Thảo luận điều hòa xe em bên phụ mát, bên lái không mát toàn gió

bachikho

Xe tải
xe e cerato 217 cũng bị và đã xử lý xong: phía dưới taplo có 2 cửa đảo gió 2 bên (chuyển chế độ gió theo mode mình set), 2 cửa này ok ko vde j, cửa thứ 3 là cửa trộn gió (trộn nóng lạnh theo nhiệt độ mình set), nó bị kẹt sao đó nên không đóng mở được hết, xe e bị nhẹ nên thợ gõ cạch cạch mấy cái là lại mát bình thường, cụ nào bị nặng hỏng moteur đó sẽ phải tháo cả taplo ra mới thay dc
sau hơn 2 năm xe e lại bị lại, vệ sinh đi lại mát tuy nhiên chắc sẽ phải thay con mo tơ thôi (~800k)

duythaimh

Xe buýt
sau hơn 2 năm xe e lại bị lại, vệ sinh đi lại mát tuy nhiên chắc sẽ phải thay con mo tơ thôi (~800k)
cụ đã sử lý lỗi này chưa. Xe của e cũng bị hiện tượng vậy; 2 vùng độc lập nhưng bên lái bao giờ cũng kém mát hơn bên phụ vài độ ( có mát chứ k phải chỉ có gió như 1 số lỗi khác nhưng mát kém hơn bên phụ )

hoanguyen0505

Xe đạp
hjx, con huyndai getz MT 2009 của mình hình như cũng đang có vấn đề về điều hòa, xin các bác có kinh nghiệm tư vấn để mình còn biết đường chạy chữa. Cụ thể tình trạng e nó thế này:
1. khi mình nổ máy mà ko bật điều hòa (AC) thì tiếng máy rất êm, bật điều hòa lên thì nghe rất ồn
2. Cách đây 4-5 tháng mình đã bơm ga 1 lần, thấy điều hòa mát rất sâu, nhưng đợt này cảm nhận thấy điều hòa ko đc mát bằng ngày xưa.
Mình có vào gara kiểm tra thì thấy mấy bác thợ phán là phải vệ sinh dàn lạnh,... blabla. Nhưng thực sự em đưa xe bảo dưỡng ở Huyndai Thành công mấy lần rồi, thấy chất lượng thợ thuyền ko đc ổn lắm nên còn đang phân vân. vì động đến dàn lạnh, lớ ngớ toi lốc lạnh như chơi.
Xin các b tư vấn giúp em, nếu kiểm tra thì vác ra gara nào uy tín nhất, giá cả ngon lành nhất ạ.
1. Khi nổ máy điều hòa bật AC, tất nhiên sẽ có tiếng kêu của lốc hoạt động, nhưng nếu kêu quá thì cụ kiểm tra lại lốc, vì trước đây em thay dầu lốc là hết.
2. Điều hòa mát không sâu, cụ cho vệ sinh lại giàn nóng, giàn lạnh và kiểm tra vệ sinh lại đường ống điều hòa, nó cũng giống như điều hòa của nhà mình ở thôi cụ, vì lâu ngày bụi bẩn vào, để hoạt động hiệu quả cũng cần phải vệ sinh.

bachikho

Xe tải
cụ đã sử lý lỗi này chưa. Xe của e cũng bị hiện tượng vậy; 2 vùng độc lập nhưng bên lái bao giờ cũng kém mát hơn bên phụ vài độ ( có mát chứ k phải chỉ có gió như 1 số lỗi khác nhưng mát kém hơn bên phụ )
mô tơ kẹt, tháo ra vệ sinh lại mát bt