[Funland] Điều tra vụ công an ở Hà Nội bắn chết dê của dân

buicongchuc

Xe ba gác
Không. Phải như vầy:

1. CA xã đêm hôm qua khi đi tuần tra bảo đảm an ninh, có phát hiện và tịch thu vài khẩu súng tự chế của một số đối tượng xăm trổ.

2. Để xác minh độ nguy hiểm của các khẩu súng tự chế làm cơ sở xử lý, giữa trưa nay 3 đ/c cax chọn lúc vắng người để kiểm tra phương tiện nguy hiểm. Không ngờ khi phương tiện phát nổ thì lại phát hiện 3 con dê chết giật mình vì tiếng nổ.

3. Trong lúc bối rối, sợ dân phát hiện khiển trách, 3 đ/c đã bỏ 2 con dê vào bao tải, đưa về cơ quan làm biên bản làm cơ sở đền bù cho dân.

4. Khi chưa kịp đưa tang vật về cơ quan thì người dân tụ tập. Để tránh vụ việc phát sinh ngoài tầm kiểm soát, 3 đ/c đành tạm nhận lỗi làm chết dê của dân.
Cụ dự như báo ảng =))

NNS

Xe ngựa
ơ mà xơi dê đột tử này thì toang hẳn món tiết canh thì đã hẳn rồi, cơ mà thịt nó có hoi ko nhỉ? em nhớ là anh em nó bảo dê muốn thịt xơi ko bị hoi nó phải tẩn cho con dê toát mồ hôi hột ra rồi mới thịt, chứ đòm phát chả nhẽ lại thơm? nên em nghĩ mấy thằng c.a này chỉ rảnh việc thỏa mãn đam mê bắn giết thôi, chứ ăn chắc chả ngon lành gì

vandatAT

Xe container
Em thắc mắc là mắt lác thế (nhìn dê thành chim :)) ) mà sao vẫn được tuyển vào công an nhỉ??? ;)).

gld

Xe điện
Em dự vụ Dê biết bay này sẽ có kỷ luâtu thích đáng :
- Cảnh cáo, giáng chức bậc hàm, hạ bậc lương
- Cách chức, giáng chức, thuyên chuyển
- Tước danh hiệu CAND, cho ra khỏi ngành
Lỗi này dính - số 3 dồi, k oan

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Đúng thật là chiếc áo ko làm nên thày tu. Xem clip và hình ảnh 3 cậu này khi ko có bộ đồ ngành khoác trên người thấy độ lương thiện giảm nhiều quá..Haizzz...

basi

Xe máy
1. Em đi bắn con trym mà lúc bóp cò thì con dê nhảy vào giữa đường đạn chứ nào có bắn con dê :o)
2. Sau khi cả 3 lần bắn đều bị dê nhảy vào che đường đạn mặc dù không phải lỗi của em mà quá áy náy với sự ra đi của mấy con dê nên em cho dê vào bao để tìm chủ, trả lại và bồi thường (nếu chủ dê yêu cầu) :o)
3. Đang định đi tìm chủ dê thì dân ùa ra bắt lấy bằng chứng mà không để em thanh minh, thanh nga. Đấy, sự việc có thế thôi ạ.
Các cụ thấy có duyệt lý do cho em được không? :))
thế này thì chủ dê mang tội đánh người rồi

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Trích dẫn từ báo Tuổi Trẻ:

Vị này cho biết thêm, ba cán bộ công an trên trong lúc đi bắn chim, thấy dê ăn trên đỉnh núi "hiếu kỳ nên bắn".
"Thấy dê trên đỉnh núi nghĩ là xa nhân dân nên bắn. Bắn xuống thì cho lên thùng xe để về, mà dân người ta mất nhiều rồi nên họ quy cho ba người này ăn trộm dê" - vị lãnh đạo nói thêm.

Bao nhiêu % sẽ xử nghiêm ? Bao nhiêu % xuê xoa ? Và bao nhiêu % truy tìm người tung clip :D ?
Lãnh đạo này mà phát biểu như này khác gì bảo: tôi muốn về hưu sớm, nghỉ ngơi với con cháu.

Mấy vụ này sao Lđ cứ phát biểu ngô nghê vậy? Hay báo chí lại nhầm?

Sieger

Xe tải
Đói kém tới mức thành phường trộm vặt thế này cơ à? Rồi để xem các a xử lý vụ này ntn? Đọc bài lại thấy câu quen thuộc: " vật giống súng trong xe" :))
Để quen thuộc hơn thì phải viết "Người dân phát hiện 3 cá thể giống công an đang để 3 cá thể giống dê lên 1 vật giống xe oto, trong vật giống oto có 1 vật giống súng".....

ah99x6

Xe điện
Dê này em săn được đấy ạ. Mời sếp. Chơi phải thế chứ ra quán thì thường quá cụ ơi. Có vẻ Quảng Cáo xe cho a V
Thấy sếp làm việc vất vả e đi săn chim về tẩm bổ cho sếp nhưng e bắn nhầm vào dê thôi.

vuha2107

Xe tải
E nghĩ các cán bộ này nhận đc tin mật báo của quần chúng cung cấp là có đối tượng dùng dê để vận chuyển mai thúy nên buộc phải tiêu diệt, đưa vật chứng về trụ sở khám nghiệm.
Vì bí mật nên phải hóa trang, ko kịp báo trước cho nhân dân, bà con thông cảm ạ😅👍

longphúc

Xe tăng
Lại nhớ vụ trộm 2 con vịt 7 năm,vụ này không biết các anh tính sao đây

cuhaifus

Xe container
Thế này cán bộ CA đi ăn cắp dê của người dân à cc
Theo em hiểu thì các đồng chí ấy nhầm là dê núi chứ không phải dê do dân nuôi, mà ông nào nuôi vớ vẩn còn chưa có giấy phép ấy chứ :D

longphúc

Xe tăng

1.25 ton

Xe điện
Đó là 1 câu chuyện cổ tích rất cảm động cụ ạ. Truyện là thế này.
Hàng ngày các bạn dê tha thẩn trên đê chơi và ăn cỏ. Rồi 1 ngày đẹp trời, các bạn dê gặp các bạn chim và chúng chơi thân với nhau.
Ngày qua ngày, tình bạn chim và dê ngày càng thắm thiết.
Rồi 1 ngày xấu trời, có 3 người đi bắn chim. Một tiếng súng vang lên, viên đạn lao nhanh về phía 1 bạn chim, bạn dê thấy vậy bèn lao ra đỡ đạn. Thế là bạn dê trúng đạn, còn bạn chim được cứu thoát.
Nhưng 3 người chưa bỏ qua, vẫn liên tiếp 2 lần nữa nổ súng vào các bạn chim, các bạn dê lại phải đỡ đạn.
Thế là các bạn chim được cứu, còn các bạn dê thì đã chết thay cho bạn mình.
3 người bắn chim thấy vậy cũng cảm động lắm, bèn mang các bạn dê đi để làm lễ tri ân tình bạn cao cả của dê và chim.
Các bạn Dê đến thăm nhà mới của các bạn chim ở ngọn cây Đa, chẳng may bị 3 thằng thợ săn nó bắn trúng..

Các bạn Dê leo cây thăm các bạn chim, nhưng mà ở Morroco. :))

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Chắc dân cũng từng bị mất dê và cứ nghĩ là rừng còn hổ ;)) thế nên hôm rồi mới có thớt hỏi Rừng giờ còn hổ không :))

1.25 ton

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: