Điều hòa xe Cà rem nhập, nóng lạnh không bình thường

ctp.intm

Xe hơi
Em chào các cụ, các cụ help cháu vụ này với
Cháu xin mô tả hiện tượng thế này:
nhà cháu đang đi cà rem nhập hàn xẻng, đời 2008, máy dầu. Nhà cháu đi thấy có hiệ tượng như thế này:
Lúc đầu lên xe bật mánh lạnh 20độ chở 6 người trong xe mát lạnh, nhưng đi được khoảng 35 phút thì điều hòa chỉ thổi gió chứ không thấy mát ( gần như kiểu chỉ quạt gió chạy chứ AC không bật). Lúc này em có hạ nhiệt độ xuống 18độ va tăng quạt gió thì em thấy cũng không lạnh, chỉ mỗi quạt gió thổi:(
đi được khoảng 15 phút thì lại bắt đầu lạnh trở lại. em đã theo dõi thấy hiện tượng này rất hay xảy ra. Các cụ tư vấn cho em với, không biết lốc máy lạnh của em có vấn để gì không.
EM cũng xin có thêm một thông tin nữa: lúc em không bật nhạc trên xe ( đầu pioner) thì có vẻ hiện tượng này ít xảy ra hơn
Các cụ help em với:(

ctp.intm

Xe hơi
không thấy cụ nào giúp em hu hu

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
EM sợ xe cụ điều hòa tự động , nên bẩn cảm biến thôi, chứ Đh chỉnh cơm thì không bị lỗi này, cụ muốn chuẩn bị chính xác thì nên tìm bác sỹ vietvoiz hỏi ra ngay

kimhoangyen

Xe hơi
Bác ở hà nội mang qua km 10 giải phóng giúp em (gần cây xăng ngọc hồi)

ctp.intm

Xe hơi
em cám ơn các cụ, chắc em phải mang vào hãng xem cụ thể ra làm sao.
Hôm nay em mới phát hiện thêm một chi tiết đó là: xe chạy ở tốc độ cao khoảng 60-80km thì em thấy điều hòa không mát, nhưng khi đi ở tốc độ thấp ( loanh quanh trong Tp thì điều hòa tương đối ổn định)
Các cụ chẩn đoán và kê toa thuốc cho vợ em với, hu hu

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
em cám ơn các cụ, chắc em phải mang vào hãng xem cụ thể ra làm sao.
Hôm nay em mới phát hiện thêm một chi tiết đó là: xe chạy ở tốc độ cao khoảng 60-80km thì em thấy điều hòa không mát, nhưng khi đi ở tốc độ thấp ( loanh quanh trong Tp thì điều hòa tương đối ổn định)
Các cụ chẩn đoán và kê toa thuốc cho vợ em với, hu hu
Thôi, cứ vào hãng thay cái mới cho nó đậu nành cụ ợ X_X

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em chào các cụ, các cụ help cháu vụ này với
Cháu xin mô tả hiện tượng thế này:
nhà cháu đang đi cà rem nhập hàn xẻng, đời 2008, máy dầu. Nhà cháu đi thấy có hiệ tượng như thế này:
Lúc đầu lên xe bật mánh lạnh 20độ chở 6 người trong xe mát lạnh, nhưng đi được khoảng 35 phút thì điều hòa chỉ thổi gió chứ không thấy mát ( gần như kiểu chỉ quạt gió chạy chứ AC không bật). Lúc này em có hạ nhiệt độ xuống 18độ va tăng quạt gió thì em thấy cũng không lạnh, chỉ mỗi quạt gió thổi:(
đi được khoảng 15 phút thì lại bắt đầu lạnh trở lại. em đã theo dõi thấy hiện tượng này rất hay xảy ra. Các cụ tư vấn cho em với, không biết lốc máy lạnh của em có vấn để gì không.
EM cũng xin có thêm một thông tin nữa: lúc em không bật nhạc trên xe ( đầu pioner) thì có vẻ hiện tượng này ít xảy ra hơn
Các cụ help em với:(
Điều hòa bị bệnh như của cụ có thể có nhiều nguyên nhân, một trong các nguyên nhân có thể là:
+ Lọc gió điều hòa bẩn, khi đó mặc dù dàn lạng rất lạnh nhưng hơi lạnh không thổi vào trong xe được dẫn đến dàn lạnh bị quá lạnh có nguy cơ đóng đá, hệ thống sẽ tự ngắt lốc để bảo vệ dàn lạnh.
+ Nhiệt độ động cơ quá cao: Vì một lý do nào đó (hết nước, kẹt van hằng nhiệt) mà nhiệt độ động cơ quá cao, hệ thống phải ngắt bớt phụ tải để tránh cho động cơ bị quá nhiệt.
+ Áp suất ga điều hòa quá cao: Một số xe mới sửa chữa điều hòa xong do thợ bơm ga quá cao, khi hoạt động áp suất tuy ô điều hòa cao áp quá cao hệ thống phải ngắt lốc để bảo vệ tuy ô.
.....
Nếu có thể cụ mang xe qua xưởng em cho thợ kiểm tra xem sao nhé.

ctp.intm

Xe hơi
Điều hòa bị bệnh như của cụ có thể có nhiều nguyên nhân, một trong các nguyên nhân có thể là:
+ Lọc gió điều hòa bẩn, khi đó mặc dù dàn lạng rất lạnh nhưng hơi lạnh không thổi vào trong xe được dẫn đến dàn lạnh bị quá lạnh có nguy cơ đóng đá, hệ thống sẽ tự ngắt lốc để bảo vệ dàn lạnh.
+ Nhiệt độ động cơ quá cao: Vì một lý do nào đó (hết nước, kẹt van hằng nhiệt) mà nhiệt độ động cơ quá cao, hệ thống phải ngắt bớt phụ tải để tránh cho động cơ bị quá nhiệt.
+ Áp suất ga điều hòa quá cao: Một số xe mới sửa chữa điều hòa xong do thợ bơm ga quá cao, khi hoạt động áp suất tuy ô điều hòa cao áp quá cao hệ thống phải ngắt lốc để bảo vệ tuy ô.
.....
Nếu có thể cụ mang xe qua xưởng em cho thợ kiểm tra xem sao nhé.
Em cam on cu, co em se bo tri de qua cho cu xem thuc hu the nao

uduchi

Xe container
Điều hòa của Carens công nhận hơi kém,hay trục trặc.

tovit

Xe tăng
Cụ cứ mang qua xưởng để kiểm tra cụ thể cụ ah.

ctp.intm

Xe hơi
Em xin báo cáo thêm về bệnh điều hòa của vợ hai nhà em để các cụ cùng chia sẻ ạ:
Chả là thế lày: mấy hôm em bận quá nên chưa vào hãng kiểm tra được, đi xe bật điều hòa thấy lúc nóng lúc lạnh bất thường nên em nghĩ ra mưu này, lúc nào điều hòa lạnh thì không sao, lúc nào em bắt đầu thấy điều hòa thổi khí nóng thì em tắt luôn a/c đi, tự nhiên em thấy khí lạnh thổi ra thế mới lạ chứ. Thế là em cứ tắt bật a/c mỗi khi thấy khí nóng thổi ra >> trong xe lúc nào cũng mát. Em chẳng biết thế là thế lào nữa, chỉ biết đỡ toát mồ hôi hơn trước#:-s

kiafun

Xe đạp
Nếu em không nhầm cụ có thể kiểm tra thêm rơ le điều hòa của cụ có vấn đề ạ

hyundaii30

Xe tăng
Em xin báo cáo thêm về bệnh điều hòa của vợ hai nhà em để các cụ cùng chia sẻ ạ:
Chả là thế lày: mấy hôm em bận quá nên chưa vào hãng kiểm tra được, đi xe bật điều hòa thấy lúc nóng lúc lạnh bất thường nên em nghĩ ra mưu này, lúc nào điều hòa lạnh thì không sao, lúc nào em bắt đầu thấy điều hòa thổi khí nóng thì em tắt luôn a/c đi, tự nhiên em thấy khí lạnh thổi ra thế mới lạ chứ. Thế là em cứ tắt bật a/c mỗi khi thấy khí nóng thổi ra >> trong xe lúc nào cũng mát. Em chẳng biết thế là thế lào nữa, chỉ biết đỡ toát mồ hôi hơn trước#:-s
Cái này là bình thường mà cụ, mà e cũng chịu cụ lại còn cải chiêu bật tắt cho hơi lạnh nó thổi ra nữa. Một tay lái, một tay bóp em nó thì thật nguy hiểm.=))

Chỉnh sửa cuối:

tuan508

Xe tải
cụ qua chỗ này hỏi chắc sẽ đc trả lời nhanh đới :P

Libor

Xe điện
Đây rồi, xe của em đang bị y chang, cũng xe máy dầu đời 2008....các cụ khác đi cùng đoàn thì xe xăng chả bị sao cả...:(( nhưng cụ xem lại thử có đúng là khi mất AC thì nhiệt độ máy tăng lên vạch thứ 3 không ạ?(đây là cơ chế an toàn của xe ạ, nhiệt độ máy tăng là nó ngắt AC) Mấy hôm đi Đà Nẵng vừa rồi thì cứ chạy buổi trưa là xe bị hiện tượng máy nóng và mất lạnh điều hòa. Nhưng tắt nắng mặc dù nhiệt độ bên ngoài không thay đổi (đều ở 37-40độC) thì nhiệt độ máy rất ổn định, không gây ngắt lạnh điều hòa. Để chiều nay em mang ra hãng mổ xẻ xem sao ạ.

Tungtelit

Đi bộ
Bật tắt nhiều chỉ giải quyết trước mắt thôi cụ mang ra xưởng chuyên về máy lạnh oto cho chắc

ctp.intm

Xe hơi
em xin báo cáo các cụ về tình hình em nó như sau:
- điều hòa cứ lúc nóng lúc lạnh chịu k nổi, thế là em quyết định mang xuống Kia giải phóng để kiểm tra: mấy cu tí ở đây kiểm tra một thôi một hồi cũng k phát hiện ra bệnh ( hút ga ra, nạp lại và xyz nhiều cái nữa), đến chiều khi nâng gầm máy lên thì phát hiệ ra lốc bị chảy dầu. hãng bảo phải thay lốc, hãng báo giá lốc 13 củ, công xá linh tinh nếu làm cẩn thận thêm 4 củ nữa. tổng 17 củ.
Em nghe báo giá như xét đánh ngang tai, tay chân run rẩy, mồm lẩm bẩm: cá..c, e....m để anh nghiên cứu nh.....á
Em đánh xe ra khỏi hãng thì diều hòa tự nhiên không bị lỗi lúc nóng lúc lạnh nữa, mà nóng hẳn luôn:((
Sáng hôm sau em oánh xe sang bacVieetvoiz: kết luậnloossc bị cháy,nêsu tình trạng nóng lạnh như trước thì có thể còn sửa đc, bây h bó chân,
Em nhờ bác viêtvoi thay lốc khác vệ sinh mấy thứ hết có 9.5 củ ( lốc 8.5 củ), đến bây h trộm vía ngồi em nó lạnh sun trim, he he. Em cám ơn bác viêtvoi nhé