[Funland] Điều tra vụ công an ở Hà Nội bắn chết dê của dân

tieunhilang

Xe điện
Ồn ào tí thôi, em nghĩ không đi xa đâu, vì còn uy tín của ngành nữa. Phía ngành cũng đến nhà dân thương thảo rồi, em nghĩ 3 anh nộp khoảng 100 cho dân 100 cho ngành thì sẽ không có đơn thư gì.
Vụ án khởi tố, nhưng còn điều tra nữa, cái này thì dễ: súng tự chế rồi, nên không cần truy giấy phép hay nguồn gốc, do là súng tự chế nên bắn chim chệch sang dê, làm dê trọng thương, anh em vội vã cho vào xe mang đi trạm thú y cấp cứu. giữa đường bị dân chặn xe, làm dê mất máu cấp và tử vong trên xe. Kết luận : có sự nhầm lẫn, không đủ căn cứ truy tố, tuy nhiên làm mất uy tín ngành, nên loại khỏi ngành.

tunglam2806

Xe tăng
Ồn ào tí thôi, em nghĩ không đi xa đâu, vì còn uy tín của ngành nữa. Phía ngành cũng đến nhà dân thương thảo rồi, em nghĩ 3 anh nộp khoảng 100 cho dân 100 cho ngành thì sẽ không có đơn thư gì.
Vụ án khởi tố, nhưng còn điều tra nữa, cái này thì dễ: súng tự chế rồi, nên không cần truy giấy phép hay nguồn gốc, do là súng tự chế nên bắn chim chệch sang dê, làm dê trọng thương, anh em vội vã cho vào xe mang đi trạm thú y cấp cứu. giữa đường bị dân chặn xe, làm dê mất máu cấp và tử vong trên xe. Kết luận : có sự nhầm lẫn, không đủ căn cứ truy tố, tuy nhiên làm mất uy tín ngành, nên loại khỏi ngành.

Đi xa sao dc. Mới khởi tố vụ án, tạm giữ hs để điều tra. Kq điểu tra sẽ theo hướng nhầm dê hoang dã. 3 chú ko án j cả. Ngừoi dân (chủ dê) sau khi đc thương lượng bồi thường cũng ko có ý kiến đơn từ j nữa. Dù sao thì cũng phải giữ hình ảnh của ngành. Ai đời xxx lại là phường trộm gà trộm vịt của dân thế. Nhầm thôi nhá.

NNS

Xe ngựa

thủa xưa cũng có thằng nhặt được sợi thừng mà thế đ.éo nào quan huyện lại vu cho nó tội trộm trâu =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đi xa sao dc. Mới khởi tố vụ án, tạm giữ hs để điều tra. Kq điểu tra sẽ theo hướng nhầm dê hoang dã. 3 chú ko án j cả. Ngừoi dân (chủ dê) sau khi đc thương lượng bồi thường cũng ko có ý kiến đơn từ j nữa. Dù sao thì cũng phải giữ hình ảnh của ngành. Ai đời xxx lại là phường trộm gà trộm vịt của dân thế. Nhầm thôi nhá.
Mạng xã hội phổ biến, giờ cả nước biết rồi. Ngày xưa bác Hồ đã nói: đẩy thuyền là dân mà lật thuyền cũng là dân. Nếu xử như cụ nói thì thế trận an ninh nhân dân không còn nữa. Từ nay dân nhìn lực lượng thực thi pháp luật như nhìn phường trộm cướp. Phản ứng tự nhiên của họ sẽ là giữ chặt túi tiền (như đi xe bus sợ móc túi), đóng cửa nhà, canh chừng gia súc... Rồi sau này sẽ còn nhiều vụ như vụ Đắk Lăk vừa rồi. Dân họ sẽ kệ thôi.

wildcat74

Xe điện
Cái khẩu súng hơi đấy giấu đi đâu được; khả năng ít nhất 1 chú sẽ bị KT tội vũ khí quân dụng. Còn lại cả 3 chú là đồng phạm tội trộm.

