[VHGT] Điều khiển xe trên đường Trường Chinh

redTop

Xe điện
Từ lâu Em chỉ tàu ngầm đọc bài của các Cụ, các Mợ; nhưng hôm nay đi trên đường gặp chuyện không hay lắm nên Em mở Thớt đầu tiên trên diễn đàn hỏi ý kiến Cụ/Mợ xem với tình huống dưới đây, đi như vậy có gọi và VHGT tốt hay không ạ.
Đoạn đường Trường Chinh nối từ ngã tư Tôn Thất Tùng đến ngã tư Sở là đoạn đường hẹp chỉ đủ 2 làn xe chạy, phía bên trái sát với giải phân cách cứng đã có 1 làn ô tô chạy rồi, vậy mà có cụ Ỉn thành viên của Ô phở (sau mít rất nhiều logo, icon của các chi hội, icon kỷ niệm, thậm chí có cả icon "Đừng chen lấn rồi sẽ đến lượt bạn") chèn luôn vào làn còn lại, cứ rà rà đi lên, không vượt xa lên được vì phiá bên trái là 1 e hyundai 29c. Em và rất nhiều xe máy vẫn từ từ sau Cụ ạ.
Em chả biết nick Cụ là gì nên không tag Cụ vào được, chỉ có mỗi biển số xe thôi 29A-220.78.
Em mong Cụ lần tới cứ di chuyển y như cũ ạ. Em cảm ơn Cụ lần nữa ạ.

Các cụ 2b mà nghĩ được "Đừng chen lấn rồi sẽ đến lượt bạn" thì sao phải bức xúc với tình huống này

Leo.Yamaha

Xe tăng
Các cụ 2b mà nghĩ được "Đừng chen lấn rồi sẽ đến lượt bạn" thì sao phải bức xúc với tình huống này
ahihi, Cụ không đọc hết chữ Em viết rồi ạ, Em đâu có bảo bức xúc đâu ạ, Em đưa lên để hỏi thôi ạ. Em còn khuyến khích Cụ ý lần sau đi đúng như vậy mà, Em không vì vội mà luồn lách lên, Em vẫn cứ đi đằng sau cho đến NTS Em rẽ sang NT ạ.

AlAjimi

Xe hơi
Vẫn là câu nói kinh điển của of . xe thuê xe mượn xe bán :)) . Thế các cụ nghĩ cứ otofun là đứng đái à :D

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào nhân dân biết xếp hàng thì mọi việc sẽ ổn ngay

Ếch

Xe tăng
Đường này không phân làn, Cụ Ỉn cũng không phải rẽ phải từ TTT ra đâu ạ. Cái Em muốn hỏi các Cụ là với hiện trạng đường như vậy, thì đi như Cụ Ỉn là có hợp lý hay không thôi ạ, chứ đương nhiên là Cụ ý đi đúng
luật rồi ạ.
Đúng luật và hợp lý, luật và lý tương đương mà. Còn có hợp tình hay ko thì cũng tùy, đôi khi em cũng ít tình với những thành phần luôn sẵn sàng đi bất cứ làn nào, bất cứ chiều nào, tạt đầu cắt mặt, quay đầu loạn xạ, vượt đèn đỏ, cọ quệt rồi té luôn. Em chạ phản đối j cụ Ỉn này.

linhmaem

Xe tải
Đường TRường Chinh trước đèn xanh đèn đỏ rộng, lúc sang đoạn hẹp này đôi khi muốn vào làn cũng không được cụ ạ!!! Em đi đường này suốt nên em biết, qua đèn xanh rồi không thể chờ tuần tự vào làn ngoài được đâu ạ.

Sheeple

Xe tải
Ôi dào em gặp như cơm bữa. Cứ nói tắc đường do xe máy khổ nỗi có cái ảnh toàn chụp đằng đuôi chỗ tắc còn phía đầu tắc thì có 3 làn oto chơi chội dàn hàng 4. Bố thằng xe máy nào len dc nên vậy là ùn thôi. Đi qua bạch mai hay giáp bát cứ là taxi với xe khách xin mất 2/3 đường bảo tại sao tắc. Cuối cùng lỗi tại xe máy vì thấy nhiều xe máy=>>bố đời.
Muốn chặn dòng nước các cụ dùng cát chặn lại hay dùng gạch đá ạ?

vip tien sinh

Xe ngựa
Chuyện thường ở HN.

AMG GLC

Xe tải
Vụ này cũng khó lắm. Đoạn trước 2 -3 làn ô tô. Sang đoạn thắt nút này lơ mơ là không kịp về làn 1 luôn. Đành cố găng len lỏi thôi chứ ngườii ta cũng khổ lắm. May em không bị vì toàn đi giờ vắng.

Bino

Xe điện
Biển của iêm là mãi mãi không thất bát, nên iêm éo sợ, cứ chen đới...

Leo.Yamaha

Xe tăng
Sửa lại chữ ký đuê
Đến ngã giao mà dừng wan sát lại dễ bị ăn chởi nhắm

Còn cái vụ nuồn nách í quá phình phường dư cân đường hộp sữa
ý Em là quan sát khi sắp đến giao lộ thôi ạ, chứ mà đến rồi mới dừng thì làm khổ cả người khác nữa ạ.
Em sửa rồi Mợ ạ.