập nhật là cập nhật. Giống sao đc mà coi, cụ cứ đùa e.
Bên Mỹ cũng vậy mà. Nó mất hiển thị tốc độ trên màn hình chính thôi. Cập nhật lại là xong mà. Cái này làm online chứ có phải mang xe tới hãng đâu

Truns176

Xe tải
Bên Mỹ cũng vậy mà. Nó mất hiển thị tốc độ trên màn hình chính thôi. Cập nhật lại là xong mà. Cái này làm online chứ có phải mang xe tới hãng đâu
Thế sao lại phải thu hồi ạ? Thu hồi, ko phải triệu hồi cụ nhé. Cập nhật có lẽ tương đương với triệu hồi thôi.
Nói chung, e nghĩ cụ V nên thu hồi trên toàn quốc mà fix lỗi thôi, đợi khi nào tạm chấp nhận đc thì hãy mang ra bán.
Xe lỗi tùm lum cả, nghiêm trọng cũng có, lỗi lặt vặt cũng nhiều mà tỷ lệ ko nhỏ, bán xong khách hàng kêu la lại mất công, mất tiền dập bài, mang tiếng chết.
Em nói mang tính cầu thị cụ nhé, ko dám dậy tỷ phú làm giàu, chỉ muốn sp ngon nghẻ, dv chuyên nghiệp để yên tâm dùng hàng VN.

namphong12

Xe lăn
Thế sao lại phải thu hồi ạ? Thu hồi, ko phải triệu hồi cụ nhé. Cập nhật có lẽ tương đương với triệu hồi thôi.
Nói chung, e nghĩ cụ V nên thu hồi trên toàn quốc mà fix lỗi thôi, đợi khi nào tạm chấp nhận đc thì hãy mang ra bán.
Xe lỗi tùm lum cả, nghiêm trọng cũng có, lỗi lặt vặt cũng nhiều mà tỷ lệ ko nhỏ, bán xong khách hàng kêu la lại mất công, mất tiền dập bài, mang tiếng chết.
Em nói mang tính cầu thị cụ nhé, ko dám dậy tỷ phú làm giàu, chỉ muốn sp ngon nghẻ, dv chuyên nghiệp để yên tâm dùng hàng VN.
Nó là triệu hồi. Chứ không phải thu hồi. Tại cụ dùng từ thu hồi trước em không để ý nên dùng theo thôi.