Mzc

Xe điện
Ơ thế nhỡ đâu có đồng bọn ở nhà bắc nước chờ về có bị vào lò k nhể các cụ
Điện thoại kiểu gì cũng bị check rồi. Nếu có nhóm zalo nào đó thì vui. Dê núi cái lol, em vừa xem trên plo thấy bắn ngay gần đường bê tông. Ở VN chả có con động vật 4 chân nào trừ sóc mò ra tới gần đường cái như vậy. Đấy là chuyện trên núi còn đây ngay Hà Tây. Em tin là sẽ có án.

hoaoaihuong

Xe buýt
Em có nói đi chôm là đúng đâu, nhỏ hay lớn vẫn sai. Nhưng do trẻ con nên dễ thông cảm hơn.

Hồi bé em đi trộm nhãn, được khoảng 20 quả. Thằng đi cùng bị rơi nhãn nên lộ, nó bị tóm rồi nó khai đi cùng em. Ngay trong tối đó bác chủ nhãn sang tận nhà lôi cổ dậy (đang ngủ) để sang bác ấy dạy cho bài khoảng 10 phút. Đứng trước mặt cả nhà bác ấy xin lỗi mà em thấy nhục như con trùng trục. Tưởng xong nhà bác ấy thì yên thân, ai ngờ vừa thò mặt vào nhà là ăn trận roi quắn hết cả đít. Tởn đến già.
Em bị một chuyện ngược lại cụ ạ, và thề không bao giờ làm nữa.
Nhà hàng xóm em có một cây dừa rất sai, chả là nó sát hàng rào nhà em, nên sáng nào em cũng ra đấy trút bầu tâm sự, dừa to trái mẩy nên bên kia thường để dừa khô mới hái, vừa bán được tiền hơn, vừa làm dừa giống. Bọn trẻ tụi em thích ăn dừa già vì cơm dầy, ăn giòn giòn, beo béo, hay bỏ vào kho với thịt thì tuyệt cú mèo.
Một hôm 2 thằng cùng lớp đến chơi, không có gì đớp cho vui miệng, ngó qua ngó lại, chỉ mỗi cây dừa là hấp dẫn, tụi nó khích … Thế là em lén leo lên, hái được một trái, ném xuống, 2 thằng dưới giăng cái mền (chăn) ra mà đón hụt, nó rớt xuống đất kêu cái bịch. Hai thằng vội phi vào nhà em trốn, em ở trên cây than thầm xong đời. Bà chị bên nhà đó chạy ra, nhìn quanh thấy trái dừa, nói to “ ủa! có trái dừa rớt”, cúi xuống cầm cuốn xách vô nhà. Đầu cứ cúi xuống đất, không ngẩn đầu nhìn lên cây. Em ở trên cây nghĩ “bà ấy nhìn lên là mình toi”, vì trong xóm, nói không ngoa, em được tiếng ngoan, hiền, chăm học … mà cũng lần đầu đi bẻ trộm (em thề), chẳng qua là bọn kia ghé nhà chơi khích bác nhiều quá mà tụi nó lại không ở chung xóm.
Bà ấy xách vào nhà xong không thấy trở ra nữa, em đợi một lúc mới tụt từ từ xuống, chân tay lẩy bẩy chạy tọt vào nhà, đuổi 2 thằng ôn vật về, đóng của nằm luôn trong nhà không dám đi đâu. Nghĩ lại thấy sao may thế, bà ấy nhìn lên cây là mình toi, mà trái dừa rụng hay trái dừa bẻ nhìn cái cuốn biết ngay, dừa bẻ thì cuốn còn tươi xanh, muốn bẻ ra thì phải xoắn vài vòng cho nó đứt cái cuốn, còn dừa rụng thì cuốn khô queo, gió thổi đong đưa gãy ngang. Dân trồng dừa nhìn biết liền. Càng nghĩ càng giật mình, có khi bà ấy biết mình bẻ, nhưng không muốn bắt quả tang, mà chỉ muốn lấy lại dừa rồi cho mình cơ hội sửa sai … chứ mà bả ngó lên thấy rồi la lên, hay nói ông bà bô, hay bêu rếu trong xóm biết thì nhục hơn con cá nục.
Xem như trời còn cho cơ hội sửa sai, từ đó em tiệt luôn, không dám làm mấy trò kiểu đấy nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Mzc

Xe điện
Em bị một chuyện ngược lại cụ ạ, và thề không bao giờ làm nữa.
Nhà hàng xóm em có một cây dừa rất sai, chả là nó sát hàng rào nhà em, nên sáng nào em cũng ra đấy trút bầu tâm sự, dừa to trái mẩy nên bên kia thường để dừa khô mới hái, vừa bán được tiền hơn, vừa làm dừa giống. Bọn trẻ tụi em thích ăn dừa già vì cơm dầy, ăn giòn giòn, beo béo, hay bỏ vào kho với thịt thì tuyệt cú mèo.
Một hôm 2 thằng cùng lớp đến chơi, không có gì đớp cho vui miệng, ngó qua ngó lại, chỉ mỗi cây dừa là hấp dẫn, tụi nó khích … Thế là em lén leo lên, hái được một trái, ném xuống, 2 thằng dưới giăng cái chăn ra mà đón hụt, nó rớt xuống đất kêu cái bịch. Hai thằng vội phi vào nhà em trốn, em ở trên cây than thầm xong đời. Bà chị bên nhà đó chạy ra, nhìn quanh thấy trái dừa, nói to “ ủa! có trái dừa rớt”, cúi xuống cầm cuốn xách vô nhà. Đầu cứ cúi xuống đất, không ngẩn đầu nhìn lên cây. Em ở trên cây nghĩ “bà ấy nhìn lên là mình toi”, vì trong xóm, nói không ngoa, em được tiếng ngoan, hiền, chăm học … mà cũng lần đầu đi bẻ trộm (em thề), chẳng qua là bọn kia ghé nhà chơi khích bác nhiều quá mà tụi nó lại không ở chung xóm.
Bà ấy xách vào nhà xong không thấy trở ra nữa, em đợi một lúc mới tụt từ từ xuống, chân tay lẩy bẩy chạy tọt vào nhà, đuổi 2 thằng ôn vật về, đóng của nằm luôn trong nhà không dám đi đâu. Nghĩ lại thấy sao may thế, bà ấy nhìn lên cây là mình toi, mà trái dừa rụng hay trái dừa bẻ nhìn cái cuốn biết ngay, dừa bẻ thì cuốn còn tươi xanh, muốn bẻ ra thì phải xoắn vài vòng cho nó đứt cái cuốn, còn dừa rụng thì cuốn khô queo, gió thổi đong đưa gãy ngang. Dân trồng dừa nhìn biết liền. Càng nghĩ càng giật mình, có khi bà ấy biết mình bẻ, nhưng không muốn bắt quả tang, mà chỉ muốn lấy lại dừa rồi cho mình cơ hội sửa sai … chứ mà bả ngó lên thấy rồi la lên, hay nói ông bà bô, hay bêu rếu trong xóm biết thì nhục hơn con trùng trục.
Xem như trời còn cho cơ hội sửa sai, từ đó em tiệt luôn, không dám làm mấy trò kiểu đấy nữa.
Chắc mợ ấy ngước lên thấy cụ mặc quần xà lỏn hở hết cả. Thế sau này chị em có gặp nhau hay gì gì không =))

hoaoaihuong

Xe buýt
Chắc mợ ấy ngước lên thấy cụ mặc quần xà lỏn hở hết cả. Thế sau này chị em có gặp nhau hay gì gì không =))
Em nghĩ lúc đấy cái đó của em nó chạy lên cần cổ rồi, thấy đếch gì được. ;)) .
Hàng xóm mà cụ, vẫn ra vào gặp nhau, chỉ mong là không biết nên chẳng dám đả động gì! :) . Sau này em chuyển nhà, cũng chia tay bịm rịm phết. :))

Chỉnh sửa cuối:

Mzc

Xe điện
Em nghĩ lúc đấy nó chạy lên cần cổ rồi, thấy đếch gì được. ;)) .
Hàng xóm mà cụ, vẫn ra vào gặp nhau, chỉ mong là không biết nên chẳng dám đả động gì! :)
Mợ ấy lấy chồng chưa, chưa thì có khi vẫn đợi cụ đấy. Cụ hỏi đằng ấy có nhớ trái dừa ngày xưa không. Mợ ấy e thẹn trả lời dừa nào, thấy mỗi quả nhót với hai quả nhãn thôi =)), giờ chắc phải thành quả chuối với hai quả vải rồi ấy nhỉ :))

hoaoaihuong

Xe buýt
Mợ ấy lấy chồng chưa, chưa thì có khi vẫn đợi cụ đấy. Cụ hỏi đằng ấy có nhớ trái dừa ngày xưa không. Mợ ấy e thẹn trả lời dừa nào, thấy mỗi quả nhót với hai quả nhãn thôi =)), giờ chắc phải thành quả chuối với hai quả vải rồi ấy nh
Mà có khi cụ nói cũng đúng, vì sáng nào em cũng giải quyết nỗi buồn vào gốc cây này… thôi em không dám nghĩ nữa, nhưng em thích cách tư duy của cụ :)) .

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ ấy lấy chồng chưa, chưa thì có khi vẫn đợi cụ đấy. Cụ hỏi đằng ấy có nhớ trái dừa ngày xưa không. Mợ ấy e thẹn trả lời dừa nào, thấy mỗi quả nhót với hai quả nhãn thôi =)), giờ chắc phải thành quả chuối với hai quả vải rồi ấy nhỉ :))
Chỉ nghĩ dc thế là nhanh =))

longtu210

Xe điện
Có tù không các cụ nhỉ !

Tàu Cẩu

Xe máy
Hình như báo chí và dlv đang hướng dư luận sang hành vi nhẹ hơn. Vụ này mà tới tận cùng thì truy vc súng ống là đi cả dây, mất uy tín cả ngành
mới đầu là 3 con, trên 2 triệu thì chết chắc, nên giảm xuống 2 con, dưới 2 triệu, phạt hành chính

Ấm Chén

Xe hơi
PCP bắn chết sao được con dê mấy chục ký hả cụ ?
Chắc chắn phải bắn bằng súng săn nhồi chì 9 !
Vậy các anh dùng súng mục đích để bắn dê thôi..... Chứ súng này mà đi bắn chim thì chỉ nhặt được lông.... chứ chim nào mà chịu được phát đạn loại này.

oquera

Xe buýt
mới đầu là 3 con, trên 2 triệu thì chết chắc, nên giảm xuống 2 con, dưới 2 triệu, phạt hành chính
Dê mua tại núi giá không dưới 16 cụ ạ, 1 con đã loanh quanh 3tr đến 4tr rồi.
Dân chờ xem các anh giữ uy tín cho ngành thế nào.

stone_lamp

Xe điện
3 thằng c.a trộm chó trộm dê này nói gì thì nói, cũng đc cái mặt tích cực là .... trẻ lâu, nó hành xử hệt hồi em 8 tuổi, hái trộm vườn nhà hàng xóm hay cưa trộm thân cây ổi trong làng Lương yên về mang ra đầu Lò Đúc thuê tiện con quay =))
Đối diện hàng cá chọi cô Mão cũng có nhà tiện quay trên t2 cụ ạ, cuối Lò Đúc gần dốc Đường mới